Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปุ่มของ n 3230 คิดเห็นไงกานมั่ง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 2287
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????? n 3230 ????????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 01:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมว่าปุ่มรุ่นนี้มันเหมือนของเด็กเล่นไปน่ะคับมันจะมันนิดๆดูแล้วช่ายเลยอันละ20ซื้อที่ร้านขายของเล่นแล้วเรื่องของขี้ฝุ่นผมว่าน่าจะเข้าตรงปุ่มแน่ๆเลยเพราะข้างในมันไม่มีตัวกันฝุ่นเข้าทางนี้แน่ๆเลยตรงนี้อาจจะเป็นจุดหลักเลยที่ขี้ฝุ่นเข้าไปเยอะก่ารุ่นอื่นๆเพราะปกติบาร์ไทด์รุ่นต่างๆของโนเกียฝุ่นก็ไม่เข้าเท่า n3230 เข้าเยอะมากๆ
kidnappers69
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 02:29  

เรื่องฝุ่นเมื่อเทียบกับรุ่นอื่น ผมไม่ขอพูดถึงละกันครับ

เพราะโนเกียรุ่นก่อนหน้านี้ที่ใช้ก็ 3210 คงเทียบอะไรไม่ได้

แต่สำหรับเครื่องผมฝุ่นไม่ใช่ปัญหาครับ เพราะเข้าน้อยมาก

ตอนนี้ก็ซื้อถุงหูรูดเล็กๆ ใส่มือถือมาครับ กันฝุ่น ถูก และดีด้วย

2 อัน 50 บาทเอง ซื้อจตุจักร คุ้มจริงๆ ตอนนี้ฝุ่นก็ไม่ค่อยมีแล้ว

ส่วน ความรู้สึกเรื่องปุ่ม นะครับ

แวบแรกที่เห็น ก็คิดนะว่า เออ ปุ่มมันแปลกๆ

จะจับถนัดมือ กดถนัดมือหรือเปล่านะ

แต่พอมาใช้ได้ใช้ครั้งแรก ประทับใจครับ

ส่วนโค้งเว้าด้านล่างของของมือถือรับกับมือมาก

ประทับใจครับ ชอบตั้งแต่สัมผัสแรกเลยจริงๆ

ตัว joystick - ปุ่ม soft key ก็กดสะดวกดีครับ
unicorinon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 02:37  

อืม ไม่ใช่คับเรื่องปุ่มอ่ะผมหมายถึงวัสดุที่ทำปุ่มอ่ะคับผมว่ามานดูไม่สวยเลย
มานดูเหมือนวัสดุมะค่อยดีคับ
kidnappers69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 02:42  

Series 3 ครับ เป็นธรรมดา อยากได้วัสดุดีก็ต้องไปมองตัวอื่นแล้วละครับ พวก Series 6 7
น้ำฟ้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 10:22  

เราทุกรุ่นฝุ่นมันสามารถเข้าได้ทั้งนั้นแหละ แต่พอดี 3230 มันไม่ได้ออกแบบว่าให้เปลี่ยนหน้ากากได้(ง่ายๆ)เท่านั้นแหละมันเลยลำบาก+รำคาญใจสักหน่อย เรื่องปุ่มไม่ค่อยสวยนั้นเห็นด้วยนะ เพราะมันไม่ใช่โทรศัพท์แฟชั่น แต่ดูรวมๆแล้วก็โอเคค่ะ
Fon29163
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 19:36  

รวมๆ ฝุ่นผมว่าเล็กน้อยนะ เครื่องเราก็ไม่ค่อยเข้าอะ ไว้ในซองหนังตลอด ส่วนปุ่มถ้าไม่คิดมากผมว่า ok นะ ตอนแรกๆผมก็ว่ารูปทรงมันแปลกๆ จะ ok รึเปล่า แต่พอมาลองใช้ดู 2-3 วัน ก็พอใจในหลายๆอย่างในตัวมันเหมือนกันนะ ^^
unicorinon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 04:40  

ผมว่ารุ่นนี้มานก็คุ้มกับเงินที่เสียไปน่ะคับแต่ถ้าให้ผมเลือกระหว่างราคาเพิ่มอีกสักหน่อยนึงแล้วคุณภาพดีขึ้นผมว่าจะดีซะกว่านะคับแต่ก็นะ
ถ้ารุ่นนี้คุณสมบัติเด่นไปไม่มีข้อเสียเลยรุ่น 60ก็ขายกานมะออกจิงมะคับ
งืมผมก็คิดจะซื้อเหมือนกันงุงิไม่มีเป็นของตัวเองยืมชาวบ้านใช้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: