Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Datalinks มันไม่ยอมอ่าน port ให้อ่ะ ทำยังไงดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3159
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Datalinks ????????????? port ?????? ?????????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 23:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเมื่อวานนี้ไปซื้อสายดาต้าลิงส์พร้อมโปรแกรมมา ที่มาบุญครอง ราคา 300 บาท แต่มีปัญหาในการ set up เพราะมันใช้ไม่ได้อ่ะ เครื่องมันไม่ยอมอ่าน port ให้อ่ะ ทำตั้งนานแล้วไม่ได้ซักที ไม่ทราบว่าขั้นตอนต้องทำอย่างไร ใครรู้บ้าง อ้อ ตอนนี้ใช้ window ME อยู่อ่ะครับ ขอขั้นตอนอย่างละเอียดเลยนะครับขอบคุณมากครับ
Kindaichi
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 00:50  

อื่ม ผมยังไม่เคยลองกะ ME นะคับ แต่กับ 2000 และ XP จะให้ใช้วิธีนี้ครับ

ไปที่ Control Panel แล้วดู Property ของ Sanyo USB Modem นะคับ แล้วไปดูที่ Advance port setting ครับผม เครื่องที่มีปัญหา port ที่ os จัดให้มักจะไปอยู่เลย port 8 คับผม ก็ให้เปลี่ยนมาอยู่ port 1-8 อันไหนก็ได้ที่ว่างคับ

ถ้าไม่มีอันไหนว่างเลย ต้อง release device ตัวอื่นที่ใช้ port 1-8 ในระบบออกก่อนครับ ส่วนมากจะไปติดพวก infrared อะไรงี้กันนะคับ เท่าที่พบมา
Quiksilver Inc.
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Sydney
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 02:47  

เรื่องนี้ผมไม่ทราบเลยน่ะครับ ขอโทษทีที่ช่วยตอบให้ไม่ได้นะครับ
Cashoverride
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 00:25  

ถ้าอธิบายคงจะยาว อย่างไงถ้าอยากรู้ก็ติดต่อมาที่เบอร์ 06-320-4232
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: