Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความกรุณาด้วยค่ะผู้ใดรู้เรื่องเกี่ยวกะ o2 exec ขอความรู้ด้วยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3214
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอความกรุณาด้วยค่ะผู้ใดรู้เรื่องเกี่ยวกะ o2 exec ขอความรู้ด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 22:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอความกรุณาด้วยค่ะผู้ใดรู้เรื่องเกี่ยวกะ o2 exec ขอความรู้ด้วยค่ะ
ท่านใดเป็นผู้ใจบุญบ้างค่ะ มีเรื่องจะปรึกษาเกี่ยวกะโอทูอ่ะค่ะ พอดีว่าบ้านไม่ได้อยู่กรุงเทพ คงไม่มีเวลาเข้าไปมาบุญครองบ่อยๆๆแน่(บ้านอยู่สระบุรีค่ะ)ถึงไม่ไกลก็จริงแต่ว่าเรียนหนังสือค่ะ
เครื่องโอทูมันแปลกๆๆอ่ะพี่ เวลาคนโทรมาทำไมเสียงmp3มันกะตุกๆๆๆตามสัญญาณแล้วก็ดับไปหน้าจอขึ้นสายไม่ได้รับซะงั้น ทั้งๆๆที่โทรติด(เอาอีกเครื่องลองโทรดูค่ะ)แต่ติดครั้งเดียวแล้วก็เป็นสายไม่ว่างไปเลยโทรกี่รอบกี่รอบก็เป็นเหมือนเดิม ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ซิม แต่ลองถอดซิมไปใส่เครื่องอื่นใช้ได้ปกติค่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad เลยมาดูที่เครื่องไปอ่านเจอในกรtทู้บางกระทู้เค้าให้ลองตั้งค่าระบบตรง Band Switch จาก Autoเป็น GSM900,1800 ลองทำดูแล้วก็อาการหายไป1วันใช้ได้ปกติแค่หนึ่งวันแต่เป็นอีกแล้วอาการเดิมค่ะ ไม่เข้าใจว่าเครื่องโอทูเป็นอ่ะไร เลยอยากถามผู้รู้ค่ะ ไม่มีเวลาไปมาบุญครองบ่อยๆค่ะ

พี่ๆๆท่านใดก็ได้ที่มีความรู้กรุณาช่วยแอดมาหน่อยค่ะ เดือดร้อนจริงๆๆอยากขอคำปรึกษาค่ะเพราะเจ้าโอทูนี่เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเลยค่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
กรุณาแอดหาด้วยค่ะ จะขอบคุณมากมายยยยย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
E-mail zeedzaza@hotmail.com
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 13:57  

ผมว่าน่าจะเป็นที่การลงโปรแกรมน่ะครับ อาจจะลงโปรแกรมที่มันทำงานซ้อนกันน่ะครับ ผมว่าค่อยศึกษาและแก้ไข แป๊ปเดียวก็ได้แล้วหล่ะครับ ลองลบทีละโปรแกรม ว่ายังเป็นอยู่รึเปล่า อย่าลืม soft reset ทุกครั้งที่ลบโปรแกรมน่ะครับ Enjoy
The Gage
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 15:21  

ลงพวกโปรแกรม Black List ไว้หรือเปล่าครับ ถ้าลงไว้ลองเอาออกดูครับ ถ้ายังไม่หายก็ลองทำ Soft Reset ดูครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: