Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยแนะนำรุ่นตามคุณสมบัตินี้หน่อยคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 1213
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 20:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าจะซื้อใหม่อ่ะคับ ราคาขอไม่เกินหมื่นนะคับ
จอสี
ถ่ายรูปได้
รองรับไฟล์เสียง .wav .mp3 .mid
มี fm
เพิ่ม mem ได้ หรือถ้าเพิ่มไม่ได้ก็ขอให้มี mem ภายใน เกิน 5 Mb
มี bluetooth หรือไม่มีก็ได้
เชื่อมต่อกับคอมได้ง่าย
ประมานนี้มั้ง ยิ่งถูกยิ่งดี จะได้มีเงินเหลือไปซื้ออุปกรณ์เสริมได้
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 20:26  

มี i-mobile 603 ครับ ความสามารถครบถ้วน แต่ไม่มีบลูทูธ ไม่มีอินฟราเรด หน้าตาไม่ค่อยสวย เพิ่มหน่วยความจำได้ ฟังเพลงหรือวิทยุได้ - 9,900 บาท

แล้วก็ Motorola E398 ครับ ตัวนี้ลำโพงกระหึ่ม ฟังเพลงได้ มีบลูทูธ ไม่อินฟราเรด ไม่มีวิทยุในตัวครับ แต่หาซื้อหูฟังวิทยุเพิ่มเองทีหลังได้ - 8,900 บาท

ไม่งั้นก็โนเกีย 6230 มือสองน่ะครับ - มือสองไม่เกิน 9,000 บาท
kom_AsArI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 20:37  

ก็ดูๆอยู่เหมือนกันคับ หุหุ
สงสัยเราจะตั้งงบสูงไปหน่อย
ขอลดงบอีกนิดละกันนะคับ แบบว่าน้องจะใช้อ่ะ
ถ้าไม่เกิน 7000 นี่ จะมีตัวไหนมั่งคับ
ไม่อยากให้แพงมาก รบกวนบุพการี - -
ไปเดินดูมา ชี้อยู่กะโนเกีย 12k+ ทั้งนั้น - -
กลุ้มกะมานจริงๆ
kom_AsArI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 20:41  

ถามอีกนิด มีข้อมุลเครื่องของ mp100 มั้ยคับ
ในเว็บนี้ไม่มีอ่ะ
- BankZ -
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 21:40  

ถ้าซื้อ MP100 แล้ว...คือว่า...ขนาดมันเล็กมากเลยนะครับ ปุ่มกดก็เล็กตามไปด้วย เพิ่มหน่วยความจำได้ด้วย แต่ไม่มีอินฟราเรด ไม่มีบลูทูธ ไม่มีวิทยุ คือไม่มีอะไรเลยนอกจากเป็นมือถือฟังเพลงครับ แล้วก็พวกอุปกรณ์เสริมก็หายากครับ เพราะไม่ใช่แบรนด์ดัง อะไหล่จะน้อยมากหรือไม่มีเลย แล้วก็การเชื่อมต่อจะน้อยกว่าพวกแบรนด์ดังครับ ทำได้ลำบาก

ข้อมูล MP100 : http://www.blisstel.com/EZIO/EZIO_mp100.html

หรือไม่งั้น E398 มือสองครับ

ถ้าต้องการแต่มือหนึ่ง...ที่น่าสนใจอีกตัวก็ Sony Ericsson K300i ครับ แต่ตัวนี้คือเน้นแบบคลุมๆไม่ถึงกับมีสมบูรณ์ แต่เอาแค่มีมาติดมาให้บ้างนิดหน่อย เช่น หน่วยความจำ 12 MB เอาไว้ฟังเพลงได้แค่ 4 เพลง เพราะเพิ่มหน่วยความจำไม่ได้ มีอินฟราเรด ถ่ายวีดีโอได้

ก็ลองคิดดูครับ ชอบแบบไหน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: