Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 hard reset กับ sorf reset atom

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4513
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : hard reset กับ sorf reset atom
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 00:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

กดปุ่มไหนบ้างครับ hard reset
กดปุ่มไหนบ้างครับ sorf reset
ปิดเครื่องตรงไหน เปิดได้ ปิดไม่ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 10:43  

Soft Reset ใช้ปากกา Stylus จิ้มที่ สวิตช์เล็กๆ(เป็นรู) ข้างๆที่เสียบสายชาร์จน่ะครับ เรียกว่าปุ่ม Reset ครับ
กดครั้งเดียว เครื่องจะรีสตาร์ทเองครับ เรียกว่า การ Soft Reset ครับ ไม่เป็นผลเสียกับเครื่องครับ ใช้ในกรณีเครื่องแฮงค์ ไม่ตอบสนองการทำงานครับ

Hard Reset กดปุ่ม Power(ด้านบน) พร้อมกับจิ้มปุ่ม Reset(ด้านล่าง) หน้าจอจะให้ยืนยันการ Hard Reset โดยให้กดปุ่มโทรศัพท์(รับสาย+วางสาย) สองปุ่มพร้อมกันเพื่อยืนยันอีกครั้งครับ
จากนั้นเครื่องจะทำการ Reset ตัวเองและลงระบบรวมทั้งโปรแกรมที่อยู่ ROM ครับ
ขั้นตอนนี้จะเหมือนการตั้งค่าเครื่องใหม่จากโรงงานเลย
ดังนั้นข้อมูลทั้งหมดในเครื่องจะหายหมด เช่น Contact, Appointment และอื่นๆครับ ดังนั้น ควร Backup เอาไว้ก่อนโดยใช้ Utilities Program พวก SPBBackup , SpriteBackup เก็บเอาไว้ก่อนครับ
yutbj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 22:11  

ขอบคุณมากๆเลยครับที่ช่วยให้ความรู้เพิ่มเติมผมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: