Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพื่อนส่งเมล์ให้ทางpda แต่เราไม่สามารถอ่านข้อความได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4018
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพื่อนส่งเมล์ให้ทางpda แต่เราไม่สามารถอ่านข้อความได้
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 20:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพื่อนส่งเมล์ให้ทางpda เข้า email yahoo.com เมล์ของเรา แต่เราไม่สามารถอ่านข้อความได้ จะเป็นเครื่องหมายคำถาม ???????? ทั้งหมด จะแก้ไขอย่างไรคะเพื่อให้อ่านได้ ?

ถ้าข้อความเป็นตัวอักษร เช่น มีตัวอักษร ธ น ด ญ ใช้ Encoding ---> thai จะอ่านไม่ได้ แต่ถ้าใช้ Unicode จะอ่านได้

แต่ถ้าข้อความเป็นเครื่องหมายคำถาม ??????? ทั้งหมด โดยเลือกเมนู View ---> Encoding ---> thai(windows) จนกระทั่ง Unicode ก็ยังไม่สามารถอ่านได้ค่ะ จะต้องแก้ไขที่
1.ผู้รับเมล์
2.หรือแก้ไขที่ผู้ส่งทาง pda อย่างไรบ้างคะ เพื่อจะแจ้งให้เขาได้ทราบ
รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
และขอบพระคุณมาล่วงหน้าด้วยค่ะ
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 11:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

อืม..คุณใช้ภาษาไทยของค่ายไหมละครับ คุณก็เข้าไปที่หน้าเวบของเค้าครับ แล้ว load ver. ใหม่ๆมาครับ จะช่วยแก้ bug ได้ครับ

ถ้าได้หรือไม่ได้ยังไงช่วยมาแจ้งความคืบหน้าด้วยนะครับ Surprised
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: