Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 caribe เป็นไวรัสหรือเปล่าครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4033
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : caribe ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 22:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อ 3-4 วันก่อน ผมอยู่ที่สถานีขนส่งเชียงใหม่ มีสัญญาณ bluetooth เข้ามาผมก็กดมั่วๆไป ก็ได้ โปรแกรม caribe.sis มา ในเครื่อง ผมลบมันออกแล้ว แต่ ตอนเปิดเครื่องทุกครั้งมันจะ run โปรแกรมนี้แล้วถามว่า OK หรือไม่ กดอันอื่นไม่ได้นอกจาก OK นับแต่วันนั้นมาแบตเตอรี่ผมใช้ได้แค่ครึ่งวันก็หมด ผมปิดสัญญาณ bluetooth ของเครื่องผมแล้วครับ แล้วพอลองมา ส่ง รูปเข้าคอมพ์ผ่าน bluetooth port ส่งไม่ได้ครับ มันบอกทำนองว่า bluetooth max แล้ว ครับ งงๆ ใครช่วยผมได้ตอบที่ครับ ผมใช้ Nokia 3660 ครับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 01:28  

มันเป็นไวรัสบนซิมเบี้ยน os เลยหล่ะครับ ผมลองหาดูในคอมฯแล้วไม่เจอโปรแกรม anti หนะครับ ยังไงรบกวนสมาชิกท่านอื่นที่มีตัว anti ด้วยครับ
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 01:30  

มันเปนโปรแกรมไวรัสคับ โดยมันจะส่งตัวเองออกไปเรื่อยๆผ่านทางบูธูชคับ ทำให้แบตหมดเร็วมาก วิธีแก้ต้องลงแอนตี้คับ ถ้าใช้เครือข่ายais จะมีให้โหลดฟรีในโมบายไลฟ์คับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 22:09  

ลองดาวโหลดจากนี่ดูก่อนก็ได้ครับ
pUp_daDiE`sW124
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 20:56  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ลองดาวโหลดจากนี่ดูก่อนก็ได้ครับ

O2 mini ลงได้ไหมครับ แล้วลงยังไงครับ ไม่เหนมีให้ install เลยคับ

ขอบคุนครับ Cool
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: