Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile เน่ามากอย่างที่ทุกคนพูด>เข้ามาอ่านต่อครับ<เชิญเข้ามาด่า>

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 3651
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile ???????????????????????>?????????????????<?????????????>
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 22:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ i-mobile 603 อยู่ครับตอนนี้ ผมใช้มาได้ประมาณ 3 ไม่มีไรครับ ตอนหลังมันเริ่มออกลิดให้เห็นแล้วนะครับ ถ่ายวีดีโอ ก็มีเสียง กึก ๆ กะ ๆ ไรก็ไม่รุ้รบกวนเสียงอื่นอะไม่ได้ยินเสียงทีอัดด้วยบางทีถ่ายแล้วก็ บอกว่าดิส เต็มดิสผมเหลือตั้ง 383 MB อะ มันบอกดิสเต็ม แล้วเวลาโทรหาคนอื่นเราได้ยินเค้าแต่เค้าไม่ได้ยินเราตอนหลังผมโทรเข้าเครื่องตัวเองไม่ได้ยินจริงๆอะ มันเป็นๆหายๆครับ ขออย่าซื้อ i-mobile เลยครับมันห่วย บริการลูกค้าไม่ดีเลย..<***>..
teekub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 13:09  

i603ปัญหาเสียงขาดหายๆเป็นแทบทุกเครื่องเลยครับ
ส่วนที่มันบอกว่าเมมโมรี่เต็มหมายถึงในตัวเครื่องครับ
ในตัวเครื่องมีแค่64mb เองคุณต้องไปกำหนดพื้นที่จัดเก็บเป็น เมมโมรี่การ์ดครับ
แต่ของLotใหม่มีเมมโมรี่ในตัวเครือง128mbครับและเท่าที่ใช้มายังไม่เป็นปัญหาเสียงขาดๆหายๆนะครับสงสัยเขาแก้ปัญหานี้แล้ว
ลิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 17:07  

รุ่นใหม่ ลอตใหม่ มันมาที่ไหนบ้างคับ
ลอตเตอรี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 20:15  

Sad Sad น่ากลัวมากนะ ตอนแรกที่ซื้อก็เพราะเห็นว่ามีบ้างคนชมกันเราก็หลงเชื่อพอซื้อมาปัญหาก็เกิดจิงๆ เสียงของคู่สนทนาก็ไม่ได้ยิน เพลงก็เปิดฟังไม่ได้ มันเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายน่ากลัวนะแต่ถ้าคิดว่าจะเสี่ยงโชคคุณอาจจะได้เครื่องที่ดีก็ได้นะ แต่ความเป็นไปได้มีน้อยมาก ขอบอก
kwj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 02:44  

ผมซื้อไอโมบายรุ่น 605ที่โลตัสสาขาสุราษฎร์ มาสัญญาณไม่ดีบางครั้งก็ไม่มี เลยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะมีสัญญาณ
ไปถามทางร้านพนักงานก็ไม่ได้เรื่อง ตอบอะไรไม่ได้สักอย่าง รู้แต่ขายอย่างเดียว
นู๋นุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? 602 ????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 14:09  

Very Happy ใช้ 602 ซื้อมาตั้งแต่ เดือนธันวาคม 2547 ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ เสียงก็ดีกว่าโนเกีย ราคาไม่แพง กล้องถ่ายรูปก็ชัดดี (อันนี้ต้องขึ้นกับแสงสว่างด้วยนะค่ะ) ไม่รู้เครื่องรุ่นใหม่ๆ เป็นไงบ้าง กำลังหาซื้อเครื่องใหม่ให้น้องค่ะ แต่ยังไม่รุ้รุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
gunn=^_^=
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: prachinburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 12:21  

ใช้ 606 ก็เวิร์คดีนิคับ
คนใช้เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i 603 ?????? ????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 14:18  

ผมใช้ 603 มา2-3 เดือนแล้วครับ ไม่เห็นมันมีปัญหาอะไรเลย รุ่นไหนก็มีปัญหาหมดแหละครับ ถ้าคุณใช้มันไม่เป็น คุณก็โทษโทรศัพท์ก่อน ว่ามันไม่ดี คุณก็ไม่มีวันใช้เป็น ศึกษาทุกอย่างให้เข้าใจ แล้วคุณจะรู้ว่าที่จริงที่ห่วยๆก็คือตัวคนใช้เองล่ะครับ จาก คนใช้เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 15:35  

ใช้ 602 i แย่มาก เล่นเน็ตก็ไม่ได้ ส่ง mms ก็ไม่ได้ มีคนโทรมาก็ไม่ได้ยินเสียง Wink Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: