Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครรู้ ช่วยที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2304
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 22:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครตัดเพลงมาทำเปงริงโทนจาก NERO ได้บ้างอะเอาแบบละเยดเลยนะ เพราะเคยโหลด MEDA เเล้วใช้ได้ไม่กี่วันมันก้อไม่ให้ใช้อะ หรือไม่ใครมีโปรเเกรมตัดเพลงเเบบโหลดเเล้วใช้ได้ตลอดอะเเบ่งกันบ้างน้าบอกวิทีทำด้วยน้า ขอบคุงล่วงน้า
55787
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 22:37  

เอาเเบบละเอียดน้าค้า ช่วยที
gio_indy
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 22:15  

1. เปิด โปรแกรม Nero Wave Editor
2. คลิก ที่ เมนู File ---> Open -----> แล้วเลือกเพลงครับ
3. เปิดเพลงฟังโดยการคลิกปุ่ม play all (ปุ่มสามเหลี่ยมสีเขียว ปุ่มที่สอง ทางด้านล่างซ้าย)
4. เอาเม้าคลิกลาก ท่อน ฮุก ที่เราจะเอาครับ คลิกบนเส้นคลื่นเสียง
5. คลิกที่ เมนู Edit----->Coppy to File----->แล้วเลือกที่เก็บ พร้อมตั้งชื่อ แล้วคลิกที่ช่อง Save as type เลือกเป็น สกุล mp3 จากนั้นก็คลิก Save ครับ
เท่านี้ก็เสร็จครับผม ไปเปิดท่อนเพลงที่ Save หรือเอามาใช้ได้เลยครับ

* ถ้าอยากปรับแต่งเสียง Equalizer หรือ เพิ่ม Stereo ก็ได้ครับ พอเสร็จขั้นตอนที่ 4 ก็ให้คลิกที่ เมนู Tools ตัวอย่างเช่น ปรับ Equalizer นะครับ คลิกที่เมนู Tools----->Equalizer จะขึ้นหน้าต่าง Equalizer ก็ปรับแต่งได้เลยครับ จะเน้นเสียง เบส หรือ ซาวด์ ก็แล้วแต่ชอบครับ แล้วคลิกปุ่มสามเหลี่ยมสีเขียว เพื่อ ทดลองฟัง พอใจแล้วก็คลิก OK เลยครับ จากนั้นก็ขั้นตอนที่ 5 ต่อได้เลยครับ*
12-12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 21:51  

ขอบคุนมากนะค้า ขอบคุนจิงๆๆจากใจ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: