Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แนะนำโปรแกรม :: UnMakeSIS ใช้สำหรับแตกไฟล์ .sis ในคอมฯ ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 7293
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????? :: UnMakeSIS ???????????????? .sis ?????? ????
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 01:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

คุณสมบัติก็คือ ...

โปรแกรมนี้ใช้สำหรับแตกไฟล์ .sis ในคอมฯ ครับ

เหมือนกับเรา Install ในมือถือ พอแตกไฟล์แล้วก็

สามารถนำไปใส่ใน Folder system ในมือถือได้ทันทีครับ

ไวกว่าลงโปรแกรมในมือถือเยอะครับ

วิธีใช้ก็ ...

ใช้โปรแกรมนี้ Open.. ไฟล์สกุล .sis ขึ้นมา

เสร็จแล้วเลือก Extract Files จะได้ Folder system มา

เสร็จแล้วก็อปเอา Folder system นั้นไปทับของเดิมในมือถือครับ

โปรแกรมที่เราต้องการ Install ก็จะเข้าไปอยู่ในมือถือเรียบร้อยพร้อมใช้งานครับ

+ + + + + + + + + + + โลกหมุนด้วยความรัก + + + + + + + + + + +

ขอบคุณ คุณแมวน้อย แห่งเว็บ http://www.geo-mobile.com/ ครับ

ที่มา ... http://www.geo-mobile.com/nuke/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=12839
escllipers
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 03:59  

ทับอันเก่าแล้ว อันที่อยู่เดิมในมือถือจะหายไหมคับ
kidnappers69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 09:01  

escllipers ผู้เขียน:
ทับอันเก่าแล้ว อันที่อยู่เดิมในมือถือจะหายไหมคับ

ถ้าเพิ่มโปรแกรมที่เรายังไม่เคยมีก็ไม่หายครับ มันจะไปเพิ่มใน APPS ครับ

แต่ถ้าเป็นโปรแกรมตัวเดิมที่เรามีแล้วก็จะไปทับของเก่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: