Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 คุ้มมั้ยกับ 3230

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2049
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? 3230
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 18:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.คิดว่าคุ้มมั้ยกับ3230 เพราะเห็นว่า มันมีปัญหาเยอะมากๆเลยอะ
เช่น ถ่ายรูปแล้วมัยบวมๆ เครื่องเปิด-ปิดเอง เซฟรูปนาน เสียงไม่ดี แบตหมดเร็วบาง
ปัญหาอย่างนี้พี่คิดว่าจะซื้อดีมั้ยอะเพราะกะจะใช้ซัก2-3ปีอะ กลัวว่ามันจะไม่คุ้มกับเงินหมื่อนที่เสียไปแล้วมันเป็นเครื่องแรกในชีวิตจริงๆ
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : T
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 23:15  

ไม่มีอุปกรณ์ใดๆ ที่จะสมบูรณ์ทุกอย่างหรอกครับ ยังไงๆ มันก็ต้องมีจุดอ่อนบ้าง เพียงแต่ว่าคุณรู้สึกว่ามันมีดีมากกว่าเสียและยอมรับกับจุดอ่อนของมันได้ก็ซื้อเลยครับ Smile

ส่วนตัวผมเองคิดว่าคุ้มนะครับ มีพร้อมให้เกือบทุกอย่าง นานๆ ทีโนเกียจะให้แบบนี้ Wink
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: ??????????? 3230
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 09:18  

อัครวิทย์ ผู้เขียน:
1.คิดว่าคุ้มมั้ยกับ3230 เพราะเห็นว่า มันมีปัญหาเยอะมากๆเลยอะ
เช่น ถ่ายรูปแล้วมัยบวมๆ เครื่องเปิด-ปิดเอง เซฟรูปนาน เสียงไม่ดี แบตหมดเร็วบาง
ปัญหาอย่างนี้พี่คิดว่าจะซื้อดีมั้ยอะเพราะกะจะใช้ซัก2-3ปีอะ กลัวว่ามันจะไม่คุ้มกับเงินหมื่อนที่เสียไปแล้วมันเป็นเครื่องแรกในชีวิตจริงๆ

ก็คิดว่ายังคุ้มค่าอยู่ครับสำหรับเงินประมาณ 14,000 กับสิ่งที่ให้มานะ ถึงจะมีปัญหารำคาญใจไปบ้างแต่ก็คงจะมี Firmware ออกมาในภายหลังเพื่อแก้ปัญหาพวกนี้อยู่ดีครับ จริง ๆ แล้วเนี่ยเราสามารถใช้ให้คุ้มค่าเงินได้ครับ คือการศึกษารายละเอียดของมือถือรุ่นที่ใช้อยู่อย่างละเอียดว่าสามารถทำอะไรได้บ้างพัฒนาอย่างไรได้บ้างเพื่อเอามาปรับใช้ให้เหมาะสมกับความต้องการของตัวเองได้เป็นอย่างดีครับ และถ้าเราสามารถทำได้แบบนี้แล้วก็จะรู้สึกได้เลยว่าได้รับความรู้เพิ่มเติมมากขึ้นจากการใช้โทรศัพท์สมาร์ทโฟนครับ และยังรู้สึกว่าคุ้มค่าเงินที่ได้จ่ายออกไปด้วยครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: