Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 24, 25, 26 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1630200
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 18:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

waran ผู้เขียน:
มาแว้ว...
หลังจากที่เอาโทรศัพท์ ไปเข้าศูนย์บางเขน เพราะ m2 เจ๊ง
วันนี้ก็ไปรับกลับมาแล้ว เจ้าหน้าที่เขาบอกว่า แค่ update sw
ให้แค่นั้นเอง ก็ใช้งานได้ปกติเหมือนเดิม
แต่ข้อมูลในโทรศัพท์หายเกลี้ยงเลย

เท่าที่สังเกตุดู ไอ้เจ้า k550i เนี่ยเข้าศูนย์เยอะ
เหมือนกันนะ อย่างวันนี้ก็มีอีกราย
ไม่รู้เป็นเพราะว่าเครื่องที่ซื้อตอนออกใหม่ๆ
มันยังพัฒนาไม่เต็มที่รึป่าว???? ถึงเสียกันเยอะเหลือเกิน

ไปที่ settings => general => update service => software version แล้วดูให้หน่อยสิครับว่าเป็น version Rxxxxxx อะไรแล้ว เพื่อนๆ ที่มีปัญหาจะได้ไป update กัน
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 18:32  

m a y t e e ผู้เขียน:
มาแว้ว...
หลังจากที่เอาโทรศัพท์ ไปเข้าศูนย์บางเขน เพราะ m2 เจ๊ง
วันนี้ก็ไปรับกลับมาแล้ว เจ้าหน้าที่เขาบอกว่า แค่ update sw
ให้แค่นั้นเอง ก็ใช้งานได้ปกติเหมือนเดิม
แต่ข้อมูลในโทรศัพท์หายเกลี้ยงเลย

เท่าที่สังเกตุดู ไอ้เจ้า k550i เนี่ยเข้าศูนย์เยอะ
เหมือนกันนะ อย่างวันนี้ก็มีอีกราย
ไม่รู้เป็นเพราะว่าเครื่องที่ซื้อตอนออกใหม่ๆ
มันยังพัฒนาไม่เต็มที่รึป่าว???? ถึงเสียกันเยอะเหลือเกิน

ไปที่ settings => general => update service => software version แล้วดูให้หน่อยสิครับว่าเป็น version Rxxxxxx อะไรแล้ว เพื่อนๆ ที่มีปัญหาจะได้ไป update กัน

มันยังเป็น R1JD001 เหมือนเดิมเลยอ่ะ Exclamation
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ตายกันไปเลย
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 19:40  

อะ อ่นครบทุกหน้าแล้วคะ เซฟปัญหาที่ผู้ใช้กับวิธีแก้เก็บไว้เผื่อตัวเองจะเจอบ้าง ปัญหาคือไม่ได้อ่านละเอียดเท่าไร เพราะยังไม่มีเครื่อง เซฟไว้ในเวิร์ด ได้ 130 หน้า อะ ตายตอนหาวิธีแก้เพราะเซฟรวมกันหมดเลย
PrinceBird
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา,พิษณุโลก
หัวข้อ : Re: ตายกันไปเลย
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 20:16  

thumbellina ผู้เขียน:
อะ อ่นครบทุกหน้าแล้วคะ เซฟปัญหาที่ผู้ใช้กับวิธีแก้เก็บไว้เผื่อตัวเองจะเจอบ้าง ปัญหาคือไม่ได้อ่านละเอียดเท่าไร เพราะยังไม่มีเครื่อง เซฟไว้ในเวิร์ด ได้ 130 หน้า อะ ตายตอนหาวิธีแก้เพราะเซฟรวมกันหมดเลย

ใช้คำสั่ง Find ในเวิร์ด แล้วระบุ keyword ที่ต้องการค้นหาดูสิครับ รับรองหาง่ายขึ้นแน่
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : นอกเรื่อง
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 20:53  

ใครเคยเจอเบอแปลกๆโทรมามั้ยคะ ไม่กล้ารับเพราะมันมี 11 หลักคือ 02776287092 แต่ก็ไม่กล้าโทรกลับ น้องบอกว่ามันเป็นไวรัสอะป่าว Shocked มะกี้น้องก็เจอ 02776416448 อะ 5ตัวหน้าเหมือนกันเลยแฮะ
skykit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นอกเรื่อง
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 21:15  

ใครเคยเจอเบอแปลกๆโทรมามั้ยคะ ไม่กล้ารับเพราะมันมี 11 หลักคือ 02776287092 แต่ก็ไม่กล้าโทรกลับ น้องบอกว่ามันเป็นไวรัสอะป่าว Shocked มะกี้น้องก็เจอ 02776416448 อะ 5ตัวหน้าเหมือนกันเลยแฮะ

เบอร์pctครับ
toe007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2007 21:18  

เบอ พีซีที คับ มุขป่าวเนี่ย เปงเบอพีซีที เมื่อก่อนเบอพีซีทีจะขึ้นว่าไม่มี ไม่ทราบ อะไรก้อว่าไป เด๋วนี้จะเปงเบอเครื่องคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2007 21:32  

toe007 ผู้เขียน:

เบอ พีซีที คับ มุขป่าวเนี่ย เปงเบอพีซีที เมื่อก่อนเบอพีซีทีจะขึ้นว่าไม่มี ไม่ทราบ อะไรก้อว่าไป เด๋วนี้จะเปงเบอเครื่องคับ

ไม่ใช่เบอร์pctเหรอครับ
เเต่ผมเคยเจอเบอร์เเบบนี้อะครับเพื่อนมันโทรมาหาตอนเเรกก็งงว่าเบอร์อารัย
ก็เลยถามมันว่าใช้อารัยโทรมามันบอกpct

ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขอโทษละกันครับ
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับ w 200i คับ
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 22:00  

Looker ผู้เขียน:
วันอาทิตย์จะไปซื้อแล้วละคะ หลังจากอ่านกระทู้ มา 34 หน้า เกิดอาการปวดตา+เอียน ไว้ได้เครื่องมาแล้ว สงสัยอะไรจะมาถามนะคะ สลบคาคอม

ตื่นขึ้นมาอ่านต่อให้ครบ 53 หน้านะ laughing6
ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากะสมาชิก K550i คนใหม่ สมัครสมาชิกบอร์ดฯ เตรียมพร้อมเรยหรอ? ม่ะเลวๆ laughing6

zunzapy ผู้เขียน:

ลงไม่ได้เหมือนเดิมคับ...วินโดวผมก้อเพิ่งจะลงใหม่เลยคับ สงสัย อดใช้แน่เลย ยังไงก้อขอบคุณนะคับที่ช่วยเหลือ

Windows เวอร์ชั่นอะไรครับ เป็นไปได้ว่าแผ่นติดตั้ง Windows ที่ใช้ไม่สมบูรณ์ ทำให้ติดตั้ง PC Suit ไม่ได้

ขอถามคนใช้รุ่นนี้นิดนึงนะครับ ว่าเมม M2 ของ Sandisk ขนาด 1GB กับ 2GB ราคา 1350 และ 2350 บาท มีรับประกันศูนย์ไทยตลอดอายุการใช้งาน รู้สึกว่าแพงไปมั้ยครับ และถ้ามีเงินพอที่จะอัพเกรดเมมได้จะลังเลที่จะอัพเกรดหรือเปล่า

คงม่ะเกี่ยวกะแผ่นฯ เจ๊งหรอก ให้เขาดาวน์โหลด PC Suite จากหน้าเวป SE ยังม่ะได้เรย..

M2 ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 1 GB ราคา 1,350 บาทถ้าของแท้มือ 1 ก็ซื้อได้เรยถือว่าถูกมาก (มีรับประกันฯ ตลอดอายุการใช้งาน) ถ้าของ Sony รับประกันฯ แค่ 5 ปี ส่วนขนาด 2 GB ผมม่ะมีความคิดเห็นนะ

ซื้อที่ไหนครบไอ้m2 1GB ราคา 1350 อ่ะ จะไปซื้อมั่งครับ
เอาข่าวสารมาบอกนะครับ วันที่25-3มิ.ย. ทีี่เซ็ลทรัลเวิลด์มีงานโมบายเวิด์ลอ่ะครับ
m2ของ sandisk 1 GB ราคา 1490บาทครับผม
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 22:08  

ผ่ากบสดๆมา่ให้ดูเผื่อใครอยากกิน

xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 22:46  

ซื้อโทรศัพท์มือถือแร้วได้กล้อง Cyber-shot ความละเอียด 2 MP แม้มีคนท้วงว่ายังงัยก็ม่ะเหมือนกล้องจริง แต่อย่าลืมว่าเราม่ะได้พกพากล้องจริงไปไหนมาไหนตลอดเหมือนโทรศัพท์มือถือนะ ปุบปับจำเป็นต้องถ่าย'ไรที่ไม่คิดไม่ฝันก็หยิบมาถ่ายได้ทันที แระถ้าตั้งขนาดภาพไว้ที่ 2 MP เลือก Picture quality เป็น Fine ถ่ายในที่แสงดีๆ เอาไปอัดลงกระดาษได้เรยอ่ะ laughing6

ภาพถ่ายด้วยกล้อง K550i ขนาด VGA ซูมสูงสุด 2.25X
^
^
^

เป็นเครื่องเล่น MP3 แระวิทยุทุกที่ทุกเวลา เท่าที่โพสกระทู้มาจวนจะ 60 หน้าแร้วส่วนใหญ่คนที่ซื้อมาใช้ก็พอใจคุณภาพเสียงในระดับ K Series แถวหน้า ถ้าต่อหูฟังฯ ดีๆ ล่ะก็แจ่มบรรเจิดกันเรยแหละคุณเอ๋ย..
^
^
^

Organize เจ๋งทุกตัว โดยเฉพาะ Alarms นี่ตั้งปลุก/เตือนได้ 5 เวลา ใส่ข้อความ ภาพ แระเลือกเสียงปลุกได้ด้วย เจ๋งสุดๆ เรยอ่ะตัวเอง! laughing6

นี่คับ..ตั้งเตือนให้ปิดไฟหน้าบ้าน พอกดปิดเสียงมันจะโชว์ภาพพร้อมข้อความที่ตั้งไว้ นอกจากนี้ผมยังตั้งปลุกเตือนปิดแอร์ด้วยเพราะเวลานั่งหน้าคอมพ์แร้วมันเพลินลืมปิดทุกที ช่วยประหยัดเงินได้คับ

^
^
^

ขอ Confirm ว่าเงิน 8,xxx บาทที่คุณควักจ่ายไปเพื่อแลก K550i มา เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าที่สุดแร้วในขณะนี้!!

ลง PCSuite ไม่ได้ครับมานขึ้นแบบนี้ตามรูปอะครับ
^
^
^

ตอนนี้ผมลงได้แล้วนะคับ โดยทำตัว Install PCSuite ใหม่ให้ใช้ได้กับวินโดวผม ถ้าใครเจอปัญหาแบบนี้บอกนะคับ เด๋วจะอับตัว Install PCSuite ที่ทำใหม่ให้คับ

ขอแสดงความยินดีด้วยคับ laughing6

1112 ผู้เขียน:
อาจจะนอกเรื่องหน่อยนะคะ

1.การทำ2เบอร์ จะมีผลต่อเครื่องมั้ยคะ (แบบว่ากิ๊กเยอะค่ะ) ตอนนี้ใช้dtac อยู่ค่ะไม่อยากเปลี่ยนค่ายเพราะเบอร์สวยมากๆๆ

2.ราคาในการทำประมาณเท่าไหร่คะ

K550i รองรับซิม 2 เบอร์อยู่แร้วคับ ม่ะต้องไปทำ'ไรให้เสียกะตังค์เรยอ่ะ
หากคุณนำซิม 2 เบอร์ใส่เข้าไปจะเกิดเมนูจัดการซิมในเมนู Entertainment ซึ่งคุณสามารถเข้าไปเลือกหรือจัดการสายที่ 1 หรือ 2 ได้คับ

**--พี่ Looker ทำไมโพรฟราย ใช้ ดับบริว300 ล่ะครับบบบ หรือว่า เปลี่ยนจัยจาก K550i สะแว้ววววว คริคริ

อ่านมานานแหละ
ถอยมาแล้วด้วยสีขาว อ่านมา 1 อาทิตย์ ยังเพิ่งถึงหน้าล่าสุดเองครับบบบบ เอาจัยช่วยทุกๆคนนะครับ รับรอง k550i คุ้มสุดๆ แล้วแล้ว
kulkungka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 23:19  

ไปถอยมาแล้วค่ะ สีขาว นั่งอ่านเวปนี้ ได้ซํกระยะ แล้วค่ะ กรอบสีขาวไม่หลวมเลยนะค่ะ

ยังไงช่วยแนะนำอุปกรณ์เสริม หน่อยค่ะ คือแบบที่ติดในรถได้อะค่ะ ...

มันราคาประมาณเท่าไหร่หว่า และที่ติดกันรอยที่จอนี้มีขนาดพอดีจอแล้วใช่เป่าค่ะ
(เค้าเรียกกันงี้เป่า)

Embarassed
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับ w 200i คับ
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 23:33  

tarata_14 ผู้เขียน:
ซื้อที่ไหนครบไอ้m2 1GB ราคา 1350 อ่ะ จะไปซื้อมั่งครับ
เอาข่าวสารมาบอกนะครับ วันที่25-3มิ.ย. ทีี่เซ็ลทรัลเวิลด์มีงานโมบายเวิด์ลอ่ะครับ
m2ของ sandisk 1 GB ราคา 1490บาทครับผม

ไม่แน่ใจว่าที่โมบายเวิด์ลจะมีแบบนี้อีกหรือเปล่า
bozbozz
Year's Star

จังหวัด: Prachinburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 23:52  

ผ่ากบสดๆมา่ให้ดูเผื่อใครอยากกิน
^
^
^

ผ่าสวยจังท่าน
ตอนผมผ่านี่ กรีดแล้ัวกรีดอีก โคตรเละเลย -___-"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 01:02  

ขออ้างถึงที่ถามพี่ looker ไว้เรื่องอะแดปเตอร์น่ะครับ คือแบบว่าจะอธิบายยังไงดีล่ะ
คือ ผมอยากประหยัดเงินซื้อ M2 Sandisk จะได้อะแดปเตอร์แปลงเป็น MSD ใช่ไหมครับ เพราะราคาต่างกะ M2 Sony เองประมาณ 2000 บาท

ตอนนี้ผมมีกล้องโซนี่รุ่นเก่าที่ใช้เป็น MS น่ะครับ ถ้าจะเอา M2 มาใช้กะกล้องตัวนี้ต้องจ่ายส่วนต่าง 2000 ซื้อของ SONY มาเพื่อให้ได้ตัวแปลงเป็น MS

ดังนั้น ถ้าผมซื้อ M2 Sandisk แล้วซื้อ อะแดปเตอร์ที่ใช้แปลง MSD เป็น MS จะเสียค่าใช้จ่ายต่ำกว่า 2000 ไหมครับ

ไม่รู้ว่าพี่ๆจะอ่านเข้าใจหรือเปล่าครับ ยังไงถ้ายังไม่เข้าใจก็อย่าอารมณ์เสียนะครับ
ขอบคุณครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 01:29  

Anonymous ผู้เขียน:
ขออ้างถึงที่ถามพี่ looker ไว้เรื่องอะแดปเตอร์น่ะครับ คือแบบว่าจะอธิบายยังไงดีล่ะ
คือ ผมอยากประหยัดเงินซื้อ M2 Sandisk จะได้อะแดปเตอร์แปลงเป็น MSD ใช่ไหมครับ เพราะราคาต่างกะ M2 Sony เองประมาณ 2000 บาท

ตอนนี้ผมมีกล้องโซนี่รุ่นเก่าที่ใช้เป็น MS น่ะครับ ถ้าจะเอา M2 มาใช้กะกล้องตัวนี้ต้องจ่ายส่วนต่าง 2000 ซื้อของ SONY มาเพื่อให้ได้ตัวแปลงเป็น MS

ดังนั้น ถ้าผมซื้อ M2 Sandisk แล้วซื้อ อะแดปเตอร์ที่ใช้แปลง MSD เป็น MS จะเสียค่าใช้จ่ายต่ำกว่า 2000 ไหมครับ

ไม่รู้ว่าพี่ๆจะอ่านเข้าใจหรือเปล่าครับ ยังไงถ้ายังไม่เข้าใจก็อย่าอารมณ์เสียนะครับ
ขอบคุณครับ

ซื้อ Sony M2 1GB พร้อม Adaptor M2 to MS ราคา 1550 ดีกว่ามั้ย http://www.gigdigital.com/category.asp?cid=169

หรือไม่ก็ซื้อ Sandisk M2 1GB พร้อม Adaptor M2 to MSD ราคาไม่เกิน 1490 ที่งานโมบายเวิร์ล แล้วเลยไปซื้อ Adaptor MSD to MS (ของก๊อป) ที่ MBK ราคาไม่เกิน 100 จะได้ใช้ได้ครบทั้ง M2 MSD และ MS
maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 03:06  

ขอบคุณครับ

ซื้อ Sony M2 1GB พร้อม Adaptor M2 to MS ราคา 1550 ดีกว่ามั้ย http://www.gigdigital.com/category.asp?cid=169

หรือไม่ก็ซื้อ Sandisk M2 1GB พร้อม Adaptor M2 to MSD ราคาไม่เกิน 1490 ที่งานโมบายเวิร์ล แล้วเลยไปซื้อ Adaptor MSD to MS (ของก๊อป) ที่ MBK ราคาไม่เกิน 100 จะได้ใช้ได้ครบทั้ง M2 MSD และ MS

คือว่าไอเว็บ gigdigital นี่ของแท้จิงปะคัฟ มีใครเลยสั่งมั่งรึยัง ไม่ค่อยไว้ใจสินค้าผ่านเว็บเลย
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 04:44  

iamkarn ผู้เขียน:
หลังจากที่ได้อ่าน และ ติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่หน้าแรก เมื่อวานนี้ผมเลยตัดสินใจว่าจะไปถอย k550i มาลองใช้ซักตัว แต่พอได้ไปสัมผัสกับตัวจริง ๆ ของมันแล้ว ต้องขอบอกเลยว่า ผมเปลี่ยนใจทันที ไม่มีเหตุผลอะไรมาก อาจจะเป็นความชอบส่วนตัวก็ได้มั้ง ผมเลยตัดสินใจ

ซื้อ I-Mobile 902 แทนในราคา 7,900 บาท (เพราะผมเน้นเรื่องกล้องมากกว่า)

เลย อดเป็น สมาชิกใหม่ ของ SE เลย แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณแหล่งความรู้ดี ๆ ที่มีให้ครับ

ยังงัยก็ต้องขอบคุณมาก ๆ ละครับ หวังว่าสาวก SE คงจะไม่โกรธกัน

เอารูป จาก 902 มาให้ชมกันครับ

ถ่ายขนาด 2 Mega Pixel , Macro Focus ที่เหลือ Auto ทั้งหมด
Resize to 800x600 Unsharpmask 400,0.2,0
^
^
^

Very Happy ไม่เป็นไรหรอกครับ เลือกที่เหมาะกับตัวคุณเเหละดีที่สุดเเล้วครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 09:02  

มาแว้ว...

มันยังเป็น R1JD001 เหมือนเดิมเลยอ่ะ Exclamation

ช่างฯ เขา Update FW เดิมให้มันเสถียรขึ้น ม่ะใช่ Upgrade FW
ถ้า Upgrade FW จะได้ Version ใหม่คับ

PrinceBird ผู้เขียน:

ใช้คำสั่ง Find ในเวิร์ด แล้วระบุ keyword ที่ต้องการค้นหาดูสิครับ รับรองหาง่ายขึ้นแน่

That sounds good! น้อง PrinceBird กล่าวได้เข้าท่ายิ่งนัก ถูกต้องน่ะคับ อุอุ laughing6

ขอบคุณสำหรับข้าวสาร เอ๊ย! ข่าวสารที่นำมาบอก เอ้า..ทุกคนทราบแร้วเปลี่ยน! laughing6

^
^
^

ภาพแรกกะภาพที่ 3 ลืมเปิด Macro ป่าว? โฟกัสมันหลุดยังม่ะแจ่มนะ
ต้องถ่ายบ่อยๆ เด๋วเก่งเอง laughing6

xkaojo ผู้เขียน:
**--พี่ Looker ทำไมโพรฟราย ใช้ ดับบริว300 ล่ะครับบบบ หรือว่า เปลี่ยนจัยจาก K550i สะแว้ววววว คริคริ

อ่านมานานแหละ
ถอยมาแล้วด้วยสีขาว อ่านมา 1 อาทิตย์ ยังเพิ่งถึงหน้าล่าสุดเองครับบบบบ เอาจัยช่วยทุกๆคนนะครับ รับรอง k550i คุ้มสุดๆ แล้วแล้ว

ลองเข้าไปดูใหม่จิ laughing6
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

kulkungka ผู้เขียน:
ไปถอยมาแล้วค่ะ สีขาว นั่งอ่านเวปนี้ ได้ซํกระยะ แล้วค่ะ กรอบสีขาวไม่หลวมเลยนะค่ะ

ยังไงช่วยแนะนำอุปกรณ์เสริม หน่อยค่ะ คือแบบที่ติดในรถได้อะค่ะ ...

มันราคาประมาณเท่าไหร่หว่า และที่ติดกันรอยที่จอนี้มีขนาดพอดีจอแล้วใช่เป่าค่ะ

Embarassed

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
อุปกรณ์เสริมฯ เข้าไปดูในเวป SE หรือ คลิ๊กที่นี่ มีให้เลือกเยอะแยะตาแป๊ะตกน้ำเรยอ่ะ!
Nonmemberจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 09:25  

1.การทำ2เบอร์ จะมีผลต่อเครื่องมั้ยคะ (แบบว่ากิ๊กเยอะค่ะ) ตอนนี้ใช้dtac อยู่ค่ะไม่อยากเปลี่ยนค่ายเพราะเบอร์สวยมากๆๆ

K550i รองรับซิม 2 เบอร์อยู่แร้วคับ ม่ะต้องไปทำ'ไรให้เสียกะตังค์เรยอ่ะ
หากคุณนำซิม 2 เบอร์ใส่เข้าไปจะเกิดเมนูจัดการซิมในเมนู Entertainment ซึ่งคุณสามารถเข้าไปเลือกหรือจัดการสายที่ 1 หรือ 2 ได้คับ

ทำ 2 เบอร์ ของคุณ "1112" คงจะหมายถึงการใช้ 2 ซิมในเครื่องเดียวกันมั้งครับ แบบใช้ซิมตัด
เพราะผมเองก็ไม่เคยรู้เลยว่า DTAC มี 2 เบอร์ใน 1 ซิม มันทำไๆด้หรือเปล่ามีใครเคยลองบ้างครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 09:56  

maiden ผู้เขียน:

คือว่าไอเว็บ gigdigital นี่ของแท้จิงปะคัฟ มีใครเลยสั่งมั่งรึยัง ไม่ค่อยไว้ใจสินค้าผ่านเว็บเลย

ร้านนี้ขายของแท้ครับ และ M2 ก็ยังไม่มีของก๊อปออกมาขาย ถ้าไม่อยากซื้อผ่านเน็ทก็ไปดูที่ร้านก็ได้ ผมเคยไปที่ฟอร์จูน IT Mall เผลอๆ ต่อราคาได้อีก
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 09:57  

Nonmemberจ้า ผู้เขียน:

ทำ 2 เบอร์ ของคุณ "1112" คงจะหมายถึงการใช้ 2 ซิมในเครื่องเดียวกันมั้งครับ แบบใช้ซิมตัด
เพราะผมเองก็ไม่เคยรู้เลยว่า DTAC มี 2 เบอร์ใน 1 ซิม มันทำไๆด้หรือเปล่ามีใครเคยลองบ้างครับ

เข้าข่ายดัดแปลงแก้ไขฯ ประกันฯ หายจ้อยดิ!
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 10:19  

เห็นกบแล้ว พรวดออกมาเลย
ปล.พี่ลุคเกอร์จะซื้อ W610i มาใช้แล้วหรือ
NonMemberจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 10:22  

อ่ะ ข้อมูลเกี่ยวกับ ซิมตัด

http://www.whatphone.net/article/article.php?id=60
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 13:10  

bozbozz ผู้เขียน:
^
^
^

ตอนผมผ่านี่ กรีดแล้ัวกรีดอีก โคตรเละเลย -___-"

ของผมจับฉลากได้ผ่างูครับ ตัวยาวมากกรีดจนเมื่อย แต่ลำบากสุดตอนจับมันฉีดยาสลบนี่แหละครับ น่ากัว Shocked ตัดใจเอางูบนหัวมาผ่าเลยนะเนี่ย

kulkungka ผู้เขียน:

Embarassed

อุปกรณ์เสริมฯ เข้าไปดูในเวป SE หรือ คลิ๊กที่นี่ มีให้เลือกเยอะแยะตาแป๊ะตกน้ำเรยอ่ะ!

อุปกรณ์เสริมโซนี่มีทุกอย่างครับ ยกเว้นอย่างเดียวที่ไม่มีคือ ไม่มีกะตังค์ซื้อ อิอิ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 14:09  

bozbozz ผู้เขียน:
^
^
^

ของผมจับฉลากได้ผ่างูครับ ตัวยาวมากกรีดจนเมื่อย แต่ลำบากสุดตอนจับมันฉีดยาสลบนี่แหละครับ น่ากัว Shocked ตัดใจเอางูบนหัวมาผ่าเลยนะเนี่ย

ผ่างูแร้วเคยเจอแบบนี้ป่ะคับ? Rolling Eyes

Can-can
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 15:50  

หวา!!!! น่ากัวววววววว
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 15:52  

แงแง กัวงูง่ะ

k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 17:39  

ตัดจัยทำม๊าย มีตั้งหลายตัวนิ หุหุ Laughing

ปล.อย่าเพิ่งทะเลาะกันในบอร์ดน้า พี่ลุ๊กเกอร์เค้าก้อตอบอย่างนั้นแหละ เปนสไตล์การพูด
ปล2.จะไปรับน้องแร้ว คงไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน คงทะลุ 60 หน้าพอดี = ="
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2007 18:34  

ไม่แน่ใจว่าที่โมบายเวิด์ลจะมีแบบนี้อีกหรือเปล่า

ไม่มีจร้า วันนี้ไปถามมาแล้ว
m2 512 ราคา 990 1กิ๊ก 1490 2กิ๊กลืมถาม 55เด๋วกะว่าจะไปซื้ออาทิตหน้าตอนใกล้งานเลิกเผื่อเขาจะลดให้อีก อิอิ
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 18:40  

ลืมบอกนะครับ(ไม่รู้ว่ารู้กันรึยังนะครับ) K810i มาแว้วราคา14900บาทครับที่งานโมบายเวิล์ดที่เซ็ลทรัลเวิลครับ
kulkungka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 19:09  

งูข้างบน น่ากัวงะ

กบว่าน่ากัวแล้ว งูน่ากัวยิ่งกว่า

ปล. อ่านอย่าคิดมากซิค่ะ แค่ขำพูดนิดๆหน่อยๆ ปล่อยๆไปก็ได้มั่ง ค่ะ
ปล. ขอบคุณค่า เรื่องข้อมูลอุปกรณ์เสริม Rolling Eyes
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เกม
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 20:12  

http://www.zedge.net/ มีคนแนะนำว่าเวบนี้มีเกมฟรี เวลาเราโหลดให้โหลดแบบ JAR หรือ JAD แล้วเกมของ K750i เอามาใช้กับ K55i ได้ไหมคะ ขอบคุณคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 20:20  

ลืมบอกนะครับ(ไม่รู้ว่ารู้กันรึยังนะครับ) K810i มาแว้วราคา14900บาทครับที่งานโมบายเวิล์ดที่เซ็ลทรัลเวิลครับ

K810i เป็น New look ของ K790i (จริงๆ แร้วถ้าบอกว่า K800i จะใกล้เคียงกว่า) ได้ปรับปรุง Active lens cover ใหม่หมดจด ม่ะยื่นออกมาเกะกะ แระม่ะเลื่อนเปิดเองโดยม่ะได้ตั้งใจ แต่ก็ต้องข่มใจเพราะเขาเอา EDGE ออกไปใส่ 3G ที่ยังใช้ในบ้านเราม่ะได้เข้าไปแทน ตัวบอดี้เป็นรอยนิ้วมือง่ายมาก ถ้าเป็นคนสะอาดขยันเช็ดบ่อยก็ ok คุณสมบัติครบครันแทบม่ะต่างกะ K800i เปิดตัวราคานี้ก็ถือว่าม่ะแพงนะ laughing6

http://www.zedge.net/ มีคนแนะนำว่าเวบนี้มีเกมฟรี เวลาเราโหลดให้โหลดแบบ JAR หรือ JAD แล้วเกมของ K750i เอามาใช้กับ K55i ได้ไหมคะ ขอบคุณคะ

ได้จิ ต่อสาย USB เลือก File transfer โทรศัพท์จะ restart ตัวเองแร้วก็อปหรือลากเอาแต่ไฟล์ .jar มาใส่ในโพลเดอร์ Other ใน Phone memory หรือ M2 ก็ได้ ยกเลิกการเชื่อมต่อโดยคลิ๊กที่ตัว Safely Remove Hardware ตรง Task bar ด้านล่างใกล้ๆ นาฬิกาแร้วถอดสาย USB ออก โทรศัพท์จะ restart ตัวเองอีกครั้ง

จากนั้นเข้าไปที่เมนู File manager > Other > ไฟล์ .jar ที่โหลดมา > Install > หน้าจอจะถามว่าต้องการติดตั้งไว้ใน Apps. หรือ Games ก็เลือก Games

หลังจากติดตั้งเสร็จก็ลบไฟล์ .jar ที่โหลดมาทิ้งได้เรย หรือจะเก็บไว้ส่งต่อให้เพื่อนทาง IrDA, BT หรือ E-Mail ก็ได้ตำรวจม่ะจับ laughing6
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 21:13  

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หายแล้วครับ โดนขโมยอ่ะ

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หายไปแล้วครับบบบบ

อาทิตย์กว่าๆเอง ลูกค้าในร้านหยิบไปครับ เผลอวางไว้

เพิ่งไปแจ้วความมา

ช่วยบอกผมหน่อยครับ ว่าควรทำอย่างไรตอ่ไปดี

ถมพี่ลู๊คเกอร์ ผมสามารถบล๊อกอีมี่ไม่ให้ใช้เครื่องได้ไหม ครับ หรือใครมีอะไรแนะนำบอกด้วยครับ

ปล.อยู่เชียงใหม่คับ
ปล.2 คิดว่าตอนนี้ผมคงโดนสมหน้ำหน้าอยู่อ่ะ

เฮ้อออออออออออออออออ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 21:49  

อ้าว..แร้วกัน!
ถ้าเครื่องโดนฉก โอกาสได้คืนคงยาก! อันดับแรกต้องโทรแจ้งผู้ให้บริการเครือข่ายเพื่อระงับสัญญาณ (ในกรณีซิมจดทะเบียนเจ้าหน้าที่ฯ จะตรวจสอบสถานะเจ้าของซิมจากข้อมูลที่มีอยู่ แต่ถ้าเป็นซิมแบบเติมเงินเจ้าหน้าที่ฯ จะตรวจสอบประวัติการใช้งาน วันเดือนปีที่เติมเงินครั้งล่าสุด จำนวนเงินที่เติมแระยอดเงินคงเหลือ) แร้วไปแจ้งความฯ หลังจากนั้นค่อยติดต่อขอรับซิมใหม่เบอร์เดิมจากผู้ให้บริการเครือข่ายของคุณ

แต่ถ้าเราเผลอเอาเครื่องไปวางที่ไหนสักแห่ง ต้องโทรเข้าเครื่องเผื่อมีคนดีเก็บได้ คุณอาจได้เครื่องคืน แต่ถ้าติดต่อม่ะได้จริงๆ ก็ต้องทำใจแร้วทำตามขั้นตอนที่บอกไว้ข้างบน

เรื่อง Block IMEI เครื่องทำม่ะได้เพราะเป็น IMEI กลางม่ะได้ผูกกะซิมอย่างแต่ก่อน ผู้ให้บริการเครือข่ายจะม่ะมีข้อมูลเครื่องของคุณ แระม่ะมีระบบ'ไรไประงับการใช้งานเครื่องได้ ทำได้เพียงระงับการใช้งานซิมหรือระงับสัญญาณเท่านั้น

หากคุณตั้งรหัสล็อคเครื่องไว้ เขาก็สามารถเอาเครื่องเข้าศูนย์ฯ ถอดรหัสได้ งัยพี่ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
.....................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 May 2007 22:52; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ohh_aey
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 21:57  

คือว่าผมลง game และ application เยอะมาก มีปัญหาดังนี้ครับ
1. สามารถจัดการไฟล์ให้เป็นโฟลเดอร์ ๆ ได้ไหมครับ คือว่าตอนนี้พอเข้าไปในเมนู game หรือ application กว่าจะหาเมนูที่ต้องการเจอต้องกดนานมากครับ

2. ซ่อนโฟลเดอรืหรือไฟล์ได้ไหมครับ คือมีบางเกมมันติดเรทพอสมควรครับ เผื่อบางคนมาเล่นที่เครื่องไม่อยากให้เขาเห็น

3. ถ้าใช้ปกติ ( ใช้งานในแต่ละฟังชันพื้นฐาน เช่น โทร sms) แล้ว ชาร์ตแบตทุกวันนี่ปกติไหมครับ ถ้าแบตไม่หมดก็ชาร์ตได้ใช่ไหมครับ

รบกวนด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 22:01  

โดนฉกแน่ๆครับพี่

เพระผมทำงานอยู่ พอนึกได้ รีบโทรเข้า ปิดเครื่องไปแล้ว

ส่วนเรื่องตั้งรหัส ไม่ทันได้ตัง้ครบ บอกตรงๆ ได้มา ยังใช้ได้ไม่หมด

เคยผ่านไปดูเหมือกัน แต่คิดว่าคงไม่จำเป้น เลยไม่ได้ตั้งครับ

พี่ครับ แล้วถ้าเราเอาเคร่องเข้าศุนย์ทุกครั้ง เคาจะเช็คอีมี่ด้วยใช่มั๊ญ ครับ

สมมติว่า เราไปฝากเรื่องเอาไว้ เค้าจะช่วยตามให้เรามั๊ญครับ

ยังไง ก็อฝากเรื่องของผมไว้เป้นอุทาหรณ์เพื่อนร่วมบอร์ดด้วยครับ

อยาชล่าใจเหมือนผม ทำอะไรได้ ก้อทำกันไว้ก่อน แล้วก้ออย่าเผลอ คิดว่า ไม่เป้นไร

ไม่อยากให้ใครเสียใจ เหมือนผมครับ เสียดายมากๆ ผมชอบที่สุดตั้งแต่ใช้มือถือมาเลยอ่ะ ..
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 22:55  

ohh_aey ผู้เขียน:
คือว่าผมลง game และ application เยอะมาก มีปัญหาดังนี้ครับ
1. สามารถจัดการไฟล์ให้เป็นโฟลเดอร์ ๆ ได้ไหมครับ คือว่าตอนนี้พอเข้าไปในเมนู game หรือ application กว่าจะหาเมนูที่ต้องการเจอต้องกดนานมากครับ

2. ซ่อนโฟลเดอรืหรือไฟล์ได้ไหมครับ คือมีบางเกมมันติดเรทพอสมควรครับ เผื่อบางคนมาเล่นที่เครื่องไม่อยากให้เขาเห็น

3. ถ้าใช้ปกติ ( ใช้งานในแต่ละฟังชันพื้นฐาน เช่น โทร sms) แล้ว ชาร์ตแบตทุกวันนี่ปกติไหมครับ ถ้าแบตไม่หมดก็ชาร์ตได้ใช่ไหมครับ

รบกวนด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1 สร้างโฟร์เดอร์ได้ครับแตาจะแยกเกมออกมาจาโฟร์เดอร์เกมน่าจะทำไม่ได้นะครับอันนี้ไม่แน่ใจต้องรบกวน
ผู้รู้อีกที

2.ซ่อนได้ครับแต่ต้องอาศัยโปรแกรมช่วยนะครับไปหาโหลดที่ www.se-club.net สมัครสมาชิกก่อนนะครับแล้วหาตรงหน้า app... พวกปรแกรมProtectต่างๆนะครับแล้วก็พวกiLockไรเงี้ยอ่ะครับ
3.ชาร์ตได้ครับแบตรุ่นนี้ทำได้ครับเพราะเป็นลิเทียมโพลิเมอร์คือถึงทำไปก็ไม่มีผลทำให้เสื่อมเร็วมากอ่ะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 23:15  

jsan ผู้เขียน:

เพระผมทำงานอยู่ พอนึกได้ รีบโทรเข้า ปิดเครื่องไปแล้ว

ส่วนเรื่องตั้งรหัส ไม่ทันได้ตัง้ครบ บอกตรงๆ ได้มา ยังใช้ได้ไม่หมด

เคยผ่านไปดูเหมือกัน แต่คิดว่าคงไม่จำเป้น เลยไม่ได้ตั้งครับ

พี่ครับ แล้วถ้าเราเอาเคร่องเข้าศุนย์ทุกครั้ง เคาจะเช็คอีมี่ด้วยใช่มั๊ญ ครับ

สมมติว่า เราไปฝากเรื่องเอาไว้ เค้าจะช่วยตามให้เรามั๊ญครับ

ยังไง ก็อฝากเรื่องของผมไว้เป้นอุทาหรณ์เพื่อนร่วมบอร์ดด้วยครับ

อยาชล่าใจเหมือนผม ทำอะไรได้ ก้อทำกันไว้ก่อน แล้วก้ออย่าเผลอ คิดว่า ไม่เป้นไร

ไม่อยากให้ใครเสียใจ เหมือนผมครับ เสียดายมากๆ ผมชอบที่สุดตั้งแต่ใช้มือถือมาเลยอ่ะ ..

เท่าที่พี่ทราบ..ศูนย์ฯ ม่ะมีนโยบายช่วยเหลือลูกค้าในเรื่องนี้นะ ยกเว้นทางการมีหนังสือไปขอความร่วมมือแต่ก็คงเป็นไปได้ยาก การตั้งรหัสล็อคเครื่องม่ะช่วย'ไรได้ อย่างที่บอก..เขาสามารถเอาเครื่องเข้าศูนย์ฯ หรือให้มืออาชีพถอดรหัสได้

การเฝ้าระวังเครื่องม่ะให้ห่างไกลสายตาหรือเอาใส่ในกระเป๋ากางเกงจะดีที่สุด พีรู้สึกเสียดายแระเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ฟ้าหลังฝนมักสดใสเสมอ คนเรามีสูญเสียก็ต้องมีโชคเข้ามา พี่ขอให้กำลังใจสู้ต่อไปคับ..
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 23:37  

เสียใจด้วยนะครับ

พี่ Looker ครับ งูผมไม่กินขนาดนั้นหรอก กินแต่สาวๆสวยๆ Very Happy

k!Dt^Ng ผู้เขียน:

ตัดจัยทำม๊าย มีตั้งหลายตัวนิ หุหุ Laughing

ปล.อย่าเพิ่งทะเลาะกันในบอร์ดน้า พี่ลุ๊กเกอร์เค้าก้อตอบอย่างนั้นแหละ เปนสไตล์การพูด
ปล2.จะไปรับน้องแร้ว คงไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน คงทะลุ 60 หน้าพอดี = ="

รู้ได้ไงกัน อุตส่าห์ไม่บอกใครแล้วนะเนี่ย
แล้วไปรับน้องเนี่ย ไปรับเค้ารึว่าถูกรับหล่ะ ถ้าถูกรับก้อขอให้โดนเยอะๆนะ Very Happy
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 00:38  

หงะ โดนรับโดนรับ จะตายมั๊ยเนี่ย อันนี้ของแค่คณะคงไม่เปนรัยม้างงงงงงงง

ปล.ม่ายด้ายเข้ามาตอบคำถามที่เปนประโยชน์เรย เปนรัยมั๊ยเนี่ย = ="
unn+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 00:39  

ไม่ทราบปุ่มกดรุ่นนี้กดยากหรือเปล่า เห็นปุ่มเล็กๆ
ถ้าต้องการใช้ต่อ GPRS/EDGE บ่อยๆ จะเจ็บนิ้วหรือเปล่า
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 01:09  

unn+ ผู้เขียน:
ไม่ทราบปุ่มกดรุ่นนี้กดยากหรือเปล่า เห็นปุ่มเล็กๆ
ถ้าต้องการใช้ต่อ GPRS/EDGE บ่อยๆ จะเจ็บนิ้วหรือเปล่า

สำหรับเราไม่ยากนะ แต่ก้ออาจจะแล้วแต่คน ของเราไม่ต้องจิกเล็บเรยนะ กดทำมะดา

แต่ดีที่สุดคือลองไปจับของจิงดู ว่ามานยากป่าว ต่างคนต่างความชอบ
bestdevilz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 08:36  

se มีโปรแกรมที่คล้ายๆกับblacklistของ พวกซิมเบี้ยนเขาหรือป่าวครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 10:08  

bestdevilz ผู้เขียน:
se มีโปรแกรมที่คล้ายๆกับblacklistของ พวกซิมเบี้ยนเขาหรือป่าวครับ

ถ้าหมายถึงเมนูบัญชีดำหรือ Blacklist ที่ add รายชื่อที่ม่ะพึงประสงค์จะเสวนาด้วยเข้าไปม่ะมีนะ มีแต่กำหนดรายชื่อที่ต้องการเสวนาได้สูงสุดม่ะเกิน 10 รายชื่อ แระหากคุณสร้าง Group ไว้ในเมนู Contacts (ใน 1 Group ใส่ได้ 15 รายชื่อ) ก็ตั้งให้รับสายเฉพาะ Group ได้ด้วย ซึ่งผมว่าดีกว่าเมนู Blacklist ในมือถือค่ายอื่นๆ เพราะหากผู้ที่อยู่ในบัญชีดำหรือ Blacklist ต้องการโทรตื้อคุณจริงๆ เขาก็สามารถเอาเครื่องอื่นโทรเข้ามาได้ คุณอาจกดรับเพราะม่ะรู้ว่าเป็นใคร แต่ถ้าเป็นเมนู Accept calls list/Group เลือกรับสายเฉพาะรายบุคคลหรือกลุ่มในมือถือ SE ทุกรุ่น สายอื่นนอกเหนือจากที่กำหนดไว้หมดสิทธิ์โทรมาตอแยคับ!

*ใน 1 รายชื่ออาจมี 1 เบอร์หรือมากกว่าก็ได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 27 May 2007 10:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 10:12  

ถ้าหมายถึงเมนูบัญชีดำหรือ Blacklist ที่ add รายชื่อที่ม่ะพึงประสงค์จะเสวนาด้วยเข้าไปม่ะมีนะ มีแต่กำหนดรายชื่อที่ต้องการเสวนาได้สูงสุดม่ะเกิน 10 รายชื่อ แระหากคุณสร้าง Group ไว้ในเมนู Contacts (ใน 1 Group ใส่ได้ 15 รายชื่อ) ก็ตั้งให้รับสายเฉพาะ Group ได้ด้วย ซึ่งผมว่าดีกว่าเมนู Blacklist ในมือถือค่ายอื่นๆ เพราะหากผู้ที่อยู่ในบัญชีดำหรือ Blacklist ต้องการโทรตื้อคุณจริงๆ เขาก็สามารถเอาเครื่องอื่นโทรเข้ามาได้ คุณอาจกดรับเพราะม่ะรู้ว่าเป็นใคร แต่ถ้าเป็นเมนู Accept calls list/Group เลือกรับสายเฉพาะรายบุคคลหรือกลุ่มในมือถือ SE ทุกรุ่น สายอื่นนอกเหนือจากที่กำหนดไว้หมดสิทธิ์โทรมาตอแยคับ!

*ใน 1 รายชื่ออาจมี 1 เบอร์หรือมากกว่าก็ได้

คุณ looker ถามหน่อยครับว่าเราสร้าง group ได้ทั้งหมดกี่ group และ add เข้า accepted call ได้กี่ group

ผมเคยพยายามจะทำอยู่ช่วงนึง แต่ติดที่ 1 group มันเกิน 15 คน จึงต้องแบ่งเป็นหลาย group แล้วผมก็ขี้เกียจทำต่อ
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 10:28  

งานที่เซ็นทรัลเวิร์ล บูธ sony มี k550i ขายไม๊อ่ะ แล้วมันถูกกว่าที่อื่นเยอะไม๊
ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ไปไปมาแล้ว บอกทีนะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 10:40  

คุณ looker ถามหน่อยครับว่าเราสร้าง group ได้ทั้งหมดกี่ group และ add เข้า accepted call ได้กี่ group

ผมเคยพยายามจะทำอยู่ช่วงนึง แต่ติดที่ 1 group มันเกิน 15 คน จึงต้องแบ่งเป็นหลาย group แล้วผมก็ขี้เกียจทำต่อ

คุณสามารถสร้าง Group ในเมนู Contacts ได้สูงสุดม่ะเกิน 10 Groups ในแต่ละ Group ใส่ได้ม่ะเกิน 15 รายชื่อ ถ้าเกินจากนี้ต้องแบ่งมาใส่ Group อื่น

ในเมนู Accept calls > Only from list สามารถ add Group หรือรายชื่ออื่นๆ ที่อยู่หรือม่ะได้อยู่ใน Group เข้าไปรวมๆ กันแร้วต้องม่ะเกิน 10 รายการ ยกตัวอย่างเช่น หากคุณ add Group เข้าไป 3 Groups ก็จะ add รายชื่ออื่นๆ ที่อยู่หรือม่ะได้อยู่ใน Groups เข้าไปได้อีก 7 รายชื่อ ในทำนองเดียวกัน หากคุณ add รายชื่อที่อยู่หรือม่ะได้อยู่ใน Groups เข้าไป 3 รายชื่อ คุณก็จะสามารถ add Group เพิ่มเข้าไปได้อีกแค่ 7 Groups

Jozephinz ผู้เขียน:
งานที่เซ็นทรัลเวิร์ล บูธ sony มี k550i ขายไม๊อ่ะ แล้วมันถูกกว่าที่อื่นเยอะไม๊
ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ไปไปมาแล้ว บอกทีนะ

ถ้ามี Booth Sony Ericsson ก็ต้องมีเครื่อง K550i ขาย
อาจมีส่วนลดหรือ Pro เป็นมนต์ดลใจให้ลูกค้าควักเงินออกมาซื้อโดยม่ะยากอ่ะคับ laughing6
bestdevilz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 11:32  

bestdevilz ผู้เขียน:

ขอบคุณมากครับ Very Happy

ตอบได้กระจ่างมาก

ตอนแรกมอง 6300 -7390 - k550i ไว้

ตอนนี้เอียงมากทางk550iซะแล้ว

ไว้ในเร็ววันจะได้มาเปน สมาชิก k550i นะครับ

ปล.ปัจจุบันก้อสมาชิก se แต่เปนt610 มันใกล้ลาโลกแล้ว ครับ^^ อีก แปบเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนลังเล
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 14:29  

ถามผู้รู้หน่อยนะคับ se w200i กะ se w300i เทียบฟังก์ชั่นต่างๆแล้วคล้ายๆกันครับ คือว่าอยากให้ช่วยตัดสินใจเลือกให้หน่อยครับรวมทั้งบอกข้อดี ข้อเสียเปรียบเทียบทั้งสองรุ่นเลยคับอยากรู้มากๆ โดยเฉพาะเรื่องคุณภาพเสียงทั้ง การสนทนา,การฟังผ่านลำโพงและฟังผ่านหูฟังที่แถมมาให้ รวมทั้งเรื่องการหน่วงของเครื่องคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับสำหรับผู้รู้ทุกท่านที่ช่วยตอบ ขอให้ se จงเจริญ เจริญ อุอุอุ Laughing Laughing
ข้ามบอร์ดนิดนึงคงไม่ว่ากันนะคับคุณ looker Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คนลังเล
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 16:56  

ถามผู้รู้หน่อยนะคับ se w200i กะ se w300i เทียบฟังก์ชั่นต่างๆแล้วคล้ายๆกันครับ คือว่าอยากให้ช่วยตัดสินใจเลือกให้หน่อยครับรวมทั้งบอกข้อดี ข้อเสียเปรียบเทียบทั้งสองรุ่นเลยคับอยากรู้มากๆ โดยเฉพาะเรื่องคุณภาพเสียงทั้ง การสนทนา,การฟังผ่านลำโพงและฟังผ่านหูฟังที่แถมมาให้ รวมทั้งเรื่องการหน่วงของเครื่องคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับสำหรับผู้รู้ทุกท่านที่ช่วยตอบ ขอให้ se จงเจริญ เจริญ อุอุอุ Laughing Laughing
ข้ามบอร์ดนิดนึงคงไม่ว่ากันนะคับคุณ looker Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
สิ่งที่ W300i เด่น
- แถมเมม 256 MB
- หูฟัง HPM-70
- Bluetooth

สิ่งที่ W200i เด่น
- ทนกว่า W300i
- แถมหูฟัง HPM-64
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วคะ
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 17:00  

ซื้อที่นาซ่าตอน 11 โมง คนยังน้อยอยู่ อิๆๆ 8630 บาท สติกเกอร์แปะจอ 120 ซิลิโคน 150 คะ ตอนนี้ชาร์จแบตอยู่ 2 ทุ่มคงได้เล่น ไปนอนก่อนนะคะ ปวดหัวจัง
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห้อออ
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 17:59  

อ้างถึง:

เอ่อ...คือเราไม่เคยใช้โซนี่อิริคสันหรอกนะ ตอนแรกก็สนใจรุ่นนี้เหมือนกัน แต่ทำไมนะ เรื่องง่ายๆที่มือถือโนเกียสมัยดึกดำบรรพ์ทำได้ เพิ่งกลายเป็นความรู้ใหม่ๆของยี่ห้ออิริคสัน เช่นเรื่องการตั้งให้รับสายเฉพาะกลุ่มเหมือนกัน สมัยที่เราใช้โนเกีย 8310 จอขาวดำอ่ะ ก็ทำได้นี่ แค่เข้าไปตั้งค่าตรงเฉพาะกลุ่มน่ะ อยากรับสายกลุ่มไหนก็เลือกที่กลุ่มนั้น จะเลือกกี่กลุ่มก็ได้ มันมีมาตั้งนานแล้วนี่ ไม่ต้องใช้เมนูแบลคลิสต์หรอก อีกอย่างนึงนะ ประมาณหน้า 20 กว่าๆได้มั้ง ที่มีคนมาบอกว่าถ้ากดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้แป๊บนึง มันจะเข้าเมนูโปรไฟล์ให้เราเลือก แล้วก็มีเพื่อนๆในบอร์ดมาขอบคุณกันใหญ่เลย อยากถามจริงๆเถอะค่ะว่า ยี่ห้อนี้เพิ่งจะทำได้เหรอคะ หรือว่า ทำได้มานานแล้วแต่เพื่อนๆไม่รู้ หรือว่าเพื่อนๆขอบคุณตามมารยาทกันแน่เนี่ย เราอยากรู้ประกอบการตัดสินใจจริงๆค่ะ ไม่ได้มาดูถูกดูแคลน หรือมาก่อกวนใดๆเลยนะคะ เราอาจพูดไม่เข้าหูใครบ้าง ก็อย่าโกรธกันเลยนะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เห้อออ
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 18:35  

^
^
^

ซื้อที่นาซ่าตอน 11 โมง คนยังน้อยอยู่ อิๆๆ 8630 บาท สติกเกอร์แปะจอ 120 ซิลิโคน 150 คะ ตอนนี้ชาร์จแบตอยู่ 2 ทุ่มคงได้เล่น ไปนอนก่อนนะคะ ปวดหัวจัง

อ่านะ ผู้เขียน:
อ้างถึง:

เอ่อ...คือเราไม่เคยใช้โซนี่อิริคสันหรอกนะ ตอนแรกก็สนใจรุ่นนี้เหมือนกัน แต่ทำไมนะ เรื่องง่ายๆที่มือถือโนเกียสมัยดึกดำบรรพ์ทำได้ เพิ่งกลายเป็นความรู้ใหม่ๆของยี่ห้ออิริคสัน เช่นเรื่องการตั้งให้รับสายเฉพาะกลุ่มเหมือนกัน สมัยที่เราใช้โนเกีย 8310 จอขาวดำอ่ะ ก็ทำได้นี่ แค่เข้าไปตั้งค่าตรงเฉพาะกลุ่มน่ะ อยากรับสายกลุ่มไหนก็เลือกที่กลุ่มนั้น จะเลือกกี่กลุ่มก็ได้ มันมีมาตั้งนานแล้วนี่ ไม่ต้องใช้เมนูแบลคลิสต์หรอก อีกอย่างนึงนะ ประมาณหน้า 20 กว่าๆได้มั้ง ที่มีคนมาบอกว่าถ้ากดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้แป๊บนึง มันจะเข้าเมนูโปรไฟล์ให้เราเลือก แล้วก็มีเพื่อนๆในบอร์ดมาขอบคุณกันใหญ่เลย อยากถามจริงๆเถอะค่ะว่า ยี่ห้อนี้เพิ่งจะทำได้เหรอคะ หรือว่า ทำได้มานานแล้วแต่เพื่อนๆไม่รู้ หรือว่าเพื่อนๆขอบคุณตามมารยาทกันแน่เนี่ย เราอยากรู้ประกอบการตัดสินใจจริงๆค่ะ ไม่ได้มาดูถูกดูแคลน หรือมาก่อกวนใดๆเลยนะคะ เราอาจพูดไม่เข้าหูใครบ้าง ก็อย่าโกรธกันเลยนะ

ผมว่าคุณอ่านม่ะเข้าใจเองมากกว่า ผมบอกว่าเมนู Blacklist น่ะม่ะมี มีแต่เมนู Accept calls ที่เลือกรับสายเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่มเท่าที่ผมใช้มาก็มีทุกรุ่นนะ แร้วไอ่ที่บอกว่ากดปุ่ม Power ค้างไว้แป๊บนึงจะเข้าเมนู Profile น่ะ จริงๆ แร้วต้องกดแร้วปล่อยต่างหาก ถ้ากดค้างไว้จะเป็นการปิดเครื่องสถานเดียว แระก็มีมาตั้งนานแร้วเพียงแต่ผู้ที่เข้ามาโพสบอกอาจเพิ่งรู้หรือรู้นานแร้วแต่อยากโพสไว้เป็น Tip เผื่อใครที่ยังม่ะรู้ คนที่เข้ามาขอบคุณก็เพราะเขาม่ะเคยรู้พอได้อ่านก็ทำให้รู้ ส่วนคนที่รู้แร้วก็แร้วกัน!

คุณม่ะได้มาดูถูกดูแคลนหรือพูดม่ะเข้าหูใคร..เพียงแต่อ่านแร้วตีความม่ะเหมือนชาวบ้านไง!
Lunartic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะไปซื้อแล้ว..
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 19:13  

สวัสดีครับ..

แอบอ่านมานานตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าล่าสุด ก็เลยตัดสินใจว่าจะซื้อแล้วครับ

เครื่องนี้จะเป็น Sony Ericsson เครื่องที่สองที่เคยใช้ (เครื่องแรกคือ T600 สีขาว เล็ก น่ารัก แต่สั่นแรงจนน่ากลัว ^^') เครื่องนั้นถูกใจมาก แต่ตอนนั้นที่เลิกใช้เพราะใช้แล้วไม่มีสัญญาณ รับสัญญาณจากเครือข่ายได้ไม่ดี ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน (มารู้ทีหลังว่าเพราะใช้กับ Sim 1-2-Call! เลยไม่ค่อยมีสัญญาณ เนื่องจาก เครื่องไม่รับSim ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน)

ขอบคุณ พี่ Looker และเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาช่วยให้ข้อมูลในบอร์ดด้วยนะครับ ข้อมูลแน่นมาก ใช้ประกอบการตัดสินใจได้ดีทีเดียว มีทั้งปัญหา และ ข้อดี ข้อเสีย

ตอนแรกลังเลว่าจะเอารุ่นไหนดีระหว่าง W810i กับ K550i แต่อ่านไปอ่านมารู้สึกว่าชอบ K550i มากกว่า ด้วยเหตุผลส่วนตัวคือ ใหม่กว่า ตัวอักษรบนหน้าจอสวยกว่า การออกแบบตัวเครื่องที่ถูกใจ มีฝาปิดเลนส์ (ชอบถ่ายรูปมากกว่าฟังเพลง ฝาปิดเลนส์จึงเป็นสิ่งที่สำคัญมาก เพราะน่าจะช่วยรักษาเลนส์ได้ดีกว่าแบบไม่มีฝาปิดเลนส์) ความสามารถครบครัน แก้ปัญหาเรื่องเสียงสนทนาและไมค์ดูดเสียงแล้ว ที่สำคัญคือ ราคาเป็นที่ยอมรับได้

ไว้ถ้าได้เครื่องมาแล้วและมีอะไรที่พอช่วยตอบได้ก็จะมาช่วยตอบนะครับ

Smile
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 19:24  

ข้าพเจ้าขอยอมแพ้ เถียงสู้ท่านไม่ได้จริงๆ ตอนแรกข้าพเจ้าบอกว่า กดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้แป๊บนึง แต่ท่านก็ตีความหมายข้าพเจ้าเป็นว่ากดค้างไว้เป็นการปิดเครื่องสถานเดียว ส่วนเรื่องเมนูแบลคลิสต์นั่น ก็แค่อยากบอกคนอื่นๆ(เผื่อเค้าไม่รู้)ว่าไม่จำเป็นต้องใช้เมนูนี้หรอก ถึงมือถือเราจะไม่ใช่เครื่องซิมเบี้ยน แต่เราก็สามารถเลือกรับสายได้เหมือนกันนะ และข้าพเจ้าก็ไม่ได้พูดถึงเมนู accept calls list/gruop เลย ก็ไม่เคยใช้se นี่นา เอาเป็นว่า ข้าพเจ้ายอมยกธงขาวไม่เถียงท่านแล้ว แต่ถ้าข้าพเจ้าอยู่ฝ่ายประชาสัมพันธ์หรือการตลาดของโนเกีย คงเถียงท่านขาดใจเรยยยย Laughing
JKs
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามผู้รู้…ช่วยให้เห็นทางสว่างด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 19:44  

ขอถามผู้รู้…ช่วยให้เห็นทางสว่างด้วยค่ะ
1.พอโหลดเกมจากเวป zedge.com เวลาเล่นมันมีรูปโลกขึ้น เราจะเสียตังไหม
2.ส่งบลูทูธให้เครื่องอื่นไม่ได้ (k550i ส่งให้ N70)…งง แต่เครื่องเรารับได้ เพราะอะไร
JKs
Year's Star

หัวข้อ : ใครทราบบ้างหนอ...
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 20:10  

ใครทราบบ้างหนอ...
มีเวปไหนโหลดเกมเล่นฟรีบ้างรึป่าว..คะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครทราบบ้างหนอ...
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 20:25  

Lunartic ผู้เขียน:
สวัสดีครับ..

แอบอ่านมานานตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าล่าสุด ก็เลยตัดสินใจว่าจะซื้อแล้วครับ

เครื่องนี้จะเป็น Sony Ericsson เครื่องที่สองที่เคยใช้ (เครื่องแรกคือ T600 สีขาว เล็ก น่ารัก แต่สั่นแรงจนน่ากลัว ^^') เครื่องนั้นถูกใจมาก แต่ตอนนั้นที่เลิกใช้เพราะใช้แล้วไม่มีสัญญาณ รับสัญญาณจากเครือข่ายได้ไม่ดี ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน (มารู้ทีหลังว่าเพราะใช้กับ Sim 1-2-Call! เลยไม่ค่อยมีสัญญาณ เนื่องจาก เครื่องไม่รับSim ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน)

ขอบคุณ พี่ Looker และเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาช่วยให้ข้อมูลในบอร์ดด้วยนะครับ ข้อมูลแน่นมาก ใช้ประกอบการตัดสินใจได้ดีทีเดียว มีทั้งปัญหา และ ข้อดี ข้อเสีย

ตอนแรกลังเลว่าจะเอารุ่นไหนดีระหว่าง W810i กับ K550i แต่อ่านไปอ่านมารู้สึกว่าชอบ K550i มากกว่า ด้วยเหตุผลส่วนตัวคือ ใหม่กว่า ตัวอักษรบนหน้าจอสวยกว่า การออกแบบตัวเครื่องที่ถูกใจ มีฝาปิดเลนส์ (ชอบถ่ายรูปมากกว่าฟังเพลง ฝาปิดเลนส์จึงเป็นสิ่งที่สำคัญมาก เพราะน่าจะช่วยรักษาเลนส์ได้ดีกว่าแบบไม่มีฝาปิดเลนส์) ความสามารถครบครัน แก้ปัญหาเรื่องเสียงสนทนาและไมค์ดูดเสียงแล้ว ที่สำคัญคือ ราคาเป็นที่ยอมรับได้

ไว้ถ้าได้เครื่องมาแล้วและมีอะไรที่พอช่วยตอบได้ก็จะมาช่วยตอบนะครับ

Smile

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าคับ laughing6

ข้าพเจ้าขอยอมแพ้ เถียงสู้ท่านไม่ได้จริงๆ ตอนแรกข้าพเจ้าบอกว่า กดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้แป๊บนึง แต่ท่านก็ตีความหมายข้าพเจ้าเป็นว่ากดค้างไว้เป็นการปิดเครื่องสถานเดียว ส่วนเรื่องเมนูแบลคลิสต์นั่น ก็แค่อยากบอกคนอื่นๆ(เผื่อเค้าไม่รู้)ว่าไม่จำเป็นต้องใช้เมนูนี้หรอก ถึงมือถือเราจะไม่ใช่เครื่องซิมเบี้ยน แต่เราก็สามารถเลือกรับสายได้เหมือนกันนะ และข้าพเจ้าก็ไม่ได้พูดถึงเมนู accept calls list/gruop เลย ก็ไม่เคยใช้se นี่นา เอาเป็นว่า ข้าพเจ้ายอมยกธงขาวไม่เถียงท่านแล้ว แต่ถ้าข้าพเจ้าอยู่ฝ่ายประชาสัมพันธ์หรือการตลาดของโนเกีย คงเถียงท่านขาดใจเรยยยย Laughing

กดปุ่ม Power ค้างไว้แป๊บนึง กะ กดแร้วปล่อยผลลัพธ์มันต่างกันคือเครื่องถูกปิดไปเรย กะ เข้าสู่เมนูลัด Shutdown/Turn on silent/Keylock แระ Profile

คุณใช้ภาษากำกวมอย่างนี้จะไปเป็นประชาสัมพันธ์หรือการตลาดของโนเกีย ผู้บริหารคงคิดหนัก!

ส่วนเรื่องเมนู Blacklist เจ้าของคำถามจริงๆ เขาก็บอกว่า ผมตอบได้กระจ่าง แระจะมาเป็นสมาชิก K550i ในเร็ววันนี้ ผมคงม่ะต้องเสียเวลาอธิบายว่าผมตอบไว้ชัดเจนแค่ไหน? เพราะผู้อ่านจะใช้วิจารณญาณเองว่าใครเป็นยังงัย?

JKs ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้…ช่วยให้เห็นทางสว่างด้วยค่ะ
1.พอโหลดเกมจากเวป zedge.com เวลาเล่นมันมีรูปโลกขึ้น เราจะเสียตังไหม
2.ส่งบลูทูธให้เครื่องอื่นไม่ได้ (k550i ส่งให้ N70)…งง แต่เครื่องเรารับได้ เพราะอะไร

1. ถ้ามีสัญลักษณ์ลูกโลกโชว์ขึ้นมาเมื่อไหร่นั่นหมายถึงคุณกะลังออนไลน์จะมีค่าใช้จ่ายเกิดขึ้นคับ
2. ลอง restart เครื่อง (ปิดแร้วเปิดใหม่) ทั้งเครื่องของคุณแระของเพื่อนคับ

JKs ผู้เขียน:
ใครทราบบ้างหนอ...
มีเวปไหนโหลดเกมเล่นฟรีบ้างรึป่าว..คะ

ลองคลิ๊กที่นี่คับ http://www.se-club.net/index.php?act=home สมัครสมาชิกแร้วเข้าไปโหลดเกมส์ได้เรยคับ
นัดดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 20:33  

หงะ โดนรับโดนรับ จะตายมั๊ยเนี่ย อันนี้ของแค่คณะคงไม่เปนรัยม้างงงงงงงง

ปล.ม่ายด้ายเข้ามาตอบคำถามที่เปนประโยชน์เรย เปนรัยมั๊ยเนี่ย = ="

ป้าก็คิดเหมือนกันว่าตัวเองไม่เคยได้ทำประโยชน์อะไรเลย เพราะมีความรู้อันน้อยนิดไม่รู้ตอบไปแล้วจะผิดพลาดรึเปล่า รู้สึกว่าตัวเองยังเหมาะแค่จะอยู่ในสถานะหาความรู้อยูุ่่มากกว่า
แค่รู้ว่าเราชอบอะไร และอยากจะคุยกับคนที่ชอบเหมือนกัน looker คงไม่ว่าหรอกเนอะ
เอ แต่ป้าก็กลัวๆอยู่นา หึ หึ ใครเค้าว่าแถวนี้มีนักเลง หุ หุ Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 20:40  

นัดดา ผู้เขียน:

ป้าก็คิดเหมือนกันว่าตัวเองไม่เคยได้ทำประโยชน์อะไรเลย เพราะมีความรู้อันน้อยนิดไม่รู้ตอบไปแล้วจะผิดพลาดรึเปล่า รู้สึกว่าตัวเองยังเหมาะแค่จะอยู่ในสถานะหาความรู้อยูุ่่มากกว่า
แค่รู้ว่าเราชอบอะไร และอยากจะคุยกับคนที่ชอบเหมือนกัน looker คงไม่ว่าหรอกเนอะ
เอ แต่ป้าก็กลัวๆอยู่นา หึ หึ ใครเค้าว่าแถวนี้มีนักเลง หุ หุ Laughing

คิดถึงคุณป้านัดดาจัง..
แถวนี้มีนักเลงด้วยหรอ? ไหนอ่ะ? ม่ะเห็นรู้เรยอ่ะ Rolling Eyes
นัดดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 20:50  

คิดถึงคุณป้านัดดาจัง..
แถวนี้มีนักเลงด้วยหรอ? ไหนอ่ะ? ม่ะเห็นรู้เรยอ่ะ Rolling Eyes

มืนกัเลงเจ้าถิ่นปากหวานอยู่คนึง ลองหาดูดีๆจิ Laughing
FAI_thful
Year's Star

หัวข้อ : help me.
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 23:47  

ช่วยด้วย ไม่รู้โทรศัพท์สุดเลิฟ เป็นอะไร

พอต่อคอม เข้า mode 'file transfer'ก็กลายเป็นหน้าจอขาว แล้วดับไปเลย
พอถอด bat จะ reset ก็ขึ้นหน้าจอขาว ๆ แล้วดับอีก
ฮือ เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเอง ทำยังไงดี
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: help me.
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 23:59  

FAI_thful ผู้เขียน:
ช่วยด้วย ไม่รู้โทรศัพท์สุดเลิฟ เป็นอะไร

พอต่อคอม เข้า mode 'file transfer'ก็กลายเป็นหน้าจอขาว แล้วดับไปเลย
พอถอด bat จะ reset ก็ขึ้นหน้าจอขาว ๆ แล้วดับอีก
ฮือ เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเอง ทำยังไงดี

ลง PC Suite ให้เรียบร้อยเสียก่อน จากนั้น restart คอมพ์ แล้วต่อสาย USB ดาต้าลิงค์เข้าที่โทรศัพท์และคอมพ์ หน้าจอโทรศัพท์จะให้เลือกระหว่าง File transfer กะ Phone mode

หากคุณต้องการโอนถ่ายไฟล์ฯ หรือข้อมูลกะคอมพ์ เช่น ภาพ วีดีโอ เพลง etc. หรือโหลดเพลงผ่านโปรแกรม Disc2Phone ให้เลือก File transfer โทรศัพท์จะ restart ตัวเองจากนั้นจึงจะใช้งานได้

แต่ถ้าต้องการใช้โทรศัพท์เป็นโมเด็มเชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ หรือ Synchronize ข้อมูลกะ MS Outlook หรือเปิด File manager เพื่อดูข้อมูลในโทรศัพท์และ M2 (สามารถโอนถ่ายไฟล์ฯ/ข้อมูลกะคอมพ์ได้ด้วย) ให้เลือก Phone mode โทรศัพท์จะไม่ restart ตัวเอง สามารถใช้งานได้เลย

หากต้องการยกเลิกการเชื่อมต่อและถอดสาย USB ดาต้าลิงค์ออก
ในกรณีเลือกการเชื่อมต่อแบบ File transfer
ให้คลิ๊กที่ตัว Safely Remove Hardware ตรง Task bar ด้านล่างใกล้ๆ นาฬิกา (ภาพ A) แร้วคลิ๊กที่แถบ Safely remove USB Mass Storage Device - Drive(G) แระ (F) โดยคลิ๊กทีละรายการ (ภาพ B) จากนั้นค่อยถอดสายฯ ออก

โทรศัพท์จะ restart ตัวเองอีกครั้งหลังจากถอดสายฯ ออก

แต่ถ้าเลือก Phone mode ให้ปิดโปรแกรมที่กำลังเชื่อมต่ออยู่ทั้งหมดแล้วถอดสาย USB ดาต้าลิงค์ออกได้เรย..

ถ้าทำตามที่บอกแร้วมันยังแฮ้งค์ขึ้นหน้าจอขาวว่อกแร้วดับอยู่เรื่อยๆ ก็นิมนต์ให้เอาเข้าศูนย์ฯ เรย อย่าลืมเอาใบเสร็จฯ ไปด้วยล่ะ!
FAI_thful
Year's Star

หัวข้อ : Re: Help me
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 00:20  

ขอบคุณค่ะ ไม่สงสัยเลยว่าทำไมถึงได้มีคนซื้อรุ่นนี้หลังจากให้อ่านweb.
(เราก็เป็นหนี่งในนั้น) ตอบให้เร็วแล้วก็ละเอียดดีมาก ๆ คะ

ลองทำตามแล้ว แต่ปัญหาคื่อตอนนี้เครื่องดับสนิท เปิดก็ไม่ได้ เกเรมาก ๆ
สงสัยต้องส่งเข้าศูนย์แล้วมั้ง

พรุ่งนี้จะส่งไปศูนย์มที่ secon ดู ผลเป็นยังไงเดี๋ยวจะมา update ให้ฟังนะคะ
นินตอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามปัญหา
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 01:38  

ของเพื่อนใช้อยู่ครับ
เขาลองเปลี่ยนซิมแล้วหลังจากนั้น ผ่านไปซักหลายชม.
ก็รับสาย โทรออก แล้วดับตลอด
คือ โทรออกแล้วอีกฝั่งรับสายปั๊บ เครื่องดับ
หรือ มีสายเรียกเข้า พอรับสายปั๊บ เครืองก็ดับอีกเหมือนกัน
ก่อนหน้านี้ก็ปกติดีนะครับ

แล้วนี่ก็ลองหมดทุกอย่างละ ถอดถ่านทิ้งไว้ ถอดซิม ถอดเม็ม
ก็ยังไม่หายเลยครับ

มีวิธีแก้แบบฉุกเฉิน ก่อนส่งศูนย์ไหมครับนี่
นินตอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติมครับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 01:40  

เพิ่มข้อมูลนิดนึงครับ
เขาบอกว่า แต่ใช้เปิดเว็บ เปิด wap ผ่าน gprs ได้ปกตินะครับ
JeMb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 04:05  

แล้วท่านจะมาเถียงที่บอดนี้ทำไมเมื่อท่านอยู่NKอ่ะหรือว่าท่านก็สนจายSE.......
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนถามปัญหา
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 04:36  

นินตอน ผู้เขียน:
เขาลองเปลี่ยนซิมแล้วหลังจากนั้น ผ่านไปซักหลายชม.
คือ โทรออกแล้วอีกฝั่งรับสายปั๊บ เครื่องดับ
หรือ มีสายเรียกเข้า พอรับสายปั๊บ เครืองก็ดับอีกเหมือนกัน

แล้วนี่ก็ลองหมดทุกอย่างละ ถอดถ่านทิ้งไว้ ถอดซิม ถอดเม็ม

มีวิธีแก้แบบฉุกเฉิน ก่อนส่งศูนย์ไหมครับนี่

รู้สึกว่าหลังๆนี้ ทำไมคนมีปัญหากลับเครื่องจังครับพี่ Looker ตอนเราต้้งบอร์ดกันช่วงแรกๆ จะเป็นการถามเรื่องการใช้งานซะมากกว่า หลังๆนี้เริ่มเจอปัญหาที่ตัวเครื่อง ทั้งเครื่องดับทั้งจอขาว รึว่าบางศูนย์มีการนำเครื่องหมุนเวียนมาขายใหม่กันแน่ครับ(อันนี้เดาเอานะ) แต่ของผมยังใช้ได้ดีไม่มีที่ติเลย เร็วปรู๊ดปร๊าดทันใจมากๆ "I LOVE K550i"

ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ บอร์ดนี้เอาไว้เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ไม่ได้เอาไว้เฉพาะถามตอบปัญหา ถึงเราจะช่วยตอบไม่ได้มาก แต่เราก็ได้ช่วยสร้างสีสรรค์ และความอบอุ่นให้กับบอร์ดแล้วครับ Very Happy

ขอบคุณค่ะ ไม่สงสัยเลยว่าทำไมถึงได้มีคนซื้อรุ่นนี้หลังจากให้อ่านweb.
(เราก็เป็นหนี่งในนั้น) ตอบให้เร็วแล้วก็ละเอียดดีมาก ๆ คะ

ใช่แล้วครับ นอกจากจะตอบไว อย่างกับนั่ง refresh page ทุกๆ 10 วินาทีแล้ว บางท่านยังใจดี ช่วยตอบคำถามเดิมซ้ำๆกันเป็นสิบๆรอบ ซึงถ้าเป็นบอร์ดอื่นเค้าก้อจะไล่ให้ย้อนไปอ่านอันเก่าดูก่อนที่จะมาถาม(ช่วยไม่ได้นี่ ก้อหน้ามันเยอะกว่าจะอ่านจบ แบบว่าวัยรุ่นใจร้อนอ่ะ อิอิ Very Happy )

อันนี้ผมไม่รู้นะครับ ว่าจะเป็นวิธีที่ดีรึเปล่า แต่ถ้าเป็นผมนะ ผมจะจดเบอร์ติดต่อเอาไว้ แล้วลบข้อมูลผู้ติดต่อใน sim และในเครื่องออกให้หมด จากนั้นลองแอดเบอร์เพื่อนที่อยู่ใกล้ๆลงไปซักเบอร์หนึ่ง แล้วทดลอง โทรออกรับสายดูว่าเครื่องยังดับอยู่มั้ย ถ้าไม่ดับก็ไล่เมมชื่ออื่นๆทั้งหมดแล้วทดสอบอีกที บางทีอาจเกิดจากการนำซิมที่เมมโดยโทรศัพท์เครื่องเก่ามาใช้ แล้วรูปแบบการบันทึกอาจมีบางอย่าง ที่ k550i อ่านแล้วไม่เข้าใจซอฟแวร์จึงทำงานผิดพลาดทำให้เครื่องดับลงไป แต่ถ้าลองแล้วยังดับอีก คงต้องส่งศูนย์แล้วหล่ะครับ

อันนี้ผมไม่รับรองนะครับว่าทำแล้วจะเป็นปกติรึเปล่า มันอาจจะเสียเวลาหน่อย แต่ถ้าลองทำดูแล้วมันดี มันก็คุ้มค่าไม่ใช่เหรอครับ

อิอิ Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 28 May 2007 11:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ปวดหัวเจง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็เค้าบอกไว้แล้วนี่
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 09:36  

เอ๋า...อ่านดูข้างบน คุณอ่านะ เค้าบอกไว้แล้วนี่ว่าเค้าสนใจรุ่นนี้ แต่ตอนนี้เค้าคงไม่คิดจะซื้อรุ่นนี้แล้วล่ะมั้ง ส่วนเราน่ะเหรอ ไม่รู้จิ แต่ความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้คนบางคนในบอร์ดนี้น่ะ มัน....ไม่เหลือแล้วล่ะ เราก็ไม่ได้เข้าข้างคุณอ่านะหรอกนะ แค่เข้าใจความรู้สึกเค้าเท่านั้นเอง
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2007 10:59  

ลอง Master reset ดูก่อนคับ ก่อนดำเนินการให้ Backup ข้อมูลใน Contacts ไปไว้ใน M2 หรือ ซิมก็ได้ แต่แนะนำว่า Backup ไปไว้ใน M2 เวิร์คกว่าเพราะเวลาเรียกกลับมามันจะจัดเรียง Contacts เข้าที่เข้าทางสมบูรณ์แบบเหมือนเดิมเด๊ะ!

วิธี Back up ข้อมูลใน Contacts ไปไว้ใน M2
เข้าไปในเมนู Contacts > เลื่อนไปที่ New contact > Options > Advanced > Backup to M.S. > Yes

วิธี Master reset
เข้าไปที่เมนู Settings > ที่แท็ป General > Master reset > Reset all > Continue > ถ้าเครื่องถาม Pass code ก็ให้ใส่ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว)

หลังจาก Master reset แร้วให้ทำการ Restore ข้อมูลใน M2 กลับมาไว้ใน Contacts โดยทำแบบเดียวกะตอน Backup แต่ให้เลือก Restore from M.S. > Yes > Yes

ถ้าทำแร้วยังมีอาการเหมือนเดิมก็ลองวิธีของคุณ PrinceBird แต่แนะนำให้ Sync. ข้อมูลใน Contacts กะ MS Outlook แทนการจดแร้วค่อยมาคัดลอกลงเครื่องแบบ Manual ทีละรายการ เพราะถ้า Contacts มีเป็นร้อยขืนมานั่งจดคงมือหงิก..

ฝากประชาสัมพันธ์สำหรับผู้ที่ใช้ซิม AIS แบบจดทะเบียนสามารถนำซิมเก่าไปเปลี่ยนซิมใหม่ได้ฟรีที่สำนักงาน AIS หรือร้าน Telewiz ทุกสาขา ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาเมื่อสองวันนี้เอง
..................................ซิมเก่า.......................................................................ซิมใหม่
.

ปวดหัวเจง ผู้เขียน:
เอ๋า...อ่านดูข้างบน คุณอ่านะ เค้าบอกไว้แล้วนี่ว่าเค้าสนใจรุ่นนี้ แต่ตอนนี้เค้าคงไม่คิดจะซื้อรุ่นนี้แล้วล่ะมั้ง ส่วนเราน่ะเหรอ ไม่รู้จิ แต่ความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้คนบางคนในบอร์ดนี้น่ะ มัน....ไม่เหลือแล้วล่ะ เราก็ไม่ได้เข้าข้างคุณอ่านะหรอกนะ แค่เข้าใจความรู้สึกเค้าเท่านั้นเอง

คุณปวดหัวเจง IP เดียวกะคุณอ่านะ เด๊ะ!
หากมองโลกในแง่ดีคุณม่ะใช่คนเดียวกันหรอก..แต่ใช้คอมพ์เครื่องเดียวกัน

ไปซื้อเหอะ K550i ใช้ดีออก ขี้งอนม่ะน่ารักหรอก ง้อแร้วนะ! laughing6
นินตอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังไม่หายครับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 11:52  

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยแนะนำนะครับ
สงสัยต้องเอาเข้าศูนย์ละครับ
เพราะมาสเตอร์รีเซ๊ทแล้วก็ไม่หาย
เปลี่ยนซิมไปใช้กับเครื่องอื่นก็ไม่เป็นไร
เอาซิมอื่นๆ มาลองกะตัวนี้ ก็ยังดับอยู่ดีอะครับ

ไปที่ศูนย์ล็อกซ์เลย์ใหญ่ตรงบางเขนได้เลยใช่ปะครับ
หรือว่าไปศูนย์บริการของโซนี่เองดีครับเนี่ย
PrinceBird
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2007 12:02  

ถ้าทำแร้วยังมีอาการเหมือนเดิมก็ลองวิธีของคุณ PrinceBird แต่แนะนำให้ Sync. ข้อมูลใน Contacts กะ MS Outlook แทนการจดแร้วค่อยมาคัดลอกลงเครื่องแบบ Manual ทีละรายการ เพราะถ้า Contacts มีเป็นร้อยขืนมานั่งจดคงมือหงิก..

ที่ผมแนะนำให้จดเพราะ ถ้าเป็นความผิดปกติจากการบันทึกเมื่อ copy กลับมาปัญหาอาจจะกลับมาเหมือนเดิม จึงอยากให้เมมด้วยมือเอาอ่ะครับ แต่ก้อย่างพี่ว่า ถ้ามีเยอะคงตายเอา อิอิ

พอดีมีเบอร์น้อยอ่ะครับ เบอร์ส่วนใหญ่เมมไว้ใน sim heart ครับ เมมในโทรศัพท์ไม่ได้ เดี๋ยว... มาเห็นเข้าแล้วจะยุ่ง 555 เมื่อก่อนใช้เมมเป็นชื่อพ่อแม่แทน แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้แระมันดูน่าสงสัย คนไรมีพ่อแม่หลายคน อิอิ Very Happy

เค้ามาบอกแล้วนิครับว่าไม่สำเร็จ สรุปสมมุติฐานเรามั่ว 555

เพราะมาสเตอร์รีเซ๊ทแล้วก็ไม่หาย
เปลี่ยนซิมไปใช้กับเครื่องอื่นก็ไม่เป็นไร
เอาซิมอื่นๆ มาลองกะตัวนี้ ก็ยังดับอยู่ดีอะครับ

ไปที่ศูนย์ล็อกซ์เลย์ใหญ่ตรงบางเขนได้เลยใช่ปะครับ
หรือว่าไปศูนย์บริการของโซนี่เองดีครับเนี่ย

ตอนเอาซิมอันอื่นมาลอง ได้ลบข้อมูลในสมุดโทรศัพท์ออกทั้งหมดรึยังครับ(ยัง ยังไม่เลิกสมุมติฐานนี้อีกเหรอเนี่ย)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 28 May 2007 12:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เจอปัญหา
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 12:06  

เล่นเครื่องมา 1 วันแล้ว ปัญหาที่เจอคือ เป็นจอขาวแล้วก็ปิดเครื่องเองไปเลย แล้วก็เวลาพิมพ์ข้อความพอกดปุ่มเลข 4 ตัวหนังสือไม่ขึ้น+เคอเซ่อค้างไปพักนึง แล้วปุ่มทิศทางซ้ายกดไม่ค่อยติด เหมือนปุ่มมันเสียอะ ฮือๆ
-ทำไมบางครั้งมีสายเข้า บางทีก็ดังเลย บางทีก็ค่อยๆดังขึ้น
-มีฟังชั่นปรับระดับความแรงของการสั่นมั้ยคะ
-เสียงเตื่อนข้อความเข้ามันจะดังเท่าเสียงสายข้ารึป่าว ถ้าเราตั้ง 8 ข้อความเข้าก็ดัง 8 ใช่ไหมคะ
-เสียงปลุก รอบแรกเบามาก ๆ รอบสอง ดังเหมือนสายเข้า เอ งง
-เวลาอยู่ในโหมดถ่ายรูป พอเลือกการตั้งค่า บางครั้งมันก็เข้าเมนูกดตั้งค่าแปบนึงแล้วดับออกมาจอถ่ายรูปเลย(จอที่ไม่มีตัวหนังสือเลย มีแต่ปุ่มเขียวๆอยู่มุมบนซ้าย) เครื่องรวนอะป่าว
-โหมดถ่ายรูป ตัวเลขเล็กมุมล่างซ้าย เช่น 300+ คืออะไรคะ

ขอบคุณค่ะ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2007 14:25  

พอดีเผลอไปลบไฟล์ demo tour ไปอะคับ แล้วก้อไปโหลดมาใหม่แล้วเอามาใส่ในโทรศัพน์แต่ยังเล่นจากเมนูไม่ได้คับ ทำไงดี คุณลุ๊คเกอร์ช่วยหน่อยคับ อยากให้มานเล่นได้เหมือนเดิม
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 14:42  

ถ้าเอาเข้าศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนก็นั่งรอรับเครื่องกลับได้เรย..
แต่ถ้าเอาไปที่อื่นต้องทิ้งเครื่องไว้เพราะเขาต้องส่งมาที่นี่แร้วต้องมารับเครื่องกลับอ่ะ

เล่นเครื่องมา 1 วันแล้ว ปัญหาที่เจอคือ เป็นจอขาวแล้วก็ปิดเครื่องเองไปเลย แล้วก็เวลาพิมพ์ข้อความพอกดปุ่มเลข 4 ตัวหนังสือไม่ขึ้น+เคอเซ่อค้างไปพักนึง แล้วปุ่มทิศทางซ้ายกดไม่ค่อยติด เหมือนปุ่มมันเสียอะ ฮือๆ
-ทำไมบางครั้งมีสายเข้า บางทีก็ดังเลย บางทีก็ค่อยๆดังขึ้น
-มีฟังชั่นปรับระดับความแรงของการสั่นมั้ยคะ
-เสียงเตื่อนข้อความเข้ามันจะดังเท่าเสียงสายข้ารึป่าว ถ้าเราตั้ง 8 ข้อความเข้าก็ดัง 8 ใช่ไหมคะ
-เสียงปลุก รอบแรกเบามาก ๆ รอบสอง ดังเหมือนสายเข้า เอ งง
-เวลาอยู่ในโหมดถ่ายรูป พอเลือกการตั้งค่า บางครั้งมันก็เข้าเมนูกดตั้งค่าแปบนึงแล้วดับออกมาจอถ่ายรูปเลย(จอที่ไม่มีตัวหนังสือเลย มีแต่ปุ่มเขียวๆอยู่มุมบนซ้าย) เครื่องรวนอะป่าว
-โหมดถ่ายรูป ตัวเลขเล็กมุมล่างซ้าย เช่น 300+ คืออะไรคะ

ขอบคุณค่ะ

-Case นี้ผมม่ะเคยเจอนะ มีแต่ค่อยๆ ดังขึ้นอ่ะ

-ระบบสั่นปรับแรงมากน้อยม่ะได้คับ

-เสียงเตือนข้อความเข้ามาจะดังระดับเดียวกะเสียงเรียกเข้า แระหากคุณปิดเสียงเรียกเข้า เวลามีข้อความเข้ามามันก็ม่ะดังนะ

-ถ้าหมายถึงนาฬิกาปลุกมันจะค่อยๆ ดังขึ้นๆ จนดังสุดคับ

-หากคุณเข้าโหมดกล้องแร้วม่ะได้ทำ'ไรกะมันภายใน 1 นาทีหน้าจอจะดับแระออกจากโหมดกล้องสู่หน้าจอปรกติ แต่ถ้าเข้าเมนู Settings ปล่อยทิ้งไว้สักครู่หน้าจอจะดับ พอกดปุ่มใดๆ มันก็ยังอยู่นะ แต่อีกเดี๋ยวเดียวก็ออกจากโหมดกล้องกลับสู่หน้าจอปรกติ

-ตัวเลขที่แสดงตรงมุมล่างซ้ายเมื่ออยู่ในโหมดกล้องเป็นการประเมินจำนวนภาพที่จะสามารถถ่ายได้ ขึ้นอยู่กะขนาดภาพ/คุณภาพที่เลือก (Normal/Fine) แระพื้นที่ว่างในหน่วยความจำที่คุณเลือก save (Memory stick (M2) หรือ Phone memory)

สรุป เครื่องของคุณเข้าข่ายผิดปรกตินะ รบกวนเอาเข้าศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนให้เขา update FW ให้ อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยคับ

พอดีเผลอไปลบไฟล์ demo tour ไปอะคับ แล้วก้อไปโหลดมาใหม่แล้วเอามาใส่ในโทรศัพน์แต่ยังเล่นจากเมนูไม่ได้คับ ทำไงดี คุณลุ๊คเกอร์ช่วยหน่อยคับ อยากให้มานเล่นได้เหมือนเดิม

ผมเข้าใจว่าคุณโหลด Demo tour มาลงเครื่องใหม่แต่ม่ะสามารถเข้าไปสั่งเล่นในเมนู Entertainment > Demo tour ได้เพราะมันม่ะได้อยู่ตรงนั้น ถ้าคุณสามารถเล่นใน Video player ได้ก็น่าจะ ok นะ เครื่องผมม่ะมี Demo tour ตั้งแต่ตอนแกะกล่องผมยังม่ะซีเรียสเรยอ่ะ!

เห็นไหมคับ? มันเป็นตัวจางๆ แปลว่าม่ะมีอ่ะ ถ้าคุณอยากให้มันกลับมาอยู่ตรงนี้แร้วสั่งเล่นได้จากที่นี่ก็ต้องเอาเข้าศูนย์ฯ ให้ช่างฯ เขาทำให้คับ
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 14:58  

ขอบคุณพี่ๆมากคะ ตอบเร็วจัง
แง่ๆเข้าค่ายผิดปกติเรื่องปุ่มรึป่าวคะ อย่างงี้เรียกว่าปุ่มเจ๊งอะป่าวเนี่ย ซื้อมา 2 วันเอง ถ้าเสียจริงที่ 0 เขาจะเปลื่ยน/ซ่อม ให้ไหมคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 15:04  

ขอบคุณพี่ๆมากคะ ตอบเร็วจัง
แง่ๆเข้าค่ายผิดปกติเรื่องปุ่มรึป่าวคะ อย่างงี้เรียกว่าปุ่มเจ๊งอะป่าวเนี่ย ซื้อมา 2 วันเอง ถ้าเสียจริงที่ 0 เขาจะเปลื่ยน/ซ่อม ให้ไหมคะ

ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ฯ ก็ได้เปลี่ยนฟรี หากเป็นที่ software ก็ม่ะต้องเปลี่ยนปุ่มนะ
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 15:11  

อ่านมา 56 หน้าล่ะ Razz เย็นนี้จะไปถอยละ่กั๊บ ถ้ามีปัญหาจะเ้ข้าสอบมาถามครับ

ฝากตัวด้วยเน้อ Embarassed
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ลองๆ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 16:22  

ลองพยายามอัพ FW จะได้ไม่ต้องไป 0 แต่สำเร็จซะที
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=3486

ตอนให้กดซีค้างแล้วเอาสายต่อ รอมันอัพเฟริมแวร์เอง มันไม่อัพอะ กดซีนานมากสัก 15 วิแรกๆจอดำสักพักมันก็เข้าหน้าจอแบบว่าเราโอนถ่ายตามปกติ ง่า นู๋ งง
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 18:29  

http://myk550.lasyk.net/

เอามาฝากครับ มีหลายอย่างให้เลือกเลยกั๊บ สำหรับ k550i โดยเฉพาะ

เคดิท se-club *-* Laughing
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 20:08  

sana ผู้เขียน:
อ่านมา 56 หน้าล่ะ Razz เย็นนี้จะไปถอยละ่กั๊บ ถ้ามีปัญหาจะเ้ข้าสอบมาถามครับ

ฝากตัวด้วยเน้อ Embarassed

ขอนับถือความพยายามครับ ขอให้สนุกกับ se ครับ
N e E d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 21:54  

ชุดในกล่อง K550i มันมีอะไรให้บ้างหรอ งับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองๆ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 22:10  

ลองพยายามอัพ FW จะได้ไม่ต้องไป 0 แต่สำเร็จซะที
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=3486

ตอนให้กดซีค้างแล้วเอาสายต่อ รอมันอัพเฟริมแวร์เอง มันไม่อัพอะ กดซีนานมากสัก 15 วิแรกๆจอดำสักพักมันก็เข้าหน้าจอแบบว่าเราโอนถ่ายตามปกติ ง่า นู๋ งง

การ upgrade FW กะคอมพ์ฯ ผ่านโปรแกรม Update service โดยเชื่อมต่อเน็ทความเร็วสูง (adsl) ด้วยสาย USB ดาต้าลิงค์ม่ะยากหรอก เพียงแต่อ่านขั้นตอนให้เข้าใจ..

จริงๆ แร้วการ upgrade FW เป็นบริการหลังการขายให้แก่ลูกค้าที่ซื้อเครื่องศูนย์ฯ ภายใน 1 ปีนับจากวันที่ซื้อ (กี่ครั้งก็ได้) คุณยังม่ะจำเป็นต้องนำเครื่องไป up หากเครื่องยังทำงานได้ตามปรกติ เมื่อไหร่ที่เครื่องมีปัญหาต้องเอาเข้าศูนย์ฯ ช่างฯ จะ upgrade FW ให้คุณเอง ซึ่งคุณจะได้ FW Version ล่าสุดในขณะนั้น..

อย่างไรก็ตาม..หากเครื่องใกล้หมดประกันฯ ควรนำไป Upgrade FW เพราะถ้าเกินกำหนดหรือหมดประกันฯ ไปแร้วจะต้องเสียค่าใช้จ่ายคับ

*การ Upgrade FW จะช่วยแก้ไขข้อบกพร่องอันเกิดจาก FW เดิม บางครั้งอาจเพิ่มเติมคุณสมบัติแระความสามารถให้ตัวเครื่องด้วย
ยกตัวอย่างเช่น ตอน W800i ออกมาแรกๆ เครื่องแฮ้งค์ขึ้นหน้าจอขาวว่อกแระ restart ตัวเองบ่อย การค้นหารายชื่อใน Contacts ม่ะสามารถพิมพ์ตัวอักษรได้มากกว่า 1 แต่พอนำไป upgrade FW อาการแฮ้งค์ก็ม่ะค่อยมีให้เห็น เรียกว่า "แก้ไขข้อบกพร่องอันเกิดจาก FW เดิม" การค้นหารายชื่อใน Contacts สามารถพิมพ์ได้หลายตัวอักษร เรียกว่า "เพิ่มเติมคุณสมบัติแระความสามารถให้เครื่อง"

N e E d ผู้เขียน:
ชุดในกล่อง K550i มันมีอะไรให้บ้างหรอ งับ

คลิ๊กเข้าไปดูในหน้า 3 ละเอียดยิบพร้อมภาพประกอบคับ
JeMb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 00:05  

พี่ลุ๊กงับมีเรื่องจะสอบถามว่าFWของK550iมาแล้วหรอ...ผมไม่ค่อยได้เล่นคอมอ่ะโดนพี่แย่งอ่ะเลยเล่นไม่ค่อยได้.....หายไปน๊านนานเลย
อีกเรื่องครับถ้าเราอัพFWจะหมดประกันทันทีเลยรึป่าว

ขอบคุงล่วงหน้างับ
winjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 00:39  

ผมอยากทราบอะค้าบว่า ที่งานโมบายเวิล์ดที่จัดที่เซ็นทรัลเวิล์ดอะ เครื่อง0หมดเลยป่าว ถ้าใช่ อยากรู้ว่าของร้านไหนถูกสุด แบบว่าต่อกะพี่คนขายได้เยอะๆน่ะ อิอิ มีรับประกัน0ม้าย ขอบคุณค้าบ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 00:48  

JeMb ผู้เขียน:
พี่ลุ๊กงับมีเรื่องจะสอบถามว่าFWของK550iมาแล้วหรอ...ผมไม่ค่อยได้เล่นคอมอ่ะโดนพี่แย่งอ่ะเลยเล่นไม่ค่อยได้.....หายไปน๊านนานเลย
อีกเรื่องครับถ้าเราอัพFWจะหมดประกันทันทีเลยรึป่าว

ขอบคุงล่วงหน้างับ

ส่วนใหญ่ FW ตัวใหม่จะมีให้เห็นตามเวปไซท์ก่อนซึ่งเราสามารถ up เองได้ (หากคุณใช้เน็ทความเร็วสูง) แต่ถ้าจะเอาเครื่องเข้า upgrade FW ที่ศูนย์ฯ ต้องโทรสอบถามก่อนว่ามาหรือยัง? เท่าที่พี่เช็คล่าสุดนี่ยังม่ะเข้านะ

ในกรณีที่ upgrade FW เอง ถ้าทุกอย่างเป็นไปด้วยดีก็ม่ะมีปัญหา'ไร แต่ถ้าม่ะสำเร็จโทรศัพท์เดี้ยงก็เอาเข้าศูนย์ฯ ได้ จริงๆ แร้วมันหมิ่นเหม่กะเงื่อนไขการรับประกันฯ นะ จะว่าอยู่นอกเงื่อนไขการรับประกันฯ ก็ว่าได้ เพราะเมื่อเริ่มเข้าสู่ขั้นตอนการ Upgrade FW ผ่านคอมพ์ จะมีเงื่อนไขขึ้นมาให้อ่าน ถ้าอ่านให้ดีเขาม่ะรับผิดชอบนะ ถ้าม่ะกด ยอมรับ ก็เข้าไปดำเนินการม่ะได้ แต่เท่าที่ผ่านมาศูนย์ฯ ก็รับแก้ไขให้ น่าจะเรียกว่า เป็นการอนุโลม มากกว่า..

winjung ผู้เขียน:
ผมอยากทราบอะค้าบว่า ที่งานโมบายเวิล์ดที่จัดที่เซ็นทรัลเวิล์ดอะ เครื่อง0หมดเลยป่าว ถ้าใช่ อยากรู้ว่าของร้านไหนถูกสุด แบบว่าต่อกะพี่คนขายได้เยอะๆน่ะ อิอิ มีรับประกัน0ม้าย ขอบคุณค้าบ

เป็นเครื่องศูนย์ฯ คับ ร้านไหนถูกสุด โปรฯ ดีก็ต้องลองสอบถามดูให้ทั่วๆ ก่อนแร้วค่อยตัดสินใจ แต่งตัวหล่อๆ เด๋วคนขายสาวๆ ปิ๊งอาจได้ของแถมพิเศษ laughing6

เครื่องศูนย์ฯ มีรับประกัน/upgrade FW ฟรี 1 ปีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 09:27  

นี่หรือ บอร์ด แสดง ความคิดเห็น เป็นกลาง

ใครเขามาว่าเข้าหน่อยก็ลบทิ้ง ใครตินิด ติหน่อย ก็ไม่ได้

SE พระเจ้าช่วยเครื่องมันสุดยอด จริง ๆ

ใช้ Symbian - ติ๊งต๊อง อย่างเดิมดีก่าเรา
mr.kitja
Year's Star

จังหวัด: chaing Mai
หัวข้อ : สอบถามเรื่องการรับข้อความหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 09:30  

พอดีผมซื้อK550i มาใช้งานได้ 1 วัน สังเกตุเห็นว่าปกติถ้าไม่ใช้งานหน้าจอจะดับ เป็นโหมด ประหยัดพลังงาน แต่เครื่องของผมจะมีข้อความขึ้น ตลอดเวลาไม่รู้เป็นเพราะอะไร โดยจะมี ข้อความโฆษณาส่งมาให้อ่านฟรี เช่น chicy เคล็ดลับการป้องกันผมหงอก สนใจก็กดให้ อ่านฟรี ข้อความประเภทนี้มีมาตลอดเวลา ห่างกัน ประมาณ 3- 5 นาที ก่อนหน้านี้ผมใช้ T100 ก็ไม่มีข้อความดังกล่าว แต่ก่อนหน้านี้ใช้โนเกีย ก็ขึ้นข้อความแบบนี้เหมือนกัน แต่พอมาเปลี่ยนเป็น k550i ข้อความดังกล่าวก็กลับมา ไม่รู้เพี่อนเป็นอย่างเดียวกันหรือเปล่า ผมใช้ ซิมของ one 2 call ใช้เบอร์นี้มาเป็น 10 ปีแล้ว จะแก้ไขอย่างไรครับ ข้อความมาบ่อยก็เปลืองแบต และ ไม่รู้ว่ามีผลเกี่ยวกับสัญญาณหรือเปล่า
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 09:42  

นี่หรือ บอร์ด แสดง ความคิดเห็น เป็นกลาง

ใครเขามาว่าเข้าหน่อยก็ลบทิ้ง ใครตินิด ติหน่อย ก็ไม่ได้

SE พระเจ้าช่วยเครื่องมันสุดยอด จริง ๆ

ใช้ Symbian - ติ๊งต๊อง อย่างเดิมดีก่าเรา

ขึ้นอยู่กะความเหมาะสมคับ หากดูให้ดีๆ ก็ม่ะได้ลบทั้งหมดนะ ถ้ารู้จักคำว่า "เป็นกลาง" ก็ต้องพิจารณาตัวเองด้วยว่าทำไมถึงโดนลบ!

mr.kitja ผู้เขียน:
พอดีผมซื้อK550i มาใช้งานได้ 1 วัน สังเกตุเห็นว่าปกติถ้าไม่ใช้งานหน้าจอจะดับ เป็นโหมด ประหยัดพลังงาน แต่เครื่องของผมจะมีข้อความขึ้น ตลอดเวลาไม่รู้เป็นเพราะอะไร โดยจะมี ข้อความโฆษณาส่งมาให้อ่านฟรี เช่น chicy เคล็ดลับการป้องกันผมหงอก สนใจก็กดให้ อ่านฟรี ข้อความประเภทนี้มีมาตลอดเวลา ห่างกัน ประมาณ 3- 5 นาที ก่อนหน้านี้ผมใช้ T100 ก็ไม่มีข้อความดังกล่าว แต่ก่อนหน้านี้ใช้โนเกีย ก็ขึ้นข้อความแบบนี้เหมือนกัน แต่พอมาเปลี่ยนเป็น k550i ข้อความดังกล่าวก็กลับมา ไม่รู้เพี่อนเป็นอย่างเดียวกันหรือเปล่า ผมใช้ ซิมของ one 2 call ใช้เบอร์นี้มาเป็น 10 ปีแล้ว จะแก้ไขอย่างไรครับ ข้อความมาบ่อยก็เปลืองแบต และ ไม่รู้ว่ามีผลเกี่ยวกับสัญญาณหรือเปล่า

เข้าไปที่เมนู Entertainment > AIS Service > mLIVE! > Activation เลือกเป็น Off > Ok แร้วกดปุ่ม Back ค้างไว้เพื่อกลับสู่หน้าจอปรกติคับ

ฝากประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมคับ
ตอนนี้ Sony ออก M2 รุ่นใหม่ขนาด 1GB มี Adaptor ให้ 2 ตัว สำหรับแปลงเป็น MSD แระ MS เก๋กู๊ด! เวลาไปซื้อให้ดูตรงที่วงกลมสีแดงจะระบุว่ามี Adaptor ให้ 2 ตัว ส่วนเรื่องราคาม่ะได้เข้าไปสอบถามเพราะกลัวว่าถ้าถามเด๋วอดใจม่ะไหวอ่ะ!

*ในภาพจะเป็นรุ่นที่ออกมาก่อนหน้านี้ แถม Adaptor แปลงเป็น MS แค่ตัวเดียว..
หากใครต้องการซื้อการ์ดหน่วยความจำในตระกูล Memory Stick ผมแนะนำให้ซื้อ M2 ของ Sony ที่ให้ Adaptor 2 ตัวคุ้มกว่า..เพราะครอบคลุมการใช้งานสูงสุด! สามารถแปลงแร้วเอาไปใส่กะอุปกรณ์ฯ อื่นที่รองรับการ์ดหน่วยความจำในตระกูล Memory Stick ได้หมด!
ninechick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 11:00  

ถ่ายด้วย K550i กำลังเห่อเลยเอามาให้เพื่อนๆดู สวยไม่สวยก็ขออภัยด้วยเน้อ..อิอิ
mr.kitja
Year's Star

จังหวัด: chaing Mai
หัวข้อ : ขอบคุณมาก
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 11:29  

ขอบคุณคุณ Looker มากครับ ตอบเร็วมาก จะได้ใช้k550i อย่างมีความสุขซักที
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 12:28  

ภาพข้างบนแจ่มมากคับ ถ้า Crop ในอัตราส่วน 3:4 แร้ว Resize ม่ะเล็กว่า 176X220 px เอามาเป็น Wallpaper จะเต็มหน้าจอพอดี ม่ะเปลืองเมมด้วยคับ

นี่คับ คลิ๊กขวา > Save Picture As.. > Save แร้วโหลดลง K550i ผ่านสาย USB หรือ BT ได้เรย..

Wallpaper ฝีมือคุณเอง!

K550i คุ้มสุดคุ้มคับ!
FAI_thful
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 12:28  

เอาเครื่องไปที่ศูนย์ที่ seconแล้ว ทางศูนย์ลองเช็คดูแล้วก็หมดปัญญา ต้องส่งเครื่องไปที่ศูนย์ใหญ่ ใช้เวลาตั้ง 2 อาทิตย์แนะ Crying or Very sad ดีนะที่ซื้อเครื่องจากศูนย์ อยู่ในประกันอยู่แล้ว ยังไงSE ก็ต้องซ่อมให้อยู่แล้ว
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 12:37  

เอาเครื่องไปที่ศูนย์ที่ seconแล้ว ทางศูนย์ลองเช็คดูแล้วก็หมดปัญญา ต้องส่งเครื่องไปที่ศูนย์ใหญ่ ใช้เวลาตั้ง 2 อาทิตย์แนะ Crying or Very sad ดีนะที่ซื้อเครื่องจากศูนย์ อยู่ในประกันอยู่แล้ว ยังไงSE ก็ต้องซ่อมให้อยู่แล้ว

ถ้าคุณเอาเครื่องไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เรย (ในกรณีที่ม่ะต้องรออะไหล่แระม่ะได้ไปเย็นจนเกินไป) ศูนย์ฯ อื่นๆ อาจรับแก้ปัญหาเล็กๆ น้อยที่พอทำได้ แต่ถ้าทำม่ะได้ก็ต้องส่งมาที่นี่แร้วต้องมารับเครื่องกลับจึงต้องใช้เวลา
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 15:09  

ninechick ผู้เขียน:
ถ่ายด้วย K550i กำลังเห่อเลยเอามาให้เพื่อนๆดู สวยไม่สวยก็ขออภัยด้วยเน้อ..อิอิ

ลงทุนไปถ่ายกลางน้ำเลยเหรอเนี่ย อิอิ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2007 15:34  

มีใครเป็นแบบผมมั้งอะครับ มานเผย่อออกมาอะคับตรงที่เลื่อนปิดเปิดกล้องอะคับในกรอบแดงอะ

xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 15:35  

jsan ผู้เขียน:

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 16:32  

ขอบคุณมากครับ แม้จะหายไปแล้ว แต่ผมก้อยังแวะมาอ่าน บอร์ดนี้ ทุกวัน ถ้าจะเอาเครื่องไหม่ ผมก้อจะยังเอาตัวนี้แหล่ะครับ ชอบแล้วอ่ะ เอารูปมาฝากครั้บ มาโครรูปแรกที่ถ่ายไว้ ตอนนั้นกำลังฮิตดอกไม้กันเลย เอามั่ง แต่ไม่ได้เอามาโพสครับ ตอนนี้มันไปดีแล้ว เลยเอารูปมาโพส เก็บความคิดถึงมันไว้ครับ T_T
..ดอกไม้หลังฝน มันก็สวยงามไม่แพ้ฟ้าหลังฝนเหมือนกันนะครับ..

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 24, 25, 26 ... 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: