Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครเข้า Hutch Zone ไม่ได้บ้างเราเข้าไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าจะทำไงดีใครมีความรู้ช่วยหน่อยคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 14 / เข้าชม: 4649
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? Hutch Zone ?????????????????????????? ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 19:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครเข้า Hutch Zone ไม่ได้บ้างเราเข้าไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าจะทำไงดีใครมีความรู้ช่วยหน่อยคับ
คือว่าตั้งแต่ซื้อเครื่องมาไม่เคยเข้า Hutch Zone ได้เลยส่ง Photo mail ก็ไม่ได้เลยทำอะไรก็ไม่ได้ ได้แต่โทรได้อย่างเดียวโทรหา 1128 ก็สายไม่ว่างตลอดเลย ช่วยตอบผมหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ
mefree
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 23:54  

ช่วงนี้คนใช้กันเยอะมั้งครับ ระบบเลยล่มบ่อย รอดูซักพักครับ รอให้เค้ารู้ จำนวนผู้ใช้ก่อน
แล้วคงขยายระบบตามแหละครับ ซื้อมาแล้วก้อต้อง อดทนนิดนึงครับ อนาคตน่าจะดีขึ้น
ployy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 13:06  

อดทนหน่อยนะ เพราะเราก้อโทรไปถามที่ 1128 แล้ว เค้าบอกว่าจะเช็คที่เครือข่ายใหญ่ให้ ตอนนี้เราก้อใช้ได้บ้างแล้วนะ
ปาล์ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 13:35  

ตอนนี้ใช้ได้บ้างแล้วครับ แต่บางอันก็ยังเข้าไม่ได้ รออีก 2-3 วันนะครับ
sandratta
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 14:31  

ของเราต้องรอหลังจากโทรได้อีก 4 วัน ไมรู้คนอื่นเป็นไงนะ แต่พอใช้ได้ระบบก็ล่มบ่อย T_T อย่างนี่แหละก็เขายังใหม่อยู่นี่ค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ Hutch และ เพื่อนๆ (ที่รอ) ต่อไปค่ะ
เมย์จัง...
Year's Star

หัวข้อ : old member
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 15:02  

....เป็นคนที่ซื้อมาใช้ตั้งแต่เครื่องยังแพงอยู่น่ะนะคะ
ก็เมื่อก่อนจะไม่มีปัญหาอะไรเลยในการเข้าเครือข่าย ทุกอย่างจะโอเคมาก แต่ช่วงนี้คนคงเยอะกว่าที่จะรองรับได้ ก็อดทนนิดนึงแล้วกันค่ะ อย่าเพิ่งเครียด เพราะซื้อมาแล้วก็ทำอะไรไม่ได้แล้วนี่นะคะ มีความสุขกะมันดีกว่านะ อย่างน้อยสัญญาณในกทม.ก็ดีมากนี่นะคะ
viwatj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????? Hutch Zone ?????????????????????????? ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 15:15  

แล้วจะทราบได้อย่างไรว่า เราสามารถใช้บริการในส่วนของ Hutch Home ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 17:49  

อาจจะกำปั้นทุบดินหน่อยนะค่ะ ก็กด hutch key ถ้าจอแสดง item ต่างๆก็แสดงว่าใช้ได้แล้วคะ (ไม่ได้กวนนะ ) ^_^
wichaya sropas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 18:26  

ใช่ครับ ได้บ้างไม่ได้บ้าง ช่วงแรก ๆ ก็อย่างนี้ครับ ต้องทำใจ
ปาล์ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 16:19  

ของเราจะมี message มาบอกครับ จากทาง 1128
Kate
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 22:58  

ช่วง 2 วันนี้(16-17) เค้ากำลังทำการปรับปรุงระบบอยู่จ้า เลยมีผลทำให้ไม่สามารถเข้าไปใช้บริการในส่วนของ Hutch Zone ได้คะ อดทนรอกันหน่อยนะคะ อีกไม่นานระบบคงจะมีความเสถียรมากกว่านี้เรื่อยๆ คะ
`Natalie
Year's Star

หัวข้อ : ????? ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 03:09  

Kate ผู้เขียน:
ช่วง 2 วันนี้(16-17) เค้ากำลังทำการปรับปรุงระบบอยู่จ้า เลยมีผลทำให้ไม่สามารถเข้าไปใช้บริการในส่วนของ Hutch Zone ได้คะ อดทนรอกันหน่อยนะคะ อีกไม่นานระบบคงจะมีความเสถียรมากกว่านี้เรื่อยๆ คะ

นับถือๆๆๆ สรรหาข่าวมาจากไหนมากมายอลังการงานสร้างขนาดนี้เนี่ย เกดเรา เอิ๊กๆๆๆๆ
sandratta
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 11:19  

ช่วงนี้ของเค้าก็ยังเข้ายากอยู่เลยโดยเฉพาะเมลล์เน๊ยะ T_T
viwatj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????? Hutch Zone ?????????????????????????? ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 13:27  

คือวันนี้ผมไปที่ตึก IFCT มาแล้วครับ เพราะผมก็ยังเข้า Hutch Zone ไ่ม่ได้ ได้คำตอบมางี้นะครับ "คือตอนนี้ทางเราจะทำการ reset server ใหม่และ rerun ให้กับสมาชิกทุกคนใหม่ เพราะฉะนั้นอยากให้รออีกซักหน่อย คงอีกซักพักน่าจะเข้าได้ ซึ่งการทำอย่างนี้ก็คือทั้งคนที่เีคยเข้าได้ก่อนหน้านั้น ก็จะนำมา regenerate ใหม่ด้วย เพื่อจะทำให้เข้าได้ทั้งหมด" ได้ความมาเงี้ยแหละครับ ไปตอน 12:00 ของวันนี้ครับ ก็คิดว่าอีกซัก 2 อาทิตย์นะผมว่า สิ้นเดือนพอดีเลย ฮ่าๆๆๆ สงสัยงวดนี้ต้องจ่ายเงินไปก่อนโดยยังเล่น data ไม่ได้แน่เลย เราก็ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน โวยไม่ได้อ่ะ
viwatj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 11:57  

ต่อจากเมื่อวานครับ คือ ที่บอกว่าเขาจะเิริ่ม reset server ใหม่ไม่รู้จริงเท็จอย่างไรนะครับ แต่พอดีวันนี้ผมลองโทรไปถามที่ 1128 เพื่อบอกถามยอดค่าใช้บริการ เขาบอกว่าต้องรอนานเหมือนกันเพราะวันนี้ server ช้ามากค่ะ เริ่มมีความหวังนิดๆ แล้วเรา มีลุ้น มีลุ้น ว่าทาง hutch ต้องได้มีการทำอะไรกับ server แล้วแน่นอน หวังว่า ผมคงสามารถใช้ บริการในส่วนของ data ได้เร็ววันนี้นะครับ เห็นเพื่อนใช้แล้วอยากใช้มั่งจัง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: