Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 I-mobile 602 ต่อ Internet กับ computer ผ่าน GPRS

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5362
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: korat
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I-mobile 602 ต่อ Internet กับ computer ผ่าน GPRS
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 08:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ I-mobile 602 ขอเปิด GPRS แล้วครับจะต่อ Internet กับ computer
ขอวิธีการต่อและการ set ค่าต่างๆด้วยครับ มือใหม่ครับใครมีความรู้ตรงนี้ช่วยบอก
เป็นวิทยาทานด้วยครับ จะขอบพระคุณอย่างยิ่ง (ถ้าละเอียดหน่อยจะดีมากครับ)
ปล. load driver modem ได้แล้วครับ
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เซทค่าต่างๆดังนี้
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 20:36  

1 ที่มือถือ ไปที่รูปลูกโลก หรือ อินเตอร์เนท เปิดเข้าไปที่ wap เข้าไปที่ ตั้งค่า เข้าไปที่ แก้ไขรูปแบบ ใส่เครื่องหมายถูกหน้า ซิมที่คุณใช้ เช่น ของผมใช้ Dtac ผมก็หน้า Dtac
2 เมื่อตกลงแล้ว ให้ ตกลงที่ เริ่มใช้งานรูปแบบ ด้วย
3 ไปที่ ข้อความ เปิดเข้าไปที่ mms เข้าไปที่ ตั้งค่าข้อความ ไปที่ แก้ไขรูปแบบ ใส่เครื่องหมายถูกหน้า ซิมที่คุณใช้ เป็นอันว่าเสร็จเรื่อง โทรศัพท์
4 ต่อไปคุณต้องสร้างหน้าต่าง dial up เหมือนเนต 56 k ครับ แต่ในช่อง username และ password ไม่ต้องใส่อะไรเลย ว่างไว้
5 หมายเลขโทร. คือ *99***2#
6 เมื่อต่อสายดาต้า usb กับคอมฯและมือถือแล้ว ให้ดูที่มือถือ มันจะขึ้นคำถามว่า เข้าพื้นที่จัดเก็บ กับ com port ให้กดที่ com port เท่านั้น
7 อย่าลืมขอใช้โปรโมชั่น GPRS กับเจ้าของค่ายก่อน ถ้าคุณไปใช้เนตโดยไม่ขอโปร.กระเป๋าคุณจะฉีกทันที เพราะค่าเนตจะแพงมากๆ อย่าลืม.....
8 ถ้าทุกอย่างเรียบร้อย ก็ขอเชิญเล่นเนตได้ตามสบายครับ
sura667
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 18:52  

ขอบคุณครับ คุณ maew15 จะลองดูแล้วมา update อีกทีครับ
mad74589
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 21:27  

อย่างที่ข้างบนบอกแหละครับไม่สมัครโปรโมชั่นกระเป๋าฉีกแน่ผมเคยลองแล้ว
เทสสปีด 2 ครั้งไม่ได้สมัครโปร ติดลบไป200เลย เซ็งบรรลัย
sura667
Year's Star

หัวข้อ : update ครับ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 14:12  

หลังจากที่ลองเข้าไปแล้ว ok เลยครับแต่หลังจากออกและปิดเครื่องก็เข้า netไม่ได้อีก
มัน show error622 เป็นภาษาอังกฤษคล้ายว่าหา modem hardware ไม่เจอ
และที่หน้าจอ โทรศัพ จะมีรูปลูกโลกและขีดสีแดงทับอยู่ ใครรู้ช่วยด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: