Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 app. close browser ช่วยทีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1361
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : app. close browser ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 15:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมไปที่ ออเร้น ให้เค้าเซตค่า GPRS ให้ที่นี่มันขึ้น app. close browser
พอผมมาอ่านกระทู้เจอเค้าบออกให้ลบ ThaiPluz ออก
พอลบออกแล้วมันก็ไม่หายอะครับ หรือผมลบผิดมันยังอ่านไทยได้อยู่เลย

ช่วยตอบให้หายโง่ทีครับ ขอบคุณครับ
TimTam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 11:41  

ถ้าลบ ThaiPluz แล้วจะอ่านภาษาไทยไม่ได้ครับ ก่อนจะลบต้อง deactivate ThaiPluz ก่อน แล้ว restart เครื่อง(เพื่อความชัวร์) เมื่อเปิดแล้วให้ไปที่ menu ---> tools ---> manager--->ThaiPluz---> Options ----> remove แล้วก็ เพื่อความชัวร์ ก็ restart เครื่องใหม่ก็ได้ครับ เท่านี้ก็ไม่น่ามีปัญหา ตอนนี้ผมใช้ easyThai น่ะครับ install ลงไปใน phone memory ก็สามารถใช้ WAP ได้ตามปรกติ แต่เห็นมีผู้รู้บอกว่าถ้าลง ThaiPluz ใน phone memory ก็สามารถใช้ได้ตามปรกติเช่นกัน ยังไงก็ลองดูนะครับ
ไบร์ท
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 12:24  

ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: