Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทริกเล็กๆน้อยๆที่พึ่งได้มาอะค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2946
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 03:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

อันแรกน๊า
เรื่องการเปิดดูรูปอ่ะ
ถ้าใช้ hutch mail เป็นตัวเปิด จะดูได้มากสุด 7 kb นะจ๊ะ แต่ถ้าใช้ photo mail นี่ กวางลองส่งดูกับเกดแล้ว ได้เยอะสุดที่ลอง 32.7 kb เจ้าค่ะ แต่ใน photo mail นี่ก็อย่างที่เกดบอกอ่ะ มันจะเซฟรูปเก็บไว้ในเครื่องได้เลยนะ

อันที่สอง (ก็อันสุดท้ายอะแหละ)
เรื่องการบันทึกภาพ ขนาดพีซี และขนาดมือถือ
ให้เข้าไปที่กล้องแล้วเลือกเมนู แล้วก็เลือกเมนูที่ 6 ขนาดบันทึก ให้เลือกเป็นพีซี หรือ ขนาดมือถือ ตามแต่ใจจะเลือกเอา
ทีนี้มันต่างกันตรงไหน???
นั่นจิ ต่างกันตรงไหนหว่า อยากให้มันเห็นชัดๆนะ ก็ลองบันทึกภาพทั้งสองขนาดแล้วส่งจากมือถือเข้าเมล์อย่างพวก hotmail ดู แล้วจะเห็นว่าขนาดมันต่างกันค่อนข้างเยอะทีเดียว

อ่ะ แล้วขนาดต่าง มันมีผลยังไงล่ะ
กวางก็ไม่ค่อยรู้หรอกนะอันนี้ว่ามีผลยังไงบ้าง แต่มีผลชัวร์ๆแบบกำปั้นทุบดินดังป้าบก็ เห็นรูปขนาดต่างกันไง (น่าตบป่ะ) อิอิ ไม่หรอกกกกก ถ้าสำหรับคนอื่นนี่กวางไม่รู้อะ แต่ถ้าสำหรับกวางอะ ถ้ารูปมีขนาดใหญ่ๆ จะเอาไปปรับแต่งให้มันชัด หรือน่าดูได้ง่ายขึ้นอะ (ตามความคิดกวางนะ ถูกหรือผิดนี่ม่ายรุคับบบบบ) แหะๆ

คนอื่นมีข้อมูลว่ายังไงกันบ้างเจ้าคะ

p.s. ถ้าข้อมูลผิดอย่างไรต้องขออำภัยมาด้วย ณ ที่นี้เด้ออออ มือใหม่หัดเล่นน่อออออ
และ special thx แด่กัสจัง ผู้ให้ความรู้ (ทริก) นี้มาอะค่ะ ประเทืองขี้เลื่อยในสมองได้อีกนิดนึง อิอิ
ateenoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 10:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขนาดใหญ่เล็กไม่สำคัญก๊าบ -- (อย่าคิดมากละ) จากการที่เราเซ็ตภาพว่าจะให้เป็นแบบพีซี หรือบนมือถือนั้น ความละเอียดของภาพจะไม่แต่ต่างกันเท่าไหร่นัก ที่เห็นแตกต่างๆ ก็คือไซต์ของภาพกับขนาดของภาพเท่านั้นเอง ถ้าเราเซ้ตให้เป็นแบบพีซี เครื่องมือถือก็จะกินความจะของแมมโมรี่มากกว่าเซ็ตแบบมือถือนะครับ ก็ตอบได้เท่านี้เองนะครับ หากท่านใดมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็เชิญได้เลยครับ... ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: