Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไอโมบาย 509 , 600 , 804 พี่ๆคิดว่า รุ่นไหนน่าเล่นที่สุด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 3817
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????? 509 , 600 , 804 ?????????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 18:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไอโมบาย 509 , 600 , 804 พี่ๆคิดว่า รุ่นไหนน่าเล่นที่สุด ช่วยบอกทีนะ ผมกำลังจะซื้ออ่ะ หรือมีรุ่นไหนจะแนะนำก็บอกได้นะ
p po
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 09:51  

ด้วยรักและห่วงใย imobile อย่าซื้อเลยครับห่วยสุดๆ บริการยอดแย่
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 11:28  

อย่างที่คุณคนแรกว่า ด้วยรักและห่วงใย ห่างไกล i-mobile ยกเว้นซะแต่ว่า คุณมีเงินเหลืออยากแจกให้เค้าฟรีๆ แล้วซื้อพลาสติก+แผงวงจร เน่าๆ มาใว้ใช้ในกระเป๋าก็แล้วแต่ศรัทธานะครับอันนี้ว่ากันไม่ได้ แต่ก็ไม่ใช่ว่ามันจะห่วยทุกเครื่องครับ บางรุ่นที่มันไม่ค่อยมีปัญหาก็มีครับเวลาซื้อก็คิดซะว่า จับใบดำใบแดงแล้วกันงับ
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 11:39  

อ่อ อีกเรื่องที่อยากฝากถึงผู้บริหาร เรื่องพนักงานนะครับ

-หน้าไม่รับแขก
-ถามไรไม่รู้สักเรื่อง
-ซ่อมนาน
-บ่ายเบี่ยง
-ลีลาจัดปากไวมาก

ไอ้สิ่งเหล่านี้ เปิดคอสอบรมสมบัติผู้ดีหน่อยนะ หลายคนเค้าติมา ไม่ใช่แต่ผมนะ เพื่อนผมหลายคนบอกชอบไอโมบายเพราะลูกเล่นเยอะ แต่เสียอย่าง ซื้อเครื่องตาดีได้ ตาร้ายเสีย แถมพนักงานก็ .......... สู้ฝีปากเธอไม่ได้เลย นี่ผมก็อยากทราบนะครับว่า ผมจ่ายตังเนี่ยเพื่อซื้อเครื่องนะครับ ผมไม่ได้ไปขอใช้ฟรีนะครับ เครื่องเสียเครื่องพัง รับผิดชอบกันมั่งนะ แต่ผมเห็นบางศูนย์ ก็โอเคนะ น่ารักดี คุยดี ก็มี แต่ไอ้ที่ปากจัดก็ยังเจอเยอะ เวลาเข้าไปคุยแล้วเสียความรู้สึกมาก ถ้าเป็นแบบนี้บุคคลภายนอกเค้าจะมองภาพลักษณ์ภายนอกว่าไม่ดี ไม่งาม และดีไม่ดี ไม่อุดหนุนเอาจะพาลแย่กันหมด ฝากด้วยครับ สินค้านะ ตรงใจความต้องการของคนไทยมากแล้วครับ แต่ปรับเรื่องคุณภาพสักเล็กน้อย เอาแบบแค่ให้รู้ว่า ไม่ใช่ใช้แค่ 1 สัปดาห์ เข้าโลง ไอ้แบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ ก็ลองๆ พิจราณาดูนะครับ ถ้าคุณปรับปรุงตรงจุดบกพร่องเหล่านี้ให้ดีขึ้น ผมเชื่อว่า มีหลายคนที่จะแห่มาซื้อของและบริการของ บริษัทนี้แน่นอน แต่ก่อนผมชอบ 602 อยู่เหมือนกัน แต่เจอไป 1 เครื่อง เข็ดแระ ไม่อยากซื้ออีก แต่ถ้าคุณปรับปรุงตัวเมื่อไร ผมจะกลับมาซื้อใหม่นะ แล้วจะรอ
boss1360
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 12:21  

เห็นด้วยกับคนที่1และ2นะครับ ผมเองพึ่งซื้อมาไม่ถึง3อาทิตเลย ใช้ได้1วันเครื่องค้าง แฮ้ง กดปุ่มไม่ได้ ยังไม่รวมเรื่องอื่นๆอีกนะครับ ตัวผมเองเซงอย่างมาก และก็คงจะเป็นเครื่องสุดท้ายที่ได้เงินผมไปของไอโมบาย แนะนำยอมเสียตังเพิ่มและใช้ยี้หออื่นเถอะครับ ด้วยความหวังดีนะครับไม่ได้มาโจมตีใคร เพราะประสบการณ์ผมมี Neutral
~!ABraHuM!~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 13:40  

หนับหนุนความเห็นข้างบนคับ

และ

อ่ะไหร่ หายากมากกกกกกก
ฮิโรชิ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นราธิวาส
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 00:38  

คิดให้ดีๆ ก่อนจะตัดสินใจควักตังในกระเป๋าออกมา แล้วจะเสียใจและผิดหวังเมือนที่หลายๆ ท่านประสบมากับบริษัทนี้ คิดให้ดีๆ นะอย่าเห็นแก่ลูกเล่น+ถูก เหมือน เห็นผู้ชายหน้าตาดี+ปากหวาน+ลีลาจัด แล้วจะเสียใจ ( บึ๋ย คิดไงเนี่ย ) มากะผมจิ ไม่หักอกใครแน่นอนเชื่อใจได้ๆๆๆๆๆๆ
mmmmmm06
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
หัวข้อ : mmm
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 23:49  

น่าจะเลิกผลิดได้แล้ว
ห่วยสุดๆ จากเพื่อน6คนคิดเหมือนกันหมด
NooP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 02:14  

เห็นข้างบนแล้วอดพูดไม่ได้ ไอพวกไม่รู้แล้วพูดมากอีกแล้ว i-mobile เป็นแค่เฮ๊าแบรน ที่เน่า คือ เน่าการซ่อม มันช้า ที่ 0 อ่านดิทุกคนที่โพสเลยไม่ว่าเวปไหน จะบอกว่า ห่วยบริการแย่ ไปซ่อมแล้วได้ช้า มันก็มาลงว่าเครื่องห่วยที่เสียเลยต้องเอาไปซ่อม พอซ่อมช้าก้เลยบ่นกัน มันก็เลยมีหลายกระแส แต่ที่จริงปัญหาอยู่ที่ 0 ไม่ใช่ตัวเครื่องมันจะเจ๊งง่ายขนาดนั้น

เบื่อฉิบไอพวกฟังมามั่วๆแล้วก็ เออ ออตาม

ไอที่ผลิตจริงๆเป็นของยี่ห้ออื่น โว้ย ไอเวน -*- แต่สินค้าไม่ได้ทำตลาดเมืองไทย มันก็เลยเอามา ome เป็น i-mobile แต่ละรุ่น มันก็คนละยี่ห้อ ที่คุณภาพแย่จริงๆ คือตัวเครื่อง inno ซึ่งปัจจุบันยี่ห้อที่ทำตลาดอยู่ เกรดดีกว่า อย่าง 600 และ 900 จะเป็นยี่ห้อ voxtel ในชื่อรุ่น vs 600 แล้วความนิยม ก็ไม่ได้ด้อยกว่า ยี่ห้ออื่นมากเลย

โทรศัทพ์มันเจ๊งได้ทุกยี่ห้อ ขนาด N90 ของเพื่อนมันยังเจ๊ง เอาไปซ่อม 2 รอบจนต้องขายทิ้ง แค่ว่า 0 i mobile มันค่อนข้างช้าในเรื่องการซ่อมสินค้า บางคนไม่พอใจ ก็โบ๊ยว่าของห่วย

สมัยก่อน AMD เทียบ INTEL AMD ถูกพวกติดแบรน ตีตราว่าของห่วยเพราะคนรู้ไม่จริงคิดเพียง INTEL มีโฆณา กับของแพงกว่า คิดว่ามันเป็นพระเจ้าหรูที่สุด แต่ปัจจุบัน AMD ทิ้ง INTEL ไม่เห็นฝุ่น ไอพวกรู้งูๆปลาๆ เห็นอุ้ย ถูกแม่งห่วยเว้ย แต่ไอที่ซื้อแพงๆอะ เอาไว้โชว์หรือไว้ใช้งานจริงๆ?

คนที่เลือก I mobile ส่วนหนึ่งคิดว่าสินค้ามันคุ้มกับราคาที่เสียตังไป ไม่จำเป็นต้องซื้อเครื่องเป็นหมื่น แต่การใช้งานโดยรวมกลับทำได้เท่าเทียม ถึงแม้จะด้อยกว่าก็บางส่วนย่อย ซึ่ง กับเงินที่คุณจะเสียเพิ่มเกือบเท่าตัว ถามว่าจำเป็นด้วยหรอ ?

I mobile เป็นเพียงแบรน สินค้าบางรุ่น ได้ยี่ห้อ ที่ดี และไม่ดีมา ถ้าคนไม่ศึกษา ก็โบ๊ยว่ามันเหมือนกันทุกรุ่น โทรศัพท์ในแบรน ไอโมบาย ไม่ดีที่สุด และไม่ห่วย มันกลางๆ และคุ้มค่าไม่ต้องการไว้โชว์ แต่จะเอาไว้ใช้และมันครบครันด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: