Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามผู้รู้เกี่ยวกับ V200 ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2792
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ทัศนีย์ ชินทศักดิ์
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????? V200 ???
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2003 14:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเพิ่งซื้อ V200 มาเป็นเครื่องนอกนะคะ แล้วทีนี้มันไม่สามารถ
Download wallpaper & ringtone ได้เลย ทั้งที่ลง โปรแกรม
Easy GPRS ตามปกติเรียบร้อยแล้ว แต่พอตอนเลือก wallpaper & ringtone
ที่ต้องการแล้วกลับไม่สามารถกดปุ่ม Download ได้ คือมัน
เหมือนกับว่าปุ่มนั้นไม่ให้กด อะไรแบบนั้นน่ะค่ะ มันเกิดจากอะไรคะ
แล้วต้องแก้ไขหรือทำอย่างไรดีคะ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
=YoYo=
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2003 17:38  

ไม่รู้ใช้คนเดิมที่เคยถามรึป่าว ตอบไปให้แล้วสงสัยจะไม่ได้setupนะ ทำตามนี้ดูก่อนนะ
ลองไปคลิกที่ File อยู่ตรงบนซ้ายสุดอะ คลิกที่ Set up จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ไปที่ port แล้วเลือกport ที่จะใช้เชื่อมต่อ(อินฟราเรด หรือ ดาต้าเคเบิ้ล)
ส่วน speed ก็เลือก 57600 คลิก okลองดูนะว่าทำได้ป่าว
ทัศนีย์ ชินทศักดิ์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2003 18:29  

ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบ แต่ทีนี้ลองทำตามคำที่พี่แนะนำไว้
พอเลือก port มันมีแค่ COM1 กับ COM2 เลยลบแล้วพิมพ์คำว่า
Datacable ลงไป พอ OK แล้วลองเข้า Port ใหม่ มันกลายเป็นคำว่า
Irda ทีนี้เลยลองปิดแล้วเปิดโปรแกรมขึ้นมาใหม่ มันเลยขึ้นมาว่า
- Cannot Open Port and this program is switched in offline mode
After try to swicht in online. - เลยเหลือบไปดูด้านล่างปรากฎว่ามันขึ้น
offline จริงๆด้วยทั้งๆที่ต่อเน็ตอยู่ หรือว่ามันไม่เกี่ยวกัน ทำยังงัยให้มัน
Online คะ ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ
yahya_samae
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2003 17:32  

ผมได้ตอบคุณทัศนีย์ ไว้ที่บอร์ด SAMSUNG V200

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=25483

ขอเพิ่มเติมว่า.... คำว่า Online ที่ปรากฏให้โปรแกรม Easy GPRS ครับ
คำว่า Online ในที่นี้ คือคอมพิวเตอร์สามารถติดต่อกับ V200 ได้ครับ
ไม่ใช่ หมายถึงการต่อ Internet ครับ

.... ให้คุณลองเลือก Com1 แล้วกด OK แล้วปิดโปรแกรม
.... ถ้ายังไม่ได้ให้ลองเลือก Com2 แล้วกด OK แล้วลองเปิดโปรแกรมใหม่อีกสักครั้ง...
น่าจะใช้ได้ ....
คุณไม่ต้องพิมพ์ datacable ครับ และไม่เลือกเลือก irDA ด้วยเพราะคุณไม่ได้ใช้ InfraRed
=YoYo=
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2003 20:08  

ตกลงทำได้หรือยังค่ะ
~*boShi*~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 13:23  

โหลดได้แล้วค่ะ ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะ
ขอบคุณจริงๆค่ะ ดีใจมากๆเลยค่ะ ^-^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: