Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้เพลงของค่ายอื่นนอกจาก แกรมมี่อ่าเมื่อไหร่มันจะพัฒนา

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4213
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????? ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2003 17:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้สิ่งที่ทำเองได้
เช่น เพลง รูป(ทำได้แล้ว) สกรีนเซฟเวอร์ ทำนองเพลง อยากทำเองได้ ทำไมต้องปิดกั้นโลกของคนด้วยทำไมไม่ให้ตัวเองกว้างก่อนค่อยมาเปิดระบบทำงี้มันไม่แฟร์ ไม่เหมือนของ dtac ais orange etc อย่างอื่นเลยอะ ปิดกั้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
wichaya sropas
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2003 18:57  

ผมว่ามันทำได้เลยนะครับ มองในแง่ดีอะครับ เขาอาจไม่ต้องการให้เกิดระบบแบบ content provider ขึ้นอีกนะครับ
มันเป็นธุรกิจที่สร้างกำไรมาก แต่ว่า ผู้บริโภคสูญเสียเงินโดยใช่เหตุอะครับ
กด click เดียวทำเงินได้ 20 บาท อย่างนี้ใครจะไม่อยากทำหละครับ
Quiksilver Inc.
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Sydney
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 01:29  

wichaya sropas ผู้เขียน:
ผมว่ามันทำได้เลยนะครับ มองในแง่ดีอะครับ เขาอาจไม่ต้องการให้เกิดระบบแบบ content provider ขึ้นอีกนะครับ
มันเป็นธุรกิจที่สร้างกำไรมาก แต่ว่า ผู้บริโภคสูญเสียเงินโดยใช่เหตุอะครับ
กด click เดียวทำเงินได้ 20 บาท อย่างนี้ใครจะไม่อยากทำหละครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
Kindaichi
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 02:28  

ตอนนี้มีเพลง ค่าย เบเกอรี่ มาบ้างแล้วนะครับ RS นั้นไม่แน่จัย อาจจะมีมาในอนาคตครับ ข่าวไม่เฟิร์มนะคับ ก็ต้องแล้วแต่ว่าเค้าจะ deal กับค่ายไหนได้บ้างนั่นแหละครับ
The Robot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 02:32  

อยากได้เพลงของหนังเรื่องsexphone มากๆๆๆๆๆ
อิอิ รอไปอีก10ปีมั้ง กว่าจะพัฒนา ฮ่าๆๆๆ แต่ก็จะรอต่อไป เย้
Mjung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 15:08  

ขอ request ด้วยคน อยากได้เพลงสากล update เยอะๆ กว่านี้ มีแต่เพลงไทยซะเยอะเลย
wichaya sropas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 21:45  

Kindaichi ครับ ที่บอกมานี่ พวกน้อง ๆ เขาต้องเสียเงินหรือเปล่าครับ
หรือว่า load ได้ตามปกติใน promotion ครับ ผม
ถ้าได้อย่างนั้น ก็คงต้องขอให้มีมาก ๆ อะครับ เพราะฟัง ๆ อ่าน ๆ มีแต่คนบอกอะครับ อืมแต่เข้าใจนะครับ ว่า พวกนี้ทางบริษัทต้องเสียเงินนะครับ งงเหมือนกันนะครับ
ออก promotion ให้ลูกค้า load ฟรี แล้วยอมเสียเงินไป deal กับบริษัทพวกนี้ มันจะคุ้มหรือครับ หรือว่า มีอะไรมากกว่านี้มาเล่าด้วยนะครับ
เพราะที่ทำอยู่ มันก็เสียเงินทั้งนั้นครับ
Kindaichi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 00:37  

ที่เราโหลดมานี่ก็เสียค่าบริการตามโปรหนะคับ ถ้าโหลดเกินโปรแล้วรู้สึกจะเท่าไหร่หว่า 15 บาทมังครับ (เยอะนะเนี่ย)

ส่วนพวกเพลงที่โหลดนี่ก็คือทาง Hutch เค้า Deal กับค่ายเพลง จ่ายค่าลิขสิทธิ์ในการเผยแพร่ครบทุกเพลงที่มีให้ load ใน Hutch Home หนะคับผม (จึงไม่มีเพลงบางอันที่เค้าติดต่อ ลิขสิทธิ์มาไม่ได้ อย่างเช่น X-Japan ที่ผมอยากจะใช้)

ส่วนความคุ้มนี่ก้อไม่แน่จัยเหมือนกันคับ เพราะว่าไม่ทราบเหมือนกันว่า เค้า Deal ค่าลิขสิทธิ์กันแบบไหนหนะคับ :D
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: