Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 up Rom atom ขึ้น Country EROR ID แก้ไขยังดีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4054
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : up Rom atom ขึ้น Country EROR ID แก้ไขยังดีครับ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 08:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ atom pure ครับ ทำขั้นตามวิธีในเวป seeo2.com แต่พอ up Rom ก็ขึ้นว่า Country EROR ID ประมาณนี้ครับ(ผมลอง hard reset แล้วก็ลองอัพอีกรอบก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ) ผมควรแก้ไขยังไงดีครับ อยาก up Rom ใจจะขาดแล้วครับ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 14:54  

ไปดาวน์โหลดรอมที่ไหนคับ atom pure ใช้รอมของเค้าเลยน่ะ ไปดาวน์โหลดที่ www.seeo2.com น่ะครับ ในเวบไม่มี
stcmo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 03:13  

มีปัญหา เหมือนกัน กะ ผม เลย ลอง หลาย ๆ รูป แบบ แล้ว ก้อ แล้ว -.-

ปล. ผมก็ยังทำไม่ได้ เลย ต้อง ไป ที่ ร้าน หั้ย มัน อัพ หั้ย
ituasab
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 23:12  

stcmo ผู้เขียน:
มีปัญหา เหมือนกัน กะ ผม เลย ลอง หลาย ๆ รูป แบบ แล้ว ก้อ แล้ว -.-

ปล. ผมก็ยังทำไม่ได้ เลย ต้อง ไป ที่ ร้าน หั้ย มัน อัพ หั้ย

ทำได้แล้วครับ แต่ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณรุ ชลบุรี แห่งเวป www.pdamobiz.com ที่ช่วยตอบด้งนี้ครับ
"เข้า BootLoader ก่อนครับ แล้วค่อยเสียบสายแล้วเรียกโปรแกรม uprom

วิธีเข้า BootLoader คือกดปุ่ม Action (ปุ่มตรงกลางของขึ้นลงซ้ายขวา) ค้างไว้ แล้วกด reset"
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 12:23  

การอัพรอมเป็นวิธีที่เสี่ยง โดยอยู่ในความสามารถของคุณ ควรศึกษาให้ดีก่อนทำการอัพรอม

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=187987
จริงจริงแล้วการเข้า BootLoader ก่อนการอัพรอมเป็นกระบวนการของ การอัพรอมรุ่นก่อนหน้านั้น โดยมารตฐานแล้ว การอัพรอมของอะตอม ไม่จำเป็นต้องเข้า BootLoader ก่อน แต่อาจจะมีข้อผิดพลาดกับเครื่องก็ได้ แต่ยังไงก็เป็นข้อมูลที่ดีสำหรับบางท่านที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ Laughing
stcmo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 00:33  

โห ขอบคุณมาก ๆ ค้าบบบบบ
stcmo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 00:38  

พอทำตามที่บอก มัน ขึ้นน่าจอ ดำ ๆ แล้ว ทำ งัย ต่อ ฮะ รอ หรือ กด รีเซ็ท เลย คับ
stcmo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 02:08  

กำ พอขึ้นน่าจอดำ ๆ แล้ว เสียบสาย แล้ว อัพ รอม ตามที่ บอก เลย ใช่ ป่าว คับ

ปล.อ่านไม่ละเอียด เอง โทดทีคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: