Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Dopod 838 - miniSD Card

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3960
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Dopod 838 - miniSD Card
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 18:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครรู้บ้างว่า Dopod 838 ใส่ miniSD card ได้หรือเปล่า 1GB หาข้อมูลมาหลายแห่งแล้วไม่เจอเลย แล้ว miniSD hispeed บ้านเรามีขายหรือยังครับ
Wisthawat
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 14:15  

รู้สึกว่า 833 จะใช้ MINI SD ได้นะครับ ส่วน hi speed เท่าที่เห็น ๆ รู้สึกตอนนี้จะมีแค่ 128 mb. นะครับ ยี่ห้อหลัก ๆ อย่าง kingston หรือ sandisk ยังไม่เห็นออกมานะครับ
czzii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 09:55  

ใช้ได้ครับ
ตอนนีั้ผมก็ใช้อยู่

ส่วนเรื่อง high speed นั้น
รู้สึก 1 Gb จะเข้ามาแล้ว แต่ยังแพงอยู่มากเหมือนกัน
ถ้าแนะนำก็แค่ตัวธรรมดาครับ ความเร็วในการใช้งานไม่ต่างกันมาก
จะต่างกันแค่ตอน copy จาก PC ลง card เท่านั้นเอง

(คอขวดอยู่ที่ processor ไม่ได้อยู่ที่ speed ของ read and write ที่ card หน่ะครับ)

^-^'
dteedtee
Year's Star

หัวข้อ : MiniSD 1GB
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 19:26  

ขอบคุณครับผมซื้อ ขนาด 1 GB มาแล้ว ของ Sandisk จาก HK ราคา 2,500 ถ้วน ลองใส่ดูแล้ว มีเป็นบางครั้งที่เครื่องจะมองไม่เห็น Card ใน file explorer มีใครมีอาการนี้บ้าง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: