Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Lenovo V800 - เลอโนโว

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 77 / เข้าชม: 118798
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Lenovo V800 - เลอโนโว
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 15:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Lenovo V800 - เลอโนโว
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/lenovo/v800/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/lenovo/v800.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 11 Dec 2006 18:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 16:58  

คนแรก อิอิ V800เพิ่มเมมไม่ได้
sd1015901
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 17:04  

โหซะสวยเลยแต่เพิ่มเมมไม่ได้ไม่มีบลูทูตซะอีกจบข่าวเลยตกลงไม่เอาแต่แค่4800เองหยอ ป.ล.คน2เย้ๆ
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 20:12  

แต่มี USB นะค่ะ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 22:11  

สวยดี
tangi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 22:49  

จะมีขายที่ไหนบ้างป่ะคะ
error_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 09:27  

แหมอีกนิดเดียว เมม เพิ่มไม่ได้ ดีหมดแล้ว
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 10:26  

ค่อนข้างครบครันเว้นแต่น่าจะเพิ่มเมมได้
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 11:56  

tangi ผู้เขียน:
จะมีขายที่ไหนบ้างป่ะคะ

ตัวแทนจำหน่าย lenovo V800 คือร้าน TWZ กับศูนย์ M link ครับ

เห็นเครื่องจริงมาแล้วบางสวยดีครับ ดูหนัง ฟังเพลงได้ แต่น่าเสียดายเพิ่มเมมโมรี่การ์ดไม่ได้
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 03:14  

รุ่นนี้ราคาดี คุณสมบัติก็ถือว่าดี
ซ้อ 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 10:49  

เห็นปุ่มกดแล้วคิดถึง V3
จากนั้นมองความบาง ก็ยิ่งคิดถึง V3 ขึ้นไปอีก
จากนั้นมองไปรอบๆ โอ้ MP3 , Video + กล้อง 1.3 Mp.
แต่เพิ่ม mem ไม่ได้ ก็ทำให้ยิ่งคิดถึง V3 ซ้ำไปอีก

สุดท้าย แบตแค่ ราวๆ 600 mAh. ดันไปคิดถึง Nokia 3310 แทน
เอาเถอะ ราคาย่อมเยาว์ได้เท่านี้ก็ถือว่าเยี่ยมเหนือเมฆหล่ะ ^^
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 13:49  

เห็นรุ่นนี้แล้วนึกถึง I mobile 606 128เมก แต่เพิ่มเม็มไม่ได้เหมือนกันเลย แต่รุ่นนี้ใช้ mp4 ได้ แต่แบตความจุน้อยกว่า และ ไอโมบายของเกาหลี แต่ลีโนโวของจีน ของใครจะดีกว่าน้อ แต่รุ่นนี้เป็นฝาพับ สายต่อระหว่างฝา จะพังง่ายเหมือนซัมซุงหรือเปล่าน้อ Rolling Eyes
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 17:28  

ถูกและดีสมราคา Wink
hehe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 14:57  

จากการทดลองใช้มานาน ถือว่ารุ่นนนี้เป็นรุ่นที่ใช้ได้ทีเดียว ถึงจะเพิ่มเมมไม่ได้ แต่ก้อเก็บรูปได้เยอะนะ เก็บไฟล์เพลงก้อถือว่าโอเค ก้อต้องเลือกเอาว่า อยากเก็บอะไรมากกว่ากัน โดยรวมถือว่าดีนะ โดยส่วนตัวแล้วชอบ ใช้ได้เรย เครื่องนี้
soundmaker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 09:58  

ราคาแค่นี้เท่าที่มีให้มานี่เรียกว่าสุดเลยอะ แต่คุณภาพจะดีอะป่าวอะ
คนใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 10:20  

Mpower ผู้เขียน:
ราคาแค่นี้เท่าที่มีให้มานี่เรียกว่าสุดเลยอะ แต่คุณภาพจะดีอะป่าวอะ

เราก้อไม่รุ้ว่ามันคุณภาพดีขนาดไหนนะ แต่ว่า เราใช้มาประมาณสองเดือน ตกไปอย่างรุนแรงรอบนึง และตกก๊อกแก๊กอีกสองสามรอบ แต่เครื่องยังเล่นได้ดีอยู่เรย เพราะงั้นเราเรยรุ้สึกว่า..มันโออ่ะ...กะราคาเท่านี้...
TimTam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 14:25  

ใช้เป็น handy drive แล้วต้องต่อสายใช่ปะเนี่ย รึว่ามีหัวเสียบ USB ได้เลย
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 18:06  

TimTam ผู้เขียน:
ใช้เป็น handy drive แล้วต้องต่อสายใช่ปะเนี่ย รึว่ามีหัวเสียบ USB ได้เลย

เสียบสายช่วยครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 06:43  

ปุ่มแบบนี้อีกและ
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 13:14  

สัญญาณเป็นไงบ้างง่ะดีมั้ย
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 16:20  

เสียดายตรงเมม
alseimer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 01:59  

ใครรุ้บ้างว่าราคาเท่าไหร่ และใช้แล้วดีขนาดไหน พังง่ายไหม
ช่วยตอบที่นะคับ
TapeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 00:37  

ผมว่าเหมือนกับ LG P7200 มากกว่านะครับ ค่อนข้างไปทางตัวนี้มากกว่า ไม่ค่อยเหมือน V3 เท่าไหร่
ราคาเท่านี้กับสเปคเท่านี้บวกกับยี่ห้อแล้วก็ถือว่าคุ้มค่าครับ สนใจอยู่เหมือนกันแต่รอคนที่เคยใช้แล้วมาคอมมเมนต์ก่อนดีกว่า.....หุหุ
สรืรท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 21:45  

เก็บไฟล์เพลงได้ประมาณกี่ไฟล์อ่ะคะ แร้วตอนนี้ยังมีขอยอยู่ป่ะคะ ที่ไหน ราคาเท่าไหร่
aRachik
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 15:32  

ราคาประมาณ 4890 คับ

วันนั้นเห็นโบชัวร์ที่ร้าน i-mobile ด้วยอ่ะ
อยากได้จัง

^^*
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 13:03  

ถามตรงๆ ถ้าซื้อแล้วจะคุ้มมั้ย ทนรึเปล่า การเชื่อมต่อมีปัญหาอะไรมั้ย
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 02:10  

โอเคนะครับใช้งานได้ดี แต่ติดปัญหาเรื่องบันทึกชื่อภาษาไทยใครมีปัญหาอย่างผมบ้าง เพราะว่าเวลาบันทึกภาษาไทยลงซิม มันจะลดลงให้เราเมมได้แค่สี่ตัวอักษรเท่านั้นไม่ทราบว่าคนอื่นๆเป็นอย่างผมเหรอป่าว ถ้าเป้นมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ หรือว่ารุ่นนี้มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้ว
พิมพ์ได้สี่ตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 09:52  

ส่วนมากที่ใช้มาน่ะครับเวลาบันทึกในเครื่องจะได้เยอะครับ
พอลงซิมได้สี่ตัว คงเป็นเพราะความจุใจเครื่องกับซิมมันต่างกันน่ะครับเป็นทุกๆเครื่องน่ะครับถ้าอยากบันทึกมากๆต้องลงเครื่องครับ
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 13:03  

พิมพ์ได้สี่ตัว ผู้เขียน:
ส่วนมากที่ใช้มาน่ะครับเวลาบันทึกในเครื่องจะได้เยอะครับ
พอลงซิมได้สี่ตัว คงเป็นเพราะความจุใจเครื่องกับซิมมันต่างกันน่ะครับเป็นทุกๆเครื่องน่ะครับถ้าอยากบันทึกมากๆต้องลงเครื่องครับ

ไม่นะครับพอเอาซิมไปใส่เครื่องอื่น nokia 3315 ก็ได้ตั้ง 6 แน่ะครับ
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 03:31  

อืม.. สวยดี น่าใช้ดี เพิ่ม Mem ไม่ได้ แต่ให้มา 128 MB ลงเพลงได้ประมาณ 30 เพลงแล้วล่ะ เสียตรงไม่มีเชื่อมต่อไร้สายให้เลยอ่ะดิ แต่ราคาแค่นี้ก้อน่าสนแฮะ : )
สนใจจังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 15:41  

มีปันหามากไหมคะ คนที่ซื้อมาใช้แล้วอ่านอกจากเรื่อง เมมชื่อ

หาทั่วโคราชแล้วไม่มีเลย คนที่ซื้อมาใช้แล้ว ซื้อมาจากไหนอ่ะคะ

ช่วยบอกทีนะคะ ราคากะฟังชัน สมน้ามสมเนื้อดีค่ะ
แหะๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 23:00  

โฮ...เช...
ยอด...
คน ตจว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 01:28  

ซื้อที่ไหนครับ หาซื้อไม่ได้เลย
แนะนำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีมากๆครับ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 00:59  

ถ้าไม่พูดถึงเรื่อง mem, blutooth เพราะมีการเชื่อมต่อผ่านคอมได้อยู่แล้ว
แนะนำเลยครับ คุ้ม
เส้าใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 18:45  

โคราชไมมีของเลย ทำไงดีน้ออยากได้จังเลยค่ะ

สนใจอย่างแรง ครายรู้ช่วยๆบอกกันหน่อยนะคะ

ราคามันลงรึยังด้วยอ่ะคะ คนที่ซื้อแล้ว ถ่ายรูปแล้ว

ออกมาสวยไหมอ่ะคะ
ยายเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เดกเดก
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 19:55  

ประชุมสายได้ไหม ถ้าได้ประชุมทีนึงได้กี่สาย มีหูฟัง(สมอลทอล์ก)ไหม
เดกาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหกดก
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 19:59  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : r
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 00:12  

มีที่ twz ครับ แต่ต่างจังหวัดไม่แน่จัยนะครับ ที่ใช้อยู่ก็โอเคนะครับเพลงเวลาฟังกะสมอลทอกเยี่ยมใช้ได้เลยครับกล้องก็ดี ใช้มาเดือนพอดีครับวันนี
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : : )
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 00:05  

เพิ่งซื้อวันนี้อ่ะ Very Happy
ชอบมากเลย แต่ยังไม่คุ้นกับเมนูเท่าไหร่ เครื่องภายนอกดูธรรมดา แต่บางดี พอเปิดฝาพับแล้วดูดี สวย หรูอ่ะ เสียง mp3 ดังมาก เสียงดีมากๆ(อย่างไม่น่าเชื่อ)เวลาเสียบหูฟัง แต่ยังไม่ได้ตั้ง GPRS เลยอ่ะ ไม่รู้ว่าตั้งได้ป่าวดิ.. สรุปรวมๆ ถือว่าดี คุ้มกับราคา 4590 ที่ TWZ รังสิตอ่ะ..

ปล. น้องคนขายเค้าอัธยาศัยดี น่ารักมากเลย.. เพื่อนผมฝากชม :p
บอกหน่อยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ............
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 11:44  

ใครใช้แล้วเป็นไงบ้าง บอกหน่อยกันหน่อยน้า

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ ฟังก์ชันครบดี

เล่นวีดีโอดีเปล่า

ลงจาวาได้หรือเปล่า

ขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบนะ (ใครตอบน่ารัก)Very Happy Very Happy Very Happy
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :0
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 00:04  

แวะมาดู..ไม่มีความเห็นเพิ่มเติมเลยแฮะ.. .ใช้รุ่นนี้มีเพื่อนน้อยจิงๆ..แต่ก้อดี..ไม่ค่อยซ้ำกะใคร Razz

ขอตอบคุณ คห ข้างบนแล้วกัน.. ใช้แล้วรวมๆ OK นะ ยังไม่มีปัญหาอะไร แรกๆ งงๆ เมนูเหมือนกัน ตอนนี้ชินแล้ว พิมพ์ msg ภาษาไทยยากนิดนึง การวาง สระ และ พยัญชนะ ไม่เหมือนของ Nokia ที่เคยใช้ เลยกดยากนิดนึง ประทับใจเสียง MP3 สเตอริโอ เสียงเรียกเข้าดังใช้ได้เลย เครื่องเค้า set GPRS ไว้ให้แล้วด้วย ไม่ต้อง set เอง ถามว่าเล่น VDO ดีรึป่าว..ก้อใช้ได้อ่ะนะ ลง JAVA ได้มั้ย? อันนี้ไม่รู้อ่ะ ไม่เคยลง คงได้มั้งดิ : )

ปล. ขอบคุณที่ชม Razz
kaporkun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคร้าบ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 01:22  

1. แบตเตอรี่อึดไหมครับ ใช้ได้นานประมานกี่วันครับ ถ้าใช้งานทุกวัน
2. กล้องชัดกว่าโนเกีย 1.3ล้านหรือเปล่าครับ
3. เชื่อมต่อ usb กับคอมยากมั้ยครับ เสียบแล้วขึ้นเลยรึป่าว
4. สุดท้าย พบปัญหาอะไรบ้างรึป่าวครับ

ช่วยตอบด้วยนะค้าบผู้ที่ใช้อยู่ทุกท่าน อยากใช้มากครับ ไม่มีบลูธูธก็ไม่เปนไร ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้วนิ เนาะ ^^
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 20:10  

เงียบเหงาเนอะ
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ Kaporkun
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 00:12  

1.แบตอึดมั้ย..ก้อโอนะ ใช้ประมาณ 3 วันชาร์จทีอ่ะ แต่ใช้เป็นเครื่องที่ 2 นะ เลยโทรไม่เยอะเท่าไหร่ มีฟังเพลง+เล่นเกมส์รวมวันละ ครึ่ง-ชั่วโมงนึงเองได้มั้ง
2.ไม่รู้อ่ะ ไม่เคยใช้กล้องโนเกีย 1.3mp เอาเป็นว่า..คุณภาพพอใช้ได้อ่ะนะ
3. ต่อ usb ไม่ยาก แค่ต้องปิดเครื่องก่อนค่อยเสียบ ใช้ง่ายมาก เหมือนใช้ thrumb drive ทั่วไปเลย
4. ใช้มาเกือบเดือน..ยังไม่มีปัญหาคับผม เครื่องสวยนะ ไม่กิ๊กก๊อก มีแต่คนบอกว่าสวยดี ซื้อมาใช้ได้เลย.. คุ้มคับ :D
เดก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 13:58  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ มีหูฟังไหม ประชุมสายได้ไหม
สกาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สกาย
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 16:54  

โอนสาย, รับสายเรียกซ้อน, แสดงหมายเลขเรียกเข้า, รองรับการโทรด่วน, รองรับการปฏิเสธสายเรียกเข้า ตามที่กล่าวมามีอันไหนที่รุ่นนี้ทำได้บ้างไหมค่ะ
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :D
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 23:06  

ตอบคุณ เดก

ราคาเท่าไหร่แล้ว..ไม่รู้จริงๆ ลองสอบถามที่ร้าน TWZ ดูดิ ไม่ได้ไปอีกเลย หลังซื้อเครื่องแล้ว

ตอบคุณ สกาย

รองรับการโทรด่วนเนี่ย.. รู้สึกจะไม่มีนะ ปกติเวลาโทรออก จะกดโทรออก แล้วจะมีเบอร์ล่าสุดที่ใช้ประมาณ 20 เบอร์อ่ะ เลือกหาจากตรงนั้นแล้วโทรก็เร็วแล้วนะ
ส่วนอย่างอื่นที่ว่ามา..มีทุกฟังก์ชั่นครับ

ปล.
1) เพิ่งรู้เหมือนกันว่า.. มีปฏิเสธสายเรียกเข้าได้ด้วยแฮะ.. Razz ไม่เคยใช้ Very Happy
2) ทำไมมีเราตอบอยู่คนเดียวฟ่ะ!.. รุ่นนี้..ไม่มีใครใช้อีกแล้วรึไงเนี่ยย.ย.. Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : thanks.
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 12:49  

ขอบใจ keOOek มากเลย ที่ช่วยตอบ
jookru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ สกาย
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 12:58  

ใช้แล้วรุ่นนี้ทำได้หมด
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 20:00  

วันนี้ไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา.. แวะไปดูที่ร้าน telewiz ราคาล่าสุด 4,490 บ.ล่ะ

ปล. ใช้มาเดือนกว่า.. ยังไม่เจอปัญหาครับผม : )
ซื้อมาใช้แว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 23:47  

ผมมีปัญหากับ mms ของ truemove อะฮะ มันส่งทีไร ล้มเหลวทุกที ไม่รู้เป็นอะไร
หาทางแก้อยู่นาน ก็ไม่ได้ทางออก ตอนนี้ ท้อนิดๆละหละ
ฮือๆๆๆๆ
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 08:28  

มีปัญหาส่ง MMS ไม่ได้เหรอ... ของผมไม่มีนะ ใช้ AIS อยู่อ่ะ : )
น่าจะลองสอบถามทาง True Move นะ ว่ารุ่นนี้เค้ารองรับรึป่าว.. : )
JAY_JAY_JAY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 09:52  

ใช้ TRUEMOVE เหมือนกัน ส่งMMS ไม่ได้ เคย ลองโทรไปที่ ทรู แต่เค้าบอกว่าให้โทรไปที่ศูนย์ ของ LENOVO แทน ....
รุ่นนี้ซื้อมาใช้ตั้งแต่ปลายเดือน ธ.ค. ก็ ไม่มีปัญหาอะไรอ่ะครับ (ยกเว้นตอนที่ทำตก แล้วต้องเอาเครื่องซ่อมที่ศูนย์ฯ แต่ก็ได้รับการบริการที่ดี ได้คืนภายใน 1 อาทิตย์ ว๊าว ไม่น่าเชื่อ ตอนแรกคิดว่าจะนานกว่านี้) คุ้มครับ กับราคาและคุณภาพ
,,tA_tO,,
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 20:38  

อยากถามคนที่ซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้วค่ะ

คือว่า เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง แต่มีปัญหานิดหน่อย ลงไฟล์เพลงไม่เป็นอ่ะค่ะ

ไม่เข้าใจว่า มันต้องเป็นไฟล์เฉพาะของมันหรือเปล่า ที่บ้านมีแต่ไฟล์ wma มันลงไม่ได้

ต้องแปลงไฟล์ใช่มั้ยคะ? แล้ว mp4 นี่ก็เล่นได้ใช่มั้ยคะ? งงมากๆเลย

นั่งงมอยู่นานแล้ว

อ่อ อีกเรื่องนึงค่ะ Back Ground ของหน้าจกหลัก ขึ้นรูปเต็มจอมั้ยคะ?

ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แวะมาทักทายอีกแล้วว.ว..
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 13:34  

ลงเพลงไม่ยากหรอก ไม่ต้องแปลงด้วย แค่ปิดเครื่อง ต่อสาย USB แล้วก้อ copy file เพลงนั้นๆ มาลงใน folder "My Music" ของโทรศัพท์ แค่นั้นเอง เหมือนเวลาเราจะ copy เพลงจากคอมฯ ลงพวกเครื่องเล่น MP3 แหละ.. ส่วน MP4 ไม่เคยลงอ่ะนะ แต่ spec เค้าบอกว่าเล่นได้นี่.. สำหรับ Backgr. หน้าจอหลัก ถ้าใช้รูปที่มากับเครื่องจะขึ้นรูปเต็มหน้าจอนะ แต่ถ้าเอามาจากรูปถ่ายเอง มันจะขึ้นไม่เต็มจอน่ะ ก้อพยายามหาที่ปรับให้เต็มจอแล้วแต่หาไม่เจออ่ะดิ..
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่คับผม : )
คนฟห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มี
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 15:41  

วันนี้ถอยมาใหม่ครับ

ผมมีคำถามเรื่องนึงครับ เรื่องใบรับประกันที่มันเปงเล่มๆอ่ะ คนขายที่ twz เค้าไม่เก็บไปอ่ะครับ ผมอยากรู้ว่าเค้าลืมเก็บไปหรือว่ายังไงอ่ะครับ ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆมีใบรับประกันไว้ที่ตัวหรือไม่

ประทับใจตั้งแต่เปิดเครื่องเลย
เสียงใสมากๆ

ปล. เครื่องนี้แต่ซื้อที่ twz ปิ่นเกล้า บริการดีมากครับ
แต่ร้าน บลิสเทลปิ่นเกล้า บริการห่วยยยยยยยโคตาระเลย ผมไปขอดูโทรศัพท์รุ่นนึงครับ ผมเห็นเครื่องมันอยู่ข้างในร้าน ลึกนิดๆ พอบอกว่า ขอดูโทรศัพรุ่น.........มันบอกว่า ไม่มี หน้าตาคนขายก้ หยั่งกะจากินเลือดผมอ่ะ ผมก้เลยเปลี่ยนร้านเลย

แต่ twz ก้มีข้อเสียนะครับ 2ข้อ
1.เขาไม่ทราบว่าโทรศัพท์รุ่นนี้มี เมมในตัวเท่าไหร่ เลยบอกผมมาว่า มีเมมเพียง28 mb เท่านั้น
2.เค้าใส่ถุงโดเรม่อนมาให้อ่ะ พอดีถุง twz หมด เดินแล้วอายคนอื่นจังเยย Y_Y
คนดวงซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โชคไม่ดีกหก
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 08:39  

แบบว่าผมใช้มาเปงวันที่ 2 นะครับ มันเกิดอาการแบบนี้ครับ

หน้าจอท่อนบน พออยู่หน้าแรกในเครื่องจะมีเส้นสีขาวๆติดขอบ 1 เส้น
พอเปิดไปหน้าฟัง mp3 เห็นรูปเครื่องเล่น MP3 ครึ่งอัน แต่พื้นหลังมันยังเต็มจออยู่ครับ

เวลาดูรูป รูปมันก้จาหายส่วนบนไปนิดๆครับผม-*- แต่พอปิดเครื่องเล้วเปิดไหม่ อาการทุกอย่างก้จะหายไปครับ แต่ผมยังไม่แน่จัยว่ามันจาหายขาดรึป่าววววว

มีอีกเรื่องครับ ผมอยากรู้ว่าส่วนข้อพับของเครื่องมันหลวมรึป่าว ของผมมันหลวมนิดๆอ่ะ

แต่ส่วนอื่นถือว่าเยี่ยมครับ-*-
คนหล่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข่าวสารไหม่แจ้งให้ทราบหกหก
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 08:50  

เรียนคุน keooek

ผมลองทำตามคุนว่านะครับ ผมสามารถใส่ไฟล์เพลงได้เฉพาะบองเพลงอ่ะ งงชีวิตมักมากก แบบว่าไฟล์เพลงที่มีรูปวินเอมขึ้นมันไม่ยอมอ่านอ่ะครับ-*- งงเป็ด มันจาอ่านที่ที่มันเปงขีดยึกยือ
แล้ว MP4 ก้ลงไม่ได้ครับ รูปที่เอามาจากข้างนอกพอกดดูรูปแล้วเครื่องค้าง พอหายค้างหน้าจอก้กลายเปงสีฟ้า-*- ผมควรจะทำยังไงดีอ่ะ แล้วยี่ห้อนี้มี callcenter ป่ะ
คนหล่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความคือหน้าเกี่ยวกับการพูดกับตัวเอง
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 09:28  

เรียนตัวเอง บอร์ดนี้เหมือนป่าช้าเลยครับผม

ตอนนี้ผมเองสามรถเอารูป+เ้าใจวิทีลงเพลงแล้ว แต่ยังไม่สามารถลง mp4 ได้เลยครับ
แงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำ5หดหด
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 09:50  

ผมรู้วิทีแล้วนะครับสำหรับคนที่ไม่สามารถเอาไฟล์ mp3 ลงในเครื่องได้

สาเหตุเพราะไฟล์เพลงของคุไม่ไช่ mp3 วิทีดูนะครับ เอา เม้าไปชี้ที่ไฟล์เพลงของคุน มันจาขึ้นหน้าจอสี เหลืองอ่อน ถ้าข้างหลังคำว่า winamp media file มีคำว่า mp3 อยู่ แปลว่า ไฟล์นั้นสามารถลงใน มือถือได้ แต่ถ้าไม่มีแปลว่าลงไม่ได้ซึ่งผมยังไม่ทราบว่าต้องช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์อ่า ใครรู้ช่วยบอกด้วย
อยากรู้จัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 16:31  

ไมไม่มีคนเลยอ่ะ เซง ผมอยากรู้ว่ารุ่นนี้ใช้ระบบสั่งการด้วยเสียง+โทรออกด้วยเสียงได้ยังไงอ่ะครับ แบบว่า ในเวป lenovo มีบอกว่ามีฟังชั่นนี้อ่ะครับ

ใครก้ได้ตอยทีครับ
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนธรรมดาๆคับ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 15:39  

โห..ไม่ได้แวะมาไม่กี่วัน..มีเพื่อนใหม่เพิ่มแล้วเหรอฮะเนี่ย...
(เหอๆ..มีคนหลวมตัวซื้อมาใช้จนได้ :P :D )
อยากบอกว่า..จริงๆ ผมใช้เครื่องนี้เป็นเครื่องที่ 2(พก 2 เครื่อง) ใช้งานหลักๆคือส่ง msg กับรับสายเพื่อนสนิทและคนสำคัญเท่านั้นแหละ เลยไม่ค่อยได้ใช้ลูกเล่นอะไรมากมายอะดิ อย่างโทรออกด้วยเสียงเนี่ย..เพิ่งรู้ว่าทำได้ด้วย(เหรอ?) ไม่เคยใช้อ่ะนะ ผมว่ากดหาจากเบอร์โทรออก แล้วโทรก้อสะดวกดีแล้วนะ : ) MP4 ไม่เคยเอาลงจิงๆ เพราะปกติโหลดมา ก้อมีแต่ MP3 อ่ะ : )
สำหรับตอนนี้..ใช้มาประมาณ 2 เดือนกว่าแล้ว ยังไม่มีปัญหาการใช้งานนะ แต่.. แบตจากเดิมที่ 3 วันชาร์ตที ตอนนี้ ไม่ถึง 2 วันก้อต้องชาร์ตแล้วคับ..ชาร์ตเกือบทุกวัน เหมือนแบตจะเริ่มๆเสื่อมแล้วอะคับ ถ้ามีเวลาคงต้องไปเดินหาแบตก้อนใหม่แล้วดิ ไม่รู้ว่า twz มีขายรึป่าว..คงหายากแน่ๆ.. : )

ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่คับ

ปล. ไม่ต้อง"เรียน"ถึงผมก้อได้ ผมไม่ได้เชี่ยวชาญอะไร แค่ใช้ก่อนคุณเท่านั้นเอง..เข้ามาแชร์ประสบการณ์การใช้เครื่องน่ะ : )
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : no name
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 14:11  

ขอบคุนครับผม
สาเนีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 20:26  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 16:58  

ตอนนี้เครื่องศูนย์รา 4490 บาทครับผม

ซึ่งก้คงหาตามตู้ค่อนข้างยาก Cool

หาได้ที่ twz ครับ
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 17:03  

ผมก้ใช้รุ่นนี้นะครับ

ถ้าพูดถึงคุณภาพ ยี่ห้อนี้ดีครับ

ไม่มีปัญหา

แต่เรื่องบริการ ผมแนะนำ ยี่ห้อ WINS ครับ
เค้าบริการดีมาก แบบว่า มีพนักงานมาตอบในบอร์ดของสยามโฟนด้วย

ถึงแม้คุณภาพจาสู้อันนี้ไำม่ได้
keOOek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 06:08  

บอร์ดคึกคักแล้วแฮะ :D
ราคาตอนนี้ยัง 4490 อยู่อีกเหรอ..นึกว่าหล่นไปกว่านี้แล้วอีกดิ..
ผมว่า..ถ้าไม่รีบ รออีกสักนิดดีกว่ามั้ย..เพราะราคานี้มาเป็นเดือนแล้วอ่ะ.. น่าจะปรับลดราคาอีกเร็วๆนี้นะ...รึป่าว? :P

เข้าไปดูเครื่องยี่ห้อ WINS มาแล้ว..เพิ่งเคยเห็นล่ะ design แปลกดี.. ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนเข้าไปตอบกระทู้กันจนเป็น 10 กว่าหน้าแล้วดิ : )
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มีรูปมาแจกครับผม
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 09:12  

ยังดีเหมือนเดิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย poomking007 เมื่อวันที่ 06 Mar 2008 21:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ประกาศครับ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 09:40  

เง้อๆ ไม่มีคายเข้ามาเลย เอาเปงว่า ผมมีข่าวใหม่วิธีหารูปลงมือถือนะครับ

โดยเข้าไป www.google.co.th แล้วก้กดตรงรูปภาพ แล้วพิมขนาดของภาพนะครับ เช่น 176x220 อ่ะครับ
แล้วภาพก้จาขึ้นมา แล้วก้สามารถใช้กับมือถือได้เลยครับผม
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 09:22  

แบบว่า ผมอยากรู้ว่าเื่องที่ผมบอกคุณไปข้างบนอ่ะครับ พอจาเปงประโยชน์บ้างมะ อิอิ
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 19:31  

เหอะๆ ไม่มีใครตอบเลยวุ้ย
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Cancle
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 16:50  

ยกเลิกข้อความ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย poomking007 เมื่อวันที่ 06 Mar 2008 21:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 15:51  

ข่าวด่วน

ผมเจอไอที่ว่ามันสั่งการด้วยเสียงละ มันเขียนไว้ตรงหน้าเครื่องเล่นเพลง มันบอกให้กดปุ่มจับภาพค้างไว้
vanfarsai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 15:51  

ไปซื้อมาเมื่อวาน เห็นเครื่องแล้วแบบว่าบอบบางมั่กๆ แต่สวยจิงๆ ราคาล่าสุด 3990 บาท
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แจ้งข่าว
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 15:56  

เบอร์ call center Lenovo คือ 02-284-2234
poomking007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 07:51  

ยกเลิก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย poomking007 เมื่อวันที่ 06 Mar 2008 21:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jujeeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 18:27  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 3590 บาทค่ะ กำลังจะไปซื้อเลย
trusty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 19:29  

เพื่อนกำลังจะซื้อ เห็นที่เทเลวิช 2999 ค่ะ แต่อยากทราบว่ามี gprs นี่ใช้ต่อเป็นโมเด็มกับคอมได้ไหมค่ะ มีซอฟท์แวร์รองรับการเชื่อมต่อเน็ตในคอมหรือเปล่า ขอบคุณมากค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: