Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครรู้จัก Qool_QDA_Icon บ้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3421
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครรู้จัก Qool_QDA_Icon บ้าง
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 23:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครรู้จัก Qool_QDA_Icon บ้างค่ะ เคยลองใช้กันบ้างหรือยัง เห็นราคามัน 9900 และคุณภาพมันก็เข้าท่านะ แต่ยังไม่เคยลองใช้ค่ะ ก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง อยากให้ช่วยวิจารณ์กันหน่อยค่ะ
ADB
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 08:23  

ใช้อยู่ครับ
โดยส่วนตัวที่ชอบก้อเพราะ ขนาดเล็ก เพรียวบาง สวยน่าใช้ วัสดุก้อดี เป็น WM5 ด้วย ความเร็วจริงๆ วิ่งอยู่ที่ 180 ผมใส่เม็ม 2 G อืดพอควร ตอนนี้ over clock ความเร็วอยู่ที่ 240 ก้อไม่ช้าจนเกินไป คุณภาพของกล้องก้อใช้ได้ คิดว่าดีกว่า PDA หลายๆตัว ขึ้นอยู่กับการปรับแต่งฟังชั่นการถ่ายภาพด้วย ถ้าใช้ปุ่มออโต้โฟกัสระยะใกล้ภาพจะคมชัดสวยดี แต่ถ้าถ่ายไกลไม่ใช้ปุ่มออโต้จะดีกว่า ต้องปรับขนาดภาพ 640 ถึงจะซูมได้ ถ้าขนาดภาพตั้งแต่ 1-4 ล้านจะซูมไม่ได้ ที่ชอบจริงๆคือเสียงดีมากๆ เปิดดังสุดเสียงไม่แตก สูสีกับพวกมิวสิคโฟนเลย แรกๆจะไม่ค่อยคุ้น กับการเปิดปิด สแตนบาย จะต่างกับตัวอื่น เปิดปิดเครื่องด้วยปุ่มวางสาย สแตนบายด้วยปุ่มโทรออก แบตก้ออึดพอสมควร ผมว่าสำหรับคนที่งบน้อยหน่อย ตัวนี้คุ้มสุดๆเลยครับ ได้ทั้ง ppc + กล้องชัด เสียงดี

เอ่ออยากถามว่าใครมีวิธีปิดเสียงชัตเตอร์ไหม ใช้โปรแกรมอะไร หรือต้องปรับรีจิสตรงไหน ใครรู้วิธีช่วยแนะนำด้วยครับ
ferrari_z
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 01:25  

คุณ ADB ผมลอง overclock โทรศัพท์ Qool ปรากฏว่าเครื่องดับปิดไม่ติดอีกเลยเลย พึ่งซื้อมายังไม่ทันได้ใช้เลย ผมใช้โปรแกรม Memmaid 1.72 จัดการระบบ overclock ไม่ทราบคุณ ADB ใช้โปรแกรม overclock ตัวไหนครับ Crying or Very sad
ADB
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 00:04  

ตอนแรกผมก้อใช้ omapclock+Memmaid แต่ใช้ได้ไม่นานก้อเกิดปัญหาเครื่องค้างบ่อยๆ และฟังชั่นในการ remove program หายไป สรุปว่าเปลี่ยนไปใช้ BatteryStatus เวอร์ชั่นฟรีน่ะครับ ตั้งให้มัน refreshrate ทุก 5 วินาที ก้อได้ความเร็ว 400 mhz เหมือนกัน ตัวนี้ใช้ดียังไม่พบปัญหาใดๆ อ่อถ้าจะทดลองปรับแต่งเครื่องบ่อยๆ แนะนำให้ใช้พวกโปรแกรม backup ด้วยนะครับ เผื่อมีปัญหาจะได้กลับคืนสู่สถานะเดิม ยินดีต้อนรับสมาชิก Qool อีกคน มีอะไรก้อแลกเปลี่ยนได้ครับ
ferrari_z
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 00:19  

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองทำตามที่แนะนำดูครับถ้ามีปัญหาช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: