Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แผนที่ประเทศไทย ภาพใหญ่เอามาฝาก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 16 / เข้าชม: 104873
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แผนที่ประเทศไทย ภาพใหญ่เอามาฝาก
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 14:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

แผนที่ประเทศไทย ภาพใหญ่เอามาฝาก

ภาพตัวอย่าง

Link Download : http://www.divshare.com/download/461945-0d5
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 15:36  

ขอบคุณมากนะครับ โหลดไปเรียบร้อยแล้ว
แผนที่ละเอียดดีจริงๆ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 19:24  

ขอบคุณครับ แต่มองไม่เห็นหลังคาบ้านผมเลย Very Happy
indexplus
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 19:38  

เชษ ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ แต่มองไม่เห็นหลังคาบ้านผมเลย Very Happy

นี่ไง ศรี ลัง กา (สีหลังคา) ห้าห่วงทนหายห่วง
indexplus
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 19:43  

M_O_S ผู้เขียน:
เชษ ผู้เขียน:

นี่ไง ศรี ลัง กา (สีหลังคา) ห้าห่วงทนหายห่วง

โทษที เล่นมากไปหน่อย ลืมไปว่ามีแต่ประเทศไทย นึกว่าแผนที่โลกมัน ใหญ่มาก ตกลงศรีลังกา ไม่เจอละนะ
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 21:06  

ต้องค่อยๆดูเนาะ มันเยอะมากลายตากว่าจะหาพิกัดบ้านตัวเองเจอ
tone-tone
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:33  

เจ๋งมากครับ Very Happy Very Happy Very Happy
wowtophone
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 10:13  

ละเอียดจิงๆคับ ละเอียดเหมือน ททท. เลย ตอนนั้นผมเคยโหลดของ ททท. ไปไฟล์หนึ่ง
หลาย MB เลย หุหุ...
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 12:10  

wowtophone ผู้เขียน:
ละเอียดจิงๆคับ ละเอียดเหมือน ททท. เลย ตอนนั้นผมเคยโหลดของ ททท. ไปไฟล์หนึ่ง

เอา Link มาแบ่งปัดกันด้วยสิครับ Shocked
- Loogzo -
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 17:11  

ขอบคุณมากครับ คุณจิม
wowtophone
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 21:07  

จิม ผู้เขียน:

เอา Link มาแบ่งปัดกันด้วยสิครับ Shocked

เอ....จะว่าไปแผนท่นี่มันก็ของ ททท. นะคับ เพราะฉะนั้นที่ผมมีอ่ะ มันก็เหมือนกับ
อันนี้เลยอ่ะนพี่จิม เพียงแต่อันนี้ใหม่กว่า 1 ช่วง ....

(สมมติว่า ของผมทำฉบับ 99 แต่อันนี้เป็นฉบับที่ 100 ประมาณนั้น)
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 08:42  

เอ....จะว่าไปแผนท่นี่มันก็ของ ททท. นะคับ เพราะฉะนั้นที่ผมมีอ่ะ มันก็เหมือนกับ
อันนี้เลยอ่ะนพี่จิม เพียงแต่อันนี้ใหม่กว่า 1 ช่วง ....

(สมมติว่า ของผมทำฉบับ 99 แต่อันนี้เป็นฉบับที่ 100 ประมาณนั้น)[/quote]

โอ้... เข้าใจแล้วครับ

ผมเองก็ Download จากเพื่อนใน WebBit..
ไม่รู้เหมือนกันที่มา ที่ไปนะครับ 555.

ว่าแต่ VIP Member ท่านได้แต่ใดมา ผมเองก็พึ่งรู้นะว่ามี สมาชิกพิเศษด้วยนะ 555.
wowtophone
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 09:16  

(สมมติว่า ของผมทำฉบับ 99 แต่อันนี้เป็นฉบับที่ 100 ประมาณนั้น)

โอ้... เข้าใจแล้วครับ

ผมเองก็ Download จากเพื่อนใน WebBit..
ไม่รู้เหมือนกันที่มา ที่ไปนะครับ 555.

ว่าแต่ VIP Member ท่านได้แต่ใดมา ผมเองก็พึ่งรู้นะว่ามี สมาชิกพิเศษด้วยนะ 555.[/quote]
หมายความว่า.... งง แฮะ Surprised
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 11:46  

ว่าแต่ VIP Member ท่านได้แต่ใดมา ผมเองก็พึ่งรู้นะว่ามี สมาชิกพิเศษด้วยนะ 555.
หมายความว่า.... งง แฮะ Surprised

คือว่าผมไม่เลยสังเกตเลยว่ามี Member ประเภท VIP นะครับ
ก็เลยไม่แน่ใจว่า VIP Member เป็นสมาชิกพิเศษอย่างไรนะครับ Laughing
wowtophone
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:00  

คือว่าผมไม่เลยสังเกตเลยว่ามี Member ประเภท VIP นะครับ
ก็เลยไม่แน่ใจว่า VIP Member เป็นสมาชิกพิเศษอย่างไรนะครับ Laughing

อ้อ...มันเป็นไปตามเวรตามกรรมคับ (อิอิ) ประเภท VIP นะ มีถามไปเยอะแยะมากมายครับ
มันกลายร่างมาจาก PRO นะครับ ประมาณว่า VIP เป็น member สูงสุดแล้วล่ะคับ
ต่อไปก็จะเป็นพวก mod อย่างคุณน่านแหละ คนที่จะเป็น mod
Admin เค้าเลือกนะคับ..........
Annaka
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
หัวข้อ : Re: แผนที่ประเทศไทย ภาพใหญ่เอามาฝาก
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 18:11  

เข้าไปแล้วแต่โหลดไม่ได้อ่ะ ใครใจดีช่วยส่งมาให้หน่อยได้มั้ยคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย เพราะตอนนี้ต้องการใช้ด่วน ที่ทำงานอยากได้อ่ะค่ะ Annaka_007@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: แผนที่ประเทศไทย ภาพใหญ่เอามาฝาก
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 16:34  

กระทู้นี้มันสมัยยังไม่มี Google maps ล่ะมั้งเนี่ย - -"
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: