Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำยังไงให้ N73 สามารถลงโปรแกรม *.sis ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4068
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำยังไงให้ N73 สามารถลงโปรแกรม *.sis ได้
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 08:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผม โหลดโปรแกรมอะไรมา มันก็เป็นไฟล์ .sis ทั้งนั้นเลย ผมจะลงได้แต่ .jar แม้แต่โปรแกรม selectq ก็ไม่เห็นลงได้เลย ผม copy บงไปในโฟลเดอร์ system แล้ว restart แล้วก็ไม่เจอโปรแกรมที่ลง ใครรู้ช่วยทีคับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำยังไงให้ N73 สามารถลงโปรแกรม *.sis ได้
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 14:06  

talent04 ผู้เขียน:
คือผม โหลดโปรแกรมอะไรมา มันก็เป็นไฟล์ .sis ทั้งนั้นเลย ผมจะลงได้แต่ .jar แม้แต่โปรแกรม selectq ก็ไม่เห็นลงได้เลย ผม copy บงไปในโฟลเดอร์ system แล้ว restart แล้วก็ไม่เจอโปรแกรมที่ลง ใครรู้ช่วยทีคับ

มันลง sis ได้ แต่ ที่มันลงไม่ได้ บางที ซอฟแวร์ตัวนั้นๆ ที่คุณนำมาลง อาจไม่รองรับกับระบบปฏิบัติการก็เป็นได้ เพราะมันจะลงได้ก็ต่อเมื่อ ระบบปฏิบัติการสามารถอ่านไฟล์และถอดรหัสไฟล์ตัวนั้นๆ ได้ มันจึงจะลงได้ ดังนั้นก่อนลงคุณควรสำรวจให้ดีก่อนว่า มันรองรับ ซิมเบี้ยนตระกูล 9 หรือเปล่า ถ้าไม่รองรับ ก็แน่นอนมันก็ลงไม่ได้นะซิครับ
wut_2
Year's Star

จังหวัด: songkhla
หัวข้อ : เปลี่ยนเป็น .jpg
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 15:54  

สามารถลงได้คับ โดยการเป็นนามสกุลไฟล์เป็น .jpg แล้วนำไปลงในมือถือ (ในเมมโมรี่ก็ได้)จากนั้นไปหาที่เราลงไว้ในมือถือ แล้วกด open มันก็จะติดตั้งโปรแกรมได้เองคับ
wut_2
Year's Star

จังหวัด: songkhla
หัวข้อ : เปลี่ยนเป็น .jpg
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 15:55  

สามารถลงได้คับ โดยการเปลี่ยนนามสกุลไฟล์เป็น .jpg แล้วนำไปลงในมือถือ (ในเมมโมรี่ก็ได้)จากนั้นไปหาที่เราลงไว้ในมือถือ แล้วกด open มันก็จะติดตั้งโปรแกรมได้เองคับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : Re: เปลี่ยนเป็น .jpg
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 00:22  

wut_2 ผู้เขียน:
สามารถลงได้คับ โดยการเปลี่ยนนามสกุลไฟล์เป็น .jpg แล้วนำไปลงในมือถือ (ในเมมโมรี่ก็ได้)จากนั้นไปหาที่เราลงไว้ในมือถือ แล้วกด open มันก็จะติดตั้งโปรแกรมได้เองคับ

ฟังดูตลก นะคุณ
time99lek
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chiengmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 10:21  

โปรแกรม sis ตอนนี้รองรับเฉพาะ OS 6 ครับ คือ symbian 7 , 8 , 8.1 เท่านั้น N73 เป็น OS 9 ครับ คือ symbian 9.1 ลองหาดูที่ www.dotsis.com ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: