Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 card reade กับ สาย USB จะซื้ออะไรดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 2579
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : card reade ??? ??? USB ????????????
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 17:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมจะใช้ โหลด โปรแกม กับโหลด mp3 ครับ
จะซื้ออันไหนดี แล้ว card reade ราคาเท่าไรครับ
สายUSB ผม ถามราคามาประมาณ 1590
boy28043
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: card reade ??? ??? USB ????????????
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 18:10  

vichayut ผู้เขียน:
ผมจะใช้ โหลด โปรแกม กับโหลด mp3 ครับ
จะซื้ออันไหนดี แล้ว card reade ราคาเท่าไรครับ
สายUSB ผม ถามราคามาประมาณ 1590

ซื้อ Cardreader ใช้ดีกว่าคับ เพราะผมก็ใช้อยู่ ส่วนราคาก็ไม่เกิน 500.- อ่ะคับ
vichayut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 18:34  

แล้วมันต่างกันยังไง อ่ะครับ
ระหว่าง card reade กับ สาย USB ทำไมUSB มันราคาแพงกว่าเยอะเลย
Fon29163
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 19:26  

card leader ดีกว่าคับ เวลาจะใช้ก็ปิดเครื่องถอดแต่ mmc มาแล้วต่อสาย card leader เข้ากับคอมฯ แล้วเสียบ mmc กับการ์ด leader เลยคับ สะดวกกว่า สาย Datalink แน่ๆคับถ้าจะยัดเพลง Razz
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 09:23  

vichayut ผู้เขียน:
แล้วมันต่างกันยังไง อ่ะครับ
ระหว่าง card reade กับ สาย USB ทำไมUSB มันราคาแพงกว่าเยอะเลย

จุดประสงค์ในการใช้งานไม่ต่างกันครับ คือการส่งผ่านข้อมูลระหว่างคอม กับ มือถือ ที่นี้ถ้าเราใช้ การ์ดรีดเดอร์จะส่งข้อมูลได้เร็วกว่า ราคาถูกกว่าการใช้ สายดาต้าลิงค์ บลูทูธ หรืออินฟาเรด ครับ ราคาการ์ดรีดเดอร์ แบบเอาแค่ใช้ได้ก็ประมาณ 300 บาทครับ ส่วนที่ว่าทำไมแพงกว่าอันนี้ก็ไม่ทราบครับ Neutral
kunkung1
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 09:16  

มีเว็บที่ขาย card reader มั้ยอ่ะ เอาราคาอย่างที่บอกอ่ะไม่เกิน300-500บาท
vichayut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 14:57  

ผมไปซื้อมาแล้ว 280 ที่ตะวันนา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: