Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำไมรอนานจัง ยังใช้ไม่ได้เลย เบื่อ เบื่อ เบื่อ ตั้งแต่วันอาทิตย์แล้ว

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3727
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????? ??????????????? ????? ????? ????? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 18:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

......
viwatj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???????????? ??????????????? ????? ????? ????? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 18:26  

ต้องดูด้วยครับว่าซื้อที่ไหน เพื่อนผมซื้อที่มาบุญครองคนหนึ่ง ตั้งแต่วันจันทร์ที่แล้ว กว่าจะใช้ได้ก็ เพิ่งจะวันนี้แหละครับ คิดเอาเองนะ แต่ตอนนี้ชักไม่ค่อยแน่ใจในสัญญาณของมันซะแล้วสิ ดีนะยังไม่ได้ขายเครื่องเก่าไป กะว่าเดี๋ยวเครื่องเก่านี่จะไปซื้อ sim แบบ one-2-call มาใช้แทนก่อน แล้วอันนี้ไว้โทรออก ไม่อย่างนั้นลูกค้าติดต่อผมกันไม่ได้พอดี ผมแย่เลย ยังไงซะก็อย่าตั้งความหวังอะไรกับ Hutch ให้มากนักนะครับ เดี๋ยวจะตกลงมาแล้วเจ็บเหมือนผม แต่ถ้าเป็นนักศึกษาก็ ok ครับ เพราะส่วนใหญ่ยังไม่จำเป็นต้องติดต่อทางธุรกิจ เหมือนผม ของผมนี่ถ้าลูกค้าติดต่อกันไม่ได้นี่จะเสียหายมากครับ แล้วอีกเรื่องหนึ่ง ถึงคุณจะโทรเข้าโทรออกได้แล้วก็ตาม คุณอาจจะต้องรออีก 2 อาทิตย์กว่าจะใช้ในส่วนของ Web หรือ download data ได้ครับ เพราะผมใช้ได้ตั้งแต่วันที่ 9 แล้วครับ แต่ยังเชื่อมต่อ internet เหมือนที่เขาโฆษณาไม่ได้เลย โทรไปก็ไม่มีคนรับสาย สงสัยจะกลัวหนีหายกันไปหมดเลย ผมว่าอย่างนี้ไม่ยืดแน่เลย เจ๊งซะก่อน ก็พาวนาให้ hutch เจ๊งไปเลยนั่นแหละครับ ผมจะได้ไม่ต้องไปจ่ายค่าปรับอีก 7000 ให้กับระบบที่แย่ได้ขนาดนี้ กลับไปใช้ dtac ยังดีกว่าเลย
viwatj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????? ??????????????? ????? ????? ????? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 18:28  

ปล. คุณภาพเครื่องของ Sanyo สมราคามากครับ 7000 บาท ทำได้ขนาดเกือบเท่าของ Sumsung ที่ราคา 10,000 กว่าได้ดีทีเดียว แต่ถ้าคิดถึงเรื่องระบบล่ะก็ ผมว่า Dtac หรือ GSM ดีกว่าเยอะครับ
สมาชิกใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hutch
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 19:05  

ผมไปซื้อที่ช้อปHutch ชั้น3ห้างเซ็นทรัล สาขา.รามอินทราเมื่อวันที่ 13/7/46 ตอนประมาณ11.54 ผมถามพนักงานว่าเปิดใช้ได้เมื่อไหร่เค้าบอกว่าประมาณ2วันครับ ก้อจริงๆครับผมใช้ได้เมื่อตอนเที่ยงของวันนี้ครับ ไม่ทราบว่าท่านอื่นจะเร็วอย่างนี้หรือเปล่านะครับ....
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 19:13  

ผมยังใช้ไม่ได้เลย ถ้าใช้ได้มันจะขึ้นว่าไรคับ หรือมันจะเป็นไงคับ
iamx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 20:19  

ติดต่อ Contac Hutch ครับ

http://www.kosin.com/hutch/bbs/generate.cgi?content=1713&board=hutch

12 ชม.หลังติดต่อก็ใช้งานได้ ไม่รู้ตามคิวอยู่แล้ว หรือช่วยได้ แต่ให้ลองดู

Update ด้วยนะครับ ถ้าใช้ได้แล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: