Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sync PPc กับ Computer ไม่ได้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4656
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sync PPc กับ Computer ไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 07:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

Embarassed ทำไมอยู่ดีๆ Sync PPc กับ Computer ไม่ได้ครับ ทั้งเครื่องที่บ้านและที่ทำงานด้วยครับ ทั้ง 2 เครื่องเลย มีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ หรือต้อง Hard Reset อย่างเดียวครับ ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมนะครับ อยู่ดีๆก้อใช้ไม่ได้ งงมาก ตอนนี้ใช้ Active Sync 4.5 + Atom Exec ครับ Embarassed
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 09:27  

ไม่ทราบว่าตั้งแต่ลง Active Sync 4.5 รึเปล่าครับ
aekalone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re:
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 13:27  

เปล่าครับ พอ Sync ไม่ได้ โทรไปที่ศูนย์ เขาบอกให้ลอง Download V.4.5 มาใช้ดู ถ้าไม่ได้คงต้อง Hard Reset ครับ และถ้าจำเป็นต้อง Hard Reset กรุณาแนะนำ โปรแกรมที่ BackUp ข้อมูล Calendar และ Contact ด้วยครับ ถ้าไม่ต้อง Hard Reset จะดีมากครับ แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 14:27  

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=176637&highlight=sprite

ตัวนี้เลยครับ
narenthorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:32  

ไปยุ่งอะไรเกี่ยวกับ Modem Link หรือเปล่าครับ มีส่วนนะครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าตระกูลอะตอม จะเป็นเหมือนกันป่าว
aekalone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Thank alot
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 07:39  

เปล่าครับ พอดีมือบอนไปลบ File บางตัวออกครับ ตอนนี้ Hard Reset ไปแล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่แนะนำครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: