Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนหน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2837
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 12:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเจ้า PPC XDA II น่ะค่ะ พอเปิดเครื่องมันจะขึ้นว่า Storage memory is critically low ... หมายถึง Memory ในเครื่องเต็มใช่มั้ยคะ ไม่ทราบว่าจะทำยังงัยดีค่ะ ไม่รู้ว่าจะสามารถลบโปรแกรมตัวไหนออกได้น่ะค่ะ แต่ใน RAMdisk ก็ไม่เต็มนะคะ รู้สึกว่ามันจะเป็นหลังจากที่เข้าอินเตอร์เน็ตค่ะ รบกวนช่วยหน่อยนะคะ เพราะว่าถ้า HR แล้วไม่สามารถจะอัพเป็น WM5 ได้น่ะค่ะเพราะทำไม่เป็นเลยจริงๆ ถ้ายังงัยรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ หรือไม่ก็แอดเมล์มาคุยกันนะคะ lek_zaaaa@hotmail.com ขอบคุณมากค่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
tatao2499
Year's Star

จังหวัด: trang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 19:23  

ครับ คงต้องลองลบโปรแกรมที่ไม่จำเป็นใช้ออกไปก่อนสัก 2 - 3 ตัว แล้ว SR ใหม่น่าจะ
หายน่ะ
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 22:42  

อืม...ถ้าทำตามคุณ tatao2499 ว่าแล้วยังเป็นอยู่อีก คุณลองลงพวก memmaid ดูสิครับ น่าจะช่วยได้บ้าง

หรือถ้าลองแล้วยังมีอาการอยู่อีก คราวนี้คุณเปลี่ยนไปลงโปรแกรมใน mem ดูนะครับ หรือลงใน RAMdisk ก็ได้ครับ
ononowow
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 12:05  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ แต่มีปัญหาที่ว่าก่อนหน้านี้เคยเป็นแบบนี้แล้วครั้งนึงเลยย้ายโปรแกรมไปไว้ใน RAMdisk แล้วก็หายนะคะ ใช้งานได้สักระยะก็ไม่มีปัญหาอะไรจนไปเข้าอินเตอร์เน็ตน่ะค่ะ มันเลยเป็นขึ้นมาอีกไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึป่าวคะ แล้วจะแก้ปัญหายังงัยดี เพราะตั้งแต่ย้ายโปรแกรมครั้งก่อนก็ไม่เคยลงโปรแกรมเพิ่มเติมอีกเลยค่ะเลยไม่รู้ว่าปัญหานี้เกิดจากอะไร หรือว่าจะ HR เลยดีคะ แล้วถ้า HR แล้วจะมีใครช่วยลง WM 5 ได้บ้างคะ รบกวนด้วยนะคะ
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 22:37  

การ hard reset นั้นเป็นการ format pocketpc เราครับ

อย่างถ้าเครื่องเราใช้ wm5 อยู่ ถึงคุณ hard reset ไป ระบบ os ก็ยังอยู่ครับ

การที่คุณบอกว่า จะต้องลง wm5 ใหม่ไหมนั้น ไม่จำเป็นครับ ยกเว้นกรณีคุณต้องการ up rom เองครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: