Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1630239
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 18:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

เขาม่ะเรียก "อาแปะ" ก็บุญแร้ว! laughing6
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 18:06  

ทิ้งเมลไงหว่า ทิ้งผั่วงี้เรยเหรอ

tang_pat@hotmail.com

ส่วนคุณเบิร์ดอย่าเพิ่งน้อยจัย ม่ายเรียก"ป๋า" ก้อด้าย Laughing

ดูสิ ฟ้องเฮียลุ๊กเกอร์อีกอ่ะ แง่มๆ Wink
Looker
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 18:14  

k!Dt^Ng ผู้เขียน:
ทิ้งเมลไงหว่า ทิ้งผั่วงี้เรยเหรอ

tang_pat@hotmail.com

ส่วนคุณเบิร์ดอย่าเพิ่งน้อยจัย ม่ายเรียก"ป๋า" ก้อด้าย Laughing

ดูสิ ฟ้องเฮียลุ๊กเกอร์อีกอ่ะ แง่มๆ Wink

ส่งให้แร้วคับ..
คุณ PrinceBird ม่ะปลื้มให้เรียก "ป๋า" ลองเรียก "อาแปะ" ดิหัวเราะชอบใจ!
PrinceBird
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา,พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 18:23  

ฮึ่ม ไม่จบ ไม่จบใช่มั้ย (เลียนแบบ เมล์นรกหมวยยกล้อมา อิอิ Very Happy )

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 19:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
cypress404
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 19:04  

เวลาคุยโทรศัพท์ไปนานๆทำไมไฟหน้าจอไม่ดับค่ะ คือ ต้องไปตั้งค่าที่ไหนหรอคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 19:11  

cypress404 ผู้เขียน:
เวลาคุยโทรศัพท์ไปนานๆทำไมไฟหน้าจอไม่ดับค่ะ คือ ต้องไปตั้งค่าที่ไหนหรอคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

มันม่ะดับหรอกแต่หรี่ลง..
รุ่นนี้เป็น Multi-tasking สามารถใช้งานได้หลายๆ เมนูพร้อมกัน คุณสามารถดูเวลาโทรฯ หรือเข้าสู่เมนูฟังก์ชั่นอื่นๆ โดยกดปุ่ม More หรือกดปุ่ม Navi-key ซ้าย/ขวา/บน/ล่างเพื่อเข้าสู่เมนู shortcuts ที่คุณสร้างไว้ในขณะใช้สายได้โดยม่ะต้องกดปุ่มใดๆ ให้ไฟหน้าจอสว่างก่อน..
kavers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 20:01  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อเสาร์ที่แล้วเอง ที่ JayMarts เซ็นทรัลลาดพร้าว แหะๆ แต่เพิ่งจามาโพสบอกอิอิ ชอบมากเรย เวลาฟังเพลง ใส่หูฟังแล้วเสียงดีมักมาก ชอบๆ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kavers เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 20:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ultra_fake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พี่ Looker หรือใคร ช่วยตอบหน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 20:03  

ระว่าง K790i กับ K550i ตัวไหนดีกว่ากันคับ.
ใจจิงอยากได้ K790i มานานมาก ตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ
แต่พอK550iออก ก้เริ่มลังเล ยิ่งพออ่านกระทู้พี่มาเรื่อยๆยิ่งลังเลหนักไปอีก
แต่ตัวผมอยากได้กล้อง ที่มันดีอย่าง K790i อ่ะคับ
แถมไปเจอกระทู้ที่บอกว่า K550i เสียงดีกว่า K790i เหรอคับ
มันต่างกันมากมั้ยอ่ะคับ
.
.
อ่อ แล้ว K790 สีขาวยังมีขายตามศุนย์รึป่าวคับ (ผมถามผิดห้องมั้ยคับเนี่ย)
ช่วยตอบทีคับ ปวดหัวไปหมดแล้ว (วันนี้นั่งอ่านหลายกระทู้ตาลายไปหมดแล้วคับ)
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Re: พี่ Looker หรือใคร ช่วยตอบหน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 20:27  

ultra_fake ผู้เขียน:
ระว่าง K790i กับ K550i ตัวไหนดีกว่ากันคับ.
ใจจิงอยากได้ K790i มานานมาก ตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ
แต่พอK550iออก ก้เริ่มลังเล ยิ่งพออ่านกระทู้พี่มาเรื่อยๆยิ่งลังเลหนักไปอีก
แต่ตัวผมอยากได้กล้อง ที่มันดีอย่าง K790i อ่ะคับ
แถมไปเจอกระทู้ที่บอกว่า K550i เสียงดีกว่า K790i เหรอคับ
มันต่างกันมากมั้ยอ่ะคับ
.
.
อ่อ แล้ว K790 สีขาวยังมีขายตามศุนย์รึป่าวคับ (ผมถามผิดห้องมั้ยคับเนี่ย)
ช่วยตอบทีคับ ปวดหัวไปหมดแล้ว (วันนี้นั่งอ่านหลายกระทู้ตาลายไปหมดแล้วคับ)
กล้อง/หน้าจอ K790i
ออปชั่นเสริม K550i
Nightvenom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 20:47  

รุ่นนี้มานเปงแฟลชหรือไฟฉายง่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 21:00  

เสริมคุณ iwata_kana ข้างบน

ผมเคยโพสข้อเปรียบเทียบระหว่าง K790i กะ K550i ไว้ในหน้า 32 หรือ คลิ๊กที่นี่ แล้วเลื่อนหาดู อยู่เลยกึ่งกลางลงมาหน่อย

คุณภาพเสียง K550i ดังกังวาลใสออกไปทางแหลมแจ่มกว่า K790i
หากคุณสนใจ K790i สีเงิน (ม่ะใช่สีขาวนะ) ลองไปเดินหาดูตามศูนย์ฯ หรือในมาบุญครอง คิดว่ายังมีเหลือคับ

ปล. จริงๆ แร้วผมโพสบ่อยนะไอ่ 2 รุ่นเนี่ยะ! แต่จำม่ะได้แร้วว่าอยู่หน้าไหนมั่งอ่ะ!..scratch

Nightvenom ผู้เขียน:

ม่ะช่ายแฟลกง่ะ แต่เปงโฟโต้ไล้ท์ที่เปงไฟฉายล่าย ส่องเลี้ยวซาหว่างซาไหวแลวิลายตะกางตาหงิๆ..laughing6

kavers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 21:08  

Nightvenom ผู้เขียน:

เป็นทั้งแฟลชทั้งไฟฉาย แต่แฟลชไม่ใช่ออโต้ เข้าใจปะครับ

เวลาเปิดไฟจะติดค้าง
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 21:15  

Looker ผู้เขียน:

ปล. จริงๆ แร้วผมโพสบ่อยนะไอ่ 2 รุ่นเนี่ยะ! แต่จำม่ะได้แร้วว่าอยู่หน้าไหนมั่งอ่ะ!..scratch

ช่ายแล้วงับ เปรียบเทียบสองรุ่นนี้บ่อยมากเลย

ม่ะช่ายแฟลกง่ะ แต่เปงโฟโต้ไล้ท์ที่เปงไฟฉายล่าย ส่องเลี้ยวซาหว่างซาไหวแลวิลายตะกางตาหงิๆ..laughing6

ม่ายช่ายแค่ส่องเลี้ยวซาหว่างซาไหวแลวิลายตะกางตาเฉยๆน้า ส่องเลี้ยวแสบตาด้วย
vespamania999
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ตอบหน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 21:17  

เอาเพลงลงโทรศัพท์ โดยใช้สาย usb แต่พอถอดสายแล้ว พอดูในตัว่จัดการไฟล์ ดันมีโฟลเดอร์เพิ่มมาอีก ชื่อ pmp_usb มาด้วย ชนิดไฟล์ เป็น ini แล้วเป็นความจำในเครื่องด้วย จะลบก็ไม่กล้าลบ เพราะตอนแรกไม่มีดิ่ รบกวน พื่ looker ตอบหน่อยนะว่า ลบได้เปล่า เห็นแล้วมันไม่ใช่นะ Shocked Shocked Wink
ราม*ไม่ได้ลอกอิน*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 22:10  

เอ่อ ครือว่า.......

ไปเผลอลบไฟล์เสียง classic รัยสักอย่างอ่ะ
ที่เปงเสียงกริ๊งๆ อ่ะ (เหมือนโทรศัพท์บ้าน)

ปกติใช้เปงเสียงปลุก (มานดังน่ารำคาญดีLaughing )
ตอนนี้เรยม่ายรุเอาเสียงรัยดี

มีวิธีเอาเสียงนี้กลับมามั๊ยอ่ะ

รึ๊คัยแนะนำเสียงปลุกแบบสุดๆ ที

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบบบ

แนะนำ Get Right ของ Jennifer Lopez
ปลุกที ตื่นทั้งบ้าน จิงๆนะ
ผมก้อใช้อยุ่ เอิ้กกกกกกก
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอบหน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 22:15  

vespamania999 ผู้เขียน:
เอาเพลงลงโทรศัพท์ โดยใช้สาย usb แต่พอถอดสายแล้ว พอดูในตัว่จัดการไฟล์ ดันมีโฟลเดอร์เพิ่มมาอีก ชื่อ pmp_usb มาด้วย ชนิดไฟล์ เป็น ini แล้วเป็นความจำในเครื่องด้วย จะลบก็ไม่กล้าลบ เพราะตอนแรกไม่มีดิ่ รบกวน พื่ looker ตอบหน่อยนะว่า ลบได้เปล่า เห็นแล้วมันไม่ใช่นะ Shocked Shocked Wink

อย่าเพิ่งไปลบมัน ลอง restart เครื่องแร้วเข้าไปดูใหม่ว่ายังอยู่ไหม?
สงสัยเหมือนกันว่ามันคืออาไร? พี่โหลดเพลง กะ MV โครมๆ เกือบเต็ม 1GB แร้วยังม่ะเห็นไอ่โฟลเดอร์ที่ว่านี่เรยอ่ะ!
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 23:23  

ราม*ไม่ได้ลอกอิน* ผู้เขียน:

รึ๊คัยแนะนำเสียงปลุกแบบสุดๆ ที

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบบบ

แนะนำ Get Right ของ Jennifer Lopez
ปลุกที ตื่นทั้งบ้าน จิงๆนะ
ผมก้อใช้อยุ่ เอิ้กกกกกกก

ขอบคุน คุนราม ค้าบ

แต่ว่าคงลองใช้เสียง กริ๊งกริ๊ง ที่พี่ลุํกเกอร์ส่งให้ก่อง Laughing

ถ้าม่ายตื่นแร้วจาไปหาโหลดน้าค้าบ ขอบคุณค้าบบบบบ Smile

ปล.ว่าแต่ว่าเรื่องมือถือตกของคุนรามคืบคลานไปถึงไหนแว้วววววว Laughing
อยากเขียน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 23:44  

ขอถามคำถามโง่ๆเลยนะครับ ผมใช้ระบบ truemove อะครับ แล้วอยากจะเล่น netอะครับ ต้องเซ็ตอัพยังไง คืออยากลองเล่นเนตบนมือถือดูอะครับ Smile Smile Smile
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 23:56  

อยากเขียน ผู้เขียน:
ขอถามคำถามโง่ๆเลยนะครับ ผมใช้ระบบ truemove อะครับ แล้วอยากจะเล่น netอะครับ ต้องเซ็ตอัพยังไง คืออยากลองเล่นเนตบนมือถือดูอะครับ Smile Smile Smile

SE รุ่นใหม่ๆ ม่ะต้องทำไรมาก แค่คุณเอา SIM ใส่ระบบจะตรวจจับการตั้งค่าให้เสร็จสรรพทั้ง SMS MMS และ WAP แต่ถ้าคุณยังเชื่อมต่อเน็ทไม่ได้ให้ทำตามนี้คับ..

ไปที่เมนู Settings > เลือกแท็ป Connectivity > Internet settings > Internet profiles > เลือก True WAP จากนั้นลอง Connect ดูคับ
อยากเขียน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 00:06  

SE รุ่นใหม่ๆ ม่ะต้องทำไรมาก แค่คุณเอา SIM ใส่ระบบจะตรวจจับการตั้งค่าให้เสร็จสรรพทั้ง SMS MMS และ WAP แต่ถ้าคุณยังเชื่อมต่อเน็ทไม่ได้ให้ทำตามนี้คับ..

ไปที่เมนู Settings > เลือกแท็ป Connectivity > Internet settings > Internet profiles > เลือก True WAP จากนั้นลอง Connect ดูคับ

ผมทำตามที่พี่บอกแล้วอะครับ แต่มันก้อยังไม่ได้อะครับ คือ Connect นี่แค่กดที่ internet หรือกดปุ่มทางซ้ายมือก้อได้เลยใช่มั้ยครับ คือผมลองแล้วยังไงก้อไม่ได้ซะทีอะครับ อ่อลืมบอกไป มีรตัวEขึ้นแล้วนะครับ อยากเล่นอ่า ทำไงดี
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Rambutan แรมบู'เทิน แปลว่า ลูกเงาะ หรือต้นเงาะก็ได้
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 00:10  

Rambutan แรมบู'เทิน แปลว่า ลูกเงาะ หรือต้นเงาะก็ได้ laughing6
ภาพถ่ายด้วยกล้อง K550i โหมด Normal, Macro Focus, Turn off Photo light.

ผมทำตามที่พี่บอกแล้วอะครับ แต่มันก้อยังไม่ได้อะครับ คือ Connect นี่แค่กดที่ internet หรือกดปุ่มทางซ้ายมือก้อได้เลยใช่มั้ยครับ คือผมลองแล้วยังไงก้อไม่ได้ซะทีอะครับ อ่อลืมบอกไป มีรตัวEขึ้นแล้วนะครับ อยากเล่นอ่า ทำไงดี

ลอง restart เครื่องแล้ว connect ใหม่คับ
เวลา connect ก็กดปุ่มลูกโลกซ้ายมือนั่นแหละใช่แร้ววว..

K550i สามารถเล่นเน็ทแบบแนวนอนได้
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ : Re: Rambutan แรมบู'เทิน แปลว่า ลูกเงาะ หรือต้นเงาะก็ได้
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 01:14  

Rambutan แรมบู'เทิน แปลว่า ลูกเงาะ หรือต้นเงาะก็ได้ laughing6

พี Looker Go Inter มาเป็น eng เลย อิอิ

รู้สึกว่า true จะเล่นเน็ตแพงครับ ผมลองแป๊ปนึงตังหมดไปหกสิบกว่าบาท Shocked อึ้งครับ
เหมือนจะคิดตามขนาดข้อมูลอ่ะครับ

ปล. ถ้าใช้ Wireless ได้นี่สุดยอดเลย จาซื้อ N95 มาใช้ก็บ่มีปัญญา Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 02:54  

ถึงพี่ k!Dt^Ng

ยังไม่คืบคลานไปไหนเลยคับ
ยังเน่าอยุ่กะผมอยุ่เลย เครื่องอ่ะ
กะจะโทไปที่ศูนย์พุ่งนี้
สงสัยต้องเปี่ยนกล้อง
เสียตังชัวร์เลย

ช่างเหอะ เผื่อความมั่นใจใจการถ่ายภาพ ฮาฮา
เอามาแข่งกะป้านัดดา กรั่กๆ
ตอนี้ก้อเลยง่อยแดร๊กไป เพราะไม่มีมือถือไห้ถ่ายรุป
ยังดีนะ ที่ยังมีกล้อง cyber-shot อีกตัว ไม่งั้น เซงตาย

ว่าแต่ ถ้าสมมุติจะเอารุปที่เอากล้องทำมะดาถ่าย
ผมจะโดนกะทืบไหมเนี่ยะ?
5555+

(มาซ๊ะดึกเลยตรู - -*)
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: help
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 03:34  

jasmines_ize ผู้เขียน:
หลังจากที่อ่านบอร์ดนี้มานาน ก็ตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อเจ้า K550i เนี่ยเหละ

แล้วว่าใครพอจะทราบบ้างว่า บัตร KTC มันมีผ่อน0% ไหมครับ แล้วที่ศูนย์อะไร
คือว่าผมไม่อยากจายทีเดียวเลยอ่ะครับ เพราะว่าต้องเจี๊ยดเงินไปซื้อmem+หูฟังอีก

แล้วราคาเครื่องศูนย์ตอนนี้เท่าไรครับ ราคาmem 1กิ๊กด้วยครับ
เพราะผมก่ะว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้หละฮะ

ขอบคุณมากๆครับ Very Happy

ซื้อแบบผ่อน 0% ได้ที่ Blisstel ครับผม ตาม Link ครับ http://www.blisstel.com/index1.php
http://www.ktc.co.th/category/index.php?modesearch=&pd_id1=&pd_id2=&pd_id3=&cat_id=13&pr_id=510
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: Rambutan แรมบู'เทิน แปลว่า ลูกเงาะ หรือต้นเงาะก็ได้
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 08:45  

PrinceBird ผู้เขียน:
รู้สึกว่า true จะเล่นเน็ตแพงครับ ผมลองแป๊ปนึงตังหมดไปหกสิบกว่าบาท Shocked อึ้งครับ
เหมือนจะคิดตามขนาดข้อมูลอ่ะครับ

ปล. ถ้าใช้ Wireless ได้นี่สุดยอดเลย จาซื้อ N95 มาใช้ก็บ่มีปัญญา Rolling Eyes

ถ้าอยากได้รุ่น Wi-Fi ก็รอ P700i จิ หรือถ้าวัยรุ่นใจร้อนก็ P990i ตอนนี้เหลือหมื่นปลายๆ แร้วอ่ะ!

P700i ระบบ UMTS/Tri-band กล้อง 3.2 MP/Auto focus/Photo light with Wireless LAN (Wi-Fi) 802.11b แระ 802.11g

*ภาพแระข้อมูลจากเวป se-society.com
ปล. ม่ะมีฝาปิดเลนส์กล้องแระม่ะมี EDGE ฉะนั้นการ Online ท่องเน็ทยังคงเป็นรอง K550i อยู่ดี อุอุ
laughing6

โทรศัพท์มือถือ SE รุ่นไหนรองรับระบบ 3G จะม่ะมี EDGE ในทางกลับกัน ถ้ารุ่นไหนมี EDGE ก็จะม่ะรองรับระบบ 3G

Oldster ผู้เขียน:
ซื้อแบบผ่อน 0% ได้ที่ Blisstel ครับผม ตาม Link ครับ http://www.blisstel.com/index1.php
http://www.ktc.co.th/category/index.php?modesearch=&pd_id1=&pd_id2=&pd_id3=&cat_id=13&pr_id=510

คุณ Oldster เป็นสมาชิกบอร์ดฯ แระซื้อ K550i มาใช้แร้ว พี่ก็อยากให้เข้ามาบ่อยๆ มาช่วยกันตอบคำถามเพื่อนๆ เพราะพี่เชื่อว่าทุกคนมีดีในตัวเอง หากเอาข้อดีของแต่ละคนมาแชร์กัน บอร์ดแห่งนี้ก็จะกลายเป็นแหล่งข้อมูลที่ให้ความรู้แระช่วยเหลือผู้ที่สนใจแระกะลังตัดสินใจซื้อมือถือ รวมทั้งผู้ที่ซื้อมาใช้แร้วประสบปัญหาก็สามารถเข้ามาโพสคำถามหรือค้นหาคำตอบได้ที่นี่..
Bee(TM)
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 10:43  

GPRS ของ True Move คิดอัตรา KB ละ 0.12 บาท เล่นได้แป๊ปเดียว (ต่อกับ Notebook) ขึ้น 500 กว่าบาท แพงมากๆ แถมเล่นแล้วมี SMS แจ้งว่าวงเงินหมด ผมจึงไม่แนะนำให้ใช้ GPRS ของ True ครับ ตอนนี้เปลี่ยนค่ายกลับไปใช้ DTAC ส่วนเรื่อง WLAN P990i ก็มีครับ หรือจะรอ P700 ก็ได้ครับ
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 11:19  

เครื่องอาจ Error ชั่วคราวก็ได้ ลอง restart เครื่องแร้วเข้าไปเลือก Alarm signal ใหม่ จากนั้นทดลองตั้งปลุกดู สำหรับเครื่องผมตั้งปลุกแบบ Recurrent alarm ทุกวันๆ ละ 4 เวลามันทำหน้าที่ได้อย่างแม่นยำม่ะเคยพลาดแม้แต่ครั้งเดียว กระทั่งเอาต่อลำโพง MDS-60 ฟังข่าวตอนเย็นช่วงออกกำลังกาย (ตั้งปลุกไว้ตอน 6 โมงเย็น) มันยังปลุกเรย..

อ้อ! หากคุณเข้าไปที่ File manager > Music แล้วเปลี่ยนแปลง/แก้ไขไฟล์เพลงที่ตั้งปลุกไว้เช่น Rename/ย้าย/ลบ เครื่องจะเปลี่ยนเสียงปลุกเป็นเสียง default ที่มากะเครื่องคือ Greeting จนกว่าคุณจะเข้าไปกำหนดเสียงปลุกใหม่อีกครั้ง

ปล. ไม่ว่าเครื่องจะมีอาการแปลกๆ แบบไหนให้เห็น การ restart เครื่องจะช่วยแก้ปัญหาเบื้องต้นได้คับ

เฮ่อๆ ใช้ได้แล้ว มันเอ๋อจิงๆ ด้วย
ขอบคุณค่า
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : น้องมะ-หมี
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 11:31  

น้องหมีอ้วนของเราเอง Dancing

นู๋เพิ่งตื่นนอน ขี้ตาเต็มเยย

Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 11:41  

สองรูปบนมันแปลกๆ นะ เห็นทีแรกโต๊ะจายโหมะเรยอ่ะ!
Art สุดๆ จึ๋ยยย!!!

รูปแมวตา 2 สีนี่เข้าตำรา "แมวมงคล" นะ เลี้ยงให้ดีมีลาภคับ..
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 11:45  

สองรูปบนมันแปลกๆ นะ เห็นทีแรกโต๊ะจายโหมะเรยอ่ะ!

Art สุดๆ จึ๋ยยย!!!

รูปแมวตา 2 สีนี่เข้าตำรา "แมวมงคล" นะ เลี้ยงให้ดีมีลาภคับ..

ถูกต้อง ตั้งกะได้แม่ถูกหวยเกือบทุกงวด (พันธ์ขาวมณีเป็นแมวโบราณ)
แต่น้องเหมียวขาเดี้ยงอ่ะ โดนหมากัด
ไม่รู้ใครเอามาปล่อย เลยเก็บมาเลี้ยง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 11:49  

อ่านะ..แระงวดนี้แม่เล่นเลข'ไรอ่ะ? เมล์มาบอกมั่งจิ..
อย่าโพสในนี้นะ เด๋วเวปมาสเตอร์เขาว่าเอา!
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 12:07  

อ่านะ..แระงวดนี้แม่เล่นเลข'ไรอ่ะ? เมล์มาบอกมั่งจิ..
อย่าโพสในนี้นะ เด๋วเวปมาสเตอร์เขาว่าเอา!

คนเมือง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 12:36  

ของผมต่อเนตไม่ได้เลยไปให้ที่ศูนย็บริการตั้งค่าซิม ให้ถึงใช้ได้
ปล เป็นซิมที่ยังไม่ได้ตั้งค่า
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 13:20  

P990i มันหนาอ่ะครับ ปาหัวหมาแตกเลย อิอิ (โทรศัพท์แตก & ต่อมน้ำตาแตก) ไม่อยากได้ใหญ่ๆแล้ว ใส่กระเป๋ากางเกงแล้วมันตุง ผมว่า k550i นี่แหละสุดยอดแล้ว Wireless ก้อให้เป็นหน้าที่ น้อง VAIO เค้าละกัน

http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w660i.htm
w660i นี่พึ่งออกเหรอครับ มีกล้องหน้าด้วย ผมว่าไม่ค่อยสวยเลย

แล้วหูฟัง HPM-70 นี่เราจะดูยังไงว่ามันเป็นของแท้ของปลอมครับ ผมไปเจอคนขายบอกของแท้ ขายที่ 800 บาท แต่ว่ามันอยู่ในซองสีเทาๆ คล้ายซองที่ใส่อุปกรณ์มาในกล่องโทรศัพท์ครับ แล้วบนซองมีสติ๊กเกอร์รหัสอันเล็กๆแปะอยู่ แล้วผมเอาหูฟังมาดูตรง ที่สกรีนโลโก้ walkman มันเลือนๆนิดนึง เลยไม่ได้ซื้อมาอ่ะครับ ว่าจะมาถามก่อน

แล้ว HPM-70 กับ HPM-75 นี่คุณภาพเสียงที่ได้ต่างกันมากมั้ยครับ เห็นราคาต่างกันพอสมควร ขอบคุณค้าาบ
เริ่มชอบ se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 14:04  

ถ้าผมเอา N70 ME ไปขายแล้วไปถอย K550i มาแทนนี่

จะเป็นไงอ่ะคุ้มสุดๆ หรือขาดทุนย่อยยับ ใครก็ได้ช่วยบอกที

(คือ เบื่อความอืดของซิมเบี้ยน และก็อยากได้มือถือบางๆอ่า Sad )
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 14:07  

เริ่มชอบ se ผู้เขียน:
ถ้าผมเอา N70 ME ไปขายแล้วไปถอย K550i มาแทนนี่

จะเป็นไงอ่ะคุ้มสุดๆ หรือขาดทุนย่อยยับ ใครก็ได้ช่วยบอกที

(คือ เบื่อความอืดของซิมเบี้ยน และก็อยากได้มือถือบางๆอ่า Sad )

เหมือนกันครับ ฮ่าๆ ช้าน่ารำคาญ ยังกะเต่า ใหญ่หนักอีกต่างหากอิอิ แต่ผมไม่ขายเครื่องเก่านะ ซื้อ k550i อีกเครื่องเลย เอาเครื่องเก่าไว้คุยกะกิ๊ก อิอิ Very Happy
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 14:47  

อยากทราบว่า k550i โชวชื่อเพลง mp3 เปนภาษาไทยสมบูรณ์เหมือน N70 รึยังคับ

ไม่อยากให้เหมือน k750
ถ้าสมบูรณ์แล้ว จะซื้อแน่ๆ ขาย N70 ชัวร์
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 14:59  

แสดงภาษาไทยได้สมบูรณ์ครับ แต่ต้องใช้โปรแกรมแปลงแทร็กนิดหน่อย ง่ายๆไม่ยุ่งยากครับ หาโหลดได้ในบอร์ดนี้แหละครับ

ยืมรูปมาจากหน้ารีวิวครับ
http://www.siamphone.com/review/2007/sonyericsson/k550i/page.htm
edge connection
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 16:19  

ถ้าต้องการ tranfer file รูปภาพจาก มือถือไป pc ต้องทำยังไงบ้างครับ
ตอนนี้ มือถือกับ pc ติดต่อกันแล้ว pc เล่น net ได้ แต่เมื่อเข้าไปใน folder รูป
แล้วทำการ send ผ่าน bluetooth มันบอกว่าหาอุปรณ์ไม่เจอครับ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 16:48  

edge connection ผู้เขียน:
ถ้าต้องการ tranfer file รูปภาพจาก มือถือไป pc ต้องทำยังไงบ้างครับ
ตอนนี้ มือถือกับ pc ติดต่อกันแล้ว pc เล่น net ได้ แต่เมื่อเข้าไปใน folder รูป
แล้วทำการ send ผ่าน bluetooth มันบอกว่าหาอุปรณ์ไม่เจอครับ

ของผมกรณีที่เมื่่อกดส่งผ่าน bluetooth จากโทรศัพท์แล้ว จะขึ้นหน้าจอค้นหาอุปกรณ์ ซึ่งจะมีชื่อคอมพิวเตอร์ขึ้นมาบนลิส จากนั้นเลือกที่คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์จะทำการเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ แล้วให้เรากดยอมรับไฟล์ที่คอมพิวเตอร์ ก้อเสร็จสิ้นการส่งครับ

เมื่อเชื่อมต่อครั้งแรก จะมีการใส่ pass code 4 หลักให้ใส่อะไรก้อได้ครับ เริ่มใส่จากเครื่องที่จะทำการส่งก่อน แล้วไปใส่ที่เครื่องรับให้ตรงกันครับ

จากกรณีของคุณ ผมเดาว่าคุณคงจะส่งจากคอมเข้าโทรศัพท์ แล้วมองโทรศัพท์ไม่เห็น
ให้ไปที่นี่ครับ
การตั้งค่า >> ระบบเชื่อมต่อ >> Blurtooth >> การมีอยู่ของเครื่อง >> แสดงเครื่อง ครับผม แล้วก้อทำการค้นหาอีกครั้ง

แต่ถ้าหากเป็นกรณี โทรศัพท์หาคอมพิวเตอร์ไม่เจอ แสดงว่าปัญหาอยู่ที่คอมครับ
ให้ลองตรวจสอบว่า เปิด สวิตซ์บลูทูธรึยัง ลง Driver ครบมั้ย ไม่งั้นให้ลองนำโทรศัพท์เครื่องอื่นที่มี bluetooth มาลองทำการค้นหาดูว่าพบอุปกรณ์มั้ย ซึ่งคือคอมพิวเตอร์นั่นเอง
k!Dt^Ng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 16:55  

Syam ผู้เขียน:
งวดนี้ 550 ครับ

ถ้าออกขึ้นมานะ Laughing

ปล.ทำไมเราม่ายเคยมีปัญหาอ่านภาษาไทยอารัยเรยหง่า งง

รึ๊เราเข้าจัยอ่ารัยผิดพลาด ม่ายเหนจาต้องแก้อารัยเรย
(ครือเราลบรายละเอียดทิ้งหมดเรยไง Laughing เหลือแต่ชื่อเพลง)
monochrome *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 17:34  

กำลังสนใจในรุ่นนี้อยู่นะครับ

อยากถามว่า ถ้าคิดจะฝากซื้อญาติที่กำลังจะไปเที่ยวฮ่องกง กับ ซื้อเครื่องศูนย์ที่ไทย

จะมีข้อดี-ข้อเสีย ความแตกต่างกันยังไงหรอครับ ??

ขอบคุณครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 18:15  

P990i มันหนาอ่ะครับ ปาหัวหมาแตกเลย อิอิ (โทรศัพท์แตก & ต่อมน้ำตาแตก) ไม่อยากได้ใหญ่ๆแล้ว ใส่กระเป๋ากางเกงแล้วมันตุง ผมว่า k550i นี่แหละสุดยอดแล้ว Wireless ก้อให้เป็นหน้าที่ น้อง VAIO เค้าละกัน

http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w660i.htm
w660i นี่พึ่งออกเหรอครับ มีกล้องหน้าด้วย ผมว่าไม่ค่อยสวยเลย

แล้วหูฟัง HPM-70 นี่เราจะดูยังไงว่ามันเป็นของแท้ของปลอมครับ ผมไปเจอคนขายบอกของแท้ ขายที่ 800 บาท แต่ว่ามันอยู่ในซองสีเทาๆ คล้ายซองที่ใส่อุปกรณ์มาในกล่องโทรศัพท์ครับ แล้วบนซองมีสติ๊กเกอร์รหัสอันเล็กๆแปะอยู่ แล้วผมเอาหูฟังมาดูตรง ที่สกรีนโลโก้ walkman มันเลือนๆนิดนึง เลยไม่ได้ซื้อมาอ่ะครับ ว่าจะมาถามก่อน

แล้ว HPM-70 กับ HPM-75 นี่คุณภาพเสียงที่ได้ต่างกันมากมั้ยครับ เห็นราคาต่างกันพอสมควร ขอบคุณค้าาบ

HPM-70 กล่องจะเป็นใสๆ ครับ ส่วนรูปรอจากพี่ Looker สีส้มตัดกับกล่อง ผมแนะนำซื้อที่ศูนย์ครับ ราคา 1,590 บาท HPM-75 ผมว่าดีกว่า HPM-70 วัสดุดูดีกว่า แต่บางคนอาจฟังไม่ค่อยออก HPM-75 ของศูนย์ราคา 1,690 บาท HPM-70 มีทั้งสีดำและสีเงิน ส่วน HPM-75 มีสีเดียว
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 18:23  

ขอบคุณครับ ถ้างั้นศูนย์ราคาก้อต่างกันแค่ 100 เดียว ผมไม่เคยเห็นเป็นแพคเลยครับ เห็นแต่ที่ว่านี่แหละ 800 บาท แต่ปัญหาคือผมอยู่ พิษณุโลกไม่รู้จะไปหาศูนย์ Sony-Ericsson ที่ไหน ที่เห็นมีแต่ศูนย์ Sony แต่เค้าไม่ขายโทรศัพท์อ่ะครับ ไม่รู้จะสั่งได้หริอเปล่า ซื้อร้านตู้ก้อกลัวว่า จ่ายราคาของจริงแต่ได้ของปลอม Shocked
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 18:59  

พี่ว่า W660i สวยกว่า W610i นะ แต่ถ้าเทียบความคุ้ม W610i คุ้มกว่าคับ

เรื่องบรรจุภัณฑ์พูดยากคับ ถ้าเขาแยกเอาจากในกล่องมือถือที่เป็นเครื่องศูนย์ฯ แท้มาขายมันก็เป็นของแท้ แต่ถ้าซื้อต่างหากก็จะอยุ่ในบรรจุภัณฑ์ที่เป็นพลาสติกใสขึ้นรูปมีฉลากและสัญลักษณ์ Walkman สีส้ม ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงเห็นน้องบีบอกว่า HPM-75 แจ่มกว่า HPM-70 (จริงๆ แร้วก็น่าจะเป็นอย่างนั้น ไม่งั้นจะทำออกมาทำไมล่ะ?)

เริ่มชอบ se ผู้เขียน:

ถ้าคุณไม่เน้นการลงโปรแกรมฯ K550i คุ้มกว่าเห็นๆ กล้องดีกว่าเยอะคับ

แสดงภาษาไทยได้สมบูรณ์ครับ แต่ต้องใช้โปรแกรมแปลงแทร็กนิดหน่อย ง่ายๆไม่ยุ่งยากครับ หาโหลดได้ในบอร์ดนี้แหละครับ

ยืมรูปมาจากหน้ารีวิวครับ
http://www.siamphone.com/review/2007/sonyericsson/k550i/page.htm

เสริมคุณ PrinceBird

ถ้าต้องการให้เครื่องแสดงชื่อศิลปิน ชื่อเพลง และชื่ออัลบั้มเป็นภาษาไทยลองวิธีที่คุณ Nazix1 แนะนำเข้ามา คลิ๊กที่นี่ คับ

K550i

W850i

edge connection ผู้เขียน:

ของผมกรณีที่เมื่่อกดส่งผ่าน bluetooth จากโทรศัพท์แล้ว จะขึ้นหน้าจอค้นหาอุปกรณ์ ซึ่งจะมีชื่อคอมพิวเตอร์ขึ้นมาบนลิส จากนั้นเลือกที่คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์จะทำการเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ แล้วให้เรากดยอมรับไฟล์ที่คอมพิวเตอร์ ก้อเสร็จสิ้นการส่งครับ

เมื่อเชื่อมต่อครั้งแรก จะมีการใส่ pass code 4 หลักให้ใส่อะไรก้อได้ครับ เริ่มใส่จากเครื่องที่จะทำการส่งก่อน แล้วไปใส่ที่เครื่องรับให้ตรงกันครับ

จากกรณีของคุณ ผมเดาว่าคุณคงจะส่งจากคอมเข้าโทรศัพท์ แล้วมองโทรศัพท์ไม่เห็น
ให้ไปที่นี่ครับ
การตั้งค่า >> ระบบเชื่อมต่อ >> Blurtooth >> การมีอยู่ของเครื่อง >> แสดงเครื่อง ครับผม แล้วก้อทำการค้นหาอีกครั้ง

แต่ถ้าหากเป็นกรณี โทรศัพท์หาคอมพิวเตอร์ไม่เจอ แสดงว่าปัญหาอยู่ที่คอมครับ
ให้ลองตรวจสอบว่า เปิด สวิตซ์บลูทูธรึยัง ลง Driver ครบมั้ย ไม่งั้นให้ลองนำโทรศัพท์เครื่องอื่นที่มี bluetooth มาลองทำการค้นหาดูว่าพบอุปกรณ์มั้ย ซึ่งคือคอมพิวเตอร์นั่นเอง

เสริมอีกแร้ววว..!!

Update driver BT เห็นแน่คับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 27 Apr 2007 19:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kavers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 19:05  

ขอถามพี่ Looker หน่อยครับว่า ตกลงมานอ่านไฟล์วีดีโอ mp4 ได้เป่าอ่า แบบว่าผมแปลงไฟล์เป็น mp4 แล้วมานไม่ยอมเล่นเลยอะครับ แต่ 3gp ไม่มีปัญหานะ หรือเป็นเพราะผมแปลงไฟล์ไม่ถูกหว่า Crying or Very sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 19:25  

kavers ผู้เขียน:
ขอถามพี่ Looker หน่อยครับว่า ตกลงมานอ่านไฟล์วีดีโอ mp4 ได้เป่าอ่า แบบว่าผมแปลงไฟล์เป็น mp4 แล้วมานไม่ยอมเล่นเลยอะครับ แต่ 3gp ไม่มีปัญหานะ หรือเป็นเพราะผมแปลงไฟล์ไม่ถูกหว่า Crying or Very sad

รุ่นนี้รองรับทั้งไฟล์ .3gp และ .mp4 คับ
ใช้โปรแกรมฯ 'ไรแปลงไฟล์ล่ะ?

นี่คับ MV เพลงกรุณาพูดดังๆ ของ Zita Zalai เป็นไฟล์นามสกุล .mp4 ขนาด QVGA 320x240 px พี่เคยเล่นใน P990i ลองเอามาเล่นใน K550i มันก็เล่นฉลุยคับ ดูได้ทั้งแบบแนวตั้งแระแนวนอน เสียงดีด้วยคับ

K550i คุ้มสุด เจ๋งสุดแร้วคับขณะนี้!
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 19:50  

I'm my family car BY K550i

ปล.ผมยังไม่มีใบขับขี่
รูปที่ 5 จัดฉากเอา
hev
Year's Star

จังหวัด: aaa
หัวข้อ : ฟฟฟ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 19:53  

รุ่นนี้เป็น Multi-tasking สามารถใช้งานได้หลายๆ เมนูพร้อมกัน คุณสามารถดูเวลาโทรฯ หรือเข้าสู่เมนูฟังก์ชั่นอื่นๆ โดยกดปุ่ม More หรือกดปุ่ม Navi-key ซ้าย/ขวา/บน/ล่างเพื่อเข้าสู่เมนู shortcuts ที่คุณสร้างไว้ในขณะใช้สายได้โดยม่ะต้องกดปุ่มใดๆ ให้ไฟหน้าจอสว่างก่อน..

หนึ่งคำถามคลาสสิกของมือถือ SE (พอๆกับวิธีถอดสาย fastport)
ผมเคยลองเข้า phone contact (กด d-pad ลง 1 ครั้ง) ขณะโทร. ทิ้งไว้ซักพักก็รู้สึกว่าจอจะมืดลงนะครับ แต่ได้เป็นบางที (ไม่ได้สังเกตุมาก) แต่ถ้าเอาชัวร์ล่ะก็ นี่เลยครับ บนๆ ล่างๆ ซ้ายขวา ซ้ายขวา... โอ้ ไม่ มันไม่ใช่ จริงๆคือ กด activity key, เลือก main menu, เลือก media player (ของ k550 น่าจะเป็น music player ถ้าจำไม่ผิด) จากนั้นกดล็อคคีย์ (*, ซอฟท์คีย์ขวา) (ยากกว่า บนๆล่างๆ อีก) ซักพักจอก็จะมืดสนิทครับ (หวังว่าคงใช่นะครับ)

ใช้ได้ไม่ได้ยังไง ช่วยบอกด้วยนะครับ Smile
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฟฟฟ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 20:01  

hev ผู้เขียน:

หนึ่งคำถามคลาสสิกของมือถือ SE (พอๆกับวิธีถอดสาย fastport)
ผมเคยลองเข้า phone contact (กด d-pad ลง 1 ครั้ง) ขณะโทร. ทิ้งไว้ซักพักก็รู้สึกว่าจอจะมืดลงนะครับ แต่ได้เป็นบางที (ไม่ได้สังเกตุมาก) แต่ถ้าเอาชัวร์ล่ะก็ นี่เลยครับ บนๆ ล่างๆ ซ้ายขวา ซ้ายขวา... โอ้ ไม่ มันไม่ใช่ จริงๆคือ กด activity key, เลือก main menu, เลือก media player (ของ k550 น่าจะเป็น music player ถ้าจำไม่ผิด) จากนั้นกดล็อคคีย์ (*, ซอฟท์คีย์ขวา) (ยากกว่า บนๆล่างๆ อีก) ซักพักจอก็จะมืดสนิทครับ (หวังว่าคงใช่นะครับ)

ใช้ได้ไม่ได้ยังไง ช่วยบอกด้วยนะครับ Smile

อย่างที่บอกไงคับว่า รุ่นนี้เป็น Multi-tasking ที่ทำหน้าที่ได้หลายอย่างพร้อมกัน หากคุณกะลังใช้สายอยู่แร้วเข้าเมนู Contacts โดยกด Navi-key down ก็เท่ากับคุณกะลังอยู่ในเมนู Contacts สักพักหน้าจอก็ดับจึงเป็นเรื่องปรกติคับ

แต่ถ้าคุณกะลังใช้สายแระม่ะได้เข้าสู่เมนูใดๆ ไฟหน้าจอจะม่ะดับแต่จะหรี่ลงคับ
bandwagon
Year's Star

หัวข้อ : ลองมั่งน้าค้าบ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 20:27  

ลองถ่ายดูมั่ง จากไซต์งานกระผมเอง ที่สนามบินสุวรรณภูมิ

แนวพาโนรามาหน่อย

hev
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฟฟฟ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 20:34  

อย่างที่บอกไงคับว่า รุ่นนี้เป็น Multi-tasking ที่ทำหน้าที่ได้หลายอย่างพร้อมกัน หากคุณกะลังใช้สายอยู่แร้วเข้าเมนู Contacts โดยกด Navi-key down ก็เท่ากับคุณกะลังอยู่ในเมนู Contacts สักพักหน้าจอก็ดับจึงเป็นเรื่องปรกติคับ

แต่ถ้าคุณกะลังใช้สายแระม่ะได้เข้าสู่เมนูใดๆ ไฟหน้าจอจะม่ะดับแต่จะหรี่ลงคับ

นั่นแน่! แสดงว่ารู้วิธีทำให้จอดับขณะพูดอยู่แล้วใช่มั้ยครับ ก็น่าจะบอกๆ เค้าไปตั้งแต่แรก Razz
ขอบคุณนะครับที่ช่วยอธิบาย ได้คำยืนยันจากคุณ Looker ว่ามันใช้ได้ผมก็สบายใจ หวังว่าคุณเจ้าของคำถามคงได้ประโยชน์จากคำตอบของผมและคุณ Looker ไปไม่มากก็น้อยนะครับ Wink
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 20:43  

ผมว่ามันไม่ดับนั่นแหละดีแล้วครับ จะได้ดูว่าเราคุยมากี่วัน เฮ้ย Shocked กี่ชั่วโมงแล้ว แล้วก็ดูเวลาตอนนั้นได้ด้วยว่าเช้ารึยัง อีกอย่างตอนมันลดความสว่างลง ก็ไม่ได้บริโภคกำลังไฟมากมายอะไร ปิดไปก้อไม่ช่วยให้คุยได้นานขึ้นมากนักหรอกครับ
แค่นี้คุยทั้งคืนยันเช้าแบตยังไม่หมดเลย อิอิ

(สาวสวยคนไหน สนใจมาทดสอบแบตโดยการคุยมาราธอนกะผมได้นะครับ Very Happy )
hev
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:08  

ผมว่ามันไม่ดับนั่นแหละดีแล้วครับ จะได้ดูว่าเราคุยมากี่วัน เฮ้ย Shocked กี่ชั่วโมงแล้ว แล้วก็ดูเวลาตอนนั้นได้ด้วยว่าเช้ารึยัง อีกอย่างตอนมันลดความสว่างลง ก็ไม่ได้บริโภคกำลังไฟมากมายอะไร ปิดไปก้อไม่ช่วยให้คุยได้นานขึ้นมากนักหรอกครับ
แค่นี้คุยทั้งคืนยันเช้าแบตยังไม่หมดเลย อิอิ

ก็แล้วแต่คนล่ะนะครับ เห็นว่ามีคนถามกันบ่อยๆ (หรือคนเดียวแต่ถามหลายหนก็มิทราบ) แล้วมันพอมีวิธี ก็บอกๆกันไป เผื่อสำหรับคนที่ไม่ชอบให้มันติดแบบผม Wink

แต่ก็น่ารำคาญเวลาจอมันดับตอนเล่นเกม หรือเล่นอินเตอร์เนตเหมือนกันนะครับ เคยมีคนบอกให้เปลี่ยน profile เป็น 'in car' (สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ กดปุ่ม power แล้วปล่อย จะเข้าเมนู profile selection) แล้วไฟหน้าจอมันจะสว่างตลอด ยังไม่เคยลองเหมือนกัน ใครมีปัญหาจอชอบดับเวลาเล่นเกมก็ลองๆกันดูนะครับ ได้ไม่ได้ยังไงก็ช่วยบอกกันด้วยนะครับ Smile
อ้างถึง:

(สาวสวยคนไหน สนใจมาทดสอบแบตโดยการคุยมาราธอนกะผมได้นะครับ Very Happy )

โอ้ พูดจาไม่ได้เกรงกลัวคนข้างๆใน avatar เลยนะครับ Cool
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:16  

อ่อ แฟนเพื่อนมันอ่ะครับ จะกลัวไปใย แฟนเราก็ไม่ใช่ Laughing
Pomwa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:50  

ครือว่า เพิ่งถอยสีขาวมาค่ะ แต่เพียรหาที่โหลดโปรแกรม Dic ในบอร์ดนี้ร่วมชม. จนมือชาแร้ว Crying or Very sad
ใครรู้ที่โหลดช่วยที่ค่ะ อยากได้โปรแกรม Dic เหมือนว่าก่อนหน้านี้จะเคยเห็นในบอร์ดง่ะ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:57  

Pomwa ผู้เขียน:
ครือว่า เพิ่งถอยสีขาวมาค่ะ แต่เพียรหาที่โหลดโปรแกรม Dic ในบอร์ดนี้ร่วมชม. จนมือชาแร้ว Crying or Very sad
ใครรู้ที่โหลดช่วยที่ค่ะ อยากได้โปรแกรม Dic เหมือนว่าก่อนหน้านี้จะเคยเห็นในบอร์ดง่ะ

ยินดีด้วยนะครับ Very Happy
นี่เลยครับ http://project-ile.net/lulu/leklekdict/
mormon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:38  

ช่วยด้วยฮะ ตะกี้กำลังโอนไฟล์ข้อมูลจากคอมแล้ว ไฟดับอ่าๆๆๆๆ

แล้วพอเปิดเครื่องมา เลื่อนดูรายชื่อที่เมมไว้ พอเลื่อนลงไปเรื่อยๆเครื่องดับเองอ่า ทำไงก้อไม่หายอ่า

แก้ไงดีอ่าค้าบพี่ลุกเก้อ Sad
thomasjain48
Year's Star

หัวข้อ : กล้องผมมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:51  

เวลาเราเข้าโหมดถ่ายภาพมันจะเป็นเงาดำๆๆตรงบริเวรจอด้านบนลำโพงครับเวลาถ่ายที่มืดๆไม่เปิด photo light แล้วยิ่งเห้นชัดเลยครับถ่ายรูปออกมามันก็ติดมาด้วยมันจะเป็นเวลาเข้าโหมดกล้องเท่านั้นครับเวลาหน้าจอปกติกลับไม่มีแสดงกล้องผมเป็นอะไรครับแล้วจะแก้ให้มันหายอย่างไรครับไม่สะบาใจเลยตอบด้วยนะครับ[/url][/list]
tai26
Year's Star

หัวข้อ : file mp4
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 00:07  

ลงfilemp4 แล้วเวลาเปิดดูในโทรศัพท์แล้วกระตุกครับ จแก้อย่างไรครับ? อยากโพส์รูปบ้างทำอย่างไงอยากรู้?? ขอบคุณครับ Rolling Eyes
kavers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 00:24  

รุ่นนี้รองรับทั้งไฟล์ .3gp และ .mp4 คับ
ใช้โปรแกรมฯ 'ไรแปลงไฟล์ล่ะ?

นี่คับ MV เพลงกรุณาพูดดังๆ ของ Zita Zalai เป็นไฟล์นามสกุล .mp4 ขนาด QVGA 320x240 px พี่เคยเล่นใน P990i ลองเอามาเล่นใน K550i มันก็เล่นฉลุยคับ ดูได้ทั้งแบบแนวตั้งแระแนวนอน เสียงดีด้วยคับ

K550i คุ้มสุด เจ๋งสุดแร้วคับขณะนี้!

พี่ looker คร้าบพอดีเมื่อตอนเย็นไปเล่นเน็ตที่ร้านเลยจำชื่อโปรแกรมมะได้เลยไม่ได้โพสตอบอ่าครับ น้องใช้โปรแกรม video convert master v.7.9.0.4 แปลงไฟล์อ่าครับ
ไม่ทราบว่าเวลาจะแปลกไฟล์เนี่ยต้องกำหนดค่าอะไรมั่งไม๊ครับ ช่วยแนะนำแนวทางให้โหน่ยนะครับ หรือช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ให้กะได้ครับ อิอิ ขอบคุงคร้าบบ Very Happy
gear30
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 03:11  

อ่านมาจนตาลาย
ถามหน่อยนะครับ
อุปกรณ์มาตรฐานในกล่องให้อะไรบ้างครับ แถม M2 ให้ไหมครับ
หาไม่เจอจริง ๆ
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 04:01  

Oldster ผู้เขียน:

คุณ Oldster เป็นสมาชิกบอร์ดฯ แระซื้อ K550i มาใช้แร้ว พี่ก็อยากให้เข้ามาบ่อยๆ มาช่วยกันตอบคำถามเพื่อนๆ เพราะพี่เชื่อว่าทุกคนมีดีในตัวเอง หากเอาข้อดีของแต่ละคนมาแชร์กัน บอร์ดแห่งนี้ก็จะกลายเป็นแหล่งข้อมูลที่ให้ความรู้แระช่วยเหลือผู้ที่สนใจแระกะลังตัดสินใจซื้อมือถือ รวมทั้งผู้ที่ซื้อมาใช้แร้วประสบปัญหาก็สามารถเข้ามาโพสคำถามหรือค้นหาคำตอบได้ที่นี่..

ยินดีครับพี่ Looker (อ่านไปฟังเพลงไปผ่าน K550i เพราะมาก ๆ ครับ) Cool
kavers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 04:09  

gear30 ผู้เขียน:
อุปกรณ์มาตรฐานในกล่องให้อะไรบ้างครับ แถม M2 ให้ไหมครับ

ก้อมีตัวเครื่อง
แบตเตอร์รี่
สายชาจ
M2 64 MB ใส่ไว้ในตัวเครื่องแล้ว
หูฟัง
คุ่มือ TH EN
แผ่นไดรฟ์เวอร์
ครบยังหว่า
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 05:53  

gear30 ผู้เขียน:

นี่ครับ พี่ Looker โพสไว้แล้วครับ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=199830&postdays=0&postorder=asc&start=90

ในกล่องประกอบด้วย..
-โทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson K550i
-แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-polymer 950 mAh (BST-33)
-สายชาร์จฯ มาตรฐาน CST-60
-หูฟัง Stereo Headphones
-สาย USB Data Link
-Memory stick 64 MB (ไม่มี Adaptor)
-แผ่น CD PC Suite K550
-คู่มือ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Let's have some coffee with beautiful music.
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 07:40  

Let's have some coffee with beautiful music.

พี่ looker คร้าบพอดีเมื่อตอนเย็นไปเล่นเน็ตที่ร้านเลยจำชื่อโปรแกรมมะได้เลยไม่ได้โพสตอบอ่าครับ น้องใช้โปรแกรม video convert master v.7.9.0.4 แปลงไฟล์อ่าครับ
ไม่ทราบว่าเวลาจะแปลกไฟล์เนี่ยต้องกำหนดค่าอะไรมั่งไม๊ครับ ช่วยแนะนำแนวทางให้โหน่ยนะครับ หรือช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ให้กะได้ครับ อิอิ ขอบคุงคร้าบบ Very Happy

ลองเข้าไปอ่านที่นี่ดูคับ ผลงานชิ้นโบว์แดงของคุณจิ้งจอกสายฟ้า
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=125636

นี่ด้วยคับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=125754

ข้างล่างนี่เป็นโปรแกรมแปลงไฟล์ฯ มีสองอันให้เลือก คลิ๊กดาวน์โหลดเสร็จก็ Install เวลาใช้งานครั้งแรกมันจะให้ใส่ Registration Code ก็ใส่ตามที่บอกคับ

http://www.xilisoft.com/downloads/x-3gp-video-converter.exe
Enter Registration Code
Name:www.xilisoft.com
License Code: 8368482012085002582445E3-A781-D06B-C6A9

http://www.imtoo.com/downloads/mpeg-encoder-2.exe
Name:www.iamtoo.com
License Code: 353241885817925827217BA7-2F32-E7A3-8AAA

ปล. สองโปรแกรมฯ นี้หน้าตาแระวิธีการใช้งานเหมือนกันเด่ะ แต่พี่แนะนำ ImTOO MPEG Encoder ดีกว่าเพราะมีไฟล์ให้เลือกแปลงมากกว่า..
..................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 28 Apr 2007 08:49; ทั้งหมด 3 ครั้ง
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 07:52  

ถามเพื่อนๆที่ใช้ k550 ว่ามันเล่นเพลง พวก wma ได้เหมือน k790 เปล่าครับ ถ้าได้ก้อจะดีกว่า w810 ตรงนี้แหล่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 08:09  

cybershotk790 ผู้เขียน:
ถามเพื่อนๆที่ใช้ k550 ว่ามันเล่นเพลง พวก wma ได้เหมือน k790 เปล่าครับ ถ้าได้ก้อจะดีกว่า w810 ตรงนี้แหล่ะ

Spec เครื่องระบุว่าเล่นได้ทั้งไฟล์ .wma และ .wmv เท่าที่ทดสอบดูมันเล่น .wma ได้ แต่ .wmv ยังมีปัญหา ต้องรอ FW version ใหม่ออกมาแก้ไขคับ

*หากใครมีไฟล์ .wmv สามารถ convert เป็น .3gp แร้วโหลดลงเครื่องเปิดดูได้คับ

ข้อแตกต่างระหว่าง K550i กับ W810i
K550i จอสีแบบ TFD-LCD ขนาด 1.9 นิ้ว รองรับ A2DP หน่วยความจำในตัวเครื่อง 64 MB รองรับเมมภายนอก (M2) ขนาดสูงสุด 1GB (แถมมา 64 MB) เมนูฟังก์ชั่นในโหมดกล้องใกล้เคียงกล้อง Cyber-shot ของ Sony พร้อม Active lens cover ที่เข้าสู่โหมดกล้องทันทีเมื่อเลื่อนเปิด แถมหูฟังสเตอริโอรุ่นธรรมดา

W810i จอสีแบบ TFT-LCD ขนาด 1.9 นิ้ว มี sensor วัดแสงปรับความสว่างจออัตโนมัติช่วยประหยัดแบตฯ หน่วยความจำในตัวเครื่อง 20 MB รองรับเมมภายนอก (MSD Pro) ขนาดสูงสุด 2GB (แถมมา 512 MB) มี Mega bass แถมหูฟังสเตอริโอรุ่น in-ears HPM-70

*ทั้งสองรุ่นเป็นระบบ Quad band (GSM 850/900/1800/1900 MHz) with EDGE การเชื่อมต่อครบครันทั้ง IrDa/BT/USB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 12:41  

พึ่งสังเกตว่าหน้าจอมันเป็น TFD แล้วงี้มันก็แย่กว่า TFT สิเนี่ย Sad
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 12:55  

tai26 ผู้เขียน:
ลงfilemp4 แล้วเวลาเปิดดูในโทรศัพท์แล้วกระตุกครับ จแก้อย่างไรครับ? อยากโพส์รูปบ้างทำอย่างไงอยากรู้?? ขอบคุณครับ Rolling Eyes

เรื่องไฟล์ MP4 พี่ Looker เค้ามาโพสให้แล้วครับ ส่วนนี่ก้อวิธีโพสรูปครับ

scholarly-se ผู้เขียน:
โพสรูปกะไฟล์นี่ทำไงเหรอครับ

วิธีโพสคือ ไปฝากไฟล์เวป www.imageshack.us
www.pic2.us

หรืออื่นๆ

จากนั้นพอก็ฝากไฟล์เสด มันจะให้ลิ้งมา ให้ก็อปลิ้งอันที่มันเขียนว่า
Direct Picture Link or View It!

พอก็อปลิ้งเสร็จแล้วก็
นำมาโพสโดย ใช้คำสั่ง

[img]ตามด้วยลิ้งที่ก็อป[/img]

ไม่ยุ่งยากหรอกคับ ทำไปเรื่อยๆ เด้วคล่องเองคับ

ขั้นแรกเข้าเวปฝากไฟล์คับ

กด browse เพื่อหารูปภาพในเครื่อง ไปฝากไฟล์คับ

จากนั้นกดปุ่ม uploadคับ

ก็อปลิ้งอันล่างสุดคับ ตามที่ผมคลุมไว้คับ

นำมาโพสคับ

เราก็จะได้ภาพที่เราฝากไว้ มาปรากฏบนเว็ปค้าบ

ปล. ผมใช้ภาพจาก www.pic2.us ในการสาธิตเพราะมันใช้ง่ายคับ แต่ผมใช้ฝากไฟล์เวป www. imageshack.us คับ เพราะว่ามันมีให้กดย่อขนาด เวลาโพสก็ย่อด้วยนะคับ ประมาณ 640 x 480 กำลังดีคับ

แล้วมาแบ่งปันภาพกันนะคับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Let's have some coffee with beautiful music.

อย่าเผลอคิดว่า มือถือเป็นแครกเกอร์ชอคโกแลตนะครับเฮีย ยิ่งเล็กๆบางๆ สีดำด้วย เดี๋ยวเอาไปจุ่มแก้วกาแฟแล้วจะยุ่ง อิอิ Very Happy

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Anonymous ผู้เขียน:
พึ่งสังเกตว่าหน้าจอมันเป็น TFD แล้วงี้มันก็แย่กว่า TFT สิเนี่ย Sad

TFD LCD (Thin Film Diode)

เป็นหน้าจอที่พัฒนาต่อเนื่องมาจากหน้าจอแบบ STN และ TFT ซึ่งหน้าจอแบบ TFD นี้จะเอาข้อดีของหน้าจอทั้งสองแบบข้างต้นมารวมเข้าด้วยกัน
และพยายามตัดข้อด้อยที่มีอยู่เดิมออกไปด้วย กล่าวคือหน้าจอแบบ TFD จะมีความสามารถในการแสดงผลที่คมชัด สีสันสดใส มีการตอบสนองสัญญาณ
ได้รวดเร็ว เหมือนกับหน้าจอแบบ TFT แต่ใช้พลังงานน้อยเทียบเท่ากับหน้าจอแบบ STN นั่นเอง ทำให้แบตเตอรี่สามารถใช้งานได้ยาวนานขึ้น
ไม่ต้องมีการประจุไฟบ่อยครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 14:34  

จำกันได้ป่ะคับ ที่ทาง M2 ไห้เล่นเกมของ Spiderman 3 อ่ะ
ปากดผมได้รางวัลตั๋วหนังฟรีอ่ะ งงนิดๆ

ทีมงานเค้าโทมา confirm แล้วนาคับ
แต่ผมอยากลองเข้าไปเชครายชื่อดูอีกทีทางหน้าเวบอ่ะ
www.feeltheexcitement.net
แต่หายังไง๊ ก้อหารายชื่อผุ้โชคดีไม่เจอซ๊ากที
ใครก่ะด่ะ รบกวนหาไห้ทีนาคับ

thx a lot*

ps. มือถือผมยังไม่มีความคืบคลานเลยง่า T^T
ming_n
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 16:51  

อ่าน SE K500I บนบอร์ดนี้มาตั้งแต่วันจันทร์ อดใจไม่ไหวไปซื้อมาแล้วครับที่ Power Mall เอ็มโพเรี่ยม ราคา 8990. ใช้บัตร UOB ลด 5% แถม gift voucher 3000 ได้ 100 เสียดายอีก 100 เลยไปให้ติดฟิล์มอีก 350 รวมแล้วจ่ายไปด้วยบัตรเครดิต 8873 ได้ gift voucher มา 300. สบายตัวเลยครับ
ปล. ตอนนี้ HP ของผมเดี้ยงเข้าศูนย์มา 1 อาทิตย์แล้วยังไม่ได้ข่าวคราวเลย
tai26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 16:56  

http://www.pic4.us/pic/brz52644.jpg มือใหม่ลองโสครับ
tai26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 16:59  

thank you พี่ๆทุกคนครับ
maiswu
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 17:18  

หลังจากใช้กล้องไปจนแบตหมด ก็ทำการชาร์จโดยใช้ อุปกรณ์ชาร์จที่แถมมา พอเสียไป ไม่ได้เปิดเครือ่งจะขึ้นว่ากำลังชาร์จ จากนั้นผมก็ทำการเปิดเครือ่ง ก็มีสัญลักษณ์สายฟ้าวิ่งอยู่บนขวามือ ระหว่างชาร์จผมเปิด mp3ฟังไปด้วย หลังจากนั้นสักพัก ผมก็สังเกตว่า สายฟ้าได้หายไป ทั้งๆที่เสียบ ที่ชาร์จอยู่ ด้วยความตกใจผมจึงถอดออกแล้ว แล้วไปทดสอบชาร์จทาง usb ก็ชาร์จได้ จนถึงตอนนี้ ที่ชาร์จผม ตอนเสียบเข้ากับโทรศัพท์ก็ไม่มีสายฟ้าขึ้น อ่านในคู่มือ ว่าต้องรอ30นาทีกว่าสายฟ้าจะขึ้น เสียบไว้เป็นชมๆก็นิ่งสนิท

1 กรณ๊นี้ เครืองผมเสีย หรือที่ชาร์จเสีย
2 ในกรณีที่เครื่องชาร์จปกติ เวลาเราเสียบทิ้งไว้ โดยไม่ต่อกับโทรศัพท์ เวลาสัมพัสจะร้อนไหม (ของผมเย็นสนิท ยังไม่กล้าแกะมาดู เกรงว่าจะไม่ให้เปลี่ยน)

ขอบคุณที่ตอบครับ
kavers
Year's Star

หัวข้อ : Re: Let's have some coffee with beautiful music.
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 18:20  

ลองเข้าไปอ่านที่นี่ดูคับ ผลงานชิ้นโบว์แดงของคุณจิ้งจอกสายฟ้า
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=125636

นี่ด้วยคับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=125754

ข้างล่างนี่เป็นโปรแกรมแปลงไฟล์ฯ มีสองอันให้เลือก คลิ๊กดาวน์โหลดเสร็จก็ Install เวลาใช้งานครั้งแรกมันจะให้ใส่ Registration Code ก็ใส่ตามที่บอกคับ

http://www.xilisoft.com/downloads/x-3gp-video-converter.exe
Name:www.xilisoft.com
License Code: 8368482012085002582445E3-A781-D06B-C6A9

http://www.imtoo.com/downloads/mpeg-encoder-2.exe
Name:www.iamtoo.com
License Code: 353241885817925827217BA7-2F32-E7A3-8AAA

ปล. สองโปรแกรมฯ นี้หน้าตาแระวิธีการใช้งานเหมือนกันเด่ะ แต่พี่แนะนำ ImTOO MPEG Encoder ดีกว่าเพราะมีไฟล์ให้เลือกแปลงมากกว่า..
..................................................................................................................................................................

ขอบคุงมากก๊าบ เพลิดเพลินกะการฟังเพลงต่อ อิอิ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 22:25  

อย่าเผลอคิดว่า มือถือเป็นแครกเกอร์ชอคโกแลตนะครับเฮีย ยิ่งเล็กๆบางๆ สีดำด้วย เดี๋ยวเอาไปจุ่มแก้วกาแฟแล้วจะยุ่ง อิอิ Very Happy

คงเป็นแครกเกอร์ที่แพงที่สุดในโลกเรยเนอะตัวเอง! laughing6

Anonymous ผู้เขียน:

จอ TFD-LCD เจ๋งกว่า TFT-LCD นะหนู!!

ข้อมูลจอแต่ละชนิดพอสังเขป
จอ UFB-LCD (Ultra Fine & Bright - Liquid Crystal Display) เป็นเทคโนโลยีเฉพาะของซัมซุงที่คิดค้นพัฒนาจอแสดงผล LCD รุ่นใหม่ที่รวมเอาข้อดีของจอแสดงผล 2 ชนิด คือ TFT-LCD (Thin Film Transistor - Liquid Crystal Display) และ STN-LCD (Super Twist Nematic - Liquid Crystal Display) เข้าไว้ด้วยกัน เขาคุยว่าให้รายละเอียดสีและความสว่างเทียบเท่าจอแสดงผล TFT-LCD (แต่ผมว่าไม่เท่านะ laughing6 ) และประหยัดพลังงานใกล้เคียงกับจอแสดงผลแบบ STN-LCD

จอ UBC-LCD (Ultra Bright Color - Liquid Crystal Display) ของ SE เป็นการพัฒนาขึ้นมาจากจอแบบ STN-LCD ให้คุณภาพสีและความสว่างที่ดีขึ้นมาอีกหยิบมือแต่ยังคงคุณสมบัติประหยัดพลังงานเหมือนเดิม

จอ STN หรือ CSTN จะเน้นการประหยัดพลังงาน แต่สีไม่สดสว่างเท่าที่ควร ได้แก่ รุ่น T610 K300i 6100 6610 7210 7250

จอ UBC เป็นจอที่พัฒนาขึ้นมากจากจอ STN ให้ความสดใสและความสว่างของสีที่ดีขึ้นแต่ไม่เทียบเท่าจอแบบ TFT ใช้พลังงานน้อย ได้แก่ รุ่น K310i Z530i

จอ UFB คือการนำเทคโนโลยีของจอ TFT และ STN มาประยุกต์คิดค้นพัฒนาเป็นจอรุ่นใหม่ที่มีคุณสมบัติเด่นคือ กินพลังงานน้อย ให้คุณภาพสีที่สว่างสดใสแต่ก็ยังสู้จอแบบ TFT ไม่ได้ ถือว่าดีขึ้นมาในระดับหนึ่ง ได้แก่ รุ่น X510 C100 S200 S300

จอ TFT มีคุณสมบัติเด่นในเรื่องความสดใสของสีและความสว่างได้ดีมาก แต่ก็ซดพลังงานมากด้วยเช่นกัน จอรุ่นนี้ได้รับความนิยมสูงสุดในปัจจุบันเนื่องจากมีคุณสมบัติที่ลงตัวกว่าจอชนิดอื่นๆ

จอ TFD (Thin Film Diode) อันนี้ดิเจ๋งแต่มีน้อยรุ่นนักที่ใช้จอรุ่นนี้เนื่องจากต้นทุนสูง มีคุณสมบัติประหยัดพลังงานแต่ให้ความสดใสเทียบเท่ากับจอแบบ TFT มือถือที่ใช้จอรุ่นนี้ได้แก่ รุ่น Z600 K550i W610i V200

*จอ OLED (Organic Light-Emitting Diode) เป็นจอที่แสดงสีและแสงสว่างได้ด้วยตนเอง ไม่ต้องอาศัย Backlight ช่วยเหมือนจอ LCD ให้สีสรรที่สดใส (Contrast มากกว่า) เร็วกว่า และเบากว่า ใช้พลังงานน้อยกว่า แถมต้นทุนก็ถูกกว่า สามารถแสดงภาพเคลื่อนไหวได้ดีด้วย เสียตรงที่มันเปาะพ๊วยบอบบางมั่กๆ

**ทั้งหมดที่กล่าวมาล้วนเป็นจอแบบ LCD ทั้งมวล ยกเว้นจอแบบ OLED* ซึ่งมีความเป็นไปได้ว่าอาจพัฒนาและนำไปใช้อย่างแพร่หลายกับมือถือที่จะผลิตออกมาในอนาคต ในปัจจุบันผู้ผลิตมักจะนำจอแบบ OLED มาทำเป็นจอด้านนอกของโทรศัพท์มือถือแบบฝาพับ เนื่องจากประหยัดพลังงานและต้นทุนถูกกว่า..หงิ หงิ laughing6

ming_n ผู้เขียน:
อ่าน SE K500I บนบอร์ดนี้มาตั้งแต่วันจันทร์ อดใจไม่ไหวไปซื้อมาแล้วครับที่ Power Mall เอ็มโพเรี่ยม ราคา 8990. ใช้บัตร UOB ลด 5% แถม gift voucher 3000 ได้ 100 เสียดายอีก 100 เลยไปให้ติดฟิล์มอีก 350 รวมแล้วจ่ายไปด้วยบัตรเครดิต 8873 ได้ gift voucher มา 300. สบายตัวเลยครับ
ปล. ตอนนี้ HP ของผมเดี้ยงเข้าศูนย์มา 1 อาทิตย์แล้วยังไม่ได้ข่าวคราวเลย

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

K550i โทรศัพท์กล้องรุ่นใหม่จากค่าย Sony Ericsson รูปลักษณ์เพียวบางกระทัดรัด สวยงามหรูหราทันสมัย วัสดุและงานประกอบยอดเยี่ยม คุณสมบัติเพียบพร้อมคุ้มค่าเงินที่สุดแร้วในขณะนี้!!

maiswu ผู้เขียน:
หลังจากใช้กล้องไปจนแบตหมด ก็ทำการชาร์จโดยใช้ อุปกรณ์ชาร์จที่แถมมา พอเสียไป ไม่ได้เปิดเครือ่งจะขึ้นว่ากำลังชาร์จ จากนั้นผมก็ทำการเปิดเครือ่ง ก็มีสัญลักษณ์สายฟ้าวิ่งอยู่บนขวามือ ระหว่างชาร์จผมเปิด mp3ฟังไปด้วย หลังจากนั้นสักพัก ผมก็สังเกตว่า สายฟ้าได้หายไป ทั้งๆที่เสียบ ที่ชาร์จอยู่ ด้วยความตกใจผมจึงถอดออกแล้ว แล้วไปทดสอบชาร์จทาง usb ก็ชาร์จได้ จนถึงตอนนี้ ที่ชาร์จผม ตอนเสียบเข้ากับโทรศัพท์ก็ไม่มีสายฟ้าขึ้น อ่านในคู่มือ ว่าต้องรอ30นาทีกว่าสายฟ้าจะขึ้น เสียบไว้เป็นชมๆก็นิ่งสนิท

1 กรณีนี้ เครืองผมเสีย หรือที่ชาร์จเสีย
2 ในกรณีที่เครื่องชาร์จปกติ เวลาเราเสียบทิ้งไว้ โดยไม่ต่อกับโทรศัพท์ เวลาสัมพัสจะร้อนไหม (ของผมเย็นสนิท ยังไม่กล้าแกะมาดู เกรงว่าจะไม่ให้เปลี่ยน)

ขอบคุณที่ตอบครับ

กรณีของคุณอาจเป็นไปได้ว่าต่อสายชาร์จฯ แร้วเครื่องมองไม่เห็น งัยลอง restart เครื่องแร้วต่อสายชาร์จฯ ใหม่ ถ้ามันชาร์จฯ ได้ก็ไม่มีปัญหา!

1.หากลองทำตามที่บอกแร้วยังไม่มีรูปสายฟ้าขึ้นสันนิษฐานได้ว่า "เครื่องชาร์จฯ เสีย" เอาไปเครมที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน (อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วย) คุณจะได้เครื่องชาร์จฯ เส้นใหม่

2.ในกรณีที่เครื่องชาร์จฯ ปรกติดี หากคุณต่อปลั๊กเครื่องชาร์จฯ เข้ากะเต้าเสียบไฟบ้านแร้วไม่ต่อเข้ากะโทรศัพท์ ตัวปลั๊กเครื่องชาร์จฯ จะเย็นสนิทคับ
Pomwa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 23:59  

ยินดีด้วยนะครับ Very Happy
นี่เลยครับ http://project-ile.net/lulu/leklekdict/

โหลดเรียบโร้ยแล้ว ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ขอให้อานิสงค์นี้ส่งผลให้ PrinceBird มีแฟนเป็นของตัวเองซะที Wink
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 00:19  

โหลดเรียบโร้ยแล้ว ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ขอให้อานิสงค์นี้ส่งผลให้ PrinceBird มีแฟนเป็นของตัวเองซะที Wink

มิเป็นไรครับ ชอบยุ่งกะแฟนชาวบ้าน อิอิ Very Happy เพราะคนหน้าตาดีทำไมต้องมีแฟนแล้ว ไม่เข้าใจ
maiswu
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 02:08  

อ้างถึง:
กรณีของคุณอาจเป็นไปได้ว่าต่อสายชาร์จฯ แร้วเครื่องมองไม่เห็น งัยลอง restart เครื่องแร้วต่อสายชาร์จฯ ใหม่ ถ้ามันชาร์จฯ ได้ก็ไม่มีปัญหา!

1.หากลองทำตามที่บอกแร้วยังไม่มีรูปสายฟ้าขึ้นสันนิษฐานได้ว่า "เครื่องชาร์จฯ เสีย" เอาไปเครมที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน (อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วย) คุณจะได้เครื่องชาร์จฯ เส้นใหม่

2.ในกรณีที่เครื่องชาร์จฯ ปรกติดี หากคุณต่อปลั๊กเครื่องชาร์จฯ เข้ากะเต้าเสียบไฟบ้านแร้วไม่ต่อเข้ากะโทรศัพท์ ตัวปลั๊กเครื่องชาร์จฯ จะเย็นสนิทคับ

ข้อสันนิษฐานถูกคับเพราะ แงะออกมาดูมะกี้ ทรานซิสเตอร์ไหม้ไปแล้วฮ่ะ นั่งรถไปเครมบางเขนผมซื้อแถวๆบ้านเอา แพงกว่าไม่กี่สิบบาท ขอบคุณที่ให้ความมั่นใจในการทุบ

ขอถามดังต่อไปนี้
1.ที่ชาร์จ โซนี่ได้ข่าวว่าพังบ่อยมากจริงไหม ถ้าซื้อที่ชาร์จตั้งโต๊ะดีๆหน่อย ราคาประมาณเท่าไรฮ่ะ
2. ปกติหน้ากากที่มีพาสติกแปะไว้สังเกตุเห็นชัดไหมว่า แปะอยู่ เพราะผมสังเกตุดูแล้วเอามีเกาๆดู ไม่มีพาสติกปิดนี่หว่า พอดีจอเป็นรอยไปเรียบร้อยและ ว่าจะเอาไปให้เค้าติดพิมพ์
3. ซองหนังรุ่นนี้มีขายยังครับ อยากได้แบบซองหนังมากกว่า
4. ยังถ่ายรูปไม่สวยเลยฮ่ะ มือไม่ค่อยนิ่ง อยากถามว่า k550i มีขาตั้งกล้องด้วยหรือเปล่าครับ อยากได้มากๆเลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 08:51  

นอกเรื่องนะครับ เพื่อนๆใครมีหนัง dragonball z ฉบับสมบูรณ์ให้ดาวห์โหลดบ้างครับ
บอกหน่อยสิครับ Razz
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 09:25  

maiswu ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ข้อสันนิษฐานถูกคับเพราะ แงะออกมาดูมะกี้ ทรานซิสเตอร์ไหม้ไปแล้วฮ่ะ นั่งรถไปเครมบางเขนผมซื้อแถวๆบ้านเอา แพงกว่าไม่กี่สิบบาท ขอบคุณที่ให้ความมั่นใจในการทุบ

ขอถามดังต่อไปนี้
1.ที่ชาร์จ โซนี่ได้ข่าวว่าพังบ่อยมากจริงไหม ถ้าซื้อที่ชาร์จตั้งโต๊ะดีๆหน่อย ราคาประมาณเท่าไรฮ่ะ
2. ปกติหน้ากากที่มีพาสติกแปะไว้สังเกตุเห็นชัดไหมว่า แปะอยู่ เพราะผมสังเกตุดูแล้วเอามีเกาๆดู ไม่มีพาสติกปิดนี่หว่า พอดีจอเป็นรอยไปเรียบร้อยและ ว่าจะเอาไปให้เค้าติดพิมพ์
3. ซองหนังรุ่นนี้มีขายยังครับ อยากได้แบบซองหนังมากกว่า
4. ยังถ่ายรูปไม่สวยเลยฮ่ะ มือไม่ค่อยนิ่ง อยากถามว่า k550i มีขาตั้งกล้องด้วยหรือเปล่าครับ อยากได้มากๆเลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบ

1.เรื่องเครื่องชาร์จฯ หรือสายชาร์จฯ ของ SE เท่าที่ทราบมาบางทีก็มีปัญหาตั้งแต่ตอนซื้อเรย ม่ะรู้ว่าผ่าน QC มาได้งัย? เพื่อนในบอร์ดฯ บางคนไปซื้อโทรศัพท์มาถึงบ้านพอต่อสายชาร์จฯ ปรากฏว่าไฟไม่เข้าต้องเป็นธุระเสียเวลาเอาไปเครมที่ศูนย์ฯ ผมเรยแนะนำว่า หากไปซื้อโทรศัพท์ครั้งใหม่ให้ลองสายชาร์จฯ ด้วยจะได้ม่ะต้องเสียเวลา แต่กรณีของคุณชาร์จฯ ไปสักพักแร้วเจ๊งถือว่าเป็นเรื่องสุดวิสัย..(จริงๆ แร้วม่ะน่าแกะเรย ควรเก็บไว้ก่อน คุณมีเวลา 6 เดือนเอาไปเครมเส้นใหม่ได้เมื่อสะดวกหรือผ่าน เอามาไว้เป็น spare ก็ยังดี)

หากคุณสนใจแท่นวางเครื่องตั้งโต๊ะก็ต้องรอรุ่นใหม่ CDS-65 ถ้าเป็นรุ่นเก่าอย่าง CDS-60 เวลาวางเครื่องลงไปจะติดขอบแท่นฯ ผมเข้าใจว่าการ Design แท่นชาร์จฯ รุ่นนี้ม่ะได้คำนึงถึงอนาคตว่าจะย้าย Fast port มาไว้ด้านข้างในมือถือบางรุ่น

CDS-65 ที่มาแทน CDS-60 สามารถต่อเครื่องชาร์จฯ, หูฟังฯ และสาย USB ดาต้าลิงค์ได้พร้อมกัน (สินค้ายังไม่เข้า)

CDS-60 รุ่นเก่าที่ไม่สามารถใช้กะมือถือรุ่นที่ย้าย Fast port มาไว้ด้านข้างได้เพราะเวลาวางเครื่องลงไปมันจะติดขอบแท่นฯ

MRC-60 สำหรับเชื่อมต่อโทรศัพท์กะลำโพงภายนอกพร้อม Remote control แระสายชาร์จฯ สามารถฟังเพลงพร้อมชาร์จแบตฯ ไปด้วย (สินค้ายังไม่เข้า)

2. ผมม่ะเข้าใจคำถามนะ แต่แนะนำให้เอาไปติดฟิล์มกันรอยคับ

3. รุ่นนี้เพียวบางคงต้องรอซองหนังเฉพาะรุ่น หากคุณไม่ซีเรียสเรื่องความกระชับซองหนังทั่วไปก็ใส่ได้คับ

4. Camera Phone Kit IPK-100 ที่น้องบีเคยเอารูปมาโพส Spec ระบุว่าใช้ได้กะรุ่น K550i ด้วย (สินค้ายังไม่เข้า)

เทคนิคการถ่ายรูปด้วยกล้อง K550i
รุ่นนี้ไม่มีระบบป้องกันมือสั่นเล็กน้อยทั้งโหมดถ่ายภาพนิ่งและวีดีโอเหมือนในรุ่น K790i แต่เขาทำปุ่มชัตเตอร์มาให้นิ่มนวลเพื่อให้ถ่ายง่าย เวลาถ่ายให้ถือกล้องโดยตั้งนิ้วชี้บนปุ่มชัตเตอร์อย่างที่เห็นในภาพข้างล่าง ชัตเตอร์รุ่นนี้จะเป็นแบบ 2 จังหวะ

จังหวะที่ 1 คือการล็อคโฟกัส แค่แตะปุ่มชัตเตอร์เบาๆ ค้างไว้มันจะล็อคโฟกัสให้อย่างง่ายดาย (สังเกตุกรอบสี่เหลี่ยมกลางจอจะเปลี่ยนเป็นสีเขียวพร้อมสัญญาณเสียง)

จังหวะที่ 2 คือการบันทึกภาพ กดปุ่มชัตเตอร์ลงไปจนสุดแล้วค้างไว้จนหน้าจอขึ้นคำว่า Saving ค่อยเอากล้องลง

ปล. จังหวะที่ 1 และ 2 ต้องถือกล้องนิ่งๆ หนีบแขนทั้งสองข้างไว้แนบลำตัว กลั้นหายใจ และห้ามละนิ้วออกจากปุ่มชัตเตอร์จนกว่าจะเสร็จสิ้นการบันทึกภาพ

นี่คับตัวอย่าง..ถ่ายเมื่อกี้สดๆ ร้อนๆ คับ???

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 29 Apr 2007 19:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 12:31  

MRC-60 สำหรับเชื่อมต่อโทรศัพท์กะลำโพงภายนอกพร้อม Remote control แระสายชาร์จฯ สามารถฟังเพลงพร้อมชาร์จแบตฯ ไปด้วย (สินค้ายังไม่เข้า)

Shocked How Much!!!

2. ผมม่ะเข้าใจคำถามนะ แต่แนะนำให้เอาไปติดฟิล์มกันรอยคับ

ผมว่าเค้าน่าจะหมายถึงแผ่นฟิล์มที่ติดมาตั้งแต่ซื้อเครื่องมานะครับ ถ้าหมายถึงอันนั้นนะ เห็นชัดครับ ใหญ่กว่าขนาดจอหน่อย หลุดได้ง่ายๆ ไม่ต้องเพ่งก้อมองออกครับ
nakedeyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 13:39  

CDS-65 นี่ไงที่จะมาพร้อมกับ SE p700i ในอนาคต เพี้ยงงงงงงงง ขอให้เดือน สิงหาคม p700i ออกวางขายทีเหอะ
pbyap
Year's Star

จังหวัด: Rayong
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 13:46  

เมื่อวานเพิ่งไปถอยมาครับ 3 เครื่องรวด (ของผม กะเพื่อนอีก 2 คน) อยู่เทสต์จนร้านปิดเลย
หลังสอยมาแล้ว ท้องก็ร้องบ้างครับ เลยไปทานข้าวในร้านไก่ทอดชื่อดังเป็นการตบท้ายการช๊อปปิ้ง

ปล. มือสั่นเล็กน้อย เพราะหิวครับ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 14:02  

nakedeyes ผู้เขียน:
CDS-65 นี่ไงที่จะมาพร้อมกับ SE p700i ในอนาคต เพี้ยงงงงงงงง ขอให้เดือน สิงหาคม p700i ออกวางขายทีเหอะ

อิอิ ออกขายไม่ขายช่างมันเหอะ ไม่มีตังซื้อ Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 29 Apr 2007 19:45; ทั้งหมด 1 ครั้ง
dadat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 15:12  

อยากรู้ว่า มีฟังก์ชั่นไร ที่ k550i มี แต่ k790i ไม่มี มั่งคับ
แบบว่า อยากได้ตัวที่มีฟังก์ชั่นครบที่สุดอ่าคับ
ถ้าไม่มี แปลว่า เหมือนกันทุกอย่าง กล้อง 790i ดีกว่า ใช่ปะคับ
สาวกK550i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยารู้วิธีใช้ e-mail ของ hotmai และ วิธีเล่นMSN ครับ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 16:42  

อยารู้วิธีใช้ e-mail ของ hotmai และ วิธีเล่นMSN ครับ หามาหลายวันแล้วยังหาไม่เจอเลย ใครรู้ช่วยบอด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 20:03  

dadat ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า มีฟังก์ชั่นไร ที่ k550i มี แต่ k790i ไม่มี มั่งคับ
แบบว่า อยากได้ตัวที่มีฟังก์ชั่นครบที่สุดอ่าคับ
ถ้าไม่มี แปลว่า เหมือนกันทุกอย่าง กล้อง 790i ดีกว่า ใช่ปะคับ
คลื่น 850 กับ TrackID ครับ
ยสำฟหำ สย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 20:43  

เอ่อ มีใครเป็นเหมือนเรา มั่งป่ะ
เข้า setup wizard แล้ว เลือก Settings Download
พอกดแล้ว มานบอก
No settings
available. Please
contact your
operator.

ทามงายดี ใครรู้บอกที โหลดอารายไม่ได้เลย (เราใช้ sim dtac อ่ะ เกี่ยวป่าว)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 20:54  

pbyap ผู้เขียน:
เมื่อวานเพิ่งไปถอยมาครับ 3 เครื่องรวด (ของผม กะเพื่อนอีก 2 คน) อยู่เทสต์จนร้านปิดเลย
หลังสอยมาแล้ว ท้องก็ร้องบ้างครับ เลยไปทานข้าวในร้านไก่ทอดชื่อดังเป็นการตบท้ายการช๊อปปิ้ง
V
V

ปล. มือสั่นเล็กน้อย เพราะหิวครับ

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
ทำไมม่ะชวนเพื่อนมาสมัครเป็นสมาชิกบอร์ดล่ะคับ?

iwata_kana ผู้เขียน:
dadat ผู้เขียน:
คลื่น 850 กับ TrackID ครับ

เสริม คุณ iwata_kana ข้างบนคับ

K550i เป็น Quad-band (GSM 850/900/1800/1900 MHz) with EDGE จอ TFD-LCD มี Photo light ที่ใช้เป็นไฟฉายได้
K790i เป็น Tri-band (GSM 900/1800/1900 MHz) with EDGE จอ TFT-LCD มี Xenon แฟลชที่ใช้เป็นไฟฉายไม่ได้คับ

สาวกK550i ผู้เขียน:
อยารู้วิธีใช้ e-mail ของ hotmai และ วิธีเล่นMSN ครับ หามาหลายวันแล้วยังหาไม่เจอเลย ใครรู้ช่วยบอด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อีเมล์ที่จะติดตั้งบนมือถือไว้รับ-ส่งเมล์ต้องเป็นแบบ POP3 เช่น looker@treclick.net, looker@thaimail.com, looker@chaiyo.com, etc.
Free อีเมล์เช่น Hotmail เป็นแบบ HTTP ใช้ม่ะได้ แต่ Hotmail แบบ POP3 ก็มีแต่ต้องเสียตังค์คับ

ส่วน MSN on mobile คลิ๊กที่นี่ คับ

ยสำฟหำ สย ผู้เขียน:
เอ่อ มีใครเป็นเหมือนเรา มั่งป่ะ
เข้า setup wizard แล้ว เลือก Settings Download
พอกดแล้ว มานบอก
No settings
available. Please
contact your
operator.

ทามงายดี ใครรู้บอกที โหลดอารายไม่ได้เลย (เราใช้ sim dtac อ่ะ เกี่ยวป่าว)

ถ้าเครื่องคุณสามารถใช้งานอินเตอร์เน็ท (WAP) ได้ เวลาจะ online เพื่อเข้าไปดาวน์โหลดอะไรก็กดปุ่มลูกโลกซ้ายมือ รอจนหน้าจอโหลด Homepage เสร็จก็กด More > Go to > Enter address > พิมพ์ชื่อ wap หรือ web ที่ต้องการ กด Go to ถ้า server ม่ะมีปัญหาก็โหลดได้เรย ม่ะเห็นต้องไปยุ่ง'ไรตรงนั้นเรยอ่ะ
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 23:05  

ถ้าใช้ k550i สีขาว ใช้ไปนานๆ จะเหลืองไม๊อ่ะ น่ากลัวจัง
of_kub
Year's Star

หัวข้อ : of_kub
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 23:49  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วคับ ก็เพราะอ่านจากบอร์ดนี้แหละคับ

ผมอยากถามว่ามีบอร์ดสำหรับ K550i เลยป่าวคับ เพราะคนใช้เยอะ ประมาณว่ารวบรวม ธีม โปรแกรม อะไรประมาณนี้อ่ะคับ ถ้ามีขอลิงค์ด้วยนะคับ

ขอบคุณนะคับ
of_kub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 00:39  

ถ้าถ่ายโหมดปกติ จะซูมไม่ได้อ่ะคับ มันมีปัญหาหรือป่าวคับ
หรือต้องตั้งอาไรหรือป่าวคับ

ขอบคุณคับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 00:59  

of_kub ผู้เขียน:
ถ้าถ่ายโหมดปกติ จะซูมไม่ได้อ่ะคับ มันมีปัญหาหรือป่าวคับ
หรือต้องตั้งอาไรหรือป่าวคับ

ขอบคุณคับ
ปกติครับ ถ้าถ่ายขนาด MP
ปีับถ่าย VGA สามารถซูมได้ 2.2 เท่า
วิดีโอซูมได้ 4 เท่า
k550i VS n70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 02:09  

อยากรู้ว่า k550i กะ n70 เทียบกันอันไหนน่าใช้ก่ากัน ผู้รุ้ตอบทีคับ
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 02:17  

Jozephinz ผู้เขียน:
ถ้าใช้ k550i สีขาว ใช้ไปนานๆ จะเหลืองไม๊อ่ะ น่ากลัวจัง

ผมไม่เคยใช้มือถือสีขาวนะ แต่ผมสังเกตว่าขนาดรถสีขาวคันละเป็นล้านดูแลเคลือบสีอย่างดียังหมองได้ แล้วมือถือเครื่องละแปดเก้าพันจะไม่หมองได้อย่างไร Laughing
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 02:20  

k550i VS n70 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า k550i กะ n70 เทียบกันอันไหนน่าใช้ก่ากัน ผู้รุ้ตอบทีคับ

เทียบมวยคนละรุ่นเลยนะนั่น แต่รุ่นเล็กอย่าง K550i น่าจะน็อกรุ่นกลาง+เก่าอย่าง N70 ได้ไม่ยาก

ผมก็ไม่เคยใช้ทั้งคู่ รอคนเคยใช้ทั่งคู่มาฟันธงอีกทีแระกัน
k550i VS n70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 02:29  

เพราะ เราสังเกตุคุนนะสมบัติมันก็ใกล้ๆกัน บ้างอย่างk550i ยังดีก่า แค่นี้จอเลกกว่าเท่านั้นเอง
[ในใจเชียร์ k550i อยุ่เลกๆ เพราะมันสวย อิอิ] Laughing Laughing Laughing Laughing
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: HBH-DS970
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 02:33  

m a y t e e ผู้เขียน:

ThemesCreator เอาไว้ทำธีมอย่างเดียวครับ หากจะแก้เมนู วิธีทำค่อนข้างจะซับซ้อนนิดนึง และไม่แน่ใจว่า K550i ทำได้หรือยัง(เพราะยังไม่มีคนเอามาลองทำ) แต่ถ้าเป็น K750i W810i W810i W300i สามารถทำได้แล้ว โดยที่ W810i และ W300i สามารถใช้เมนูแบบ Flash Lite ได้ด้วย

หากสนใจศึกษาลองเข้าไปอ่านดูได้ครับที่
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=15115
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=15158
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=9451

ขอบคุณครับพี่ m a y t e e แต่สงสัยตรงที่ว่า K750i นี่มีโครงสร้าง software เหมือนกับ k550i มั้ยครับ ถ้าเหมือนกันงั้น ทำบน k750i ได้แสดงว่าต้องทำบน k550i ได้สิครับ แต่ถ้าไม่ใช่นี่ก้อเศร้าเลย เพราะเห็นแล้วอยากได้มากเลย หน้านี้อ่ะครับ

http://www.se-club.net/index.php?showtopic=9451

ปล. k750i นี่มี flash Lite รึเปล่าครับ กำลังศึกษาอยู่ Wink

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ลองอ่านดู รู้สึกว่าจะเป็นอะไรที่ค่อนข้างเสี่ยงเหมือนกันนะครับ

K750i W800i ไม่รองรับ Flash Lite ครับ (K550i น่าจะรองรับ Flash Lite แล้ว ยังไงลองเช็กที่ไฟล์ Spec ดูอีกที)

ส่วน K550i ยังไม่มีใครเคยลองทำครับ เลยไม่แน่ใจว่าข้างในจะเหมือนรุ่นพี่อย่าง K750i มั้ย แต่ถึงเหมือนผมก็ยังไม่แนะนำให้ทำครับ ควรจะรอให้มันเป็นที่นิยมเหมือน K750i W810i ก่อน และมีคนทำได้อย่างปลอดภัยมาแล้ว

flash menu สวยๆ http://www.topsony.com/forum/local_links.php?catid=541

icon menu สวยๆ http://www.topsony.com/forum/local_links.php?catid=120

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 30 Apr 2007 02:58; ทั้งหมด 3 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18 ... 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: