Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 พี่Red Macช่วยหนูด้วย o2 execเพี้ยนๆๆๆอยู่ดีๆๆโทรเข้าไม่ติดเลย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2896
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : พี่Red Macช่วยหนูด้วย o2 execเพี้ยนๆๆๆอยู่ดีๆๆโทรเข้าไม่ติดเลย
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 11:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่อง โอทู อะตอม exec ของหนูอยู่ดีๆๆมันก็เพี้ยนๆๆอ่ะทั้งๆๆที่เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเลยค่ะ
คือว่าเวลาคนโทรเข้ามามันจะกดรับสายไม่ได้แล้วมันจะขึ้นสายไม่ได้รับเหมือนเข้าตื๊ดมาค่ะแต่ที่จริงไม่ได้ตื๊ดนะค่ะโทรหาตามปกติเวลาโทรก็จะได้ยินสัญญาณเพียงครั้งเดียวแล้วเงียบไป ส่วนโอทูก็เพลงเสียงเรียกเข้าดังอยู่แปปเดียว(แบบกะตุกๆอ่ะค่ะ)ก็ขึ้นเป็นสายไม่ได้รับ(แต่เอาซิมไปใส่เครื่องอื่นใช้ได้ปกติค่ะ) แล้วเวลาเอาเบอร์อื่นโทรเข้าเครื่องโอทูเสียงเรียกเข้ามันก็กะตุกๆๆตามสัญญาณแล้วก็หายไปเป็นสายไม่ได้รับอ่ะค่ะ ตอนแรกลองเช็คกะทางเครื่องข่ายแล้วว่าน่าจะเป็นที่ซิม แต่มันไม่ใช่อ่ะค่ะเป็นที่เครื่องอ่ะทั้งๆๆที่ไม่ได้ไปตั้งอ่ะไรไว้เลยค่ะ เพิ่งเป็นมะวานเองอยู่ดีๆๆก็เป็น อย่างนี้หนูต้องเอาเข้าศูนย์ไหมค่ะ หรือพี่มีวิธือ่ะไรแนะนำหนูบ้างหรือว่าต้องทำไงบ้างเพราะอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ไม่สะดวกนำไปกรุงเทพเลยยยยย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

แล้วก็เรื่องทีมอ่ะพี่Red Machineที่หนูเคยบอกไว้พี่สอนวิธีโพสด้วยสิค่ะเวลาโพสไว้ให้เค้าเข้าไปดาวโหลดกันอ่ะ หนูทำไม่เป็นค่ะ >< Neutral Neutral Neutral Neutral
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 03:30  

ลอง soft reset ดูรึยังครับ
ksayan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 10:03  

สงสัยลง phoneguard มั่ง...ติ๊ด แล้ว แสดงสายไม่ได้รับแบบนี้ หากลงโปรแกรมนี้ ก็ไปดูที่ set ไว้ก็แล้วกัน..block ทุกสายเรียกเข้าหรือเปล่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: