Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 605 club เชิญทุกคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นเกี่ยว 605คับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 3169
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 605 club ???????????????????????????????????? 605???
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 11:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

Very Happy เชิญทุกคนแสดงความคิดเห็นการใช้ 605ด้เลยคับ วันหลังผมจะลงสเป็กเครื่องของ 605 ที่แท้จริงให้คับ ส่วนที่สเป็กเครื่องใน เวปของ i-mobileและ siamphone มันไม่ค่อยเป็นข้อมูลจริงสักเท่าไีร เช่น ความจุในเครื่องในsiamphone บอกว่ามี 64 mb แต่ที่จริงแล้วมีแค่ 1.77 mb
หรือว่าใครอยากทราบอะไรโพสไว้นะคับ เดี๋ยวจะมาตอบให้คับ ขอบคุณที่ใช้บริการ หุหุ Wink Wink

ยินยีต้อนรับทุกๆท่านนะคับ ผมมีสเป็กเครื่อง 605 (ของจริง) มาฝากก่อนตัดสินใจซื้อกันคับ
1. มีกล้อง vga ถ่ายรูป ถ่าย vdo ได้ 15 วินาที ไม่มีเสียง
2. อัดเสียงได้ 80 วินาที
3. มีวิทยุ เก็บคลื่นได้ 12 คลื่น ไม่ค่อยชัดหรือไม่ชัดเลย บางคลื่นรับไม่ได้เลย
4. หน่วยความ 1.77 mb (ตัวเครื่อง) รองรับ mini sd gard ได้
5. สามารถโหลดเกมส์ Java ได้ แต่ว่าไม่มีให้โหลด
6. มีเครื่องเล่น mp3 พร้อมหูฟังที่ใหญ่ทำให้ปวดหู
7. มีวิทยุที่ไม่ชัดเลย บันทึกคลื่นได้ 12 คลื่น
8. ไม่มีลำโพงสำหรับฟังเพลง ต้องใช้ลำโพงสนทนาฟัง
9. มีระบบสั่น เวลาใช้เสียงจะไม่สั่น เวลาใช้สั่นจะไม่มีเสียง ต้องปิดและเปิดเครื่องใหม่รอให้มันอารมณ์ดีก่อนจะใช้ทั้งเสียงและสั่นพร้อมกันได้
10.แบตหมดเร็วมาก
11.ปุ่มที่หูฟังใช้การไม่ได้ ไม่ว่าจะเป็มรับสาย เปลี่ยนคลื่นวิทยุ หรือว่าจะเปลี่ยนเพลงไม่ได้ทั้งสิ้น ไม่รู้ว่ามีไว้ทำไม
12.เวลาต้องการปรับเสียงสนทนาต้องมีคนโทรเข้าก่อน ถึงจะปรับได้
สนนราคาปัจจุบัน (23 ส.ค.4Cool 7100 บาท มีอุปกรณ์ที่ติดมากับเครื่องได้แก่
1.เครื่องโทรศัพท์
2.หูฟัง
3.สายดาตาลิงค์
4.คู่มือ
5.ที่ชาร์จแบต
ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับ 605 หรือว่ากำลังจะซื้อต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ลงไว้ที่นี่ได้เลยนะคับ หรือจะเมลล์มาที่ teerayut_6156@hotmail.com ก็ได้เช่นเดียวกันคับ รับรองว่าทุกปัญหามีคำตอบแน่นอน
ไม่มีปัญหาอะไรที่แก้ไขไม่ได้ นอกเสียจากจะขาดความพยายาม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย toyen เมื่อวันที่ 26 Aug 2005 07:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
amma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 17:32  

กำลังจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อยู่คะ อยากรู้ว่าหน่วยความจำจริงๆแล้วเท่าไหร่ สามารถโหลด mp3 เต็มๆเพลงได้มั๊ย หรือได้แค่ท่อนนึง แล้วรูปที่ถ่ายออกมาเป็นยังไงบ้าง Razz Embarassed
tenichi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 01:59  

ใช้มาได้เกือบ 1 อาทิตย์แล้วครับ แต่คู่มือยังไม่มี ชอบMP3 ดี ผมซื้อ มาพร้อม การ์ดแค่ 7400 เอง + 299 ค่าที่แปะจอกันเปงรอย เสียเรื่อง กล้องอย่างเดียว ผมให้ 75% ครับ . . . อยากจะถามหน่อยครับ หู ฟังที่เค้าให้มา มันเอาหูฟังอันอื่นเสียบได้ไหมครับ มัน ไม่สวยครับ อยากจะเปลี่ยน แต่ว่ารูเสียบหูฟังมัน เล็กอ่ะคับ เรย ยังหาอันที่พอดีไม่ได้ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำ อันสวยๆ ที่เสียบกับ 605 ได้ ด้วยนะครับ . . . ขอบคุณครับ
toyen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 07:25  

[quote="amma"]กำลังจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อยู่คะ อยากรู้ว่าหน่วยความจำจริงๆแล้วเท่าไหร่ สามารถโหลด mp3 เต็มๆเพลงได้มั๊ย หรือได้แค่ท่อนนึง แล้วรูปที่ถ่ายออกมาเป็นยังไงบ้าง :P :oops:[/quote]
ดูสเป็กเคื่องด้านบนได้เลยคับ รูปถ่าของ605ยก็อยู่ด้านบนคับ สามารถใส่ mp3ได้เต็มเพลงคับแต่ต้องมีmini sd gard ก่อน :D
toyen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 07:28  

[quote="tenichi"]ใช้มาได้เกือบ 1 อาทิตย์แล้วครับ แต่คู่มือยังไม่มี ชอบMP3 ดี ผมซื้อ มาพร้อม การ์ดแค่ 7400 เอง + 299 ค่าที่แปะจอกันเปงรอย เสียเรื่อง กล้องอย่างเดียว ผมให้ 75% ครับ . . . [i]อยากจะถามหน่อยครับ [/i]หู ฟังที่เค้าให้มา มันเอาหูฟังอันอื่นเสียบได้ไหมครับ มัน ไม่สวยครับ อยากจะเปลี่ยน แต่ว่ารูเสียบหูฟังมัน เล็กอ่ะคับ เรย ยังหาอันที่พอดีไม่ได้ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำ อันสวยๆ ที่เสียบกับ 605 ได้ ด้วยนะครับ . . . ขอบคุณครับ[/quote]

[size=18]หูฟังของ601ก็ใส่ได้คับแต่ต้องขยับให้พอดีก่อน ยังไงถ้าไปซื้อก็ลองดูก่อนนะคับ :o [/size]
นู๋กิ๊ฟซี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 605 club ???????????????????????????????????? 605???
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 21:07  

ต้องการคำแนะนำในการลงเพลงและรูป
มีสายดาต้าแต่ทำไรไม่ด้เลย พี่ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะว่าต้องทำไง
เมลล์มาก้อได้ค่ะ ar_ke_do@hotmail.com
Sad ขอบคุณค่ะ Smile
toyen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: i-mobile 605 club ???????????????????????????????????? 605???
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 12:25  

นู๋กิ๊ฟซี่ ผู้เขียน:
ต้องการคำแนะนำในการลงเพลงและรูป
มีสายดาต้าแต่ทำไรไม่ด้เลย พี่ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะว่าต้องทำไง
เมลล์มาก้อได้ค่ะ ar_ke_do@hotmail.com
Sad ขอบคุณค่ะ Smile

Very Happy สวัสดีคับ นู๋กิ๊ฟซี่ต้องไปหาไดร์เวอร์ 605 มาก่อนแต่ว่าหายากมาก มีอีกวิธีนึงคับคือ ต้องไปเอาคอมไปลง window xp ก่อน การลงเพลง ต้องเปิดเครื่องโทรศัพท์แล้วต่อกับคอม คอมของนู๋จะมองเห็นไดร์ usb ขึ้นมา 2ไดร์ ให้เลือกไดร์ที่2 แล้วคลิก media>sound เอาเพลงลงไว้ที่นี่เลยคับ ถ้าเป็นการลงรูป ให้ไที่ media > photo เอารุปไว้ที่นี่เลยคับ แต่ต้องเป็นไฟล์ที่ในคู่มือบอกไว้เท่านั้นคับ เช่น .jpg และต้องเป็นรูปขนาดเล็กคับ ลองเอารูปข้างบนนี้ไปลองลงดูคับ
พระเจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 605
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 14:06  

ว่านะ 605 ก้อok.นะแต่ว่าความจุน้อยไปหน่อยต้องซื้อsd dard เพิ่มส่วนดาต้าก้อเอาไว้โหลด mp3 Laughing
Kanosuke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 605
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 10:41  

อยากถามว่าลงเพลง mp3 พอผมลงแล้วเพลงมันไม่ขึ้นในโปรแกรมmp3ในเครื่องอะคับ...เพิ่งซื้อมาทำไรไม่เปนเลย..ช่วยแนะนำหน่อยคับ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: