Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แง๋ ๆ ทำไมดาวโหลดไอจูนตามเว็ปไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 8327
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แง๋ ๆ ทำไมดาวโหลดไอจูนตามเว็ปไม่ได้
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 23:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ปัญหา อ่าคับ ดาวโหลด ไอจูน ตามเว็ปไม่ได้

คือมันจะฟ้องว่าไม่ซัพพอตกับวินโด มี ของเครื่องคอมบ้านผม

มันจะมีเวอร์ชั่นไหนบ้างอ่า ..ที่องรับ วินโดมี....

อีกอย่าง เครื่องV3 i ผมอ่า มี ปุ่มรูปตัวโน๊ตสีเขียว ด้าน ขวามือเครื่องโทรศัพอยู่แล้ว

ทำไม ลากเพลง จากโฟลเดอร์ เพลง ในคอม ลง โฟลเดอร์ เพลงในการ์ไอจูนเยยไมได้หรอ

เพราะปกติผมก้อใช้โนเกีย มันได้ ผ่านการ์ดรีดเดอร์ โยง ๆ อย่างมัน

ทำไมนี่ ต้อง ยุ่งยากด้วย ......

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย นะครับ ขอบคุงคับ
l3oml3el2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Ratchaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 01:53  

ถ้าตามปกตินะครับ ถ้า V3i ยังไม่ได้ผ่านการ Mod อะไรเลย(เดิมๆๆ)
itunes ใน V3i มันจะอ่านเพลงเฉพาะนามสกุล acc รึ aac ไรเนี้ยหละ
ผมไม่แน่ใจ ดังนั้นการที่เราจะทำให้ itunes ใน V3i มันเห็น จึงต้องใช้
โปรแกรม itune ใน PC เราแปลงเพลงเข้าไปครับ

รึถ้ามันยากนักก้อลองใช้วิธีของท่าน baraqkak ดูซิครับ ลองเข้าไป
อ่านดูครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=166835
l3oml3el2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Ratchaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 02:02  

แต่เรื่อง itune บน PC ที่ Support Winme เท่าที่รู้ก็ไม่มีนะครับ
อย่างว่าครับถ้าจะเอาไม่ยุ่งยากก้อตามวิธีของท่าน baraqkak
แต่ถ้าอยากใช้จริงๆง่ายสุดก้ออัพ Window เปง XP
รึอีกวิธีก้อหาโปรแกรมแปลงไฟล์ แล้วเอา P2K ลงแทนครับ (อันนี้ไม่เคยลอง)
zad_daz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 13:51  

ใช้mototuneครับเจอเพลงทั้งในsoundและitune เอ๊ะituneในv3iมันก็อ่านmp3ได้ไม่ใช่หรอครับ
baraqkak
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แง๋ ๆ ทำไมดาวโหลดไอจูนตามเว็ปไม่ได้
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 18:23  

first_full ผู้เขียน:
ปัญหา อ่าคับ ดาวโหลด ไอจูน ตามเว็ปไม่ได้

คือมันจะฟ้องว่าไม่ซัพพอตกับวินโด มี ของเครื่องคอมบ้านผม

มันจะมีเวอร์ชั่นไหนบ้างอ่า ..ที่องรับ วินโดมี....

อีกอย่าง เครื่องV3 i ผมอ่า มี ปุ่มรูปตัวโน๊ตสีเขียว ด้าน ขวามือเครื่องโทรศัพอยู่แล้ว

ทำไม ลากเพลง จากโฟลเดอร์ เพลง ในคอม ลง โฟลเดอร์ เพลงในการ์ไอจูนเยยไมได้หรอ

เพราะปกติผมก้อใช้โนเกีย มันได้ ผ่านการ์ดรีดเดอร์ โยง ๆ อย่างมัน

ทำไมนี่ ต้อง ยุ่งยากด้วย ......

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย นะครับ ขอบคุงคับ

อ้างถึง:
http://www.apple.com/itunes/
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: