Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอถามหน่อยครับ (T310)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3120
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????? (T310)
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 01:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

วิธีการส่งรูปเข้าคอมมีวีธีไหนบ้างครับ

แล้ววิธีไหนที่สะดวกแล้วก็ประหยัดสุดฮะ

อินฟราเรดรุ่นไหนที่น่าใช้สุด ราคาเท่าไหร่คับ

สายดาต้าลิ้งค์ใช้สะดวกมั้ย

ส่งรูปทางอีเมล์ เสียตังครั้งละกี่บาทคับ

คือผมค้นข้อมูลเกี่ยวกับ T310 มาพอสมควรแล้วคับ

เห็นว่าเป็นมือถือที่ดีมาก ข้อเสียน้อย แล้วก็ไม่แพงคับ

ก่อนจะซื้อเลยอยากขอข้อมูลเพิ่มเติมอิกนิดนึงคับ ช่วยตอบด้วยนะคับ :)
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 09:18  

วิธีส่งรูปเข้าคอมพ์ทำได้ 3 วิธีครับ
1. ส่งผ่านทางอีเมล์ (ต้องขอเปิดใช้ GPRS และตั้งค่าบนตัวเครื่องก่อน)
2. ส่งผ่านทางอินฟราเรด (สำหรับเครื่องคอมพ์แบบโน๊ตบุ๊ค)
3. ส่งผ่านทางสายดาต้าลิ้งค์ (ต้องซื้อเพิ่ม)

วิธีส่งที่สะดวกและประหยัดที่สุด ถ้าคุณใช้เครื่องคอมพ์แบบโน๊ตบุ๊คก็ส่งด้วยอินฟราเรดจะสะดวกและประหยัดมากๆ ครับ แต่ถ้าซื้อสายดาต้าลิ้งค์มาต่อเข้าเครื่องคอมพ์ทั่วไปก็สะดวกเพราะเสียเงินซื้อเพียงครั้งเดียวก็สามารถใช้ได้ตลอดไป ถ้าไม่ต้องการเสียเงินก็ต้องส่งทางอีเมล์ซึ่งค่อนข้างช้าซึ่งจะส่งได้สูงสุดครั้งละ 5 ภาพ บางครั้งสัญญาณ GPRS ขาดๆ หายๆ ก็ส่งยากเหมือนกันครับ
ส่วนค่าใช้จ่ายในการส่งรูปผ่านอีเมล์รบกวนโทรถามทาง Call Center ระบบที่คุณใช้บริการอยู่จะดีกว่า เพราะแต่ละค่ายคิดอัตราไม่เท่ากันครับ

T310 ไม่มี Bluetooth จึงไม่สามารถส่งรูปผ่านระบบนี้ได้

สรุปก็คือ T310 เป็นรุ่นที่น่าใช้มากๆ ครับ รูปทรงสวยงาม วัสดุและการประกอบตัวเครื่องทำได้ดีมากๆ แข็งแรงแน่นหนา แล้วก็ใช้ดีมากๆ ด้วย ผมใช้อยู่ยังไม่เคยมีปัญหาใดๆ เลย ส่วนเรื่องความช้าก็ไม่ได้ช้าจนน่าเกลียด มีปุ่มจอยสติ๊กมาช่วยทำให้การเข้าสู่เมนูต่างๆ ทำได้อย่างรวดเร็วขึ้น ผมคิดว่าคนที่ใช้ SE ส่วนใหญ่จะทราบดีในเรื่องความช้าและไม่ติดใจในเรื่องนี้เพราะถือว่าเป็นจุดด้อยเพียงเล็กน้อยเท่านั้นครับ
buki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 16:29  

ขอบคุณมากครับ

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ

:)
benzz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 00:32  

ค่าใช้งาน GPRS ของ AIS นะครับ ทั้ง GSM และ 1-2call นั้นคิด 1KB=0.15บาทครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: