Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้ Hutch (Sanyo SCP-550~) เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 16 / เข้าชม: 7023
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????? Hutch (Sanyo SCP-550~) ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2003 18:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครใช้hutchเข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเถอะ หรือว่าใครมี trick ดีๆของเครื่องนี้ที่น้อยคนจะรู้พิมพ์เข้ามาคุยกัน
Kate
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 11:08  

น่าสนใจนะคะ ห้วข้อนี้อ่ะ เพื่อนๆ ที่รู้ข้อมูลอะไรเด็ดๆ ก็เอาข้อมูลมาลงฝากกันเยอะๆ นะคะ ขอบคุณคะ
เมย์จัง...
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????....
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 13:27  

....ยังไม่ค่อยมีอะไรแนะนำนะคะ เพราะว่าเพิ่งซื้อมาไม่นานและยังเล่นได้ไม่หมดทุกฟังก์ชั่นเลยอ่ะ เป็นโทรศัพท์ที่ดี สวย และน่ารักมากนะคะ ตอบสนองความต้องการของผู้ใช้ในหลายๆด้านจริงๆ แต่ที่รู้สึกว่าด้อยนะคะ ก็น่าจะเป็นในส่วนของ service นะ ไม่ค่อยดีเลยดูไม่พร้อมเลย พนักงานตอบคำถามได้แบบว่าไม่เคลียร์มาก การเช็คยอดก็ยังไม่เวอร์คค่ะ แต่นอกนั้นก็ถือว่าโอเค สัญญาณในกรุงเทพนะ สุดยอดเลย ไม่ต้องกังวล วันนี้เพิ่งรู้เกี่ยวกับการแต่งรูปถ่ายที่จะเอามาเซ็ทเป็น wallpaper ด้วยตัวอักษรและไอคอนต่างๆ ทำให้รูปwallpaper นั้นๆ น่ารักขึ้นมากเลย ลองทำกันดูสิคะเพื่อนๆ แล้วก็อยากรบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกะวิธีใช้ organizer น่ะค่ะ พวกการตั้งรายการเตือนอะไรเงี้ย อ่านคู่มือยังไม่ค่อยเคลียร์เลย ยังไงรบกวนด้วยนะคะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????....
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 13:52  

rawinan ผู้เขียน:
....ยังไม่ค่อยมีอะไรแนะนำนะคะ เพราะว่าเพิ่งซื้อมาไม่นานและยังเล่นได้ไม่หมดทุกฟังก์ชั่นเลยอ่ะ เป็นโทรศัพท์ที่ดี สวย และน่ารักมากนะคะ ตอบสนองความต้องการของผู้ใช้ในหลายๆด้านจริงๆ แต่ที่รู้สึกว่าด้อยนะคะ ก็น่าจะเป็นในส่วนของ service นะ ไม่ค่อยดีเลยดูไม่พร้อมเลย พนักงานตอบคำถามได้แบบว่าไม่เคลียร์มาก การเช็คยอดก็ยังไม่เวอร์คค่ะ แต่นอกนั้นก็ถือว่าโอเค สัญญาณในกรุงเทพนะ สุดยอดเลย ไม่ต้องกังวล วันนี้เพิ่งรู้เกี่ยวกับการแต่งรูปถ่ายที่จะเอามาเซ็ทเป็น wallpaper ด้วยตัวอักษรและไอคอนต่างๆ ทำให้รูปwallpaper นั้นๆ น่ารักขึ้นมากเลย ลองทำกันดูสิคะเพื่อนๆ แล้วก็อยากรบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกะวิธีใช้ organizer น่ะค่ะ พวกการตั้งรายการเตือนอะไรเงี้ย อ่านคู่มือยังไม่ค่อยเคลียร์เลย ยังไงรบกวนด้วยนะคะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

การใช้ organizer เหรอคะ เราสามารถตั้งให้เตือนได้โดยเข้าไปที่เมนู Accessory แล้วไปที่ Scheduler แล้วก็ Schedule จากนั้นก็เข้าไปใน New Entry โดยจะสามารถใส่เวลาเริ่มต้น, เวลาสิ้นสุด, เทศกาล, สถานที่, URL และรายละเอียดของรายการ หรือรายละเอียดของนัดหมายคะ
สามารถตั้งให้ไม่เตือน, เตือนครั้งเดียว, เตือนระหว่างเวลา, เตือนทุกวัน, เตือนทุกสัปดาห์,เตือนทุกเดือน หรือ เตือนทุกปีคะ (เช่น วันเกิด หรือวันครบรอบต่างๆ)
พอถึง ณ เวลาที่เราตั้งไว้ให้มันเตือนมันก็จะแสดงรายละเอียดที่เราใส่เอาไว้่อ่ะคะ
พอเข้าใจอ่ะป่าวคะ เดี๋ยวหามาเพิ่มเติมให้อีกนะคะ (^_^)
เมย์จัง...
Year's Star

หัวข้อ : ????????????...??? Kate ?????????
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 16:16  

ขอบคุณมากนะคะ แล้วจะลองทำดูค่ะ...
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 16:56  

ม่ายเปนรายอ่ะ คุณ rawinan มีไรก็ถามมาอีกได้นะคะ ยินดีตอบให้เสมอคะ
(^_^)
เบิ้ล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2003 07:52  

ช่วยสอนหรือบอกวิธีแต่งรูปให้ด้วยสิครับ อยากทำบ้างอ่ะครับ ช่วยส่ง sms หรือ โทรบอกก็ได้นะครับ 06-3061223 เพราะผมไม่ได้เข้าในนี้บ่อยครับ ขอบคุณครับเพื่อนๆ
redarmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : note
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 04:19  

จะแต่งเพลงทำไงอะคับ ผมหาโน๊ตเพลงแบบบรรทัด 5 เส้นมาแล้วแต่ ใน เครื่องมีสัญลักษณ์น้อยกว่าในโน๊ตที่ผมหามาอะคับ งงมากเลย ช่วยสอนหน่อยนะคับ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: note
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 14:43  

redarmy ผู้เขียน:
จะแต่งเพลงทำไงอะคับ ผมหาโน๊ตเพลงแบบบรรทัด 5 เส้นมาแล้วแต่ ใน เครื่องมีสัญลักษณ์น้อยกว่าในโน๊ตที่ผมหามาอะคับ งงมากเลย ช่วยสอนหน่อยนะคับ

ทามม่ายเปนเหมือนกันอ่ะ ใครทามเปน สอนหน่อยนะ โหลดเอาดีก่า เร็วดีด้วย เพราะอีกต่างหาก
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 17:56  

ตอบได้ว่าดีมากทุกทุกสิ่ง
เมย์จัง...
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 18:44  

เสียงเพลงเรียกเข้าส่วนใหญ่จะเบามากนะคะ จะมีวิธีแก้ไขได้บ้างไหมนะ แล้วไฟที่ปุ่กดจะไปเปลี่ยนหลอดไฟได้ไหมคะ รบกวนตอบทีนะคะ....
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 10:50  

rawinan ผู้เขียน:
เสียงเพลงเรียกเข้าส่วนใหญ่จะเบามากนะคะ จะมีวิธีแก้ไขได้บ้างไหมนะ แล้วไฟที่ปุ่กดจะไปเปลี่ยนหลอดไฟได้ไหมคะ รบกวนตอบทีนะคะ....

ลองดูทีระดับเสียงเรียกเข้าซิ ว่าตั้งไว้่ดังสุดรึยัง ถ้าดังสุดแล้วคงช่วยอะไรไม่ได้แล้วอ่ะ มันได้เท่าั้นั้นเอง
แล้วจาเปลี่ยนจริงๆ เหรอ หลอดไฟอ่ะ ตอนนี้ไม่รู้ว่าที่่ MBK เค้าสามารถซ่อมเครื่องซันโยกันได้รึยังอ่ะ ถ้าที่ศูนย์คงไม่สามารถเปลี่ยนได้อ่ะ แต่เราไม่ค่อยอยากแกะเครื่องบ่อยๆ อ่ะ เดี๋ยวหลวมหมด
wichaya sropas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2003 23:08  

เสียงมันเบาจริง ๆ นะครับ เฉพาะ ที่ load มาจาก wap ของ hutch อันเดิม ๆ ก็ดังดีนะครับ ทีสาย data link ไม่มาด้วยคงทำ application ที่สามารถ support sanyo ตัวนี้แน่ ๆ ครับ อิจฉา erricson and nokia นะครับ tools เพียบ
gus
Year's Star

หัวข้อ : ring tone
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 01:19  

กัสว่าขึ้นอยู่กับเครื่องดนตรีในเพลงนะค่ะ เช่นเพลง Supream ของร็อบบี้ กัสโหลดมาเสียงดังมากก เพราะมานมีดนตรีหลักที่ดังนะค่ะ บางเพลงดนตรีหลักมาเบาก้อจะเบาไปหมด ตอนนี้กำลังลองแต่งเพลงถ้าสำเร็จจะมาโพสวิธีเล่นให้นะค่ะ บับบาย
`Natalie
Year's Star

หัวข้อ : ?????? ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 02:25  

gus ผู้เขียน:
กัสว่าขึ้นอยู่กับเครื่องดนตรีในเพลงนะค่ะ เช่นเพลง Supream ของร็อบบี้ กัสโหลดมาเสียงดังมากก เพราะมานมีดนตรีหลักที่ดังนะค่ะ บางเพลงดนตรีหลักมาเบาก้อจะเบาไปหมด ตอนนี้กำลังลองแต่งเพลงถ้าสำเร็จจะมาโพสวิธีเล่นให้นะค่ะ บับบาย

โอ้โห ได้แล้วๆ ท่านอาจารย์ สำเร็จวิชาแล้ว อย่าลืมมาสอนลูกศิษย์คนนี้ด้วยนะเจ้าคะ รออยู่เจ้าค่ะ แฮ่
sandratta
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 08:24  

เอาใจช่วยคุณกัสค่ะ คือแต่งเองไม่เป็น อยากให้มีคนสอนค่ะ
ateenoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? Ringtone
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 09:42  

ผู้รับได้รับ Ringtone

- ผู้รับจะได้รับ Alert ขึ้นที่หน้าจอ ให้ผู้รับเลือกที่จะ View หรือ Skip

- ถ้าผู้รับเลือก view จะเข้าไปที่หน้าที่ทางหมายเลขต้นทางส่งมาให้ โดยผู้รับสามารถทดลองฟังและ download ringtone นั้นเข้าไปในเครื่องตนเองได้

- หากผู้รับเลือก skip ผู้รับสามารถเข้าไปดูได้ในภายหลังโดยการเข้า Browser (เช่นการอยู่ใน HutchHome)

หลังจากนั้นให้- - - -> กดแป้นหมายเลขศูนย์(0) ค้างไว้ 2-3 วินาที - - - - - - และเลือกข้อความอ่านข้อมูลที่ทางหมายเลขต้นทาง

ปล. ช่วยด้วยนะ ผมเพิ่มเป็นสมาชิกใหม่ที่นี่เอง จะทำงัยให้มีรูปภาพตัวเองเหมือนคนอื่นๆ ที่สวยๆ น่ารักๆ อะ ทำงัยอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: