Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปัญหาฝุ่นเข้าหน้าจอใครเป็นกันบ้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2231
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

3230ของคุณมีฝุ่นมากมั้ยเอ่ย
ไม่มีเลย สะอาดเชียวล่ะ
0%
 0%  [ 0 ]
มีนิดๆหน่อยๆ พออภัย
26%
 26%  [ 7 ]
ก็มีพอดูทีเดียว
42%
 42%  [ 11 ]
เข้าไปจะเต็มจอ น่ารำคาญ
23%
 23%  [ 6 ]
อีกนิ๊ดเดียวมองไม่เห็นหน้าจอแน่ๆ
7%
 7%  [ 2 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 26

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 10:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีวิธีแก้ไขอย่างไรกันครับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ถ้าจะไปให้โนเกียแคร์เอาออกจะได้ไหมครับ ถ้าได้มีค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ แล้วตอนนี้มีซองใสสำหรับรุ่นนี้หรือยังครับ ถ้ามีขายที่ไหนครับ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 10:24  

มีแต่คนบ่นเรื่องฝุ่นกันทั้งนั้นเลยครับ ยิ่งตอนเอาใส่ในกระเป๋ากางเกงเนี่ยยิ่งฝุ่นเยอะครับ อันนี้เจอกับตัว ดีที่ไม่ใช่เครื่องตัวเอง เหอะ ๆ คงต้องรอให้ซองของรุ่นนี้ออกมาขายนะครับใส่ซองไว้ก่อนก็คงพอจะช่วยได้บ้างหล่ะครับ Wink
that4me
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 23:12  

ผมก็เป็นน่ารำคาญมาก
เลยแงะเลย ตรงข้างบนตรงที่เปิดเครื่องมันจะแงะออกได้
แล้วจะเจอน๊อต ดอกจัน 2 ตัว ไขออก
แล้วแกะฝาหลังเจออีก 2 ตัว ไขออก
คราวนี้ถอกหน้ากากได้แล้วครับ
ถอดออกมาก็ใช้ scot tape ติดฝ่นออก
ประกอบไป 5 วันก็มีฝุ่นอีกและ คราวนี้แกะออามาดูใหม่

รู้สาเหตุแล้วครับ คือตรงหน้าจอด้านในจะมีแผ่นเหล็ก ติดแนบกับจอแล้วที่กรอบเนี่ยจะมีขอบ
ฟองน้ำ เมื่อประกบหน้ากากลงไปฟองน้ำ แนบกับแผ่นเหล็กอีกที แต่พอเราประกบหน้ากากลงไปครับขอบฟองน้ำสนิทกับแผ่นเหล็กดีครับ แต่ไม่สามารถกดแผ่นเหล็กให้สนิทกับจอได้เลยมีช่องให้ฝ่นเข้าไปทั้งด้านบน และล่าง
คราวนี้เลยใช้กาว 2 หน้าที่เป็นโฟมมาตัดเป็นเส้นมาแปะที่หน้ากาก ถัดจากโฟมที่อยู่ตรงหน้ากาก ทั้งด้านบนและล่าง คราวนี้ด้สนบนสนิทแล้วครับ แต่ด้านล่างยังไม่
ใช้มา 2 วันแล้วยังไม่มีฝุ่นเข้าถ้ายังไงจะแจ้งผลให้ทราบอีกที
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: