Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ภาษาและปัญหาของ nokia 3230

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2829
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Atthakorn Jarusriwanna
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????? nokia 3230
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 22:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเพิ่งซื้อ nokia 3230 จาก telewiz แล้วพอไปดูเมนู language ในเครื่อง ผมเห็นแล้วค่อนข้างแปลกใจพอสมควร เพราะมีทั้งภาษาอินโดนีเซีย และภาษามาเลเซีย ทั้งใน program และ message แต่เครื่องที่นำมาขายในประเทศกลับไม่มีภาษาไทย ไม่รู้ว่าเครื่อง lot อื่นๆ ที่ขายที่อื่นๆ เป็นแบบของผมหรือไม่ ช่วยดูแล้วตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ว่นเสียงตู๊ดก่อน ringtone ดังทำยังไงให้หายไปได้ครับ แล้วเป็นกันทุกเครื่องหรือป่าวครับ ขอบคุณอีกทีครับ
Atthakorn Jarusriwanna
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 22:27  

ส่วนเสียงตู๊ดก่อน ringtone ดังทำยังไงให้หายไปได้ครับ แล้วเป็นกันทุกเครื่องหรือป่าวครับ ขอบคุณอีกทีครับ
boy28043
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 23:42  

Atthakorn Jarusriwanna ผู้เขียน:
ส่วนเสียงตู๊ดก่อน ringtone ดังทำยังไงให้หายไปได้ครับ แล้วเป็นกันทุกเครื่องหรือป่าวครับ ขอบคุณอีกทีครับ

ในเรื่องเสียง ตู๊ด ก่อนมีเสียงเรียกเข้าเป็นกันทุกเครื่องอะคับ ต้องรอเฟิร์มแวร์ตัวใหม่อ่ะคับ
kidnappers69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 23:46  

เรื่องภาษา ไม่ต้องแปลกใจครับ เพราะไม่ support ภาษาไทย ไม่ว่าจะเครื่องศูนย์ไหนก็ตามครับ ต้องหาโปรแกรมมาลง
boy28043
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????? nokia 3230
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 23:46  

Atthakorn Jarusriwanna ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อ nokia 3230 จาก telewiz แล้วพอไปดูเมนู language ในเครื่อง ผมเห็นแล้วค่อนข้างแปลกใจพอสมควร เพราะมีทั้งภาษาอินโดนีเซีย และภาษามาเลเซีย ทั้งใน program และ message แต่เครื่องที่นำมาขายในประเทศกลับไม่มีภาษาไทย ไม่รู้ว่าเครื่อง lot อื่นๆ ที่ขายที่อื่นๆ เป็นแบบของผมหรือไม่ ช่วยดูแล้วตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ว่นเสียงตู๊ดก่อน ringtone ดังทำยังไงให้หายไปได้ครับ แล้วเป็นกันทุกเครื่องหรือป่าวครับ ขอบคุณอีกทีครับ

ผมซื้อที่ศูนย์โนเกียก็มี 4 ภาษาอ่ะคับ คือมี 1.Automatic 2. English 3. Indonesia 4. Melayu คับ ก็คงมีอย่างงี้กันทุกเครื่องหล่ะคับ
banpod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2005 00:45  

อะไรคือ เฟิร์มแวร์ ครับ บอกหน่อย แล้วมันทำอะไรได้ครับ หาได้จากที่ไหน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: