Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รีวิวรวมร้านย่านเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอิทรา / เกษตร-นวมินทร์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6055
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????????????????????-???????? / ?????-????????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 21:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

O.K วันนี้ผมจะพาเพื่อน ๆ ไปตระเวน หาร้านอาหารทานกันนะครับ

รีวิวรวมร้านย่านเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอิทรา / เกษตร-นวมินทร์ จากพันทิพย์นะครับ

เลียบทางด่วนขาออก
จากแยกพระรามเก้า เราจะเริ่มที่golden place(lamon farmเดิม)

ร้านdaily suki

ร้านอยู่ในโครงการ ปาล์มสตรีทครับ ร้านสุกี้สไตล์ MK
ที่เราคุ้นๆกันแหละครับ
แต่อาหารปริมาณค่อนข้างจะเยอะกว่า ร้านสะอาดและก็ดูดี
รสชาติคุณภาพ- 7/10 เพราะก็ไม่มีจุดเด่นอะไรมากนักครับ คล้ายๆmk
น้ำจิ้มเข้มข้นน้อยกว่า
การบริการ- 7/10 บริกรค่อนข้างน้อยเมื่อเทียบกับจำนวนโต๊ะ
คิดว่าถ้าคนเยอะกว่านี้อาจมีปัญหา แต่รวมๆก็บริการโอเคครับ
สถานที่- 7/10 ร้านสะอาดดูดี แต่ไม่ได้ตกแต่งสวยหรูอะไรมาก
ที่จอดรถมีเพียงพอ
เพราะเป็นที่จอดในโครงการ
ราคา-7/10 ปริมาณเยอะกว่า MK เล็กน้อย
รวม 7/10 ครับ เพราะร้านก็กลางๆ สะอาดดูดี
แต่ไม่มีจุดเด่นอะไรมากครับ

--------------------------------------------------------------------------
ร้านอาหารญี่ปุ่น SHOYU
เป็นร้านอาหารญี่ปุ่นที่เน้นชาบูในโครงการปาล์มสตรีท เช่นกัน
ร้านเล็กๆแต่ใช้ได้ทีเดียวครับ
รสชาติคุณภาพ- 8/10 รสชาติใช้ได้ครับแนะนำให้ลอง
น้ำจิ้มรสค่อนข้างเค็มเล็กน้อยคิดว่าคงปรับให้คุ้นลิ้นคนไทย
มีอาหารเป็นชุดให้สั่งครับ
แต่เมนูอาจไม่หลากหลายมากนัก
การบริการ- 9/10 บริการโดยรวมดีมาก
การแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นดีมากครับ
สถานที่- 7/10 ร้านตกแต่งแบบญี่ปุ่นก็ทั่วๆไปครับ
แต่ร้านค่อนข้างเล็กคือประมาณห้องแถวห้องกว่าๆเท่านั้น
ทำให้ค่อนข้างแคบ
แต่จัดการเรื่องควันได้ดีมากครับ ที่จอดรถมีเพียงพอ
เพราะเป็นที่จอดในโครงการเช่นกัน
ราคา-7/10 ค่อนข้างสูงเล็กน้อย เทียบกับฟูจิน่ะครับ
แต่เทียบกับอาหารแล้วก็โอเคครับ
รวม 7.75/10

แม้ราคาจะสูงกว่าร้านญี่ปุ่นทั่วไปเล็กน้อยแต่อาหารและการจัดการที่ดี
โดยรวมจึงคิดว่าดีและแนะนำให้ลองครับ
--------------------------------------------------------------------------
เมื่อเลยโครงการปาล์มสตรีทมาที่แยกโรงแรม sc park
แล้วเลี้ยวซ้ายมาทางเหม่งจ๋ายจะเจอร้าน 2-3 ร้านครับ
ด้านซ้ายก่อนก็จะเจอร้านนี้ครับ
ครัวบ้านข่า
ร้านตกแต่งแบบสวน เป็นระเบียงไม้ ร้านไม่ใหญ่มากนัก
รสชาติคุณภาพ- 7/10 รสชาติใช้ได้ครับ มีความหลากหลายของเมนูดี
เกี๊ยวกรอบผัดไทอร่อย
การบริการ- 7/10 ทั่วๆไปครับ อาหารไม่ช้า
เนื่องจากร้านไม่ใหญ่มากการดูแลก็ทั่วถึงครับ
สถานที่- 7/10 กลางๆครับ ตอนกลางคืนมืดไปหน่อย
และที่จอดรถน้อยไปนิดครับ
ราคา-7/10 ราคาในลักษณะร้านนั่งกินนั่งคุยเพลินๆอ่ะครับ
กินเอาอิ่มก็เปลืองหน่อย
รวม 7/10 ครับ เป็นร้านนั่งเล่นเพลินๆ ดนตรีโอเค
บรรยากาศใช้ได้ครับ

ครัวแมกไม้
ติดกันเลยครับ แต่มีซอยเล็กๆกั้นอยู่
ลักษณะร้านเป็นลานมีต้นไม้ใหญ่ตรงกลาง
มีห้องเล็กๆแบบนั่งภายในได้ครับ
เป็นร้านที่เปิดมาค่อนข้างนานครับ
อาจเป็นร้านยุคแรกๆของย่านนี้เลย
รสชาติคุณภาพ- 7/10 รสชาติดีครับ มีความหลากหลายของเมนูดี
ทั้งกับข้าวและกับแกล้มเยอะพอควร
การบริการ- 7/10 อาหารค่อนข้างช้าไปหน่อยครับ
โดยรวมผมจะให้เกณฑ์การสั่งไม่เกิน 15 นาทีนะครับ
อาจเพราะร้านมีคนค่อนข้างเยอะ
สถานที่- 8/10 บรรยากาศใช้ได้ครับ ชอบตรงมีต้นไม้ใหญ่ตรงกลาง
ร้านเล่นระดับทำให้ดูเป็นสัดส่วนดี
ราคา-7/10 ราคาก็ไม่แพงมากครับ
รวม 7.25/10 บรรยากาศดี
ดนตรีโอเค(แต่มีร้านที่ดนตรีดีกว่านี้ครับ
------------------------------------------------------------------------
The GlassHome
อยู่ตรงข้ามกับ สองร้านแรกครับ เป็นร้านในลักษณะPUB ครับ
ไม่เน้นกินอาหารเท่าไหร่
รสชาติคุณภาพ- 7/10 ไม่ถึงกับติดใจครับ
ไปทีไรก็เน้นสั่งแบบกับแกล้มมากกว่า
การบริการ- 5/10 ร้านประเภทนี้ก็ทั่วไปครับ

อาจเทียบไม่ได้กับร้านแบบร้านอาหารซึ่งบริการน่าจะดีกว่าร้านแบบpub
ครับ
สถานที่-8/10 ร้านประเภทนี้ก็มักลงทุนกับการตกแต่งสูงครับ
เป็นผนังกระจกสูง
แต่ภายในก็ไม่ได้โล่งมากนัก เพราะคนเยอะ
ราคา-5/10 ธรรมดาของร้านประเภทpub มักราคาค่อนข้างสูงครับ
รวม 6.75/10 ร้านประเภท pub กินได้เต้นได้
วัยรุ่นหน่อยก็โอเคครับ
อย่านัดไปนั่งคุยเพราะจะคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง

Shelter
ร้านในลักษณะPUB เช่นกันครับ

แต่จะมีส่วนด้านนอกที่สามารถนั่งกินอาหารแบบเสียงไม่ดังเกินไปได้ครับ
รสชาติคุณภาพ- 8/10 ไม่ติดใจเช่นกัน
แต่ให้คะแนนส่วนคอกเทลครับค่อนข้างเยอะทีเดียว
ใครจะลองก็มีให้เลือกเยอะดีครับ
การบริการ- 5/10 ร้านประเภทpub ก็ประมาณGlassHome ครับ
สถานที่- 8/10 ค่อนข้างจะใหญ่ครับ และแบ่งหลายส่วน
ซึ่งก็ดีมากครับ
ภายในดูโล่งกว่า
ราคา-5/10 ธรรมดาของร้านประเภทpub มักราคาค่อนข้างสูงครับ
กินเอาอิ่มก็ได้ครับ
แต่เปลืองหน่อย
รวม 7/10 มีคอนเสิร์ตหมุนเวียนบ่อยครับ
สมัยก่อนจะมีดนตรีประเภทฟรุต
หรือไวโอลีนมาเล่นในแนวสมัยใหม่ ก็เพลินดี

พอถึงตรงนี้ก็ข้ามสะพานข้ามเส้นลาดพร้าวครับ
ลงไปก็จะเจอปั๊มPetronas
ติดปั๊มก็จะมีร้านเล้กๆร้านนึงครับ
ไม้หมอน
ต้องสังเกตุดีๆหน่อยครับ เพราะติดกับปั๊มเลย
ร้านไม่ใหญ่เท่าไหร่นัก
รสชาติคุณภาพ- 7/10 รสชาติโดยรวมรสจัดดีครับ
มีแกงส้มแบบปักษ์ใต้
ที่ร้านอื่นแถวนี้ไม่ค่อยทำกัน
การบริการ- 7/10
บริการแบบอยู่ในบ้านเหมือนไปกินบ้านเพื่อนอ่ะครับ
ก็ดีไปอีกแบบครับ
สถานที่- 6/10 แต่งแบบบ้านไม้ครับ ไม่เน้นอะไรมาก
ที่จอรถน้อยไปนิดครับบางทีต้องจอดรถในปั๊มครับ
ห้องน้ำก็ลึกลับไปหน่อย
ราคา-7/10 กลางๆไม่แพงครับ
รวม 6.75/10
ครับผมว่าค่อนข้างเหมาะจะเป็นร้านกินเอาอิ่มอ่ะครับ
ไม่เน้นดนตรีเลย และที่จอดรถน้อยไปหน่อย

------------------------------------------------------------------------
MonkeyShock
ร้านนี้มีสาขาเยอะครับ ทั้งกทมและต่างจังหวัด ร้านนี้ดังพอควร
รสชาติคุณภาพ- 8/10 รสชาติใช้ได้ถึงดีเลยครับ

เมนูไม่ค่อยแปลกใหม่เท่าไหร่เท่านั้นเองครับ(ก็ไม่ได้อยากกินของแปลกเท่าไหร่)
การบริการ- 8/10 อาหารเร็วดีครับ ไม่เคยต้องรอนาน
พนักงานก็ดีครับ
ไปหลายครั้งก็บริการดีทุกครั้ง แต่ไม่เน้นดนตรีเลยครับ
สถานที่- 8/10 ส่วนใหญ่จะนั่งกันนอกระเบียงของร้านครับ
ด้านนอกบรรยากาศดี
ตกแต่งได้สวย ที่นั่งด้านในไม่ค่อยเน้นครับ
ภายในจะแต่งแบบrestro
ราคา-8/10 เทียบกับอาหารแล้วถือว่าคุ้มค่าครับ
รวม 8/10 ร้านนี้แนะนำครับ รสชาติ การบริการ ที่จอดรถดีหมดครับ
แต่ดนตรีจะไม่เน้นนะครับ นัดเพื่อนกินข้าวสบายๆได้เลยครับ

เลยจากตรงนี้ไปจะเป็น tesco Lotus ครับ
เลยมาเล็กน้อยก็จะเจอร้านอีกครับ
เรือนปั้นหยา
ร้านใหม่ในย่านนี้เลยครับ เพิ่งเปิดได้ไม่กี่เดือน
ร้านลงทุนค่อนข้างมาก
สถานที่ใหญ่โตกว้างขวาง
รสชาติคุณภาพ- 7/10 อาหารเน้นอาหารทะเล มีอาหารหลายแบบครับ
การบริการ- 7/10 ทั่วๆไปครับ อาหารไม่ช้า มีPR
สวยๆคอยให้บริการตั้งแต่ทางเข้าครับ
ที่จอดรถก็มียามเป็นแบบมาตราฐานเลยครับ
สถานที่- 8/10 ร้านใหญ่ครับ มีสระน้ำตรงกลาง ที่จอดรถกว้าง
มีสนามเด็กเล่นด้วย
(ตรงนี้ดีนะครับ เพราะจริงๆบางทีก็รำคาญเด็กๆบ้างเหมือนกัน)
ห้องคาราโอเกะมีเยอะและหลายขนาด ใหม่ดี เพลงก็ค่อนข้างใหม่
แต่ห้องคาราโอเกะจัดโต๊ะแบบนั่งกินครับ
ซึ่งไม่สะดวกเวลาร้องเพลงเลย
แถมยังมีห้องจัดเลี้ยงรับคนแบบเยอะๆด้วยครับ
ราคา-6/10 ค่อนข้างแพงครับ
หรือเพราะเค้าเน้นที่อาหารทะเลก็ไม่รู้ครับ
รวม 7/10 ร้านแบบเน้นครอบครัวครับ และเน้นที่ห้องคาราโอเกะ

หรือใครจะจัดเลี้ยงออฟฟิศก็ทำได้ครับแต่ควรจองล่วงหน้าเพราะคนค่อนข้างเยอะ
มีโชว์และมีดนตรีหมุนเวียนเรื่อยๆ ก็โอเคดี แต่ถ้าไปกินน้อยๆคน
อันนี้ออกจะแพงไปซักหน่อยครับ

The Shock ข้าวต้มผี
ร้านที่มีเอกลักษณ์ที่สุดแล้วครับ เพราะมีห้องโชว์ภาพแบบอาถรรพ์
ภาพแบบชวนขนลุกให้ดูด้วยครับ บรรยากาศในห้องก็ดูน่ากลัวดี
รสชาติคุณภาพ- 8/10 รสชาติจัดจ้านดี
มีเมนูเป็นของตัวเองหลายอย่างดีครับ
(ชื่อยังแปลกๆด้วย โลงแตกอย่างงี้ กระสือทอดอะไรทำนองนี้ครับ)
การบริการ- 7/10 อาหารช้าไปหน่อยครับ บริการก็กลางๆ
สถานที่- 8/10 ร้านไม่ใหญ่ครับ ที่จอดรถก็น้อย
แต่ให้คะแนนที่ความกล้าครับ
เสียพื้นที่ทำห้องโชว์รูปผีๆตั้งเยอะครับ
ราคา-7/10 ราคาไม่แพงเท่าไหร่ครับ กินเอาอิ่ม
กินเอาเมาได้เลยครับ(แต่อย่าขับนะครับ)
รวม 7.5/10 ครับ ถ้าไม่เน้นดนตรีเลย
บรรยากาศก็ไม่เน้นแบบสวยๆเน้นแปลกๆ
ก็จะโอเคครับ อาหารใช้ได้ครับแนะนำให้กินเอาอิ่มครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น Shitake(ชิตาเกะ)
เป็นร้านอาหารญี่ปุ่น แบบพวกzen/ fuji ครับ
ร้านค่อนข้างจะเปิดมานานพอควรแล้วครับ
รสชาติคุณภาพ- 5/10 รสชาติจริงๆไม่ค่อยถูกปากผมเท่าไหร่ครับ
รู้สึกกินzen
ยังอร่อยกว่า
การบริการ- 6/10 พูดตรงๆพวกzen / fuji ยังบริการดีกว่าครับ
แต่ที่นี่ก็ไม่ได้บริการไม่ดีนะครับ ก็กลางๆครับ
สถานที่- 7/10 ร้านตกแต่งน่ารักดี ที่จอดรถเยอะดี
ราคา-6/10 แพงกว่า zen ครับ ซึ่งผมว่าแพงไปนิดครับ
เพราะอาหารเทียบได้กับ
zen/fuji อาหารไม่ได้เป็นระดับพวกร้านญี่ปุ่นตาโรงแรมอ่ะครับ
แต่เค้าจะมีโปรโมชั่นเป็นระยะๆ ตอนนี้ไม่รู้ว่ามีโปรอะไรครับ
รวม 6.25/10 ถ้าชอบอาหารญี่ปุ่นจริงๆมีร้านที่อร่อยกว่าครับ
แต่ที่นี่ก็ไม่ได้เสียหายอะไรครับ
นัดเพื่อนกินข้าวได้ครับแต่อาจไม่เพลินแบบนั่งร้านอื่น

ลานร่มไม้
เป็นร้านขนาดกลางๆ ลักษณะเป็นบ้านไม้
มีระเบียงไม้สำหรับนั่งกินข้าว
รสชาติคุณภาพ- 5/10 กลางๆค่อนมาทางไม่ค่อยถูกปากครับ
การบริการ- 7/10
น้องๆเชียร์เครื่องดื่มเยอะเป็นพิเศษสำหรับร้านนี้
คอยถามโน้นถามนี่ แต่พวกเสริฟหรืออาหารก็ไม่ช้าครับ
สถานที่- 7/10 เป็นลานไม้และที่นั่งเล่นระดับ
ผมว่าออกจะร้อนไปซักหน่อย
เพราะจริงๆก็ไม่ได้มีร่มไม้ใหญ่ๆเท่าไหร่ ที่จอดรถเยอะดี
ราคา-7/10 กลางๆครับ ไม่ถูกไม่แพง
รวม 6.5/10 เป็นร้านลักษณะนั่งกินนั่งคุยเล่นอ่ะครับ
ดื่มเบียร์เชียร์บอลก็จะโอเคครับ
แล้วยิ่งมีน้องๆน่ารักเยอะๆยิ่งดูบอลสนุก
แต่ต้องไม่เน้นรสชาติเท่าไหร่นะครับ
บางระจัน
รสชาติคุณภาพ- 8/10
รสชาติกลางๆแต่อาหารมีความแปลกใหม่กว่าร้านอื่นครับ
เมนูแปลกๆสูตรโบราณๆ ที่ร้านอื่นไม่มี
การบริการ- 6/10 ทั่วๆไปครับ
อาหารไม่ช้าตอนที่ไปคนกินน้อยมากๆครับ
เค้าเลยดูแลทั่วถึง ถึงพนักงานจะดูไม่ค่อยActive เท่าไหร่
(พนักงานแต่งชุดอย่างกะจะไปรบ
ซึ่งดูไม่ค่อยเหมาะกับร้านอาหารเท่าไหร่ครับ)
สถานที่- 5/10 เป็นเรือนโล่งๆเล็กๆ ด้านหลังเป็นทุ่งๆหน่อย
แต่ก็ไม่มียุง
ไม่ได้ตกแต่งอะไรดีนัก
ราคา-7/10 ราคาไม่แพงเลยครับ แล้วตอนที่ไปยังได้ลดอีก 20 %
รวม 6.75/10 ร้านนี้รวมๆก็โอเคครับ
แต่ที่แย่มากๆก็นักร้องครับ
ดนตรีแย่นักร้องดำน้ำ ฟังแล้วน่ารำคาญครับ
ร้านนี้เลิกกิจการตอนนี้ไปแล้วครับ
ใครกำลังจะไปก็รอหน่อยเพราะกำลังเปลี่ยนชื่อเป็นร้าน GO FISH
ครับไม่รู้เจ้าของเดิมหรือไม่ ตอนนี้(5-05-05)ยังไม่เปิด

บ้านระเบียงไม้
ถ้าจะเห็นร้านไหนที่มีคนกินเยอะสุด ก็เห็นจะเป็นร้านนี้แหละครับ
เป็นร้านยุคแรกๆของย่านนี้ เปิดมานานลูกค้าประจำเยอะมาก
ผมเองยังกินจนเป็นสมาชิกร้านไปแล้วครับ
และถือว่าเป็นร้านที่กินบ่อยสุดในแถวๆนี้ครับ
รสชาติคุณภาพ- 8/10 รสชาติดีทีเดียว อาหารก็มีหลายเมนู
แต่พวกผัดผักเป็นจุดอ่อนของร้านครับ ส่วนตัวผมว่ายังไม่ค่อยอร่อย
การบริการ- 8/10 คนเยอะมากๆครับ แต่น่าแปลกที่อาหารไม่เคยช้า
การจัดการของร้านถือว่าดีมากครับ
การบริการแบบลูกทุ่งๆแต่ก็ไม่เคยหงุดหงิดครับ
สถานที่- 6/10 อาจเป็นจุดอ่อนของร้านครับ
แต่คิดว่าร้านคงไม่ได้เน้นที่การตกแต่งมากนัก
ห้องน้ำต้องปรับปรุงครับ
ที่จอดรถก็น้อยไปหน่อย(อันนี้เพราะคนเยอะครับ)
ราคา-9/10 เทียบกับอาหารแล้วคุ้มค่าครับ กินเอาอิ่มสบายๆ
รวม 7.75/10 ร้านนี้แนะนำอีกเช่นกัน แต่เน้นกินข้าวนะครับ
เพราะร้านไม่เน้นดนตรี ไม่เน้นบรรยากาศเลยนะครับ แต่อาหารอร่อย
ไม่แพงและรวดเร็วดี
นัดเพื่อนกินข้าวแบบไม่เน้นบรรยากาศมากนักก็โอเคครับ
แต่ใครจะเดทครั้งแรกเอาแบบเท่ๆแนะนำร้านอื่นครับ

ไม้เอก

ดูภายนอกจะไม่รู้เลยครับว่าเป็นร้านที่มีรูปแบบแปลกจากร้านอื่นอีกแล้วครับ
ที่จริงอันนี้ต้องกระซิบท่านชายซักหน่อยครับ
สำหรับผู้หญิงท่านใดอ่านถึงตรงนี้ก็ข้ามไปร้านหน้าเลยนะครับ แหะ
แหะ
ร้านจะแบ่งเป็นสองส่วนครับ ด้านนอกเป็นแบบสวน มีทีวีจอใหญ่ดี
แต่พอเข้าไปด้านในครับ โอ้ว.....พระเจ้า...... เป็นแบบเลาจ์นครับ
มีน้องๆสาวๆนั่งคุยด้วยครับ
แต่ละคน โอ้ว อืม เออ....ออกอาการเกินไปครับ ขอโทษที
รสชาติคุณภาพ- 8/10 จริงๆรสชาติดีนะครับ
ถือว่าอร่อยเข้มข้นเลยทีเดียว
เป็นเรื่องแปลกของพวกร้านเที่ยวกลางคืนที่อาหารมักไม่ค่อยอร่อย
ยกเว้นที่นี่
การบริการ- 9/10 ที่ให้คะแนนสูงเพราะน้องๆสาวๆอ่ะครับ
ขนาดคนขายข้าวโพดยังน่ารัก บริกรโดยทั่วไปก็ไม่ได้เสียหายครับ
สถานที่- 7/10 จริงๆก็ตกแต่งด้านนอกโอเคนะครับ
ด้านในไม่เน้นกินข้าวก็เป็นโต๊ะแบบstool
มืดๆหน่อยเพราะสว่างไปคงไม่ค่อยสะดวก
มีห้องคาราโอเกะเหมือนกันครับ แต่รู้สึกจะมีห้องเดียว
ผมไม่ได้ลองใช้ครับ
แต่คิดว่าคงไม่ดีมากเพราะคงไม่เน้นร้องเพลงแต่เน้น...เออ...
ราคา-5/10 ราคาในลักษณะร้านพวกเที่ยวกลางคืนอ่ะครับ
กินเอาอิ่มก็เปลืองเลย
แต่กินเอาโลกีย์นี่ก็โอเคครับ
รวม 7.5/10 ร้านในรูปแบบที่เที่ยวกลางคืนแต่อาหารอร่อยครับ
มีน้องๆเพียบ
สำหรับนัดเพื่อนๆเฉพาะท่านชายก็โอเคครับ
แต่ราคาอาจหัวแปะกับค่าดริ้งค์
แล้วอาจหัวแปะจากคนข้างๆได้ครับ แนะนำสำหรับคนโสด

หลังจากตรงนี้ก็ข้ามสะพานข้ามนวมิทร์คับ สำหรับเส้นนวมินทร์
เดี๋ยวเราจะมาว่ากันอีกที พอลงสะพานมาก็เจอร้านดังนี้
ครัวพฤกษา
ร้านเป็นเรือนไม้ 2 ชั้น ที่นั่งกินจะอยู่ชั้นบน เลยดูสูงดี
เป็นร้านดังพอสมควรครับ คนค่อนข้างเยอะ
รสชาติคุณภาพ- 7/10 รสชาติกลางๆ มีเมนูแปลกๆอยู่เหมือนกันครับ
การบริการ- 6/10 ทั่วๆไปครับ อาหารไม่ช้า
แต่บริกรไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรนัก
ถามอะไรก็ตอบไม่ค่อยได้อ่ะครับ
สถานที่- 6/10 ร้านก็จัดที่นั่งค่อนข้างแน่
เลยทำให้อึดอัดไปหน่อย
แล้วร้านก็มืดไปครับ มีห้องคาราโอเกะด้วย
แบ่งห้องเป็นหลังๆไม่ใหญ่มาก
เต็มเร็วด้วยครับ ใครไปควรจอง น้องๆเชียร์เครื่องดื่มมีพอควร
ราคา-7/10 ไม่ถูกไม่แพงครับ
รวม 6.5/10 เน้นกินอาหาร หรือนัดสังสรรค์ครับ
หรือไม่ก็เข้าห้องคาราโอเกะไปเลย
นั่งด้านนอกบรรยากาศอึกทึกอึดอัดไปหน่อย

จันผา
ร้านสวยๆที่หลายคนถามถึง concept ร้านอารมณ์ประมาณทะเลๆ
มีห้องคาราโอเกะหลังขาวๆหลายห้องครับ....แต่
ขอบอกว่าร้านนี้แย่ที่สุดในย่านครับหลังจากกินมาเกือบทุกร้านแล้ว
รสชาติคุณภาพ- 4/10 รสชาติจริงๆใช้ได้ครับ
แต่การจัดการมันทำให้ทุกอย่างพังไปได้ครับ
มีอย่างที่ไหนปลาสำลียำมะม่วง
อร่อยไม่อร่อยเราไม่ว่ากัน
แต่ทำไมมันชืดเหมือนทอดเมื่อวาน เนี่ยนะที่รอ45
นาที(หลังจากทวงอยู่3-4
รอบ)
การบริการ- 2/10 เด็กบริการแย่มากๆ ไม่รู้เอาพม่ามาหรือเปล่า
พูดไม่ค่อยรู้เรื่อง ขอยากันยุงโต๊ะนี้ ก็เอาไปโต๊ะโน้น
อาหารก็ช้าครับ

ถึงแม้จะมีวงดนตรีดังๆวนเวียนมาร้องเพลงบ้างก็เหอะครับแต่บริการอย่างนี้มันชดเชยกันไม่ได้ครับ

ร้านนี้ควรไปกินได้เฉพาะวันที่คนเค้าไม่ค่อยกินครับเดี๋ยวพนักงานดูแลไม่ทัน
เพราะถ้าคนเยอะคุณจะรู้ว่าความซวยเป็นอย่างไรครับ
สถานที่- 7/10 ต้องยอมรับครับว่าเค้าแต่งได้ดี
ห้องคาราโอเกะก็น่ารักดี
concept
รวมๆที่เป็นทะเลไม่มีหลุดครับ ที่จอดรถน้อยไปหน่อย
ที่จอดรถกว้างๆก็มีแต่เดินไกลไปหน่อยครับ
ราคา-5/10 ราคาไม่ใช่ถูกๆครับ เพราะปริมาณค่อนข้างน้อย
รวม 4.5/10 ทั้งหมดนี้มันแย่ตรงการบริหารจัดการที่แย่น่ะครับ
มันทำให้บดบังส่วนดีๆไปหมด
แรกๆคนเยอะ เดี๋ยวนี้ผ่านไปคนน้อยลงเยอะครับ ใครไปชิมแล้วดี
มาบอกผมด้วยครับถึงจะกล้ากลับไปอีกครั้ง

พันตา
ร้านที่คนอาจไม่ค่อยคุ้นกันนัก ร้านมีสระน้ำด้านหน้า
แต่ตัวร้านก็ลึกลงไปจากถนนซักหน่อย
ขับรถกันเร็วๆก็ไม่ทันสังเกตุได้ครับ
รสชาติคุณภาพ- 6/10 รสชาติยังต้องปรับปรุงในรายละเอียดครับ
รสชาติก็กลางๆเท่านั้น
การบริการ- 6/10 ยังต้องปรับปรุงเช่นกัน
คือไม่ได้แย่แต่ไม่ชำนาญครับ
สถานที่- 7/10 มีสระน้ำใหญ่ตรงกลางแต่ก็ไม่ได้ทำอะไรกับสระมากนัก
รวมๆเห็นตอนนั้นเค้ากำลังปรับปรุงอยู่ด้วยครับ
กำลังเพิ่มห้องคาราโอเกะ
2
ห้องด้วย
ที่นั่งเป็นระเบียงรอบสระ ร้านตอนที่ไปดูยังไม่ลงตัวครับ
แล้วที่จอดรถก็ยังไม่ดีเท่าไหร่
ราคา-6/10 น่าจะต่ำกว่านี้เล็กน้อยครับถึงจะดี ถ้าเทียบกับอาหาร
และถ้าเทียบว่าเป็นร้านใหม่และยังไม่ค่อยมีลูกค้า
รวม 6.25/10 ครับ ร้านนี้ก็ปิดไปแล้วเช่นกันครับ
แต่เปลี่ยนชื่อร้านเป็น
ร้านนายควร เห็นว่าเป็นแชมป์ส้มตำจากพัทยา
เผอิญผมไม่ได้คลั่งส้มตำเท่าไหร่เลยยังไม่ได้ไปลองครับ

อันนี้แถมครับ คือถ้าเราข้ามสะพานวนๆเพื่อลงเส้นวัชรพล
ลงสะพานวิ่งตรงไปตามเส้นรามอินทราขาออกไม่เลี้ยวซ้ายทางวัชรพล

ตรงไปนิดเดียวก็จะเจอร้านนี้ครับ(เส้นรามอินทรายังไม่พูดถึงอีกเช่นกันครับ)
สเต็กลาว
จริงๆร้านนี้มีหลายสาขา
แต่เท่าที่ไปชิมมาบางสาขารสชาติจะไม่ค่อยเหมือนกันน่ะครับ
สำหรับร้านนี้
รสชาติคุณภาพ- 8/10 รสแซบดีจริงๆครับ รสชาติอันี้ใช้ได้เลยครับ
แนะนำให้ลองครับ
การบริการ- 7/10 อาหารไม่ช้า
เนื่องจากร้านไม่ใหญ่มากการดูแลก็ทั่วถึงครับ
พนักงานน้อยไปนิด
สถานที่- 7/10 ด้านนอกเป็นสวน ภายในร้านก็มีโต๊ะเพียงพอไม่อึดอัด
ที่จอดรถกว้างขวาง
ราคา-7/10 ราคาไม่แพงมากครับ
รวม 7.25/10 ร้านบรรยากาศกลางๆมีสวนด้านนอก

แต่ผมชอบที่จะนั่งด้านในทีมีแอร์มากกว่าเพราะอากาศข้างนอกไม่ได้เย็นอะไรนัก
นักร้องยังไม่โดนเท่าไหร่ครับแต่ไม่ถึงขั้นน่ารำคาญ
เด็กรับรถบริการดีครับ
ร้านไม่มีคาราโอเกะ

ถ้าเราไม่ขึ้นสะพานไปลงเส้นวัชรพล
เราก็ต้องกลับรถจากเส้นเลียบทางด่วนขาออกพอเราไปสุดถนน
ด้านซ้ายจะเป็นปั้มjet
ค่อนข้างใหญ่
เลี้ยวทางซ้ายจะออกหลักสี่
แต่ถ้ากลับรถมาก็จะเจอร้านเรียงกันไปอีกครับ
เลียบทางด่วนขาเข้า

Cafe terrace
ตอนเปิดแรกๆนี่ดังพอควรเลยครับ ออกทีวีหลายช่อง
ร้านไม่ใหญ่มากนัก
เป็นเรือนสูงๆ โปร่งๆ แต่ที่นั่งกลับไม่ค่อยโปร่งแฮะ
รสชาติคุณภาพ- 8/10 รสชาติดีครับ

ผมว่าเป็นร้านหนึ่งในย่านนี้ที่รสชาติและคุณภาพอาหารไม่รองใครเท่าไหร่ครับ
การบริการ- 8/10 พนักงานดูแลดีครับ สาวๆก็สวย อาหารก็เร็วครับ
วงดนตรีเสียงก็ดีปานกลางครับ
สถานที่- 6/10 ร้านไม่ใหญ่มาก โต๊ะใกล้กันไปหน่อย
และนั่งไม่ค่อยสบายครับ
มีห้องด้านใน ซึ่งมีวงดนตรีเล่นด้วย
ส่วนตัวผมว่าเสียงดังไปหน่อยครับ

ถึงร้านจะแต่งแบบวัยรุ่นและแนวretroเล็กน้อยแต่ก็ควรปรับปรุงห้องน้ำกับที่จอดรถ
อีกนิดครับ
ราคา-8/10 ไม่แพงมากครับ ปริมาณก็เยอะใช้ได้
รวม 7.5/10 ครับ เหมาะที่จะใช้เป็นที่สังสรรค์
เมาท์เสียงดังได้
เพราะทุกคนก็เสียงดัง ค่อนข้างอึกทึกเล็กน้อยนักร้องเสียงใช้ได้
มีห้องคาราโอเกะ
แต่มีห้องเดียว ราคาไม่แพงด้วยครับ ร้านนี้แนะนำเช่นกันครับ

Free Style
แรกๆที่เปิดร้าน แป๊กอยู่พักนึงครับ
ผมไปกินอยู่แทบจะเป็นโต๊ะเดียวที่ไปครับ
แต่หลังๆคนก็มีพอควรครับ
รสชาติคุณภาพ- 6/10 แรกๆรสชาติดีกว่าปัจจุบันครับ
สงสัยเปลี่ยนพ่อแครัว
แรกๆถือว่ารสชาติดีแบบภัตราคารดังๆทีเดียวครับ
อาหารก็คุณภาพดีมาก ปัจจุบันอ่อนลงเยอะครับ
การบริการ- 7/10 ทั่วๆไปครับ
แต่ล่าสุดบริกรถือว่าน้อยไปหน่อยครับ

มีการร้องคาราโอเกะในห้องที่กินอาหารเลยซึ่งส่วนตัวผมว่าน่ารำคาญครับ
สถานที่- 6/10 ไม่ค่อยตกแต่งอะไรมากครับ สงสัยไม่จ้างinterior
แน่ๆครับ(แรกๆผมเองยังsketch
ผังร้านให้เค้าตอนเค้าให้เขียนcommentเลยครับ)
การวางผังคล้ายๆร้นโต๊ะจีนแบบเก่าน่ะครับ แต่ร้านก็สะอาด
โล่งๆรวมๆก็กลางๆครับ
ราคา-6/10 ร้านนี้ราคาค่อนข้างสูงไปหน่อย
โดยเฉพาะปัจจุบันที่คุณภาพอาหารลดลง

เดิมคะแนนด้านราคาจะสูงกว่านี้ครับเพราะของเดิมคุณภาพอาหารดีกว่านี้ครับ
รวม 6.25/10 นัดผู้ใหญ่กินข้าว กินแบบครอบครัว
ไม่ต้องการคนเยอะ
ก็โอเคครับ

(ขี้เกียจเปลี่ยนสีแล้วโว้ย....เยอะจัด)

WaterSide
ร้านใหม่เกือบๆจะล่าสุดแล้วมั้งครับ เป็นร้านที่มีเอกลักษณ์ ดูดี
ไฮโซ
เป็นที่ถามถึงของหลายๆคน หน้าเทศกาลไม่ต้องพูดถึงคนเยอะมากครับ
รสชาติคุณภาพ- 9/10 รสชาติถือว่าดีจนถึงดีที่สุดแล้วครับ
การบริการ- 9/10 พนักงานยิ้มแย้มแจ่มใส ดูแลดี มีPR
ต้อนรับตั้งแต่ทางเข้า
มีคนดูแลรถด้วยครับ ดนตรีเล่นและร้องดีสุดๆครับ
เป็นเพลงช้าๆฟังสบายๆครับ
นักร้องเสียงแบบสุเมธแอนด์เดอะปั๋ง ครับ
ผมว่าเค้าร้องดีกว่านักร้องอาชีพบางคนอีก
สถานที่- 9/10 ตกแต่งได้สวยมากครับ
โดยจริงๆแล้วน้ำที่มีก็ขุดขึ้นมาจากคลองเล็กๆเท่านั้น
แต่ร้านเค้าจะขุดเป็นสระน้ำขนาดใหญ่พอควร มีต้นไม้กลางน้ำ
ทางเข้าด้านหน้าจะเป็นลานที่ให้ไฟแบบcandle Light สวยงาม
ที่นั่งจะเป็นระเบียงไม้ เล่นระดับ ประดับด้วยโคมไฟผ้าสีขาวสูง
เป็นจุดเด่น
ตัวส่วนservice จะถูกซ่อนอยู่หลังผนังทึบ
โค้งสีขาว ห้องน้ำหรูหรา
มีห้องคาราโอเกะที่แต่งไว้ดีมากครับแต่มีห้องเดียว(จุได้ประมาณ
20
คน)
ต่อไปเค้าจะขยายห้องด้านหลังเพิ่มเติม
เป็นห้องใหญ่(30 คนup)อีกด้วย รวมๆสวยมากครับ

ตอนเปิดแรกๆอาจมียุงเยอะเพราะเป็นสระน้ำแต่ตอนนี้ได้แก้ปัญหาโดยทำเป็นน้ำพุและเ
ลี้ยงปลาด้วย
ราคา-8/10 ราคาค่อนข้างสูงกว่าร้านอื่นๆ ประมาณ 20% ครับ
แต่เทียบกับคุณภาพอาหารก็คุ้มครับ
รวม 8.75/10 เขียนเชียร์เยอะจัง ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ
แต่แนะนำครับ
ร้านสวยๆ บรรยากาศดีๆ นัดเดทได้เลยครับ

ถึงตรงนี้จะเป็นร้านที่อยู่ในซอยอีกทีครับ ในซอยนี้มีหลายร้าน
และส่วนใหญ่มีห้องคาราโอเกะ ซึ่งไม่ค่อยมีคนไปกันมากนัก
แนะนำสำหรับช่วงเทศกาลที่
หาห้องไม่ค่อยได้แต่แถวนี้จะมี และราคาไม่แพงเท่าไหร่ครับ
Garden of Eden
เป็นร้านที่หลายๆคนขับผ่าน หลายๆคนไม่ได้สังเกตุ
แต่ก็ถือว่าเป็นร้านหนึ่งที่แวะได้ครับ
รสชาติคุณภาพ- 6/10 รสชาติธรรมดา ไม่ถึงขั้นติดใจ
เมนูจะไม่มีเนื้อหมูนะครับ
เพราะเจ้าของเป็นอิสลาม
การบริการ- 7/10 ทั่วๆไปครับ พนักงานก็ยิ้มแย้มและแนะนำดี
มีช้าเล็กน้อย
สถานที่- 7/10 มีส่วนที่เป็นห้องอาหาร และส่วนที่เป็นคาราโอเกะ
ส่วนห้องอาหารตกแต่งสวยดี TV จอใหญ่
ส่วนที่เป็นคาราโอเกะยังไม่ค่อยตกแต่งอะไรมากครับเก้าอี้เป็นโซฟา
แต่เสียที่เพลงเก่าไปนิด
ราคา-8/10 ราคาไม่แพง โดยเฉพาะคาราโอเกะห้องราคาถูกครับ
อาจเพราะคนไม่ค่อนรู้ว่าร้านนี้มี
รวม 7/10 ดีตรงที่ไม่พลุกพล่านมากนัก บริการใช้ได้
ที่สำคัญห้องคาราโอเกะถูกครับ แต่เพลงอาจไม่update
นิดนึงและห้องน้อยไปหน่อยครับ

ภูทะเล
ร้านอยู่ในซอยอีกทีครับ หลายคนอาจไม่เห็น
แต่เส้นแถวนี้แนะนำสำหรับท่านที่จะหาร้านคาราโอเกะ
มีหลายๆร้านที่คนไม่ค่อยได้เข้าไปครับ
บางวันที่คนเยอะร้านบนเส้นนี้ซอยนี้ก็ยังมีห้องว่าง
ส่วนร้านนี้ก็เป็นร้านหนึ่งอาจไม่มีจุดเด่นมากนัก
รสชาติคุณภาพ- 6/10 รสชาติออกแนวโต๊ะจีน อาหารจีนครับ
รวมๆรสชาติไม่ติดใจ
การบริการ- 5/10 อาหารช้ามากๆครับ
ทั้งๆที่วันที่ไปคนก็ไม่เยอะมาก
แต่เจ้าของพูดจาดีและบริการดีครับ
สถานที่- 7/10 ผมไปในส่วนของห้องคาราโอเกะ ซึ่งแยกเป็นหลังๆ
กลางน้ำ
ชอบตรงที่โต๊ะเค้าจัดเป็นแบบโซฟา
ซึ่งเหมาะกว่าถ้าจะร้องคาราโอเกะครับ
หลายๆร้านไม่ได้คำนึงถึงจุดนี้ เพลงก็เยอะดีครับ
มีตั้งแต่เพลงเก่ากึกจนปัจจุบัน
ที่จอดรถกว้างขวางสถานที่โล่งดีครับ
ราคา- 6/10 ค่อนข้างแพง เพราะเน้นอาหารทะเลครับ
รวม 6/10 ไปร้องคาราโอเกะก็ดีครับ เป็นส่วนตัวดี กินข้าวก็ได้
แต่ไม่แนะนำครับ กินที่อื่นมาให้อิ่มๆ มาร้องเพลงก็สนุกดีครับ

13เหรียญ รีสอร์ท
ร้านchain นี้รู้จักกันดี จริงๆก็มีอีกสาขาที่ใกล้ๆคือที่Big C
ลาดพร้าวครับ
แต่ที่นี่จะเป็นรีสอร์ท คือมีห้องพักด้วย
คืนละไม่แพงประมาณ 600 ครับ

แต่ไม่ค่อยแนะนำเพราะมีหลายๆคนใช้เป็นโรงแรมแบบว่า...เอ่อ....แบบ...
สังเกตุมั้ยครับว่า 13เหรียญ รีสอร์ทมักอยู่ในซอยลับๆ เช่น
สาขาศรีนครินทร์,งามวงค์วาน เป็นต้น ลูกค้าก็ออกป๋าๆหน่อย
รสชาติคุณภาพ- 6/10 รสชาติเรารู้ๆกันดีครับ
แต่ผมว่าสาขานี้จะปริมาณค่อนข้างน้อยกว่าสาขาอื่นน่ะครับ
การบริการ- 5/10 บริกรเยอะจริงแต่ไม่ค่อยมีคุณภาพน่ะครับ
บางคนไม่รู้เรื่องเอาซะเลย
ได้เด็กดูแลดีก็ดีไปเจอบริกรไม่ค่อยรู้เรื่องก็น่ารำคาญครับ
สถานที่- 6/10 กลางๆครับตกแต่งแบบ13 เหรียญแหละครับ
ร้านเก่าไปซักหน่อย
ที่จอดรถค่อนข้างน้อยถ้าเทียบกับจำนวนที่นั่ง
มีห้องคาราโอเกะด้วยครับ
มีหลายห้องมีห้องใหญ่จัดเลี้ยงแบบบริษัทได้สบายๆ
แต่เพลงไม่ค่อยดีครับ เพลงค่อนข้างเก่า วัยรุ่นเซ็งครับ
ราคา-7/10 ปริมาณอาหารก็ค่อนข้างเยอะตามstyle 13 เหรียญครับ
จานเดียวก็อิ่มสุดๆแล้วครับ ราคารวมๆไม่แพงมากครับ
รวม 6/10 ครับ เป็นร้านที่ค่อนข้างใหญ่บริการหลากหลาย
จัดเลี้ยงได้
อาหารทุกๆคนรู้ๆกันดีไม่หวังอะไรมาก กินเอาอิ่มก็พอใช้ได้ครับ

Sharkyสเต็ก
ร้านสเต็กเล็กๆ เปิดมาได้ไม่นาน ร้านเป็นจั่วสีขาวๆ โล่งๆ แบบ
Patio(ภาษาอิตาเลียน แปลว่า ชานบ้าน/ เฉลียงหลังบ้าน/
สวนหลังบ้าน
ประมาณนั้น)
รสชาติคุณภาพ- 7/10 กลางๆครับ
เป็นร้านสเต็กก็จริงแต่ก็มีอาหารอย่างอื่นด้วย
การบริการ- 7/10 ร้านไม่ใหญ่และคนค่อนข้างน้อยครับ
จึงงดูแลได้ทั่วถึงดี
ที่สำคัญสุดๆคือ นักร้องร้านนี้ครับ
เค้าจะstyle แม่บ้านๆครับ
อีกคนที่เล่นดนตรีก็เป็นลุงๆแบบcountryๆ
เล็กๆ
แต่เล่นและร้องเพลงดีมากๆครับ
โดยเฉพาะนักร้องหญิง ร้องทีเราขนลุกเลย
เสียที่ว่าไม่มีทีวีให้ดูบอลครับ
สถานที่- 7/10นั่งสบายดีครับ เก้าอีขาวๆบนลานหิน
เหมือนกินข้าวที่สวนบ้านเราเอง
ประมาณนั้น
ราคา-6/10 ราคาเทียบแล้วแพงกว่าซิสเลอร์นะครับ
ปริมาณก็ไม่เยอะเท่าไหร่
รวม 6.7/510 ครับ ผ่านมากินข้าว หรือ
นัดนั่งกินนั่งคุยกันกับเพื่อนๆก็นัดได้ครับ
ไม่มีบรรยากาศอะไรมาก

ครัวป้านงค์
ถ้าใครจะขึ้นสะพานข้ามเส้นลาดพร้าวก็จะไม่ผ่านครับ
ร้านนี้จะต้องไปทางกลับรถ
อยู่ก่อนที่กลับรถหน่อยเดียว
ร้านนี้เล็กๆ สังเกตุเห็นยากแต่แนะนำครับ
รสชาติคุณภาพ- 8/10 รสชาติดีครับ เข้มข้นดี รสจัด
และอาหารแบบทำกินในครอบครัว
การบริการ- 7/10 ก็ธรรมดา เค้าไม่ได้เน้นอะไรมากมาย
สถานที่- 7/10 ตกแต่งใหม่เมื่อไม่นานมานี้ครับ ก็โอเคครับ
ไม่ถึงกับดีเด่นอะไร
ที่จอดรถไม่ค่อยดีครับและน้อยไปหน่อย
ราคา-8/10 ราคาไม่แพงเลยครับ ปริมาณก็พอใช้ได้
รวม 7/10 ร้านแบบนั่งกินข้าว นัดเลี้ยงoffice
เน้นกินอาหารก็จะดีมากครับ
ไม่วุ่นวายดีด้วย แนะนำครับ

แม่ศรีเรือน
ร้านที่เริ่มโด่งดังมาจากก๋วยเตี๋ยว
มาตั้งร้านที่ย่านนี้นานพอควร
และก็ปรับปรุงร้านมาเรื่อยๆครับ
แล้วก็เปิดขายตั้งแต่กลางวันผิดกับร้านอื่นๆ
ที่เน้นขายเฉพาะมื้อเย็น
รสชาติคุณภาพ- 6/10 โดยส่วนตัวยังไม่ได้รู้สึกติดใจ
การบริการ- 7/10 ทั่วๆไปครับ อาหารไม่ช้า
สถานที่- 6/10

หลังจากปรับปรุงใหม่ก็ตกแต่งสวยงามขึ้นนิดหน่อยโดยเฉพาะกลางคืนจะมีโป๊ะไปสีขาว
สังเกตุง่ายขึ้น
ราคา-5/10 อาหารค่อนข้างมาในแบบไหว้เจ้าครับ คือจานละนิดเดียว
ยังกินไม่ทันถึงใจเลย
ดังนั้นเทียบราคากับอาหารแล้วถือว่าไม่ถูกครับ
รวม 6/10 ครับ
เป็นร้านนัดไปกินพร้อมคุยได้ครับเพราะเค้าไม่เน้นดนตรี
กินเอาอิ่มไม่ค่อยอิ่มครับ

เฮ้อมาจบด้วยประการฉะนี้......แต่เดี๋ยวก่อน
ยังขาดอะไรไปใช่มั้ยครับ
ใช่แล้วเส้นนวมินทร์ เราเลี้ยวกลับรถไปทางเก่าเลยครับ
จากเลียบทางด่วนขาออก เลี้ยวซ้ายไปทางเส้น นวมินทร์
ก็เจอร้านอีกเพียบเลยครับ
มาเริ่มที่ร้านแรก........
(ซึ่งจะไกลหน่อยนะครับ

เพราะเลี้ยวมาร้านแรกที่ได้ไปลองก็ถึงแยกทางลัดเข้าวังหินเลยครับ)

สันตะวา
ร้านลักษณะสวนอาหาร

สังเกตุง่ายครับเพราะอยู่ตรงแยกพอดีร้านมีห้องคาราโอเกะหลายห้องครับ
รสชาติคุณภาพ- 7/10 รสชาติกลางๆครับ
สถานที่- 7/10 กลางๆครับ ผมว่าร้านเข้าออกยากไปซักหน่อย
เพราะมันอยู่หัวมุมเลยใกล้แยกครับ ขับรถกันดีๆนะครับ
เส้นนี้ขับรถกันเร็วมากๆ
ร้านมีห้องคาราโอเกะด้วยครับ ก็ดีพอใช้
ควรจองเช่นกันครับโดยเฉพาะในช่วงเทศกาล
ราคา-7/10 ราคามาตราฐานในย่านนี้ครับ
รวม 7/10 ครับ ร้านกลางๆไม่ค่อยมีจุดเด่น
นัดกินนัดคุยงานได้ครับ

กุ้งเต้น
ร้านค่อนข้างใหญ่ เป็นระเบียงไ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 21:28  

อ่ะ นึกว่าไปเอง
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 22:14  

กว่าจะกินครบทุกร้าน ต้องไปสมัครล้างจานเป็นค่าอาหาร
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 22:21  

TIPONG ผู้เขียน:
กว่าจะกินครบทุกร้าน ต้องไปสมัครล้างจานเป็นค่าอาหาร

อย่างพี่คงไม่ต้องมั๊ง รวยอยุนี่
**TotO**
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 22:44  

ง่ะ ไอ้เราก็นึกว่าไปกินมาหมดทุกร้านที่เอามาโพสต์ ใครจาไปขยันกินขนาดนั้นเนี่ย อิอิ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 22:46  

คิม จี ซก ผู้เขียน:
ง่ะ ไอ้เราก็นึกว่าไปกินมาหมดทุกร้านที่เอามาโพสต์ ใครจาไปขยันกินขนาดนั้นเนี่ย อิอิ

ชิมไปบ่นไป มั๊งครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: