Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไม่ว่าจะเปิดโปรแกรมอะไรก็ตามในเครื่อง..ไม่สามารถเปิดใช้ได้เลย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4369
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไม่ว่าจะเปิดโปรแกรมอะไรก็ตามในเครื่อง..ไม่สามารถเปิดใช้ได้เลย
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 22:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องมันมีอยู่ว่า...ตอนนี้ไม่ว่าจะเปิดโปรแกรมอะไรก็ตามในเครื่อง..ไม่สามารถเปิดใช้ได้เลย
เช่นจะฟังเพลงปกติคลิ๊กไปที่ชื่อเพลงแค่นั้นเพลงก็เล่นให้แระ...แต่นี่ไม่ขึ้นให้เลย
แล้วยังมีอัดเสียงอีก...ปกติกดปุ่มข้างๆก็จะเข้าเมนูนี่กดเท่าไหร่ก็ไม่มีอะไรเลย
จริงๆก็ยังมีโปรแกรมอีกหลายตัวเลยที่ไม่ทำงานหรือว่าจะโดนไวรัส...ไม่รู้ว่าเครื่องเป็นอะไรช่วยแนะนำหน่อยว่าจะต้องทำอย่างไรและสามารถแก้ไขได้ไหม..หรือว่าต้องเอาไปเข้าศูนย์ล้างเครื่องเพื่อดาวน์โหลดโปรแกรมใหม่อย่างเดียว...แต่ว่าเราอยู่ต่างจังหวัดงานก็ยุ่งๆไม่มีเวลาขึ้นกรุงเทพฯในช่วงนี้แน่นอน...หวังว่าเพื่อนๆสมาชิกคงจะให้คำแนะนำได้อย่างดี...ขอขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลย
ong444
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ...ขอความช่วยเหลือ..ผู้มีความรู้ในการใช้ mini O2 ตัวจริง...
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 12:01  

ปกติลงโปรแกรมด้วยตัวเอง หรือเปล่า? ถ้าลงโปรแกรมเอง ขอแนะนำให้ Hard Reset แล้วก็ลงโปรแกรมใหม่ ก็จะสามารถใช้งานได้... และยังมีอีก 1 วิธี คือการ Format SD Card แต่ต้องดูโปรแกรมที่ว่าเปิดไม่ได้นั้น อยู่ใน Storrage Card หรือเปล่า ถ้าอยู่ ก็ Farmat SD Card ได้เลย ... เพราะเคยเจอปัญหานี้มาแล้ว ก็ใช้วิธีนี้ สามารถใช้งานได้ตามปกติ เร็วกว่าเดิมด้วยซ้ำไป Laughing
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 20:09  

ผมว่าลองลบโปรแกรมที่ติดตั้งดูที่ละโปรแกรมน่ะครับ ไล่ไปเลยจากใหม่ไปเก่า แต่อย่าลืม Softreset ทุกครั้งที่ลบโปรแกรมน่ะครับ น่าจะเป็นวิธีเดียวที่ดีที่สุด ตอนนี้ครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 00:44  

Rom ตัวที่ใช้อยู่ลองเช็คดูว่าเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหรือเปล่านะคับ ถ้าไม่ใช่ตัวล่าสุดก็ไปดาวน์โหลดได้คับ Very Happy
aCe~aCe
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 14:52  

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาช่วยตอบกระทู้...แต่ว่าเราไม่ค่อยเก่งในเรื่องการลงโปรแกรมซักเท่าไหร่รู้แต่ว่าพอมีโปรแกรมใหม่ๆมาก็โหลดๆอย่างเดียว...แต่ตอนนี้เราเลยใช้วิธีถอดแบตฯออกแล้วก็ล้างเครื่องใหม่เหมือนตอนออกมาจากโรงงาน...แล้วเราก็โหลดโปรแกรมลงใหม่...ตอนนี้ก็ใช้ได้เหมือนเดิมแล้ว...แต่ว่าสงสัยว่าทำไมก่อนหน้านี้มันกดโปรแกรมอะไรมันก็เหมือนไม่ตอบรับเลย...แล้วขอถามอีกอย่างคือเราจะรู้ได้งัยว่าเครื่องเราเวอร์ชั่นเก่าหรือใหม่...สามารถตรวจสอบได้ยังไงแล้ว..ถ้าเราไม่ตรวจสอบแล้วโหลดเวอร์ชั่นใหม่เลยได้มั๊ย...แล้วเราจะโหลดเวอร์ชั่นใหม่ได้จากที่ไหน...ขอความกรุณาอีกครั้งนึงนะคะ....ขอบคุณค่ะ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 16:07  

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=163543

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=159519
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
me-aow ผู้เขียน:
อยากได้ Atom ค่ะ อ่านมาหลายที่แล้วรวม board นี้ด้วย บอกว่าให้รอ lot ที่ 3 แล้วจะรู้ได้ไงคะ ว่าเป็น lot ที่เท่าไหร่ จะมีวิธีตรวจสอบยังไงคะ

ขอบคุณค่ะ Cool

คงต้องลองเช็ค เวอร์ชั่นของรอมดูอ่ะคับ อันนี้ผมเดาเอานะ คือผมว่าขอให้ใหม่กว่ารอมตัวเดิม ก็น่าจะใช้ได้และนะ ผมซื้อล๊อตสอง รอมที่ใช้คือ ROM:20060123B1WWE
ส่วน Radio:R060125N_MN1ARC_RS00042 ถ้าใหม่กว่านี้คงจา OK คับ ส่วนวิธีเช็ค rom version คือไปที่ Start > Settings > Tab System > System Info ลองดูตามนี้เลยคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: