Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โปรแกรมที่สามารถลงในO2ได้ ต้องเป็นโปรแกรมเฉพาะรึป่าว?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4061
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : โปรแกรมที่สามารถลงในO2ได้ ต้องเป็นโปรแกรมเฉพาะรึป่าว?
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 15:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเรามีโปรแกรมที่ต้องลงแบบ โหลดตัวsetupมาแล้วค่อยinstallอะคับ
เป็นโปรแกรมรวมประมวล กม. ขนาดไม่ให่ญมาก
เราไม่เคยใช้PDA phoneมาก่อนเลย เลยไม่รู้ขั้นตอนการ ลงโปรแกรมในเครื่อง

ว่าต้องเป็นโปรแกรมที่ทำมาให้สำหรับwin mobileรึป่าว
แล้วมีวิธีดูยังไงว่า โปรแกรมไหนสามารถลงในเครื่องได้มั่ง?
หรือถ้ามีเวปที่เข้าไปหาข้อมูลได้ก็ช่วยส่งlinkมาหน่อยนะ Shocked
ขอบคุงคับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: โปรแกรมที่สามารถลงในO2ได้ ต้องเป็นโปรแกรมเฉพาะรึป่าว?
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 19:13  

dudee ผู้เขียน:
คือเรามีโปรแกรมที่ต้องลงแบบ โหลดตัวsetupมาแล้วค่อยinstallอะคับ
เป็นโปรแกรมรวมประมวล กม. ขนาดไม่ให่ญมาก
เราไม่เคยใช้PDA phoneมาก่อนเลย เลยไม่รู้ขั้นตอนการ ลงโปรแกรมในเครื่อง

ว่าต้องเป็นโปรแกรมที่ทำมาให้สำหรับwin mobileรึป่าว
แล้วมีวิธีดูยังไงว่า โปรแกรมไหนสามารถลงในเครื่องได้มั่ง?
หรือถ้ามีเวปที่เข้าไปหาข้อมูลได้ก็ช่วยส่งlinkมาหน่อยนะ Shocked
ขอบคุงคับ

ฟังจากลักษณะที่ว่าแล้วไฟล์ setup นั้นคงต้องลงโปรแกรมโดยผ่านการ Sync อ่ะคับ (ถ้ามานลงได้อ่ะนะ) คือทำการ Sync PDA ของคุณกับ PC โดยใช้สาย Sync ที่แถมมากับโปรแกรม Active Sync 4.1 ขึ้นไปคับ เมื่อเชื่อมต่อกันได้เรียบร้อยแล้วก็ Install เจ้าโปรแกรมตัวที่ว่านี้ เหมือนกับ Install โปรแกรมใน PC ตามปกติ แต่ว่ามานจะเปลี่ยนเป็น ลงใน PDA แทน ซึ่งก็จะให้ระบุอีกว่าจะลงไว้ที่ Device (ตัวเครื่อง) หรือว่า Memory (หน่วยความจำภายนอก) ซึ่งแนะนำว่าควรจะลงไว้ที่ Memory น่าจะดีกว่าคับ หรือวิธีง่าย ๆ ในการเช็คว่าโปรแกรมตัวนี้ทำมาสำหรับพวก PDA หรือเปล่า ก็คือการ Install โดยไม่ต้องทำการ Sync ใด ๆ ซึ่งถ้าเรา Next ไปเรื่อย ๆ แล้วเครื่องฟ้องว่าให้ทำการเชื่อมต่อ นั่นก็แสดงว่าเป็นโปรแกรมสำหรับ PDA แต่ถ้าไม่ฟ้องคงจะเป็นโปรแกรมสำหรับเครื่อง PC อ่ะคับ ส่วนที่ว่าลงโปรแกรมอะไรได้บ้างเนี่ย ผมอยากให้คุณช่วยบอกว่าคุณใช้ PDA รุ่นไหนด้วยคับ เพราะว่า ไม่ทราบว่าใช้ WM2003 WM2003Se หรือว่า WM5 อ่ะคับ เพราะทั้งสามตัวก็จะมีรายละเอียดปลีกย่อยในการลงโปรแกรมที่แตกต่างกันพอสมควร
dudee
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 20:49  

ขอบคุณมากครับ Shocked
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: