Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 วันที่ 7 กับจากรับเครื่องฟรีจาก Hutch

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3890
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 7 ?????????????????????? Hutch
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 12:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้วันที่ 7 แล้วค่ะหลังจากไปใช้สิทธิ์รับเครื่องฟรีอีก 1 เครื่องมา
ไปตั้งแต่ วันที่ 2 8 โมงเช้าเลยค่ะ ตั้งแต่ shop เปิด ไปรับเครื่องที่ shop ตึก united สีลม
คนที่ไปรับพร้อมกันใช้ได้ตั้งแต่เย็นวันที่ 2 แล้ว
วันที่ไปรับ จนท. บอกภายใน 24 ชม. พอ 24 ชม. ผ่านไป
โทรไปทาง contacthutch ได้รับคำตอบว่าให้ใจเย็น ๆ รออีก 3 ชม.
3 ชม. ผ่านไป บอกให้รอภายใน วันครึ่ง
1 วันผ่านไป บอกภายใน 48 ชม. ถ้ายังใช้ไม่ได้ให้โทรไปแจ้ง
48 ชม ผ่านไป พอโทรไปแจ้ง ทาง จนท. บอกว่า ภายใน 4 วัน
ซึ่งภายใน 4 วันก้อคือวันเสาร์ พอวันเสาร์ใช้ไม่ได้ก้อโทรไปแจ้งตามที่เจ้าหน้าที่บอก
กลับได้รับคำตอบว่า 4 วันทำการ คราวนี้ชัวร์ค่ะ ถ้ายังใช้ไม่ได้ให้โทรมาแจ้งทางเจ้าหน้าที่จะเร่งให้เป็นกรณีพิเศษ เลยสงสัยค่ะ ว่าแล้วที่ผ่านมานี่ไม่ได้จัดการอะไรเลยหรือไง
หลังจาก 4 วันทำการผ่านไปก้อยังเปิดใช้งานไม่ได้ โทรไปแจ้งรายละเอียดกับทาง จนท.
ก้อได้รับคำตอบว่าจะเร่งให้นะคะ ต้องเรียงตามคิวเอกสารค่ะ ข้องใจมากเลยค่ะว่าทาง hutch เรียงเอกสารยังไง คนที่ไปซื้อที่หลังบางคนก้อใช้ได้แล้ว เห็นเพื่อนบอกว่าเค้าจะเอาเอกสารใหม่ทับเอกสารเก่าแล้วก้อเลือกจากนั้น ซึ่งนั่นก้อหมายถึง เอกสารเก่าที่ยังไม่ได้เลือกมาเปิดเบอร์ให้ก้อจะถูกเอกสารที่ได้รับมาใหม่วางทับไปเรื่อย อัดอั้นมากเลยค่ะ
เครื่องแรกไปซื้อมาเต็มราคาบริการประทับใจค่ะ แต่พอเครื่องนี้ไปรับมาฟรี บริการได้ห่วยแตกมาก ๆ เลยค่ะ สงสัยเห็นว่าเป็นเครื่องฟรี เลยไม่ค่อยสนใจหรือยังไงก้อไม่ทราบได้
4 วันผ่านไปเจ้าหน้าที่บอกจะเร่งให้ พอถามว่าแล้วจะได้เมื่อไหร่ก้อได้รับคำตอบว่าประมาณ 2 วัน ซึ่งก้อเท่ากับว่าดิฉันรับเครื่องมา 8 วันเป็นอย่างน้อยถึงจะใช้เครื่องได้ 4 ทำการ + 2 วันเสาร์อาทิตย์ + 2 วันหลังจากแจ้ง แต่พอโทรไปแจ้งอีกรอบเจ้าหน้าที่กลับบอกว่าไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้เมื่อไหร่ ใครเจอแบบนี้บ้างเนี่ย เซ็งมากก ๆๆ เลย เนี่ย สิ้นเดือนนี้จะใช้ได้มั๊ยเนี่ย โทรศัพท์ซื้อมาโทรไม่ใช้ซื้อมาตั้งเป็นนาฬิกาบอกเวลาเฉย ๆ ถ้าเจ้าหน้าที่ของ hutch เข้ามาอ่านกระทู้นี้โปรดรับทราบไว้ด้วยค่ะว่าทั่นทำงานได้แย่มาก ไม่เป็นระบบเลยค่ะ ไม่ประทับใจเป็นอย่างยิ่ง
โนบิตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 14:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราก็เป็นเหมือนกัน แฟนเราขอฟรีอีกเครื่องมาให้เรา รอมา 8 วันแล้ว ก้อยังไม่ได้ เดิมใช้ ออเร็จน์รายเดือน อยู่ จะไปปิดก้อไม่กล้า เพราะกลัว ว่า ถ้าปิดเบอร์แล้ว เครื่อง ฮัช ยังใช้ไม่ได้ เราจะแย่ได
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: