Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากจะรู้จังค่ะ ว่ากล้องhutchไม่ดีมากๆเลยหรอคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 13 / เข้าชม: 4805
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : ??????????????? ????????hutch?????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2003 17:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่ากล้องของhutchแย่มากหรอคะเก็นติตรงนี้กันเยอะจัง
ถ้าเอามาเทียบกับกล้องต่อ6610เนี่ยพอๆกันหรือว่ามีอันไหนชัดกว่าค่ะ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 02:48  

อืมคงเป้นเพราะการแสดงผลของภาพบนหน้าจอไม่ค่อยดีหนะครับ ถ้าเทียบกับกล้องของ nokia ที่ต่อภายนอกแล้ว กล้อง nokia จะให้ภาพดีกว่านะคับ แต่ก็แล้วแต่คนมองอีกนั่นหล่ะ
joe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 03:29  

กล้องของ hutch ถ่ายออกมาแล้วภาพไม่สวยจริง ๆ ครับ สู้ 7650 หรือ 3650 ไม่ได้ ถ้าคุณต้องการกล้องที่ถ่ายภาพสวย ๆ แนะนำให้ใช้ sumsung v200 ครับ ภาพสวยมากและเสียงก็เพราะอีกด้วย แต่โดยรวมแล้วผมว่าตอนนี้น่าใช้ hutch ทีสุดเพราะ promotion ดีมาก download ก็ฟรีด้วย (เพราะผมใช้อยู่)
aea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 08:14  

ผมว่ากล้องอาจจะสู้โนเกียไม่ได้ แต่ว่าถ้าลองถ่ายดี ๆ ปรับแสงให้พอเหมาะ มือนิ่งๆ รูปที่ออกมาก็ใช้ได้นะครับ สำหรับลูกเล่นบนเครื่องและการใช้งานของระบบถือว่าใช้ได้ดีทีเดียวเลยครับ ผมซื้อมาใช้ขอบอกได้เลยว่าไม่ผิดหวังครับ
เมย์จัง...
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????????????????..
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 17:00  

คือโทรศัพท์แต่ละรุ่นนะคะ จะสังเกตว่าแต่ละรุ่นจะไม่มีรุ่นไหนที่เพอเฟกหรอกค่ะ
จะต้องมีจุดเด่นและจุดด้อย ซึ่งก็แล้วแต่ว่าเราจะชอบ ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับคนใช้ค่ะว่าต้องการเน้นที่คุณสมบัติอะไรเป็นพิเศษ อย่างซันโยตัวกล้องคุณภาพปานกลางค่ะ ไม่ถึงกับแย่นะ แต่ไม่โด่นในเรื่องนี้ แต่ทางด้านการใช้งานนี่เยี่ยมมากค่ะ....ก็เลือกเอาค่ะ
zuunzantist(znowbleach)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2003 02:33  

ใช่เลย ภาพไม่ค่อยจะสวยมันไม่ค่อยจะชัด อันนี้เห็นด้วยเลย.... V200 ภาพดีสุด รองลงมาก็7650 อ่ะ ที่ดูดี
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2003 14:16  

V200 เนี่ยนะ ภาพดีสุด หมายถึงภาพวอลเปเปอร์ รึภาพถ่ายเอ่ย ถ้าภาพถ่ายเนี่ย มันห่วยเท่ากับซันโยนั่นแหละ ใช้ CMOS ตัวเดียวกันเด๊ะๆเลยกับซันโย (ถ้าใครไม่ได้ใช้ และแงะทั้ง 2 ตัวนี้ กรุณาอย่าเถียง)

ส่วนเรื่องกล้องติดมือถือกับต่อพ่วงเนี่ย ต่อพ่วงถ่ายได้ดีกว่านะ เพราะมันไม่ได้โดนจพกัดอยู่ที่ขนาดของมืถือ เคยเห็นภาพที่ถ่ายออกมาจากตัวกล้องของซีเมนต์เปล่าเอ่ย นั่นน่ะ ดีสุดตอนนี้เลย คุณภาพพอๆกับตัวกล้องต่อพ่วงของโซนี่เลยล่ะ
pinky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2003 15:51  

กล้องของhutchไม่ใช่ไม่ดีนะคะแต่การแสดงของภาพอาจไม่สมบูรณ์คะกล้องของnokiaที่ต่อดีกว่าคะแต่เสียดายที่ไม่ติดกับตัวเครื่องนะคะ
โอ บางมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2003 23:56  

แม้ง!!!!โครตเจ๋งอ่ะ 6900 เอง โดยรวมอ่ะ ดีมาก แต่ข้อความที่บอกว่า V200 ภาพคมชัดกว่า3650 เนี่ยอ่ะไม่จริง ความละเอียด 3650 ละเอียดกว่า เมื่อเทียบกับอัตรา Ratio แต่สี V200 สวยกว่าจริง สรุป 3650 ดีที่สุด(เมื่อ Up application) แต่ผมเลือก Hutch เพราะคุ้มค่าที่สุดแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2003 14:55  

นานา จิตตังครับ แลกเปลี่ยนทัศนคติและมุมมองกัน
sk8erpunktertz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : +++++ ????? sony ericsson z1010 +++++
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 14:41  

ภาพชัดมาก ทุกอย่างดีหมดครับ

แต่ผมก็ซื้อ hutch sanyo มาใช้ เพราะโปรดีมากครับ

อีกหน่อย sony ericsson z1010 ก็จะเข้าไทยครับ ราคาที่สวีเดนอยู่ที่ 27000 บาทครับ
Bigboyd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 15:04  

ผมว่าก็โอเค นะ ราคาขนาดนี้ คือ หกพันกว่าบาท (13,900 บาท 2 เบอร์ 2 เครื่อง) กับจอสี 65K พร้อมกล้องเพื่อที่จะส่ง Photomail จะหาที่ไหนได้อีก ราคานี้ก็สุดคุ้มแล้ว กับโปรโมชั่น ของ Hutch ผมเองต้องเปลี่ยนจาก จีเอสเอ็ม มาใช้เลย ผมถามเพื่อนคนญี่ปุ่นมา ราคาตอนนี้ของซันโยรุ่นนี้ ประมาณ 10,000 เยน หรือ ประมาณ 3,600 บาท ถ้าจะเอากล้องที่ติดมากับความละเอียดมากกว่านี้ สีดีกว่านี้ก็มี ไม่แพงเท่าไหร่หรอก ในระบบ CDMA 1X ถูกกว่าโนเกียที่พวกเราพูดถึงกันอยู่ด้วย ที่ญี่ปุ่น CDMA 1X ของ KDDI เป็นอันดับสอง รองจาก NTT DOCOMO
pee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hutch
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 23:28  

...ผมยังไม่มีโอกาสได้ใช้
...อ่านแต่กระทู้คนที่มีประสบการณ์ใช้
...แรกๆบ้าอยากได้ ss.v200 ภาพสวย จอสด เสียงแจ๋ว
...โดนแก๊งค์ 18 มงกุฎหลอกไปเสีย 10000.- หยุดคิดไปพักใหญ่
...วันนี้นัดน้อง ประกาศ 2 hand.com จะขาย sagems mx6
...เพราะอ่านกระทู้ว่าระบบภาพถ่ายไม่เป็นรอง v200 แต่ถูกกว่า
...น้องที่ประกาศ ไม่ติดต่อกลับมานึกว่าโดนหลอกอีกแล้ว(ติดต่ออีกทีซื้อ hutch อยู่)
...โฉบๆแถว hutch วัยรุ่นเพียบเลยแวะเข้าไปดู
...สาว hutch โชว์ความสามารถของระบบ cdma
...คุ้มมากๆพวกชอบโหลด แถมข้อมูลค้นหาเรื่องต่างๆเพียบแบบฟรีๆ
...ตัวครื่อง จอสี 2จอ กล้องในตัว เสียง poly ภาพรวมทั้งหมดถูกแสนถูกเทียบกับระบบอื่น
...ตัดสินใจจะเอาตัวกล้องเป็นหลักหรือความหลากหลายที่มีประสิทธิภาพแบบฟรีๆ
...แต่ที่แน่ๆ ราคานี้ได้ถึง 2 เครื่องให้ลูกสาวเครื่องหนึ่งเป็นของขวัญรับปริญญา
...น่าจะคุ้มสุดๆ ในต่างประเทศ cdma ถือว่า work มากเลย
...ณ วินาทีนี้เลยควักตังค์ที่เตรียมมาซื้อ sagems mx6 ที่ต่อราคากันไว้ที่ 11500.-
...แล้วเพิ่มอีกนิดหน่อยได้ hutch 2 เครื่องคิดว่าคุ้มกว่า
...เรื่องกล้องเลยกลายเป็นเรื่องเบาๆที่ไม่เน้นเพราะยังไงมันคงสู้ digital camera ไม่ได้
...แต่สำหรับที่ญี่ปุ่น พัฒนากล้องจนถึงระดับคมชัดแล้วในมือถือ
...นั่นคืออนาคตต่อไป ถ้าสนใจเทคโนโลยี
...แต่วันนี้ผมตัดสินใจแล้ว hutch is the best in this times
คึกน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 15:24  

เราซื้อซันโยมาใช้ก่อนแฟนอ่ะนะ ระบบสัญญาณดีมาก เพราะที่บ้านเรา ดีแทคกะออเร้นไม่มีสัญญาณ แต่ฮัชสัญญาณดีมาก
หลังจากนั้นไม่นานแฟนเราซื้อ วี200 มาใช้ระบบจีเอสเอม โปร โทร 4,500 จ่าย 750
หลังจากที่แฟนซื้อ วี 200 มาได้ 2 อาทิตย์ ก็ไปซื้อซันโยมาใช้อีกเครื่องนึง
เมื่อคำนวณดูแล้วว่าเราไม่ได้ออกต่างจังหวัด แฟนเลยเอาวี200 พร้องกะซิม โปรเดิม ขายให้พี่ชายเค้าไป แล้วตอนนี้เค้าใช้ซันโยตัวเดียว

เหตุผลที่แฟนเรา เปลี่ยนจากวี200 มาใช้ซันโย ซึ่ง วี200 ทั้งจอและเสียงเรียกเข้ามีประสิทธิภาพดีกมากกว่า แต่กล้องนั้นถ่ายออกมาแล้วเอาลงคอม ภาพจะพอๆกันค่ะ พอดูได้ ไม่ได้ห่วยมากเกินไป แต่ถ้าเทียบกันที่มือถือ จอวี200 ดูชัดมากกว่าซันโยเยอะค่ะ
แต่โปรโมชั่นนั้นถูก และเวลาเล่นดาต้า ส่งภาพ หรือ เอมการ์ด ก็สามารถส่งกันได้ ภายในโปกรไม่เสียเพิ่มค่ะ

สรุปว่ารัก ซันโย รักฮัชค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: