Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ข้อเสียของ s300 มีเยอะไหมคะ กำลังจะซื้อ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5272
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? s300 ??????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2003 19:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะตัดสินใจไปซื้อแล้วคะ แต่อยากรู้ว่าข้อเสียมียังไงบ้างคะ ??

สมาชิก s300 ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ
ใจเดียวกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2003 13:34  

ก็เหมือนกันนะยังตัดสินใจไม่ได้เลยคะว่าตอนนี้จะซื้อ s300 กะ โนเกีย 3650 อันไหนดีกว่ากัน

เมย์ก็เคยไปดู s300 มาเหมือนกัน เครื่องก็เล็กดีนะ เสียงก็อลังการดี
แต่เมย์รู้่สึกว่าสีมันไม่ค่อยสวยเลยเหมือน ซัมซุง t100 เลย
นี่ขนาด s300 มีตั้ง 65000 สี แต่ยังสู้ ซัมซุง t100 ที่มี 4096 สีไม่ได้เลย t100 สดใสกว่า
เพื่อนเมย์ก็เคยบอกอยู่เหมือนว่า ซัมซุง t100 กะ s300 ไม่ได้มีความแตกต่างกันมากเท่าไรเรอะ
มันก็เหมือนอย่าง 8210 กับ 8250 ประมาณนี้อะค่ะ

ตอนนี้เมย์ก็เลยมอง ๆ โนเกีย 3650 อยู่เหมือนกัน เพราะถ้าเทียบกะ s300 แล้ว
เมย์ว่า 3650 มีอะไรที่น่าสนใจเยอะกว่าตั้งเยอะนะ ราคาก็ ใกล้เคียงกันด้วย ต่างกันไม่เท่าไร เรอะสำหรับมือ 2 นะ
นอกวงการ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? s300
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2003 17:42  

ไม่มี mms ครับ หน้าจอเวลาโทรก็ดับไม่สามารถดูเวลาใช้งานได้ครับ
รณรงค์
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2003 10:00  

ตอนนี้กำลังจะซื้อเหมือนกันแต่ข้อเสียอย่างแรกเลยถือว่ารุนแรงทีเดียวคือ ไม่มี MMS เพราะว่าอนาคตอันใกล้นี้แต่ละค่ายน่าจะใช้ได้ครับ ส่วนหน้าจอก็สีไม่ค่อยสดใสเนื่องจากเป็นหน้าจอแบบ UFB ถ้าต้องการโทรศัพท์รุ่นที่หน้าจอสดใสต้องเลือกที่เป็น TFT( V200 , SAGEM My x 6 ) ยิ่งถ้าใช้รุ่นที่เป็นจอ LCD (7650,3650)จอจะซีดมากครับแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ
pandaman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 17:26  

ใช้ GSM ครับ บางทีมันขาดๆหายๆไปเฉยเลยไม่รู้ระบบอื่นเป็นรึเปล่า
+.+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? s300
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2003 13:54  

โดยรวมใช้งานได้ดีครับ แต่มีปัญหาเรื่องสัญญาณซึ่งรุ่นนี้จะเป็นอยู่แล้วครับ คือสัญญาณจะไม่ค่อยชัด เสียงเบาเกินไปบางครั้งคุยกันไม่ค่อยรู้เรื่อง ยิ่งถ้าคนที่คุยดัวยเสียงเบาอยู่แล้วจะไม่ค่อยได้ยินเลย (ใช้กับ GSM ครับ ไม่รู้ว่าถ้าใช้กับระบบอื่นจะเป็นด้วยหรือเปล่า เพราะบางกระทู้ว่าไม่เป็น ) ตัวเครื่องผมว่าเหมาะสำหรับผู้หญิงใช้ครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ) แต่ถ้าเน้นเรื่องของ จอสี เสียง แล้วผมว่า t400 ก็น่าใช้กว่าครับ (ที่เลือก s300 เพราะมีอินฟาเรด ถ้าไม่เน็นเรื่องการupload sound wallpaper ก็ตัดไปได้ครับ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: