Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n80 เล่นเน็ตฟรีอย่างไรรบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2562
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n80 เล่นเน็ตฟรีอย่างไรรบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 12:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

จะเล่นเน็ตฟรีในมือถือ n80อย่างไรครับผมทำไม่เป็นเลยครับแล้วต้องสมัครอะไรไหมครับ
รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
ขอบคุณครับ
abdul3230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 10:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ของฟรีคงไม่มีหรอกครับ ต้องเสียเงินแล้วแต่ว่าคุณใช้เครือข่ายอะไร แล้วก็โทรไปสมัครขอใช้บริการ อัตราค่าบริการก็ถามทางเครือข่ายของคุณเอา แต่ตอนนี้ผมใช้ของ DTAC สมัคร GPRS บุฟเฟ่ รายวัน วันละ 39 บาทไม่รวมvat. เล่นได้ 24 ชม.ทั้งวัน ก็โอเคดีครับ วันไหนอยากเล่นก็โทรไปขอเปิดใช้ ของ DTAC เค้ามีหลายแพกเกจ มีแบบรายเดือน เดือนละ 99 บาท เล่นได้ 20 ชม. ถ้าเกิน 20 ชม.คิด นาทีละ 50 สตางค์ เหมาะสำหรับคนที่ใช้แต่ละครั้งไม่นาน แต่ใช้หลายวัน ลองดูครับ แต่ยังไงผมว่าของฟรีคงไม่มี.... อ้อ อาจจะมีครับถ้าคุณใช้ในมหา'ลัย เค้าอาจจะมีบริการ wifi ให้นักศึกษาได้ใช้ แต่ก็ต้องลงทะเบียนสมัครครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: