Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มือใหม่มีปัญหากับ O2 Atom ช่วยด้วยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 4055
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มือใหม่มีปัญหากับ O2 Atom ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 00:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.เวลาผม Sync กับ Com เวลาในอะตอมจะเปลี่ยนไปทันที(ไม่ตรงกับเวลาจริงๆน่ะคับ) จะต้องเข้าไปเซ็ทอะไรหรือเปล่าครับ?

2.เสียงเวลาสนทนาเบามากๆ มีวิธีแก้ไขไหมคับ?

3.สัญญานขาดหาย(ทั้งๆที่เพื่อนที่นั่งข้างๆผมใช้ AIS เหมือนกันแต่ของเพื่อนกลับมีสัญญานเต็มเลย)

4.เปลี่ยนเสียงข้อความเข้าหรือเสียงเตือนต่างๆยังไงเหรอคับ(ถ้าต้องการใช้ไฟล์เพลง MP3)?

5.เสียงที่ออกจากลำโพงเบามากๆ

ช่วยหน่อยน่ะคับคือผมพึ่งใช้ PDAPhone เป็นเครื่องแรก

..ขอบคุณครับ...
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 01:20  

อ้างถึง:
1.เวลาผม Sync กับ Com เวลาในอะตอมจะเปลี่ยนไปทันที(ไม่ตรงกับเวลาจริงๆน่ะคับ) จะต้องเข้าไปเซ็ทอะไรหรือเปล่าครับ?

ต้องเซทเวลาในเครื่องกับใน Atom (Time Zone) ให้ตรงกันน่ะครับ

อ้างถึง:
2.เสียงเวลาสนทนาเบามากๆ มีวิธีแก้ไขไหมคับ?

3.สัญญานขาดหาย(ทั้งๆที่เพื่อนที่นั่งข้างๆผมใช้ AIS เหมือนกันแต่ของเพื่อนกลับมีสัญญานเต็มเลย)

5.เสียงที่ออกจากลำโพงเบามากๆ

คงต้องอัพรอมให้เป็นรุ่นล่าสุดน่ะครับ

อ้างถึง:
4.เปลี่ยนเสียงข้อความเข้าหรือเสียงเตือนต่างๆยังไงเหรอคับ(ถ้าต้องการใช้ไฟล์เพลง MP3)?

อันนี้ต้องแปลงไฟล์ wav.ครับ
zombie_doll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 19:57  

ผมคิดว่ามือใหม่จริง ๆ ลองซื้อหนังสือคู่มือซักเล่น นะครับ

ตามที่เห็น มี อยู่ 2 สำนักพิมพ์ ผมซื้อ ของ Provision ( เพราะเป็น 4 สี ทั้ง เล่ม )

อีก เล่นก็ Ok นะครับ แต่เป็น ขาวดำ
jutzbelieve
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 00:03  

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ
แต่ผมพึ่งไปอัพรอมที่ศูณย์มาน่ะคับ(เค้าบอกว่าตัวล่าสุด) แต่ทำไมเสียงตอนสนทนา+เสียงที่ออกจากลำโพงยังเบาอยู่เลยอะคับ?
zombie_doll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 08:59  

เอาไปอัพรอมที่ศูนย์ กี่วันได้เครื่องเหรอครับ

พอดี ผม อัพ เอง ขี้เกียจคอย
jutzbelieve
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 19:41  

อ้างถึง:
เอาไปอัพรอมที่ศูนย์ กี่วันได้เครื่องเหรอครับ

พอดี ผม อัพ เอง ขี้เกียจคอย

ประมาน 1 ชม. อ่ะคับ

- ผมเจอปัญหาใหม่อีกแล้วละคับ ริงโทนเสียงสั่นๆแปลกๆ(เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง)
patog
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 09:33  

ลองตรวจสอบวันเดือนปีของคอมที่มาต่อกับเครื่องอะตอมดิครับ ว่ามันตรงกันป่าว ผมเองเจอปัญหานี้มาแล้ว แบ็ตแบ็คอัพที่คอมมันไกล้หมดวันเดือนปีมันไม่ตรงกัน กับมือถือของเรา ซิ๊งค์ไปก็เลยงองแงครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: