Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอทราบวิธีการปรับแต่ง i606 ด้วยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2370
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????? i606 ????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 14:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอทราบวิธีการปรับแต่งต่างๆ อาทิ
1.ลงwallpaper
2.ลงtheme
3.ลง ringtone
4.ลง mvต่างๆ
รบกวนช่วยบอกให้ด้วยครับ
ปล.ผมเห็นมีการประกาศขายแล้วแต่เพื่อนผมซื้อโปรแกรมนั้นมาใช้ปรากฏว่ามือถือแฮ้งค์และพอเอาเครื่องไปที่ศูนย์ ศูนย์แจ้งว่าโปรแกรมไม่สมบูรณ์ครับ จึงอยากรบกวนสอบถามมาในครับนี้และหากผู้ขายยืนยันเห็นกระทู้นี้ ขอแจ้งด้วยว่าหากโปรแกรมที่ขายไปมีปัญหาท่านจะรับผิดชอบอย่างไรด้วยครับ
603
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 22:59  

ไม่แน่ใจว่าของผมหรือเปล่านะครับ แต่โปรแกรมทุกโปรแกรมในแผ่น CD ผม เป็นโปรแกรมที่ติดตั้งใน computer นะครับ เช่นการแปลงหนังหรือการตัด Ringtone ก็ทำจากใน computer ก่อนครับ แล้วเราค่อยเอาหนังหรือ Ringtone ที่เราทำเสร็จมา copy ไว้ในมือถือครับ เพราะฉะนั้นโปรแกรมจะไม่ได้ถูกลงที่มือถือ มือถือจะเป็นตัวที่เล่นไฟล์เฉยๆ ครับ จะไม่มีผลกระทบกับมือถือเลยครับ คนที่ได้ CD ผมไปคงจะทราบแน่นอนครับ เพราะว่าคู่มือที่ผมเขียนค่อนข้างละเอียดทำตามได้ครับ

ส่วน ข้อความที่ว่า ลง Theme นั้น ไม่ว่าจะรุ่นไหน imobile ลง Theme ไม่ได้นะครับ อีกอย่างไม่ยักจะมีคนโทรมาแจ้งผมว่าโปรแกรมหรือคู่มือที่ผมเขียนไม่ work ตรงไหน จริงๆ แล้วมีแต่คนโทรมาขอบคุณนะครับ บางก็ถามเรื่องอื่นซะอย่างนั้น ไม่ได้โม้นะครับ จริงๆ เหอๆ

หากท่านใดมีปัญหาอะไรสงสัยเมล์มาถามได้ครับ myidea602@hotmail.com

ผมว่าเป็นเจ้าอื่นมากกว่าครับ เพราะผมเมล์กลับแล้วรับทุกสายที่โทรมาสอบถามครับ ไม่ใช่ขายแล้วหายหัวไปเลย ....
master laws
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 10:03  

ที่ผมแจ้งว่าโปรแกรมที่สามารถปรับแต่งคุณสมบัติต่างๆได้โดยจะdownloadเกม wallpaperหรือแม้แต่mvให้ได้ เพราะขณะนี้เพื่อนผมได้รับโปรแกรมนั้นมาใช้แล้วปรากฏว่ามือถือเสีย และเมื่อเอาเครื่องไปติดต่อที่ศูนย์ ศูนย์แจ้งว่าโปรแกรมไม่สมบูรณ์ นั้น
ที่ผมแจ้งเพราะทางศูนย์ imobile แจ้งว่า ในส่วน mv น่ะครับ ที่แปงไฟล์ลงไปมันไปมีผลกระทบกับsoftwareขอตัวเครื่องโดยตรง โดยหากคุณเล่นหนังดังกล่าวซักวันละ2 ช.ม.ต่อเนื่องกัน(เหมือนเพื่อนผม)จะมีผลทำให้เครื่องร่วน และนอกจากนี้ทางศูนย์เขาไม่รับประกันเครื่องให้ด้วย......จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอเน้นว่าอย่าลองทำตามที่ผมบอกเพราะเครื่องมีปัญหาผมไม่รับผิดชอบด้วย
603
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 18:12  

ไม่ได้ไปแกะเครื่องทำให้เครื่องหมดประกันเหรอ ผมว่าคุยกับศูนย์เค้าก่อนดีกว่าครับ อย่าเชื่อที่ศูนย์พูดทุกอย่าง เพราะผมว่า 0 เค้าก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 11:06  

ศูนย์ไหนคะที่มันไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะค่ะ แล้วคุณรู้เรื่องแค่ไหนอ่ะคะ น่าน้อยใจนะทำงานแทบตายก็มาว่ามาด่ากันแบบนี้น่ะ คนที่เค้าดูแลลูกค้าดี ๆ ก็มี Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad :cry
ด่าเป็นคนไปสิ อย่ามาเหมารวม ไม่ชอบเหมือนกันนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: