Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซื้อตัวไหนดีครับ ผมอยู่ ม.3 จาเอาไปใช้เป็น ทอคกิ้งดิค

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5846
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: แปดริ้ว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อตัวไหนดีครับ ผมอยู่ ม.3 จาเอาไปใช้เป็น ทอคกิ้งดิค
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 12:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าจาเอาไปใช้โทรด้วยแล้วทำอย่างอื่นอีกเอาตัวไหนดีครับ
แล้วPOCKET PCทำไรได้อีกมั่งครับช่วยบอกหน่อย
งบประมาน 25000 ช่วยแนะนำรุ่นด้วยครับ

ขอบคุนครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อตัวไหนดีครับ ผมอยู่ ม.3 จาเอาไปใช้เป็น ทอคกิ้งดิค
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 23:25  

bigdee ผู้เขียน:
คือว่าจาเอาไปใช้โทรด้วยแล้วทำอย่างอื่นอีกเอาตัวไหนดีครับ
แล้วPOCKET PCทำไรได้อีกมั่งครับช่วยบอกหน่อย
งบประมาน 25000 ช่วยแนะนำรุ่นด้วยครับ

ขอบคุนครับ

ทำได้เกือบทุกอย่างที่เครื่อง comp ทำได้แหล่ะคับ แต่อาจจะไม่ดีเท่านะ บางอย่างก็ทำไม่ได้คับ อย่าไปคาดหวังว่ามันจะทำได้ทุกอย่างเหมือนคอมพ์นะ แต่ก็ใกล้เคียงอยู่บ้าง ราคาประมาณนี้ อยากยุให้ไปลองถอย dopod 818pro อีกใจนึงก็เชียร์ hp 6828 ตัวใหม่ที่ใกล้คลอดคับ หรือถ้าไม่อยากได้ wifi ก็ต้องรอ hp 6818 ที่จะออกมาตามหลังอีกประมาณ 1 เดือนคับ ถ้างัยอยากให้ไปลองจับดูก่อนคับ แล้วค่อยตัดสินใจเอาเองว่าชอบตัวไหน
koonpatt
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 14:55  

ถ้าวัตถุประสงค์หลักของน้อง คือ talking dict นะคะ ยังไงก็อยากแนะนำให้ซื้อ talking dict อยู่ดี เพราะ มันจะ support การใช้งานได้ดีกว่า แล้วน้องก็กำลังเรียน ม.ต้น ต่อไปพอขึ้น ม.ปลาย ก็ยังจะต้องใช้ dict อีกมากมายหลายวิชา ที่จำเป็น แล้วตอนนี้ talking dict ก็ออกมาดีมากๆ ถ้าเป็นจอ touch screen ก็ 9,900 13,900 14,900 แถมยัง ดูหนัง ฟังเพลงได้อีกด้วย แล้วยังพ่วงการเรียนภาษาอังกฤษกับคุณ Andrew Biggs และภาษาญี่ปุ่นอีกด้วยค่ะ แล้วเงินที่เหลือ น้องก็เอาไปซื้อ smart phone อีกเครื่อง O2 Xphone II เดี๋ยวนี้ก็ 9,000 กว่าๆมังคะ อยากให้ได้ใช้ประโยชน์จากเงินที่เสียไปให้เต็มที่ เพราะการซื้อของพวกนี้ต้องดูที่วัตถุประสงค์หลักของเราก่อนนะคะ ลองแวะไปดู talking dict ก่อนตัดสินใจอีกครั้งนะคะ ถ้าจะใช้ พวก PPC ก็ต้องไปซื้อ dict เพิ่มอีก เพราะ ที่ให้มากับเครื่องมันไม่เยอะน่ะค่ะ
nhomnam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 17:21  

koonpatt ผู้เขียน:
ถ้าวัตถุประสงค์หลักของน้อง คือ talking dict นะคะ ยังไงก็อยากแนะนำให้ซื้อ talking dict อยู่ดี เพราะ มันจะ support การใช้งานได้ดีกว่า แล้วน้องก็กำลังเรียน ม.ต้น ต่อไปพอขึ้น ม.ปลาย ก็ยังจะต้องใช้ dict อีกมากมายหลายวิชา ที่จำเป็น แล้วตอนนี้ talking dict ก็ออกมาดีมากๆ ถ้าเป็นจอ touch screen ก็ 9,900 13,900 14,900 แถมยัง ดูหนัง ฟังเพลงได้อีกด้วย แล้วยังพ่วงการเรียนภาษาอังกฤษกับคุณ Andrew Biggs และภาษาญี่ปุ่นอีกด้วยค่ะ แล้วเงินที่เหลือ น้องก็เอาไปซื้อ smart phone อีกเครื่อง O2 Xphone II เดี๋ยวนี้ก็ 9,000 กว่าๆมังคะ อยากให้ได้ใช้ประโยชน์จากเงินที่เสียไปให้เต็มที่ เพราะการซื้อของพวกนี้ต้องดูที่วัตถุประสงค์หลักของเราก่อนนะคะ ลองแวะไปดู talking dict ก่อนตัดสินใจอีกครั้งนะคะ ถ้าจะใช้ พวก PPC ก็ต้องไปซื้อ dict เพิ่มอีก เพราะ ที่ให้มากับเครื่องมันไม่เยอะน่ะค่ะ

เหนด้วยมากๆค่ะ
k_thanan
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : เห็นด้วย
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:16  

koonpatt ผู้เขียน:

เห็นด้วยมากๆ เลย เงินยังเหลือไปหาซื้อหนังสือ มาอ่านเสริมความรู้ได้ด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: