Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โหลดโปรแกรมลงคอมแล้วทำไงเอามาลงในO2อตอมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6835
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : โหลดโปรแกรมลงคอมแล้วทำไงเอามาลงในO2อตอมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 12:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

โหลดโปรแกรมมาแล้วแต่อยู่ในคอมทำไงเอามาลงในO2อตอมครับช่วยบอกวิธีหน่อย
GARAPAGO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: โหลดโปรแกรมลงคอมแล้วทำไงเอามาลงในO2อตอมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 12:44  

GARAPAGO ผู้เขียน:
โหลดโปรแกรมมาแล้วแต่อยู่ในคอมทำไงเอามาลงในO2อตอมครับช่วยบอกวิธีหน่อย

แล้วอีกอย่างครับโหลดธีมลงคอมแล้วทำไงเอาลงO2อตอมครับแล้วเก็บไว้ที่ใหนครับช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อยนะครับเพราะไม่เคยใช้มาก่อนเลยไม่ค่อยรู้เรื่องครับ
Aiko
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 13:26  

วิธีการลงโปรแกรม มี 2 แบบนะครับ แล้วแต่ไฟล์ที่เราโหลดมานะครับ
1. ต่อ o2 กับคอมฯ ครับ
2. ดูไฟล์ที่มีนะครับ ถ้าเป็นไฟล์พวก .zip หรือ .rar ให้แตกไฟลืก่อนนะครับ
3. ถ้าเป็นไฟล์ .exe ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กไฟล์นั้น แล้วจะมีข้อความขึ้นมา แล้วแต่โปรแกรมครับ แต่ส่วนใหญ่จะมีให้เราเลือกนะครับ ให้เราคลิ๊ก ok หรือ Yes ไปเลยครับ แล้วรอสักครู่โปรแกรมจะส่งไฟล์ไปที่เครื่องเองครับ เราก็เลือกว่าจะเอาลงไว้ที่ไหนนะครับ แล้วก็เลือก install ก็จะเสร็จสิ้นครับ
4. ถ้าเป้นไฟล์ .cab ต้องเอาไฟล์ไปไว้ที่เครื่อง o2 ก่อนนะครับ แล้วใช้ File Explorer เข้าไปจนเจอไล์ แล้วคลิ๊กเพื่อเปิด แล้วเราก็เลือกที่ลง เลือก Install เป็นอันเสร็จสิ้นครับ

การนำธีมไปใส่ในเครื่อง
1. คัดลอกไฟลืไปไว้ในเครื่องครับ
2. เข้าไปเปิดไฟล์ตัวนั้น
3. แล้วธีมก็จะติดตั้งลงในเครื่องให้เราเรียบร้อยครับ

หวังว่าคงมีประโยชน์นะครับ อาจจะอธิบายไม่ค่อยละเอียด สงสัยตรงไหน ถามได้ครับ
GARAPAGO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 15:30  

แล้วต้องกดปุ่มเปิดข้างบนทุกครั้งเลยเหรอครับนึกว่าแค่ดึงปากกาออกหน้าจอมันก้อเปิดล่ะ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 01:04  

ต้องกดปุ่มเปิดปิดทุกครั้งน่ะคับ ยกเว้นสายเข้ามา
GARAPAGO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : การถอดแบดของO2 atom
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 14:25  

มันปิดไม่ได้เราสามารถถอดออกได้เลยหรือป่าวมีวิธีถอดแบบถูกวิธีป่าว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: