Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพื่อนๆไม่มีใครใช้กันเลยเหรอ Sanyo SCP-550 จริงๆก็ดีนะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4123
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????????????? Sanyo SCP-550 ???????????
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 15:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากให้ใช้กันเยอะๆน่ะค่ะ เครื่องก็ไม่ใหญ่มากน้ำหนักก็เบา ถ่ายรูปตัวเองก็ได้เพราะดูได้จากหน้าจอด้านหน้า(จอเล็ก)มีกรอบรูปเหมือนสติ๊กเกอร์ให้ด้วย ทำเป็นภาพขาวดำก็ได้ ตั้งเวลาถ่ายรูปก็ได้ ต่อเข้าwapก็ง่าย,เร็ว แล้วที่สำคัญไม่เสียตังค์ด้วยถ้าไม่ดาวน์โหลดนะคะ ภาพwallpaper หรือ screensaver ก็เป็นการ์ตูนน่ารักๆ ขำๆก็มี สัตว์เลี้ยง เยอะแยะ เพลงก็เป็นเพลงใหม่อัพเดทตลอดลองฟังได้ด้วยไม่ชอบก็ไม่ต้องโหลดให้เสียตังค์ แต่ปกติที่ใช้อยู่ก็ไม่เสียอยู่แล้วเพราะรวมอยู่ในโปรโมชั่นค่ะ เกมส์ก็มีให้โหลดได้เยอะสนุกด้วย ค่อนข้างใช้งานได้เยอะและคุ้มค่าหน่วยความจำก็เยอะดี ก็ถือว่าโอเคนะ
ข้อเสียก็คงตรงที่การขายมั๊ง ไม่ยอมแถมอะไรเลยซื้อมาได้แต่เครื่อง แท่นชาร์ต แบตฯ1ก้อน แล้วก็ไม่มีขั้นต่ำในการโทรไม่ว่าจะโทรน้อยก็ต้องจ่ายตามโปรโมชั่นเลือกไว้ค่ะ แนะนำให้ซื้อต้นเดือนหรือช่วงที่เพิ่งตัดรอบบิลน่ะ เพราะโดนมาแล้วซื้อวันที่ 24 เม.ย..ตัดรอบวันที่ 12 พ.ค.ก็เอามาหารเฉลี่ยตามวันจากโปรโมชั่น รู้ก็เมื่อสายไปแล้วรู้งี้ซื้อมาโทรให้กระจายดีกว่า แต่เหมาะสำหรับพวกที่โทรเยอะๆค่ะ ถูกดีสัญญาณก็โอเค สรุปว่าโอเคน่ะ ว่างก็หยิบขึ้นมาเล่นได้ตลอดไม่มีเบื่อค่ะ
Zai~Zai**
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 16:17  

รอให้ Hutch มันมีแบบเติมเงินก่อนดิ แล้วเราจะซื้อใช้
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 20:26  

ก็เพราะว่ามันใหม่น่ะครับ เดี๋ยวก็มีคนมาซื้อมากขึ้นเรื่อยๆ และถ้ายิ่งมีแบบเติมเงิน คนก็จะซื้อมากขึ้นอีก :)
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2003 21:01  

ตอนนี้กรุงเทพฯใช้ระบบ hutch ได้ 100% แล้ว แต่ว่าผู้ใช้ส่วนใหญ่ยังไม่ค่อนนิยมเท่่าไหร่ เนื่องด้วยเครื่องและซิมไม่สามารถแลกใช้กับเครื่องหรือระบบอื่นได้เลย
vogue
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 28 May 2003 13:04  

อยากใช้เหมือนกันนะคับ อยากซื้อในราคา 12000 -14000
อ่ะคับ พวกพี่ๆมี บัตรลดราคา บ้างไหมคับหรือยากมีใครจะ
ตายต่อ ก็ติดต่อมานะคับ 02-8488694 กด 8 ก่อนวันนที่ 1 นะคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2003 18:04  

ถ้ามันพัฒนาระบบได้มากว่านี้ จนมีคนเชื่อมั่นในระบบ ก็คงไม่ยากหรอก แต่ทราบมาว่ากว่าจะพัฒนาเต็มที่อย่างเร็วสุดก็อีก 3 ปีครับ
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 22:15  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ถ้ามันพัฒนาระบบได้มากว่านี้ จนมีคนเชื่อมั่นในระบบ ก็คงไม่ยากหรอก แต่ทราบมาว่ากว่าจะพัฒนาเต็มที่อย่างเร็วสุดก็อีก 3 ปีครับ

พอถึงตอนนั้น AIS ก็พัฒนาไปไกล ๆ ถึงไหน ๆ แล้ว
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2003 11:27  

Zai~Zai** ผู้เขียน:
รอให้ Hutch มันมีแบบเติมเงินก่อนดิ แล้วเราจะซื้อใช้

ไม่แน่ใจนะ เห็นว่าจะมีตอนเดือนตุลาอ่ะ ไม่รู้ไปได้ยินมาจากไหนอ่ะ ลืมแล้วนะ ถ้ารู้แน่ๆ แล้วจะมา confirm อีกทีอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: