Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีเรื่องที่อยากได้คำตอบมากๆ และ ด่วนๆ ที่สุดเกี่ยวกับไอโมบาย 509

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 2555
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????????????? ??? ????? ?????????????????????? 509
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 17:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีเรื่องที่อยากได้คำตอบมากๆ และ ด่วนๆ ที่สุดเกี่ยวกับไอโมบาย 509 คือผมพึงซื้อมาใช้ครับได้ไม่กี่วันนี้นะ ฟังก์ชั่นก็OK แต่แปลกใจอยู่อย่างเดียวคือ กล้องนี่มันซูมไม่ได้หรอครับ ผมงงมากๆเลย แต่ถ้าถ่ายวีดีโอกลับซูมได้ งงมากๆเลยครับ Rolling Eyes แล้วใครพอจะรู้บ้างว่าแผ่นเล็กที่แถมมาตอนซื้อเครื่องอ่ะมันคืออะไรครับ เมมก็ใส่ช่องใส่เมมไม่ได้ มันใหญ่เกิน แล้วเมม ของ 509 นี่ 64, 128, 512 แต่ละอย่างมันราคาเท่าไรบ้างครับ ขอบคุนที่เข้ามาตอบคำถามนะครับ ขอให้รำ ให้รวย Very Happy Very Happy Very Happy
บริบูรณ์
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 17:32  

อีกเรื่องนึงนะครับ
คือที่บอกว่า +เฟลช อ่ะ ไม่เห็นมันจะมีเลยอ่ะครับ หรือว่ามันต้องไม่ดูตรงไหนครับ ผมถ่ายตอนกลางวันอ่ะน่ะ เฟลชที่มีนี่เวลาถ่ายต้องทำไงครับมันจึงจะมีไฟสีขาวๆอ่ะ หรือว่าไม่ใช่ครับ บอกทีนะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
NooP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 12:28  

ความจริงน่าจะเพิ่มเงินซื้อ i-mobile 600 ดีกว่าครับ 509 ยังเป็นของ inno โดยรวมยังไม่ดี เท่ากับ 600 ถ้า 600เป็น ของvoxtel แถม mini sd 256mb ดีกว่า ครับ ลองอ่าน spec ใสคู่มือที่ให้มานะครับว่ามีแฟลชรึป่าว

---

ส่วนอีกคนที่ถามราคา
128 ไม่เกิน 1000
256 ประมาน 1500 + - ไม่เกิน450
512 ประมาณ 3000 + - ไม่เกิน 450 แล้วแต่ยี่ห้อ
NooP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 12:31  

อ้างถึง:
บริบูรณ์ Posted: 03 Jan 2006 17:27 หัวข้อ: มีเรื่องที่อยากได้คำตอบมากๆ และ ด่วนๆ ที่สุดเกี่ยวกับไอโมบาย 509

--------------------------------------------------------------------------------

มีเรื่องที่อยากได้คำตอบมากๆ และ ด่วนๆ ที่สุดเกี่ยวกับไอโมบาย 509 คือผมพึงซื้อมาใช้ครับได้ไม่กี่วันนี้นะ ฟังก์ชั่นก็OK แต่แปลกใจอยู่อย่างเดียวคือ กล้องนี่มันซูมไม่ได้หรอครับ ผมงงมากๆเลย แต่ถ้าถ่ายวีดีโอกลับซูมได้ งงมากๆเลยครับ แล้วใครพอจะรู้บ้างว่าแผ่นเล็กที่แถมมาตอนซื้อเครื่องอ่ะมันคืออะไรครับ เมมก็ใส่ช่องใส่เมมไม่ได้ มันใหญ่เกิน แล้วเมม ของ 509 นี่ 64, 128, 512 แต่ละอย่างมันราคาเท่าไรบ้างครับ ขอบคุนที่เข้ามาตอบคำถามนะครับ ขอให้รำ ให้รวย

เวลาซื้อตลับใส่ mem จะมีอยู่ 2 ตัว คือ ตัว mem และก็ตัวใหญ่ๆที่คุณว่าอะเอาไว้ใส่ mem ลงในนั้นไว้ใช้กับ reader คิดว่าเค้าอาจจะใส่ mem ลงเครื่องคุรไปแล้วหละมั้ง
บริบูรณ์
Year's Star

หัวข้อ : ?????? ???????? 509 ??????? ??????????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 16:39  

เรื่อง กล้องของ 509 อ่ะครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับ คือว่า ไม่รู้อ่ะว่ามันปกติหรือเปล่า นะ ทำไม 7610 ของ โนเกีย เวลาถ่ายรูปมันไม่เห็นจะมืดเหมือน 509เลยอ่ะถ้าออกมาถ่ายตอนกลางวันหรือตอนที่มีแดดก็OKอยู่หรอก พอถ่ายตอนกลางคืนเนี่ยสิ มืดฉิบๆ เลย มองไม่เห็นอะไรเลย นอกจากไฟอย่างเดียวออกมาถ่ายตอนถนนก็มืดสุดๆเห็นแต่ไฟข้างถนนอย่างเดียวอ่ะ เลยอยากรู้ว่ามันปกติหรือเปล่าอ่ะครับ ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุนมากๆ Smile
Sakon-Guy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 15:33  

เรื่องกล้อง คุณต้องไปตั้งค่ารูปภาพให้มีขนาด 176 x 220 ซะก่อนครับ

โดยเปิดเมนูกล้องขึ้นมา แล้วเข้าไปที่ option ----image Setting

ตรง Image Size คุณก็กดปุ่ม ซ้าย หรือ ขวา เลือกขนาดของภาพ

เอาเป็นว่า ตั้งค่าน้อยกว่าขนาด1280 x 1024 ก็สามารถซูมได้แล้วครับ
smick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 13:26  

ที่ว่ามี flash สงสัยคงดูที่ข้างๆเครื่องมาแหงๆเลย
flash ... flash drive ครับพี่น้อง (T-flash card)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: